TGIF: Je unaijua Misingi iliyoliunda Taifa letu?


Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,755
Likes
7,641
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,755 7,641 280
Kila taifa lina misingi yake. Misingi ambayo husimama kama maono ya aina ya taifa gani watu wanalitaka kujenga na wananchi wake hujitahidi kuifikia hiyo. Kwa mfano Wamarekani wanachukulia Tangazo la Uhuru na kauli za waasisi wao kuweza kuona misingi yao. Mambo kama Uhuru (liberty) na haki za mtu (individual rights) ni misingi ya Wamarekani.

Je Tanzania ina misingi gani? Je unaifahamu? Je unafahamu Kanuni Nne za mahusiano ya Tanzania? Je unajua ilimaanisha nini kusema wewe ni Mtanganyika au Mtanzania (baada ya Muungano)?

Je umewahi kujifunza misingi hiyo ukiwa shuleni au chuoni?

PICHA ZA IGUNGA



Picha za Igunga Mgongoro, Kata ya Igunga

 
Negotiator

Negotiator

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2010
Messages
303
Likes
3
Points
0
Negotiator

Negotiator

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2010
303 3 0
nikikua nilifundishwa haya-Ardhi, Watu, Siasa Safi na Uongozi bora
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,755
Likes
7,641
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,755 7,641 280
Hivyo vilikuwa vinajibu swali la "ili tuendelee tunahitaji victus vingapi?". Mambo mengi tunayoyaona leo kuhusu viongozi wetu yanahusiana na kuacha misingi ya taifa. Naweza kuweka dau dogo la dola mia na hakuna mtu anaweza kusema misingi hiyo ilianishwa wapi na ni ipi hasa. Azimio la Arusha lilikuja baadaye baada ya misingi hiyo kuanishwa karibu miaka mitano nyuma.
 
Kimbunga

Kimbunga

Platinum Member
Joined
Oct 4, 2007
Messages
13,329
Likes
2,225
Points
280
Kimbunga

Kimbunga

Platinum Member
Joined Oct 4, 2007
13,329 2,225 280
Mkuu kabla ya azimio la arusha tulikuwa na misingi kweli? Labda uhuru ni kazi
 
Obe

Obe

JF-Expert Member
Joined
Dec 31, 2007
Messages
7,539
Likes
25,390
Points
280
Obe

Obe

JF-Expert Member
Joined Dec 31, 2007
7,539 25,390 280
Kutokujua misingi ya taifa letu (siyo tatizo la vijana pekee) hata waliopo madarakani sasa hawajui misingi inayounda taifa letu, misingi ya USAWA (HAKI) na UMOJA. na ni kutokana na hali hii hakuna anayewajibika kwani, kwanza, hatujitambua zaidi ya kuongea kiswahili
 
K

Kakalende

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2006
Messages
3,256
Likes
44
Points
135
K

Kakalende

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2006
3,256 44 135
Kila taifa lina misingi yake. Misingi ambayo husimama kama maono ya aina ya taifa gani watu wanalitaka kujenga na wananchi wake hujitahidi kuifikia hiyo. Kwa mfano Wamarekani wanachukulia Tangazo la Uhuru na kauli za waasisi wao kuweza kuona misingi yao. Mambo kama Uhuru (liberty) na haki za mtu (individual rights) ni misingi ya Wamarekani.

Je Tanzania ina misingi gani? Je unaifahamu? Je unafahamu Kanuni Nne za mahusiano ya Tanzania? Je unajua ilimaanisha nini kusema wewe ni Mtanganyika au Mtanzania (baada ya Muungano)?

Je umewahi kujifunza misingi hiyo ukiwa shuleni au chuoni?
Misingi yetu ni Uhuru na Umoja
Dira yetu ni Ujamaa na Kujitegemea
Mimi na wewe tunakumbuka tumefundishwa sana mashuleni na kipindi tuko JKT. Labda vijana wa kizazi cha hivi karibuni watueleze wanafundishwa nini siku hizi?
 
Entrepreneur

Entrepreneur

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2011
Messages
1,092
Likes
9
Points
135
Entrepreneur

Entrepreneur

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2011
1,092 9 135
Kwa ninavyokumbuka, miaka hyo tulikuwa na party suprimacy.

Sasa misingi ya utaifa ilikuwa reflected kwenye mambo ya kichama zaidi (ccm).

Nadhan kadi ya uanachama ya ccm (upande wa nyuma) inatoa misingi hiyo kwa muhtasari. Mwenye hiyo kadi atuwekee hiyo mistari hapa. Mimi ninakumbuka mmoja.
1. Binadamu wote ni Sawa.
2.
3.
 
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Messages
37,835
Likes
23,066
Points
280
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2009
37,835 23,066 280
tgif ni nini???????
 
Kimbunga

Kimbunga

Platinum Member
Joined
Oct 4, 2007
Messages
13,329
Likes
2,225
Points
280
Kimbunga

Kimbunga

Platinum Member
Joined Oct 4, 2007
13,329 2,225 280
Misingi yetu ni Uhuru na Umoja
Dira yetu ni Ujamaa na Kujitegemea
Mimi na wewe tunakumbuka tumefundishwa sana mashuleni na kipindi tuko JKT. Labda vijana wa kizazi cha hivi karibuni watueleze wanafundishwa nini siku hizi?
Mkuu usipopata hiyo dollar 100 mimi nitaandamana. Uhuru na Umoja ndio hasa manake upo kila mahala. Nembo ya Taifa letu imebeba maneno hayo mujarabu.
 
M

Mkandara

Verified User
Joined
Mar 3, 2006
Messages
15,450
Likes
170
Points
160
M

Mkandara

Verified User
Joined Mar 3, 2006
15,450 170 160
Kila taifa lina misingi yake. Misingi ambayo husimama kama maono ya aina ya taifa gani watu wanalitaka kujenga na wananchi wake hujitahidi kuifikia hiyo. Kwa mfano Wamarekani wanachukulia Tangazo la Uhuru na kauli za waasisi wao kuweza kuona misingi yao. Mambo kama Uhuru (liberty) na haki za mtu (individual rights) ni misingi ya Wamarekani.

Je Tanzania ina misingi gani? Je unaifahamu? Je unafahamu Kanuni Nne za mahusiano ya Tanzania? Je unajua ilimaanisha nini kusema wewe ni Mtanganyika au Mtanzania (baada ya Muungano)?

Je umewahi kujifunza misingi hiyo ukiwa shuleni au chuoni?
Swali zuri sana MMM na kusema kweli tunapoanza kubabaika na swali kama hili inaonyesha wazi kwamba tumeupoteza Uhuru wetu.
Kama sikosei jibu lako lipo ktk - Nembo ya Taifa...
 
zimmerman

zimmerman

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2011
Messages
577
Likes
282
Points
80
zimmerman

zimmerman

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2011
577 282 80
Uhuru na umoja, uhuru ni kazi, binadamu wote ni sawa, rushwa ni adui wa haki.......
 
Arafat

Arafat

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2009
Messages
2,582
Likes
43
Points
0
Arafat

Arafat

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2009
2,582 43 0
Duh Mwana Kijiji! Let me bet: - Before Arusha declaration I think our moral was laid on
  1. Work and Self-reliance: That our development will depend on our own resources!
  2. Equality: Only on that basis we can work cooperatively.
  3. Freedom: Freedom to all; because the individual is not served by the society unless it is his society.
  4. Unity: Unified society where members live and work cooperatively in peace, security and well being.
If my bet is true then the 100$ prize should be donated to the JF.
 
T

Topical

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2010
Messages
5,175
Likes
11
Points
0
T

Topical

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2010
5,175 11 0
Kila taifa lina misingi yake. Misingi ambayo husimama kama maono ya aina ya taifa gani watu wanalitaka kujenga na wananchi wake hujitahidi kuifikia hiyo. Kwa mfano Wamarekani wanachukulia Tangazo la Uhuru na kauli za waasisi wao kuweza kuona misingi yao. Mambo kama Uhuru (liberty) na haki za mtu (individual rights) ni misingi ya Wamarekani.

Je Tanzania ina misingi gani? Je unaifahamu? Je unafahamu Kanuni Nne za mahusiano ya Tanzania? Je unajua ilimaanisha nini kusema wewe ni Mtanganyika au Mtanzania (baada ya Muungano)?

Je umewahi kujifunza misingi hiyo ukiwa shuleni au chuoni?
Wasiwasi wangu ni kwamba utaishia ku-quote speeches na maandiko za mwana jumuia mwenzako (a.k.a. mtakatifu nyerere) kama mising ya taifa...too late no going back..

Taifa letu si yeye na wala yeye siyo authority ya kuunda taifa letu..

Tutaandaa mising yetu yenyewe wala si matokeo ya ccm ya nyerere a.k.a chadema
 
G

Game Theory

JF-Expert Member
Joined
Sep 5, 2006
Messages
8,570
Likes
110
Points
0
G

Game Theory

JF-Expert Member
Joined Sep 5, 2006
8,570 110 0
RUSHWA
UBADHIRIFU
UBWANYENYE
UFISADI
USIRI KWENYE KILA KITU (KUTOKUWA WAWAZI)
SIASA KUENDESHA UCHUMU

hiyo ndio misingi ya taifa letu na ndio imetufikisha hapa tulipo
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,755
Likes
7,641
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,755 7,641 280
Arafat you are close!
 
W

We know next

JF-Expert Member
Joined
Sep 9, 2010
Messages
664
Likes
1
Points
35
W

We know next

JF-Expert Member
Joined Sep 9, 2010
664 1 35
MM mimi nadhani kama taifa, tulikuwa hatuna misingi, ila tu tumekuwa na misingi ya kiitikadi na kichama zaidi na imekuwaikibadilika siku hadi siku, ndiyo maana watanzania wengi hatujui maana ya Uzalendo au utaifa wetu kama watanzania. Hakuna anayeweza kusisimama kutoka chama chochote kile, Dini yoyote ile au Kabila lolote lile akaonyesha uzalendo wa Mtanzania ni upi. Tofauti na wenzetu wa Taifa kama Marekani, popote utakapo kutana na mmarekani, cha kwanza ni kuuonyesha uzalendo kuwa yeye ni Mmarekani bila kujali antoka ktk kabila, Dini au chama gani. Kwa hiyo Mzee Mwanakijiji, mimi nadhani Msingi mkuu ulikuwa ni ule Uzalendo kuwa Mtanzania, ambao kwa kweli hatukukua nao na wala hata sasa haupo.
 

Forum statistics

Threads 1,213,978
Members 462,447
Posts 28,496,994