TFDA inadai withholding tax na TRA nayo inadai withholding tax! Duka ni moja!

elvischirwa

JF-Expert Member
Jan 26, 2013
8,731
2,000
Ni vipi duka moja linadaiwa kodi moja mara mbili! Kodi hiyo ni ile ya jengo ambalo mwenye duka amepanga ikiitwa WITHHOLDING TAX. Kodi hii kwanza haistahili kulipa na mpangaji kwani haitawezekana mwenye nyumba kumrejeshea mpangaji wake, mfanyabiashara asilipishwe.
 

The Wolf

JF-Expert Member
Sep 10, 2013
8,361
2,000
Withholding tax hata haitakiwi kuhojiwa, hiyo ni kodi ambayo wewe uliyemlipa mtu unatakiwa kuishikilia uipeleke TRA, tuwe na utaratibu wa kuwawajibisha wengine tatizo mtu ukienda kukodi nyumba unakuwa kama wewe ndio mwenye shida kuliko mmoliki wa jengo, TRA nayo iwekeze kwenye elimu kwa walipakodi(wananchi)
 

elvischirwa

JF-Expert Member
Jan 26, 2013
8,731
2,000
Withholding tax hata haitakiwi kuhojiwa, hiyo ni kodi ambayo wewe uliyemlipa mtu unatakiwa kuishikilia uipeleke TRA, tuwe na utaratibu wa kuwawajibisha wengine tatizo mtu ukienda kukodi nyumba unakuwa kama wewe ndio mwenye shida kuliko mmoliki wa jengo, TRA nayo iwekeze kwenye elimu kwa walipakodi(wananchi)
TRA ni mamlaka isiwaogope wenye majengo, hata hivyo hoja siyo hiyo soma vizuri post yangu uielewe kisha weka hoja yako.
Nikusaidie tu, kwanini duka moja lilipe WITHHOLDING TAX kwa mamlaka mbili tofauti wakati TRA ndiye muhusika?
 

Auz

JF-Expert Member
Apr 6, 2016
8,592
2,000
Mpangaji analipa kwa niaba ya mwenye jengo, ni juu ya wawili hao kupatana malipo ambayo yameitoa hiyo kodi iliyolipwa/itakayolipwa.
Ni vipi duka moja linadaiwa kodi moja mara mbili! Kodi hiyo ni ile ya jengo ambalo mwenye duka amepanga ikiitwa WITHHOLDING TAX. Kodi hii kwanza haistahili kulipa na mpangaji kwani haitawezekana mwenye nyumba kumrejeshea mpangaji wake, mfanyabiashara asilipishwe.

Sent using Jamii Forums mobile app
 

elvischirwa

JF-Expert Member
Jan 26, 2013
8,731
2,000
NIMEGUNDUA WANAJF OF GREAT THINKERS ni wavivu wa kusoma, au wazito wa kuelewa, ninarudia nyie msioelewa KWANINI NILIPE WITHHOLDING TAX KWA MAMLAKA MBILI TOFAUTI KWENYE DUKA MOJA?
 

elvischirwa

JF-Expert Member
Jan 26, 2013
8,731
2,000
NIMEGUNDUA WANAJF OF GREAT THINKERS ni wavivu wa kusoma, au wazito wa kuelewa, ninarudia nyie msioelewa KWANINI NILIPE TRA NA TFDA WITHHOLDING TAX KWA MAMLAKA MBILI TOFAUTI KWENYE DUKA MOJA?
 

The Wolf

JF-Expert Member
Sep 10, 2013
8,361
2,000
TRA ni mamlaka isiwaogope wenye majengo, hata hivyo hoja siyo hiyo soma vizuri post yangu uielewe kisha weka hoja yako.
Nikusaidie tu, kwanini duka moja lilipe WITHHOLDING TAX kwa mamlaka mbili tofauti wakati TRA ndiye muhusika?

Kwanza unatakiwa kujua sheria haijatungwa kwa ajili yako tuu, tembelea website ya TRA kaangalie types za hizo withholding tax kisha uje kuropoka tena, braza labda mimi nikufundishe biashara na kodi siyo vinginevyo...nchi ilikuwa imeshaenda mrama, kama mlipankodi hukui wajibu wako, wewe ni mlipakodi pia ni agent wa TRA kukusanya kodi yao
 

pansophy

JF-Expert Member
Nov 13, 2011
501
500
TFDA umewachomekea, sio wajibu wao kukusanya WHT, weka kielelezo ambacho kinaonyesha wametaka uwalipe WHT ili tuendelee
 

Bujibuji

JF-Expert Member
Feb 4, 2009
56,330
2,000
Somo..... Bah Bwana wewe......
Korosho tumeerudishiwa migunia yetu.
Sasa baba mwenye mji wake atapata wapi hela asipowabambikia utitiri wa kodi?
 

nzagambadume

JF-Expert Member
Apr 9, 2018
2,079
2,000
BADO KODI ZA MAKALIO MAKUBWA,WENYE VIPARA,WENYE MATITI MAKUBWA NK MTALIPA TU WADANGANYIKA MAFALA WAKUBWA ,MANENO MENGI ACTION ZERO,IDIOTS,MAJINGA YA DUNIA,MMEMINYWA KIDOGGO TU HATA KONDOMU ZIMEADIMIKA BADO ARV SASA MFE VIZURI NDIYO MJUE MABEBERU NI NOOOMA.
 

elvischirwa

JF-Expert Member
Jan 26, 2013
8,731
2,000
Kwanza unatakiwa kujua sheria haijatungwa kwa ajili yako tuu, tembelea website ya TRA kaangalie types za hizo withholding tax kisha uje kuropoka tena, braza labda mimi nikufundishe biashara na kodi siyo vinginevyo...nchi ilikuwa imeshaenda mrama, kama mlipankodi hukui wajibu wako, wewe ni mlipakodi pia ni agent wa TRA kukusanya kodi yao
Usiwe mvivu kusoma nilichokiandika, ujuaji ni ujinga. Kwako wewe ni sahihi TFDA kutoza WITHHOLDING TAX! Mimi sina tatizo na TRA ,ungeliona hilo kama ungekuwa makini kwenye kusoma, umenitukana mimi sikutukani pamoja na wewe kuwa mzito wa kuelewa. Unajifanya unajua lakini mbona TRA nao wanashangaa kwanini TFDA watoze kodi hiyo!
 

Dan Zwangendaba

JF-Expert Member
Apr 25, 2014
2,516
2,000
Withholding tax hata haitakiwi kuhojiwa, hiyo ni kodi ambayo wewe uliyemlipa mtu unatakiwa kuishikilia uipeleke TRA, tuwe na utaratibu wa kuwawajibisha wengine tatizo mtu ukienda kukodi nyumba unakuwa kama wewe ndio mwenye shida kuliko mmoliki wa jengo, TRA nayo iwekeze kwenye elimu kwa walipakodi(wananchi)
Kila mtozwa kodi alipe mwenyewe.
 

Dan Zwangendaba

JF-Expert Member
Apr 25, 2014
2,516
2,000
Kwanza unatakiwa kujua sheria haijatungwa kwa ajili yako tuu, tembelea website ya TRA kaangalie types za hizo withholding tax kisha uje kuropoka tena, braza labda mimi nikufundishe biashara na kodi siyo vinginevyo...nchi ilikuwa imeshaenda mrama, kama mlipankodi hukui wajibu wako, wewe ni mlipakodi pia ni agent wa TRA kukusanya kodi yao
Eti nchi ilikuwa "ishaenda mrama"??? Mmeua biashara kwa ushamba wenu.
 

malema 1989

JF-Expert Member
Jan 27, 2012
1,310
1,500
Ni vipi duka moja linadaiwa kodi moja mara mbili! Kodi hiyo ni ile ya jengo ambalo mwenye duka amepanga ikiitwa WITHHOLDING TAX. Kodi hii kwanza haistahili kulipa na mpangaji kwani haitawezekana mwenye nyumba kumrejeshea mpangaji wake, mfanyabiashara asilipishwe.
TFDA ni jipu, tangu lini wizara ya afya ikusanye kodi, only in Tanzania
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom