Tetesi: Nini kina msibu Former IGP Mahita...??


Bowbow

Bowbow

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2007
Messages
545
Likes
5
Points
0
Bowbow

Bowbow

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2007
545 5 0
Kuna tetesi kwamba Mahita yupo kwenye jela ndogo (jela ya nyumbani) kwa sababu yupo chini ya uangalizi kwa kuwa alishirikiana na baadhi ya RPC na kina Zombe na kusupport mitandao ya majambazi hapa nchini wakati wa utawala wake.

Mpashaji wa habari hizi anasema Bwana Zombe na mahita walishirikiana na mtanado wa majambazi kuiba baadhi ya mali za wakazi wa Dar na mikoani.

Mtoa habari huyo alisema kesi zote za ujambazi za uvamizi wa mabank na taasisi nyingine za fedha hapa nchini kwanzia 1997 hadi 2005 yeye na bwana Zombe walipata mgao. Pia mtoa habari huyo anasema baadhi ya account zake zilizoko nchini na nje ya nchi zinachunguzwa.

Mtoa habari huyo alipata kiburi zaidi wakati taarifa za ufisadi zilipokuwa zinamfikia na yeye akaongeza kasi ya kuchota kupitia mtandao wake ili kama ataondoka madarakani aweze kuwa na chochote na kama wanasiasa walivyokuwa wanafanya.

Katika hali isiyokuwa ya kawaida na kutaka kusafisha fedha haramu alizokuwa nazo aliamua kujenga msikiti mjini morogoro ambao ndio chanzo ch uchunguzi unaoendelea kujua alipata wapi hela za kujenga msikiti, kununua ranchi, kununua baadhi ya nyumba dar n.k wakati mshahara wake na marupurupu yake hayawezi kufikia gharama alizotumia.

Pia mtoaji nyeti hizo alisema Zombe amecooperate vizuri na wachunguzi hao na kutoa nyeti za jinsi mtandao huo ulivyokuwa unafanya kazi kuanzia ujambazi, uchapaji wa hela feki, utoaji wa hati za kusafiria, madawa ya kulevya, n.k

Msiniulize sources but will keep on posting as I get information
 
Bowbow

Bowbow

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2007
Messages
545
Likes
5
Points
0
Bowbow

Bowbow

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2007
545 5 0
nimeweka kwenye tetesi kwa sababu maaalum nitaomba ihamishwe muda muafaka ukifika
 
K

Kipanga

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2008
Messages
679
Likes
12
Points
0
K

Kipanga

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2008
679 12 0
Bowbow..haishangazi huyo alianza ufisadi siku nyingi tangu akiwa RPC kilimanjaro inasemekana ndio muanzilishi wa "CHURA" kule horiri...
 
N

Nyerererist

JF-Expert Member
Joined
Oct 1, 2007
Messages
443
Likes
0
Points
33
N

Nyerererist

JF-Expert Member
Joined Oct 1, 2007
443 0 33
hapana hii sio tetesi ila ni UDAKU........samahani lakini ni mtazamo wangu sitaki malumbano
 
Bowbow

Bowbow

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2007
Messages
545
Likes
5
Points
0
Bowbow

Bowbow

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2007
545 5 0
Bowbow..haishangazi huyo alianza ufisadi siku nyingi tangu akiwa RPC kilimanjaro inasemekana ndio muanzilishi wa "CHURA" kule horiri...
Wakati wa beer za stella hatoi....kutokea kenya hahahahahaha
 
N

Nyerererist

JF-Expert Member
Joined
Oct 1, 2007
Messages
443
Likes
0
Points
33
N

Nyerererist

JF-Expert Member
Joined Oct 1, 2007
443 0 33
maji hujitenga na mafuta subiri utapata jibu
nakushukulu kwa kua katika kundi la watu ambao mie nawaona ni waungwana sana humu Jf hawana maneno kabisa,,,,kip it up,,,no jazba
 
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2008
Messages
10,399
Likes
5,781
Points
280
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2008
10,399 5,781 280
.........Alionekana siku ya Muungano..au alipewa kibali maalum???hao RPC's vipi mbona wapo tu pale Makao Makuu Polisi?wamepewa ma desk wanasoma magazeti tuu??
 
Bubu Msemaovyo

Bubu Msemaovyo

JF-Expert Member
Joined
May 9, 2007
Messages
3,435
Likes
50
Points
145
Bubu Msemaovyo

Bubu Msemaovyo

JF-Expert Member
Joined May 9, 2007
3,435 50 145
Tutasikia mengi sana maana pia kuna Ma -RPC ambao hadi leo wako mikoani lakini walikuwa ndiyo wajasiriamali wake au vitendea kazi vyake. Na inasemekana kulikuwa na tofauti fulani kati yake na huyu IGP wa sasa Said Mwema na ndiyo kisa akatolewa U-RPC Mbeya na kupelekwa Interpol Kenya, wenye data mwageni zaidi.
 
M

Mutu

JF-Expert Member
Joined
Mar 30, 2008
Messages
1,333
Likes
9
Points
0
M

Mutu

JF-Expert Member
Joined Mar 30, 2008
1,333 9 0
hao walikuwa noma hata watu wao wakiiba warehouse/godown kubwa walikuwa wanakipewa escot ya king'ora.Huyo bwana Mahita alikuwa na yard ya magari ya wizi ambayo polisi wakikusanya magari ya wizi kutoka kwa wezi yalikuwa yanarudi kwake inakuwa kama ndio mwenye nayo.
Thats the story
 
Bubu Msemaovyo

Bubu Msemaovyo

JF-Expert Member
Joined
May 9, 2007
Messages
3,435
Likes
50
Points
145
Bubu Msemaovyo

Bubu Msemaovyo

JF-Expert Member
Joined May 9, 2007
3,435 50 145
Kuna taarifa kwamba baadhi ya Askari wasomi enzi za Mahita ikiwa walionekana kuwa ni challenge kwake basi adhabu yao ilikuwa ni kuwapeleka mbali na Dar kama vile Mtwara, Lindi ambako kwa namna fulani watajuta kutofautiana nae.
 
Think Global RC

Think Global RC

Member
Joined
Mar 5, 2008
Messages
24
Likes
0
Points
0
Think Global RC

Think Global RC

Member
Joined Mar 5, 2008
24 0 0
bowbow, kazi nzuri sana mazee.unajua huyu jamaa wakati wa utawala wake, haki ya mnyonge ilikuwa ngumu sana.nakumbuka alikuwa na kijana wake anamuita chiko(RPC kilimanjaro).walikuwa marafiki sana mpaka nikawa na wasiwasi na urafiki wao.kipindi chake ndio muda ambao asikari walikuwa wanakodisha silaha kwa majambazi,bank zinaibiwa, raia wasio husika wanakamatwa kwa uonezi.
wakuu huyu jamaa anautajiri usiosemekana,tembeleeni moro mjionee wenyewe hekalu zake na ile anayoishi kule forest hili.
ni vizuri huyu jamaa ashughulikiwe ili iwe fundisho kwa viongozi wengine wenye tabia kama yake.
mwanza ndio balaa, raia wanauliwa na kuteswa ndani ya nchi yao.fatilieni yanayotokea ndani ya ziwa victoria, sio kwamba RPC wa mwanza hajui lakini ndio hivyo.............
 
Fidel80

Fidel80

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2008
Messages
21,973
Likes
122
Points
145
Fidel80

Fidel80

JF-Expert Member
Joined May 3, 2008
21,973 122 145
Bowbow umefanya kazi nzuri saana huyu jamaa wananchi walisha anza kumsahau.Ule msikiti wa MORO ni mkubwa sana sijui kama kweli alijengea mshahara wake au masurufu sidhani.Alafu ilisemekana jamaa anamiliki ZAHANATI sijui wapi huko walikuwa wanalinda FFU alafu jamaa nasikia ana nyumba kila mkoa na MA-RPC ndo wakusanyaji wa kodi ana mashamba balaa na ilisemekana alikuwa anatumia MA-RPC kukusanya mazao mikoani huku achilia mafungu ya wafanyabiashara wanayo toa ili kulindwa si mnajua tena wafanyabiashara nao kwa dili chafu ndo wenyewe kwa hiyo RPC anapoozwa na kiasi kingine kinakusanywa kwa ajili ya mzee IGP dah jamaa huyu nae ana CENT kibao.Inabidi iundwe tume.Hii habari si tetesi ni ukweli ukitaka kujua kama una rafiki yako AFANDE basi muulize atakupa full stroy wala si UDAKU ni tru story jamaa kachuma sana.
 
C

ChiefmTz

JF-Expert Member
Joined
Apr 15, 2008
Messages
2,671
Likes
446
Points
180
C

ChiefmTz

JF-Expert Member
Joined Apr 15, 2008
2,671 446 180
Yote tisa, kumi ni kitendo cha kuwajengea Hoteli wafanyakazi wake wanaokwenda shambani ambapo baada ya kazi ngumu hujiburudisha kwa mvinyo safi huku wakifaidi kazi ya Sir Godi ya kuumba warembo wanaoishi jirani na Shamba lake lililopo kando ya Barabara ya Dom-Moro.
 
K

Kakalende

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2006
Messages
3,256
Likes
43
Points
135
K

Kakalende

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2006
3,256 43 135
Huyu jamaa namiliki mtaa mzima pale Gongolamboto; tena mtaa wenyewe umepewa jina lake.

Kule Morogoro mjini ametoa michango mingi sana kwenye shughuli za kijamii akijaribu kutafuta ubunge mwaka 2005 lakini sisiemu wakamfisadi akatupwa nje.
 
Kana-Ka-Nsungu

Kana-Ka-Nsungu

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2007
Messages
2,260
Likes
77
Points
135
Kana-Ka-Nsungu

Kana-Ka-Nsungu

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2007
2,260 77 135
Kuna tetesi kwamba Mahita yupo kwenye jela ndogo (jela ya nyumbani) kwa sababu yupo chini ya uangalizi......
Does anyone really think this former IGP is daft enough to accept anything near this? Hivi kuna sheria inayomzuia mtu kutoka ndani kwake? As far as I know, anaweza kuzuiwa kusafiri tu vinginevyo huu ni uonevu na kinyume na haki za binadamu.
Having said that, lawama zote za madudu yote ya Mahita anayestahili kubebeshwa ni Mkapa. Mkapa ndiye aliyemteua kwa kigezo tu cha uwezo wake wa kuwathibiti wapinzani, esp. Mrema, japokuwa kulikuwa na watu wengine ndani ya jeshi la polisi waliokuwa na uwezo kuliko Mahita. Alikuwa anajua maskendo yote ya Mahita lakini hakuchukua hatua zozote.
 
Mtu wa Pwani

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2006
Messages
4,115
Likes
65
Points
145
Mtu wa Pwani

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2006
4,115 65 145
Hata Kwenye Mazishi Ya Brother Dito Alikuwepo.

Sasa Kifungo Gani Cha Ndani Hicho? Au Unakusudia Ndani Ya Nchi Asitoke Nje Ya Nchi?
 
T

TAIKUBWA

Senior Member
Joined
Jan 20, 2008
Messages
120
Likes
1
Points
0
T

TAIKUBWA

Senior Member
Joined Jan 20, 2008
120 1 0
nyarererits tushakuzoe labda ubadilike
 
T

TAIKUBWA

Senior Member
Joined
Jan 20, 2008
Messages
120
Likes
1
Points
0
T

TAIKUBWA

Senior Member
Joined Jan 20, 2008
120 1 0
kikwete aanza kumchunguza huyu fisadi marijini kwanza na utoe ukumu tumeshachokana kuchunguza watu hakuna kinachoendelea
 
K

Kakalende

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2006
Messages
3,256
Likes
43
Points
135
K

Kakalende

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2006
3,256 43 135
Huyu jamaa hata haya majambo hakuwa nyuma!

Mahita: Soo lake laibuliwa tena upya
2008-05-12 18:44:18
Na Mwandishi Wetu, Jijini

Baada ya kuwa kimya kwa kitambo sasa, hatimaye lile soo la kudaiwa kutelekeza mtoto linalomkabili aliyekuwa Mkuu wa Jeshi la Polisi nchini, Bwana Omar Mahita limeibuliwa upya tena.

Kwa mtaji huo, soo hilo litaanza kuunguruma kortini kesho.

Kwa mujibu wa taarifa ambazo Alasiri imezipata toka katika mahakama ya wilaya Kinondoni ambako shauri hilo la madai limepelekwa, ni kwamba litaanza kusikilizwa baada ya pande zote mbili kukubali kuwa lisikilizwe na Hakimu wa Mahakama ya Wilaya.

Awali, kesi hiyo ilikuwa kwa Hakimu Mkazi Kisutu kabla ya kufutwa mbele ya Hakimu Pellagia Khadaye aliyemtaka mdai kufungua kesi yake kwa Hakimu wa Wilaya.

Kabla ya hapo, wakili wa mdaiwa Mahita, Bw. Charles Semigalawe, aliwasilisha madai ya kupinga kesi hiyo kusiklilizwa na Mahakama ya Hakimu Mkazi ambapo baada ya kuahirishwa mara kadhaa, hatimaye makubaliano ya pande zote yalifikiwa na sasa kesi hiyo itaanza kuunguruma kwa Hakimu wa Mahakama ya Wilaya ya Kinondoni kesho, kuanzia saa 2:00 asubuhi.

Katika kesi hiyo, mdai ni Bi. Rehema Shaaban, anayeeleza kuwa wakati alipokuwa mtumishi wa ndani wa Bw. Mahita, alikuwa na uhusiano wa kimapenzi na bosi wake huyo (Mahita) na hatimaye akapata ujauzito.

Anadai kuwa baada ya hapo, Bw. Mahita alimtaka arejee kwao Kondoa na kwamba atakuwa akimpa matunzo.

Ilidaiwa zaidi kuwa baada ya kuwa kwao, mdaiwa Mahita alikiuka makubaliano yao na hivyo Rehema na mwanae wa kiume wakakosa matunzo.

Kutokana na kutelekezwa huko, Bi. Rehema anaiomba mahakama imuamuru Bw. Mahita amtambue mtoto aliyemtelekeza kuwa ni wake na pia, alipe fidia kadhaa ikiwa ni pamoja na kulipia matunzo ya mtoto toka alipomzaa hadi pale mahakama itakapotoa hukumu ya shauri hilo.

SOURCE: Alasiri
 

Forum statistics

Threads 1,205,895
Members 458,135
Posts 28,209,885