TBC MPYA: Ushauri, Maoni na Mapendekezo ya ubora wa vipindi (Television Content)

Travic

Travic

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2012
Messages
702
Points
1,000
Travic

Travic

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2012
702 1,000
Ndugu WanaJF,

Kumekuwepo na malalamiko mengi kutoka kwa wananchi na hata hapa JF kuhusiana na changamoto ya vipindi vya Televisheni ya Taifa (TBC1). Malalamiko hayo yameegemea zaidi katika eneo la ubora wa picha na ubunifu wa vipindi.

Kwa bahati nzuri, Mkurugenzi pamoja na Watendaji wa Shirika la Utangazaji Tanzania (TBC) ni wadau wakubwa wa JamiiForums na huwa wanafuatilia taarifa na mijadala mbalimbali inayoendelea hapa. Hivyo tukiitumia vyema nafasi hii, tutawasaidia kuboresha maeneo ambayo yanatakiwa kurekebishwa kwa haraka.

Naomba tutumie uzi huu kutoa maoni, ushauri na mapendekezo kuhusu aina ya vipindi na ubunifu ambao ukitumiwa utasaidia kuifanya televisheni hii ya taifa kuvutia kutazamwa na kufurahiwa.

Tumeshalalamika sana. Sasa ni wakati wa kuchukua hatua na kutaja suluhu kwa mifano ili kuimaliza changamoto hii kabisa.

Karibuni sana.
 
Dagagekyeulalwe

Dagagekyeulalwe

Member
Joined
Sep 24, 2014
Messages
36
Points
125
Dagagekyeulalwe

Dagagekyeulalwe

Member
Joined Sep 24, 2014
36 125
Ukweli kwenye orodha ya channel ya kisimbuzi changu TBC niliifuta kabisa. Ni TV ya serikali lakin wanarusha habari za Mlango flani hivi.

Pia sahizi wana safari channel toka ianzishwe wanarudia vipindi vile as if wameweka mkanda Wa VHS, kama lengo ni kutangaza utalii basi kuweni wabunifu. Nashindwa kuelewa vijana wanafanya nini pale zaidi ya kutangaza Mpira.

Jifunzeni, elimikeni, badilikeni muendane na wakati. Onesheni ukongwe wenu sio mbaya mkajifunze AZAM MEDIA Kwa Tido
 
Dagagekyeulalwe

Dagagekyeulalwe

Member
Joined
Sep 24, 2014
Messages
36
Points
125
Dagagekyeulalwe

Dagagekyeulalwe

Member
Joined Sep 24, 2014
36 125
Mi napmba nijue, Ni lini mtaboresha mitambo yenu kwa wneo la kilolo milima ya udzungwa; ngangange, bomalangombe, masisiwe, udegenda na vijiji vingie ili tuwapate vizuri km mnavyojinadi kuwa niliondokewa ninyi ni bora!?
Umesahau idete, mbawe, mwatasi,masige,kibengu,mapanda
 
D

deo paul555

JF-Expert Member
Joined
Oct 22, 2018
Messages
838
Points
250
D

deo paul555

JF-Expert Member
Joined Oct 22, 2018
838 250
Ukweli kwenye orodha ya channel ya kisimbuzi changu TBC niliifuta kabisa. Ni TV ya serikali lakin wanarusha habari za Mlango flani hivi.

Pia sahizi wana safari channel toka ianzishwe wanarudia vipindi vile as if wameweka mkanda Wa VHS, kama lengo ni kutangaza utalii basi kuweni wabunifu. Nashindwa kuelewa vijana wanafanya nini pale zaidi ya kutangaza Mpira.

Jifunzeni, elimikeni, badilikeni muendane na wakati. Onesheni ukongwe wenu sio mbaya mkajifunze AZAM MEDIA Kwa Tido
Mimi TBC kwangu ndiyo bora kabisa kwani vipindi vya elimu navipata kwa ubora kabisaa
 
Lokissa

Lokissa

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2010
Messages
7,427
Points
2,000
Lokissa

Lokissa

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2010
7,427 2,000
Toa changamoto wafanyaje ili waboreshe sio kulalamika tuu,hivi wakati wa tido kipi kikubwa kilikuwepo haswa manake mie sikukiona hasa sema wewe
Utakua kipofu na kilaza kama hukuona mabadiliko ya TBC
 
S

Sela Son

JF-Expert Member
Joined
Dec 31, 2018
Messages
328
Points
500
S

Sela Son

JF-Expert Member
Joined Dec 31, 2018
328 500
Tbc..acee naja Happ field next month. Tv programmer. Tv producer
Bila shaka naja na nondo mpya
 
T

thefutureisonourhands

Member
Joined
Apr 29, 2019
Messages
33
Points
95
T

thefutureisonourhands

Member
Joined Apr 29, 2019
33 95
Matangazo ya TBC1ya kipindi cha HADUBINI ya tarehe 13/04/2019 saa 2 usiku hayakuandaliwa vizuri kwa sababu sauti ya mtangazaji ilikuwa mbaya mno na ilikuwa haisikiki vizuri.Pamoja na kwamba kipindi kilikuwa kizuri sana kilichohusu nyumba ya ghorofa mbili iliotelekezwa na mzungu.Watu wengine wote waliokuwa wanazungumza sauti zao zilikuwa zinasikika vizuri.Tatiza la sauti mbaya na kutosikika vizuri liliendelea hadi mwisho wa kipindi kana kwamba fundi mitambo wa TBC 1 hakwepo na hakuona dosara hiyo iliokuwa wazi kabisa.Wahusika pia hawakuomba msamaha kwa Watanzania kutokana na tatizo hilo. Matatizo mengi ya TBC pengine hayafanyiwi maboresho kwa sababu pengine wahusika wanajua wao wanafanyakazi kwa ufanisi mkubwa wakati sio sawa.Kumekwepo na malalamiko mengi sana kuhusu chaneli mpya Tanzania Safari inayoonesha wanyama wetu na utamaduni wa makabila mbali mbali. Malalamiko hayo yanahusu kurudia rudia vipindi vile vile kwa muda mwingi.Yapo makabila mengi na utamaduni wao na iko mikanda mingi ya wanyama lakini TBC wameng'ang'ania ile ile kila siku.Kila siku tunaona wajukuu wa Mkwawa na kabila la Wahzabi na nyumbu. Hivi hakuna hata mtu mmoja wa TBC anaepitia maoni ya wadau mitandaoni ili waweze kuyafanyia maboresho?? Hakika watu wamechoka sana kuangalia marudio ya vipindi.Wahusika tuelezezeni kuna shida gani inawasibu na maandalizi ya vipindi vyenu.Sasa watu wamehamia chaneli zingine za wanyama ambazo nazo nyingi zinatoka mbuga za wanyama wa Tanzania.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Travic

Travic

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2012
Messages
702
Points
1,000
Travic

Travic

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2012
702 1,000
Wakuu,

Napokea maoni mengi sana huko PM. Nakutana na kila aina ya maswali na jumbe za shauku ambazo watu wanahitaji kufanya kitu for TBC1.

Nasikitika kwamba nashindwa kuzijibu zote na kusemea chochote kwa sababu mimi sio mwajiriwa na wala sina mahusiano yoyote ya kikazi na TBC.

Niombe wote ambao mna maoni, ushauri, mapendekezo au mahitaji muyaweke hapa inatosha. Kwa bahati mbaya, huko PM sitoweza kusaidia chochote.

Miongoni mwa mawazo mazuri niliyopokea ni haya:

Habari,
Binafsi nimefurahiswa sana na maamuzi ambayo TBC inataka kuyachukua.

Kwanza kabisa;
Kumbukeni hiyo ni Station ya Taifa hivyo ina watazamaji wa kila namna, so kuzingatia maadili ni jambo la muhimu sana.

Pili;
Miaka hii wananchi wamegawanyika, Jambo litakalowateka na kuongeza watazamaji ktk station yenu ni kufanya mabadiliko ya kushangaa, Namaanisha.. Kwa kuwa imeshazoeleka kwa kurusha Events za CCM pia ianze kurusha na za vyama pinzani.

Je, mtalifanyaje hili..?
JIBU NI:
• Hakikisheni mnaongea na Uongozi wa vyama hivi kwanza, yaani mjadili na kujua ni tukio gani au mada gani mtakayokuwa mnairusha hewani na kama ina tatizo basi mliweke sawa kabla ya siku husika, hivyo mfanye malema uratibu wa vipindi vyenu mapema na iwe hivi hata kwa chama tawala pia.
Kwa kufanya hivi, hakika Mtarudisha matumaini kwa wananchi na kuanza kuwa watazamaji wakubwa wa vipindi vyenu.

• Pia, ongeeni na bunge mrudishe tena Bunge Live au baadhi ya mijadala na mingine itangazwe rasmi na bunge kuwa ni Siri Za Nchi hivyo haipaswi kurushwa live, naamini watanzania wote watalipokea vizuri na kufurahishwa na bunge,

Again, fanyeni uratibu wa vipindi mapema na setting za Camera pamoja na mitambo ya kurusha live mapema kabla ya bunge kuanza rasmi.

TATU;
Bei za kurusha matangazo kwenu ziwe kama bure kabisa, hii itawasaidia kuongezeka kwa wadhamini wa vipindi na kuwa station pekee hapa nchi yenye matangazo mengi especially kwa wajasiliamali wadogo wadogo na wawekezaji wa hapa nchini kwetu.

NNE:
Kumbukeni hicho ni chombo cha Burudani basi watangazaji wake wawe ni Vijana wenye Talent, Graphic za TBC ni mbaya sijawahi kuona, hivyo mnahitaji kuwaajiri vijana watakaokuwa wanaenda sambamba na Graphic za Wasafi Tv hali kadhalika na Clouds Tv ambazo zimekaa kisasa zaidi.

TANO;
Ombeni serikali iwekeze kwenu pesa ya kutosha, naamini hata serikali ikisema imetoa Billion kadhaa ili kuboresha Kituo Cha Habari Cha Taifa kiwe cha kisasa naamini hata wananchi wataunga mkono na kumpongeza JPM maana wamechoshwa mno na kituo hicho.
• Hivyo, Ajirini kwanza vijana kwa zaidi ya 90% then muweke kikao na kujadili mnahitaji vifaa gani vya kisasa, Camera zipi za kisasa, Magari ya matangazo na kufungua angalau branch 1 moja kwenye kila mkoa.

Waiteni hata wazungu wawafungie Mitambo hiyo the nitawapa Idea za Vipindi vitakavyokuwa bora zaidi.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
mzee74

mzee74

JF-Expert Member
Joined
Sep 17, 2011
Messages
8,888
Points
2,000
mzee74

mzee74

JF-Expert Member
Joined Sep 17, 2011
8,888 2,000
TBc ipo juu kama gazeti la Tanzanite
 
Mzito Kabwela

Mzito Kabwela

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2009
Messages
17,995
Points
2,000
Mzito Kabwela

Mzito Kabwela

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2009
17,995 2,000
Mimi TBC kwangu ndiyo bora kabisa kwani vipindi vya elimu navipata kwa ubora kabisaa
TBC inanimalizia LUKU. Nikiwasha TBC luku inaenda fasta kinoma. Nimeamua kuacha kutazama TBC
 
G

george tiru

Senior Member
Joined
Sep 24, 2018
Messages
164
Points
250
G

george tiru

Senior Member
Joined Sep 24, 2018
164 250
TBC ya Mhando ilikuwa bora kuliko tv station zoote tz
Kwa kweli TBC mh, wiki iliopita tulilamika kuhusu mtangazajia wao wa habari za biashara Stanley, sasa hivi wamemtoa simuon tena, Habari za biashara zinasomwa direct, hatukumaanisha kumtoa ila awe serious na kazi yake na apewe IPAD ili awe wa kisasa zaidi ya kukunja makaratasi,sielewi wanafail wapi,hata mavazi yao kiujumla sasa sijui ni picha ndo zinawafanya wasiwe na mvuto?
 
mkalimani4

mkalimani4

Member
Joined
Nov 30, 2016
Messages
25
Points
75
mkalimani4

mkalimani4

Member
Joined Nov 30, 2016
25 75
Picha ni mbovu sana badilisheni ziwe za hd waigeni TV E na Clouds tv picha zao zinang'aa, kuacha kuegemea upande mmoja wa chama cha siasa kwa sasa waachieni ch. 10 wafanye kazi hiyo, vipindi ni vibovu sana wengi wetu tunapendelea movie na michezo mbalimbali rejea kipindi cha Jumba la Dhahabu, Channel zenu kupatikana bure kwa dish la ft 8 wakati channel zingine zinapatikana kwa dish ft 6, kushindwa kuhakikisha channel zenu zinaonyeshwa bure kwenye ving'amuzi vyote vya Tanzania.
 
Peramiho yetu

Peramiho yetu

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2018
Messages
548
Points
1,000
Peramiho yetu

Peramiho yetu

JF-Expert Member
Joined May 25, 2018
548 1,000
VIPI MTAONESHA AFCON AU MTAENDELEA KUSIFU MAPAMBIO HUKO IKULU
 
Chumchang Changchum

Chumchang Changchum

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2013
Messages
3,922
Points
2,000
Chumchang Changchum

Chumchang Changchum

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2013
3,922 2,000
Wameomba ushauri toeni ushauri mimapovu kede kede ya nini sasa.
Bolesheni ubora wa vipindi. Wapelekeni watangazaji kwenye mafunzo hata ya mwezi waendane na hali ya mtazamaji wa sasa.
 
D

deo paul555

JF-Expert Member
Joined
Oct 22, 2018
Messages
838
Points
250
D

deo paul555

JF-Expert Member
Joined Oct 22, 2018
838 250
Wameomba ushauri toeni ushauri mimapovu kede kede ya nini sasa.
Bolesheni ubora wa vipindi. Wapelekeni watangazaji kwenye mafunzo hata ya mwezi waendane na hali ya mtazamaji wa sasa.
Mafunzo ya mwezi kivipi? Unaweza fananisha viwango vya elimu vya TBC na chombo chochote nchini? Wao huajiri kujari sana elimu mnaotaka sauti muonekano nendeni TV za mitaani jua hiyo ni ya serikali kamwe haiwezi fanana na binafsi
 
D

deo paul555

JF-Expert Member
Joined
Oct 22, 2018
Messages
838
Points
250
D

deo paul555

JF-Expert Member
Joined Oct 22, 2018
838 250
Picha ni mbovu sana badilisheni ziwe za hd waigeni TV E na Clouds tv picha zao zinang'aa, kuacha kuegemea upande mmoja wa chama cha siasa kwa sasa waachieni ch. 10 wafanye kazi hiyo, vipindi ni vibovu sana wengi wetu tunapendelea movie na michezo mbalimbali rejea kipindi cha Jumba la Dhahabu, Channel zenu kupatikana bure kwa dish la ft 8 wakati channel zingine zinapatikana kwa dish ft 6, kushindwa kuhakikisha channel zenu zinaonyeshwa bure kwenye ving'amuzi vyote vya Tanzania.
Naam,ubora wa picha si mzuri kuonekana kwenye dish futi 8 hio aina ya satellite watumiayo,hilo la kuonekana ving'amuzi vyote mbona iko hivyo TBC 1na utalii,labda TBC 2 ndio ya kulipia je kisimbuzi gani TBC na utalii si za bure? Au sijakuelewa?
 

Forum statistics

Threads 1,335,198
Members 512,266
Posts 32,498,755
Top