TCRA yaitaka Clouds kuomba Msamaha Wananchi kwa kosa la kumhoji Shoga

  • Thread starter Mwanahabari Huru
  • Start date

Mwanahabari Huru

Mwanahabari Huru

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2015
Messages
13,506
Likes
27,419
Points
280
Age
48
Mwanahabari Huru

Mwanahabari Huru

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2015
13,506 27,419 280
MAMLAKA ya mawasiliano nchini (TCRA) imetoa onyo pamoja na kuutaka uongozi wa Clouds TV kuomba radhi Watanzania kupitia taarifa zake za habari ndani ya siku tano mfululizo kuanzia leo,anaadika Regina Mkonde.

Adhabu hiyo imetolewa leo na kamati ya Maudhui ya TCRA, baada ya baadhi ya wananchi hususani watazamaji wa kipindi cha ‘Take One’ kilichorushwa 28 Juni mwaka huu ambacho kilidaiwa kueleza masuala ya mapenzi ya jinsia moja (Ushoga), kulalamikiwa kwamba kilikiuka maadili ya taifa.

Wakati akisoma tamko la adhabu hiyo, Joseph Mapunda, Makamu Mwenyekiti wa kamati hiyo amesema kuwa maamuzi hayo yamefikiwa baada ya wajumbe wa kamati kutafakari maelezo ya utetezi yaliyotolewa na uongozi waClouds TV.

“Tumetafakari kwa kina maelezo ya utetezi yaliyotolewa na clouds tv kuhusu kipindi chake cha Take One kilichorushwa hewani tarehe 28 June 2016 ambacho kilikiuka baadhi ya kanuni za maadili ya utangazaji,” amesema Mapunda.

Ameongeza kuwa “kutokana na kipindi hicho kuwakwaza pamoja na kuwasababishia usumbufu wananchi hususan watazamaji kwa kuwasilisha mada inayozungumzia masuala ya mapenzi ya jinsia moja (ushoga), Clouds TV inatakiwa kuwaomba radhi watanzania wote na watazamaji.”

Amesema taarifa ya kuomba radhi itoke siku tano mfululizo katika taarifa zao za habari ya saa moja na nusu na ya saa tano usiku kuanzia siku ya kusomwa hukumu, na kwamba uthibitisho wa taarifa hizo upelekwe TCRA siku ya Jumatano tarehe 13 Julai 2016 kabla ya saa kumi jioni.

“ Hatua ya pili, Clouds Tv inatakiwa kurekebisha mapungufu yaliyojitokeza na kuhakikisha inazingatia kanuni zote za utangazaji nchini katika kutekeleza majukumu yake ya utangazaji,” amesema na kuongeza.

“Kamati inawaonya vikali Clouds tv kwa kukiuka kanuni za huduma za utangazaji (maudhui) ya mwaka 2005, namba 5(b), 5(c), 5(d) na 15(c) 16(2) uamuzi huu umetolewa leo, haki ya kukata rufaa dhidi ya uamuzi huu iko wazi ndani ya siku 30 tangu siku uamuzi unapotolewa.

Ruge Mutahaba, Mkurugenzi wa Clouds Media Group amesema baada ya kutafakari tamko la adhabu atatoa msimamo wake kama wataka rufaa au la.

“Tunaweza tukarudi nyuma na kusema tufanye kazi ya kukata rufaa, kwa sababu tunaamini na mimi nina simamia msimamo wangu kwamba tunapoambiwa tunalinda maadili ya kitaifa, kupinga jambo lolote baya ni kulinda maadili ya kitaifa,” amesema na kuongeza.

“Sasa ukiambiwa kwamba ulipinga kwa namna ya ulivyo pinga ni tofauti kidogo labda inaweza ikasaida kutengeneza mjadala mkubwa wa kujiuliza maadili tunayotakiwa kuyalinda ni yapi.”

Mutahaba amesema “Lakini moja kati ya kitu tunachokiona kina utofauti ni kuna baadhi ya mambo yamezungumzwa ambayo sikumbuki kabisa kama yako kwenye kipindi, kwa hiyo sijui wamezitolea wapi.”

Amesema kuwa ushoga ni tatizo na kwamba lazima alikemee na ataendelea kulikemea.

“Kwa ajili ya kosa la kutaja neno shoga katika kipindi cha njia panda mwaka 2000, miaka minne iliyopita kwenye gazeti tulivyosoma neno ushoga tukatozwa faini ya mil 5, haiwezekani miaka kumi na sita inapita kutaja neno shoga kila siku mtu anapewa adhabu,” amesema
 
mbinde

mbinde

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2015
Messages
699
Likes
481
Points
80
mbinde

mbinde

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2015
699 481 80
Isiishie kwa Vituo vya radio Na tv tu wasogee mpka kwenye makampuni ya mawasiliano maana wengi tunaumizwa.
 
FRANCIS DA DON

FRANCIS DA DON

JF-Expert Member
Joined
Sep 4, 2013
Messages
13,198
Likes
7,574
Points
280
Age
28
FRANCIS DA DON

FRANCIS DA DON

JF-Expert Member
Joined Sep 4, 2013
13,198 7,574 280
Mimi nadhani kuwapa adhabu ya kuomba radhi kwa siku tano ni ku-inflict damage Mara tano zaidi ya ile harm iliyofanywa na kipindi kwa society
 
Ramea

Ramea

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2015
Messages
1,359
Likes
1,359
Points
280
Ramea

Ramea

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2015
1,359 1,359 280
Wana haki za msingi za kisikika kwenye media. Haki za binadamu zizingatiwe.
 
Adharusi

Adharusi

JF-Expert Member
Joined
Jan 22, 2012
Messages
12,509
Likes
4,169
Points
280
Adharusi

Adharusi

JF-Expert Member
Joined Jan 22, 2012
12,509 4,169 280
Hivi huyu Ruge
 
Who Cares?

Who Cares?

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2008
Messages
3,537
Likes
2,068
Points
280
Who Cares?

Who Cares?

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2008
3,537 2,068 280
WANAOGOPA KUIFUNGIA TV PENDWA..AHAHAHAHAHAH.

SIJUI NA MKULU ALIKIONA HICHO KIPINDI AU VIP..KUOMBA RADHI BADO HAITOSHI....ADHABU IONGEZWE AS WALIMKERE HATA MKULU KUMWAMO ATAKUWA AMEONA AIBU HATA KUPIGA SIMU KUWAAMBIA MAANA WANGEJUA NA MKULU AMEONA.

PIA ISIISHIE ADHABU TUU...WACHUNGUZWE KUJUA"WALITUMWA AU WALILIPWA NA NANI NA KIASI GANI ILI KUHAMASISHA UCHAFU HUO KWENYE JAMII YETU...TUSICHUKULIE KIRAHISI RAHISI TU KUMBE WATU WANA AGENDA YA MUDA MREFU NA WANALIPWA KWA HILO.

WADHAMINI WA KIPINDI NAO WAENDE MBALI KUKEMEA HILO KWA VITENDO....
 
niachiemimi

niachiemimi

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2015
Messages
1,967
Likes
1,464
Points
280
Age
35
niachiemimi

niachiemimi

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2015
1,967 1,464 280
Mara 5 ni kutangaza hiyo makitu maana tulisha sahau. Mimi maoni yangu, mbali na kuwafungia wangewapiga faini ya maana.
 
neo1

neo1

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2013
Messages
531
Likes
584
Points
180
neo1

neo1

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2013
531 584 180
Wakiwa wanaomba msamaha wanasemaje???...
Kuwa na kipindi kinachozungumzia mashoga au kuwa na kipindi kilicho vunja maadili??...watu watauliza maadili gan??. Mapenz ya jinsia moja then tunarud pale pale .
Ifike muda hizi mambo zizungumzike!!,kuacha kulizungumza ni sawa na kusema hakuna tatizo wakati jamii ina athirika ...zaman hata kuzungumzia ukimwi ilikuwa aibu...wana chuo wengi ndo waathirika wakiwa kwenye hostel na izo kwa wana wake na wanaume.
 
jerrytz

jerrytz

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2012
Messages
5,847
Likes
3,265
Points
280
jerrytz

jerrytz

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2012
5,847 3,265 280
"...kutokana na kipindi hicho kuwakwaza pamoja na kuwasababishia usumbufu wananchi hususan watazamaj...."

Watanzania hawa hawa au wengine?!
 
jerrytz

jerrytz

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2012
Messages
5,847
Likes
3,265
Points
280
jerrytz

jerrytz

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2012
5,847 3,265 280
Mimi nadhani kuwapa adhabu ya kuomba radhi kwa siku tano ni ku-inflict damage Mara tano zaidi ya ile harm iliyofanywa na kipindi kwa society
Naona idadi ya watazamaji wa ile video YouTube inazidi kuongezeka maradufu.
Kuna ambao hata hawakuona ILA sasa wanaenda kuitafuta...
 
Kkimondoa

Kkimondoa

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2014
Messages
4,480
Likes
4,829
Points
280
Kkimondoa

Kkimondoa

JF-Expert Member
Joined May 31, 2014
4,480 4,829 280
Isiishie kwa Vituo vya radio Na tv tu wasogee mpka kwenye makampuni ya mawasiliano maana wengi tunaumizwa.
Nadhan unako elekea uta taka watizame na YouTube
 
D

dmkali

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2014
Messages
3,366
Likes
5,707
Points
280
D

dmkali

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2014
3,366 5,707 280
KUOMBA RADHI SIKU TANO NI SAWA NA KUPROMOTE TENA USHOGA KWA SIKU TANO ZINGINE! ADHABU ILIYOTAKIWA PALE NI FAINI TU AU KUWASAMEHE TU NA KUWAPA ONYO. WASIRUDIE BAAAASI
 

Forum statistics

Threads 1,236,532
Members 475,191
Posts 29,261,256