Tetesi: Wmbo "AHMADA UMELEWA" wa Bi Kidude unajambo?


Mnyamahodzo

Mnyamahodzo

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2008
Messages
1,858
Likes
236
Points
160
Mnyamahodzo

Mnyamahodzo

JF-Expert Member
Joined May 23, 2008
1,858 236 160
Kuna tetesi huku mitaani kuwa wimbo wa "Ahmada umelewa" wa Bi Kidude amemwimba rais mstaafu wa vile visiwa vya karafuu. Tetesi hizi zinasema huyo mheshimiwa sana wa ule ukoo unaojulikana sana visiwani na nje ya visiwa alimwita huyo ajuza(kikongwe) katika kasri lake linalolindwa na manjagu, akamshauri aache pombe kwani inampunguzia heshima yake haswa vituko anavyofanya akilewa. Maana alisikia hako kabibi kanawakera watu kwa jinsi alivyo-cha-pombe.

Kibibi huyo baada ya kuambia hayo, kwakuwa anafahamu kuwa mshauri wake huyo ni cha pombe naye, akakakusudia na kisha kuitimiza azma yake ya kutunga songi hilo.

Hii ndiyo sababu wimbo huo haupigwi kunakovisiwa vya karafuu.

Naomba kujua zaidi.....
 
N

Nonda

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2010
Messages
13,257
Likes
1,999
Points
280
N

Nonda

JF-Expert Member
Joined Nov 30, 2010
13,257 1,999 280
mkuu,

mambo makubwa hayo, tembelea hapa, ujifurahishe



Tujulishe utakapopata jibu la tetesi hizo.

kama ni kweli hizo tetesi basi, namvulia kofia ajuza huyo.
 
Last edited by a moderator:
U

Uswe

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
2,201
Likes
9
Points
135
U

Uswe

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
2,201 9 135
hahahahaaaaaaaa hii kweli tetesi
 
Emanuel Makofia

Emanuel Makofia

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2010
Messages
3,849
Likes
29
Points
145
Emanuel Makofia

Emanuel Makofia

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2010
3,849 29 145
Nasema ni kweli! Amini usiamini kama mwulize masele.
 
L

Leornado

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2010
Messages
1,533
Likes
21
Points
0
L

Leornado

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2010
1,533 21 0
Bi Kidude yupo juu...japo sauti cjui imefifia au ndo mahadhi ya Pwani???
 
Mnyamahodzo

Mnyamahodzo

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2008
Messages
1,858
Likes
236
Points
160
Mnyamahodzo

Mnyamahodzo

JF-Expert Member
Joined May 23, 2008
1,858 236 160
Nasema ni kweli! Amini usiamini kama mwulize masele.
Makofia, sijakupata mkuu.
Unamaanisha Masele chapombe wa MIZENGWE? Au unamaanishamwingine?
Je! Unataka kutuambia naye alipigwa mkwara na huyo mheshimiwa ama Bi Kidude alimmegea ishu ya huo wimbo Masele ? Au Masele alikuwepo wakati jambo hili linatukia?

Habari hii nzito, nithibitishie zaidi ili tusije amini jambo kumbe ni uzushi tu.
 
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined
Apr 26, 2008
Messages
10,937
Likes
228
Points
160
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined Apr 26, 2008
10,937 228 160
Mh! Niliskia ule wimbo umefungiwa usipigwe Zanzibar kwa sababu hilo jina ni la mtu flani mkubwa.
Hilo ni la kweli kabisa.
Ila kuhusu hilo jina la Am'mada ni la rais mstaafu sina hakika ila serikali ya Zenji imesema huo wimbo usipigwe kwa sababu ni jina la kiongozi flani so ni kumzalilisha kama utaendelea kupigwa.
Ikumbukwe hata ule wimbo wa Bata ulioimbwa na kundi hilo hilo nao umepigwa marufuku.
 
M

Mike 1234

JF-Expert Member
Joined
Feb 23, 2009
Messages
1,634
Likes
4
Points
0
M

Mike 1234

JF-Expert Member
Joined Feb 23, 2009
1,634 4 0
Jf tuwe waangalifu kidogo na tujaribu kuheshimu viongozi wetu,
 
bucho

bucho

JF-Expert Member
Joined
Jul 13, 2010
Messages
4,787
Likes
943
Points
280
bucho

bucho

JF-Expert Member
Joined Jul 13, 2010
4,787 943 280
sijui kwa nini simpendi huyu bibi.
 
Mnyamahodzo

Mnyamahodzo

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2008
Messages
1,858
Likes
236
Points
160
Mnyamahodzo

Mnyamahodzo

JF-Expert Member
Joined May 23, 2008
1,858 236 160
Mh! Niliskia ule wimbo umefungiwa usipigwe Zanzibar kwa sababu hilo jina ni la mtu flani mkubwa.
Hilo ni la kweli kabisa.
Ila kuhusu hilo jina la Am'mada ni la rais mstaafu sina hakika ila serikali ya Zenji imesema huo wimbo usipigwe kwa sababu ni jina la kiongozi flani so ni kumzalilisha kama utaendelea kupigwa.
Ikumbukwe hata ule wimbo wa Bata ulioimbwa na kundi hilo hilo nao umepigwa marufuku.
Mkuu Ndiba nimekusoma.
Lakini lisilopingika kuwa msanii anaweza tumia jina bandia ili ujumbe wake ufike vizuri. Nyuma ya pazia ukufikiria ndipo utajua jina hilo linamanisha nini. Hebu tujikumbushe zile tungo za zamani na majina yaliyotumika, mf Kalubandika, Mwanameka, Moshi katika "usimchezee chatu", nahodha katika "Mv mapenzi" n.k.
Pia katika tungo za kisasa tunaona Mjomba katika "Salamu zangu" wa Irene Sanga (akimshirikisha Mrisho Mpoto na Elidadi Msangi).

Tuko pamoja....ninachotafuta ni ukweli katika utunzi.
 
sbilingi

sbilingi

Senior Member
Joined
Nov 16, 2010
Messages
144
Likes
0
Points
0
sbilingi

sbilingi

Senior Member
Joined Nov 16, 2010
144 0 0
Kuna tetesi huku mitaani kuwa wimbo wa "Ahmada umelewa" wa Bi Kidude amemwimba rais mstaafu wa vile visiwa vya karafuu. Tetesi hizi zinasema huyo mheshimiwa sana wa ule ukoo unaojulikana sana visiwani na nje ya visiwa alimwita huyo ajuza(kikongwe) katika kasri lake linalolindwa na manjagu, akamshauri aache pombe kwani inampunguzia heshima yake haswa vituko anavyofanya akilewa. Maana alisikia hako kabibi kanawakera watu kwa jinsi alivyo-cha-pombe.

Kibibi huyo baada ya kuambia hayo, kwakuwa anafahamu kuwa mshauri wake huyo ni cha pombe naye, akakakusudia na kisha kuitimiza azma yake ya kutunga songi hilo.

Hii ndiyo sababu wimbo huo haupigwi kunakovisiwa vya karafuu.

Naomba kujua zaidi.....
Umechemsha, huo wimbo si wa bi kidude, ameshirikishwa tu ndugu yangu. Huu wimbo ni wa Offside trick mazee
 
sbilingi

sbilingi

Senior Member
Joined
Nov 16, 2010
Messages
144
Likes
0
Points
0
sbilingi

sbilingi

Senior Member
Joined Nov 16, 2010
144 0 0
sijui kwa nini simpendi huyu bibi.
Una roho mbaya na ni asili ya kabila lenu kujiona na kudharau binadamu wenzako. nawe pia hupendwi pamoja unajiona mrembo...
Ulaaniwe ili nawe usipendwe zaidi ya usivompenda huyu ajuza!!!!!!!!!!!!!
 
Emanuel Makofia

Emanuel Makofia

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2010
Messages
3,849
Likes
29
Points
145
Emanuel Makofia

Emanuel Makofia

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2010
3,849 29 145
Una roho mbaya na ni asili ya kabila lenu kujiona na kudharau binadamu wenzako. nawe pia hupendwi pamoja unajiona mrembo...
Ulaaniwe ili nawe usipendwe zaidi ya usivompenda huyu ajuza!!!!!!!!!!!!!
Mkuu kwa hilo sikuungi mkono kabisa!!
punguza jazba,mweleweshe kwa lugha nyepesi
 
bucho

bucho

JF-Expert Member
Joined
Jul 13, 2010
Messages
4,787
Likes
943
Points
280
bucho

bucho

JF-Expert Member
Joined Jul 13, 2010
4,787 943 280
Una roho mbaya na ni asili ya kabila lenu kujiona na kudharau binadamu wenzako. nawe pia hupendwi pamoja unajiona mrembo...
Ulaaniwe ili nawe usipendwe zaidi ya usivompenda huyu ajuza!!!!!!!!!!!!!

hata wewe sikupendi . hata ukinilaani dua la kuku halimkuti mwewe . your very right kabila letu halina ma bibi kama huyu anayechoma fegi na kukukata mauno .
 
X-PASTER

X-PASTER

Moderator
Joined
Feb 12, 2007
Messages
11,649
Likes
133
Points
160
X-PASTER

X-PASTER

Moderator
Joined Feb 12, 2007
11,649 133 160
 
Last edited by a moderator:
X-PASTER

X-PASTER

Moderator
Joined
Feb 12, 2007
Messages
11,649
Likes
133
Points
160
X-PASTER

X-PASTER

Moderator
Joined Feb 12, 2007
11,649 133 160
Wimbo huu ni wa OFFSIDE TRICK, ambao wamemshirikisha BI KIDUDE.
 

Forum statistics

Threads 1,236,074
Members 474,965
Posts 29,245,896