Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

TCU guideline book 2012/2013: mkopo ni kwa kozi za science tu. Kwa Arts na biashara no loan at all.

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Msolid1990, May 4, 2012.

  1. Msolid1990

    Msolid1990 Senior Member

    #1
    May 4, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 142
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    WanaJF kama mmesoma tcu guideline book wameonesha kila kozi katika kila chuo pamoja na mkopo unaoweza kupata. na kwa mkopo ni kwa kozi za science tu kwa arts na biashara hakuna mkopo hata kama ni education kwa biashara na arts ni 50% tu inatolewa. Sasa najiuliza je migomo itaisha vyuoni????
     
  2. Bassem

    Bassem JF-Expert Member

    #2
    May 4, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 4,313
    Likes Received: 235
    Trophy Points: 160
    migomo ya nini? kama umeshafika chuo kusoma kozi uliyoichagua na ambayo tangu mwanzo umeambiwa kuwa kozi hyo haijapewa kipaumbele sidhani kama kuna haja ya kugoma ilhali unafahamu tangu mwanzo kuwa kozi hyo haina mkopo au ni 70% tu ya ada. Cha msingi ni kuwaondoa magamba tu....
     
  3. Msolid1990

    Msolid1990 Senior Member

    #3
    May 4, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 142
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ila inasikitisha sana pale ambapo umesoma arts labda Hkl na umefaulu halafu mzazi hana uwezo kifedha lakini kozi zote unazoweza kwenda hazina mkopo wowote isitoshe education arts na biashara kama ada ni 1300000 basi unapewa 500000 tu.
     
  4. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #4
    May 4, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,736
    Likes Received: 420
    Trophy Points: 180
    Asa ugome ili iweje wkt toka mwanzo ushaambiwa hutapewa mkopo?kikubwa ni mkomae,ili hzo sera za kijinga ziondolewe.
     
  5. Architect E.M

    Architect E.M JF-Expert Member

    #5
    May 5, 2012
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 767
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    someni sayansii'!,,, sera ya sayansi kupewa kipaumbele imekuwepo tangu mimi sijaanza chuo!,, na nimesoma course ya miaka mitano na nipo mtaani mwaka wa pili sasa!,, sembuse ninyi leo hii!!,,,someni sayansi vijana,, engineering, IT, architecture, microbiology, Chemistry, MD, orthopedix, mbn course kibao za sayansi, hazina hata watu???? Mnakimbilia sociology na political science, y????????
     
  6. Bassem

    Bassem JF-Expert Member

    #6
    May 5, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 4,313
    Likes Received: 235
    Trophy Points: 160
    Ahsante babaa..umesema umesoma kozi ya miaka mitano na ni sayansi lakini upo mtaani!!! Unafanya nn sasa mtaani?
     
  7. B

    BARRY Senior Member

    #7
    May 5, 2012
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 197
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Tatizo likowapi? Huwezi kwenda kusoma mavitu yasiyokuwa na mchango katika uchumi kama kuogelea,mazingaombwe na mashairi halafu upewe mkopo, vilazaaaa!
     
  8. mansakankanmusa

    mansakankanmusa JF-Expert Member

    #8
    May 5, 2012
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 3,346
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    umechuja mawazo yako kabla hayakutoka?
     
  9. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #9
    May 5, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 10,625
    Likes Received: 2,636
    Trophy Points: 280
    TUC guide book iko wapi? Let us confirm your statements before making contribution on your post.
     
  10. Higash

    Higash JF-Expert Member

    #10
    May 5, 2012
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 804
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 45
    ishu ya kipaumbele kwny mkopo ni ya msingi, sio kupinga kila kitu. Serikali inajua tuna mapungufu kwenye sector gani, someni sayansi vijana.
     
  11. Higash

    Higash JF-Expert Member

    #11
    May 5, 2012
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 804
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 45
    i like this
     
  12. +255

    +255 JF-Expert Member

    #12
    May 5, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 1,695
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    Unajua ulichokiandika?
    Na hiyo 50% imetokea wapi wakati umesema kwa arts na biashara hamna mkopo at all??
     
  13. Abloodi

    Abloodi Senior Member

    #13
    May 5, 2012
    Joined: Oct 27, 2011
    Messages: 166
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ...kadri sku znavyoenda wanaosoma art wanazdi kubanwa ktu ambacho knakatsha tamaa sio tu kwa wanafunz bali hata kwa wazaz pia ... kama art ingekuwa nyepes kusingekuwa na zero za art..so serikali iliangalie hili swala ....ikishndwa bas masomo ya art yafutwe ili tujue moja serikali haina akili
     
  14. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #14
    May 5, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,757
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    dont mislead people ni T.C.U,
     
  15. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #15
    May 5, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,757
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Mdau sera yetu ya elimu hujui inavobadilika kila kukicha
     
  16. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #16
    May 5, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,757
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Hili janga cjui litaliwa na akina nani?
     
  17. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #17
    May 5, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,757
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Hahahahah,c ndo anakoish?wewe umemuelewa ila unamdhihak,coz ye ameleta dhihaka
     
  18. Nzowa Godat

    Nzowa Godat JF-Expert Member

    #18
    May 5, 2012
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 2,445
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Suala sio kufuta art, bali serikali imeona uhaba wa wanasayansi. We fikiria, hata kukamuliwa jipu, kukwanguliwa mba/fungus kichwani, kuvimbiwa wagonjwa wanapelekwa india.
     
  19. Architect E.M

    Architect E.M JF-Expert Member

    #19
    May 5, 2012
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 767
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    nashukuruuu ndugu yangu,, sera za serikali zinatoa kipaumbele kwa sayansi,, nashangaa watu wanakua hawaelewi
     
  20. NingaR

    NingaR JF-Expert Member

    #20
    May 5, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 2,826
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    MKUU HAPO NI. ?????? ZA KutoshA