TBC MPYA: Ushauri, Maoni na Mapendekezo ya ubora wa vipindi (Television Content)

Travic

Travic

JF-Expert Member
Dec 26, 2012
719
1,000
Ndugu WanaJF,

Kumekuwepo na malalamiko mengi kutoka kwa wananchi na hata hapa JF kuhusiana na changamoto ya vipindi vya Televisheni ya Taifa (TBC1). Malalamiko hayo yameegemea zaidi katika eneo la ubora wa picha na ubunifu wa vipindi.

Kwa bahati nzuri, Mkurugenzi pamoja na Watendaji wa Shirika la Utangazaji Tanzania (TBC) ni wadau wakubwa wa JamiiForums na huwa wanafuatilia taarifa na mijadala mbalimbali inayoendelea hapa. Hivyo tukiitumia vyema nafasi hii, tutawasaidia kuboresha maeneo ambayo yanatakiwa kurekebishwa kwa haraka.

Naomba tutumie uzi huu kutoa maoni, ushauri na mapendekezo kuhusu aina ya vipindi na ubunifu ambao ukitumiwa utasaidia kuifanya televisheni hii ya taifa kuvutia kutazamwa na kufurahiwa.

Tumeshalalamika sana. Sasa ni wakati wa kuchukua hatua na kutaja suluhu kwa mifano ili kuimaliza changamoto hii kabisa.

Karibuni sana.
 
Shine

Shine

JF-Expert Member
Feb 5, 2011
11,492
1,225
Hii TV hata mwaka unaisha sijaangalia chochote maana nadhani ni TV ya chama na hata kama Mimi ni mwanachama wa chama husika haina maana kuwa hitaji langu kubwa ni kuona mambo ya ki chamachama! Kaeni kama kamati fanyieni kazi mawazo ya watizamaji vinginevyo mtakua wa kuwafurahisha vingozi mnaochukua picha zao wakijaribu Ku view waliyofanya huko mtaani kwenye ziara, mna boa mna boa as if kazi hamjasomea kachukuliwa tu na mjomba ' kusoma si unajua tena kiswahili' njoo upige porojo TV na redio zetu zipo, pia cha ajabu kwa miaka hii MTU hawezi kutofautisha R na L unamweka kutangaza TV ya Taifa shame on you, kuahirisha hawezi kutamka unasikia kuhairisha inatia kinyaa cha kutapisha! Mbona zamani hatukusikia uchafu huo!

Sent using Jamii Forums mobile app
Hii ni wengi hatuifuatilii japo baadhi ya ving'amuzi wamejitahidi kuondo local channel ili tuitizame ila bado

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Salange

Salange

JF-Expert Member
Jul 28, 2018
683
1,000
Nyambona Masamba apewe kazi nyingine sio usomaji wa habari za kimataifa kwa sababu sauti yake inatokea puani na haisikiki vizuri hadi inakuwa kero na mateso matupu kumsikiliza

Sent using Jamii Forums mobile app
 
N'yadikwa

N'yadikwa

JF-Expert Member
Aug 10, 2014
4,830
2,000
Mkuu wa TBC1 tuliambiwa mnakamilisha kufunga mitambo ya nguvu ili picha ziwe angavu yaani HD vipi lini hiyo project inakamilika...maana picha ubora unakwaza wanandugu

Sent using Jamii Forums mobile app
 
N'yadikwa

N'yadikwa

JF-Expert Member
Aug 10, 2014
4,830
2,000
Aidha nashauri mfikirie kufanya uwekezaji mkubwa wa studio sets za TV nikishauri mkajifunze KBC au CITIZEN TV Kenya mpate designer wa studio za kisasa kama za wale wenzetu...studio za sasa zinapwaya sana hasa kwa mtindo wenu wa multiple hosting ya vipindi

Sent using Jamii Forums mobile app
 
T

Tyupa

JF-Expert Member
Aug 11, 2013
796
1,000
Matangazo ya TBC1ya kipindi cha HADUBINI ya tarehe 13/04/2019 saa 2 usiku hayakuandaliwa vizuri kwa sababu sauti ya mtangazaji ilikuwa mbaya mno na ilikuwa haisikiki vizuri.Pamoja na kwamba kipindi kilikuwa kizuri sana kilichohusu nyumba ya ghorofa mbili iliotelekezwa na mzungu.Watu wengine wote waliokuwa wanazungumza sauti zao zilikuwa zinasikika vizuri.Tatiza la sauti mbaya na kutosikika vizuri liliendelea hadi mwisho wa kipindi kana kwamba fundi mitambo wa TBC 1 hakwepo na hakuona dosara hiyo iliokuwa wazi kabisa.Wahusika pia hawakuomba msamaha kwa Watanzania kutokana na tatizo hilo. Matatizo mengi ya TBC pengine hayafanyiwi maboresho kwa sababu pengine wahusika wanajua wao wanafanyakazi kwa ufanisi mkubwa wakati sio sawa.Kumekwepo na malalamiko mengi sana kuhusu chaneli mpya Tanzania Safari inayoonesha wanyama wetu na utamaduni wa makabila mbali mbali. Malalamiko hayo yanahusu kurudia rudia vipindi vile vile kwa muda mwingi.Yapo makabila mengi na utamaduni wao na iko mikanda mingi ya wanyama lakini TBC wameng'ang'ania ile ile kila siku.Kila siku tunaona wajukuu wa Mkwawa na kabila la Wahzabi na nyumbu. Hivi hakuna hata mtu mmoja wa TBC anaepitia maoni ya wadau mitandaoni ili waweze kuyafanyia maboresho?? Hakika watu wamechoka sana kuangalia marudio ya vipindi.Wahusika tuelezezeni kuna shida gani inawasibu na maandalizi ya vipindi vyenu.Sasa watu wamehamia chaneli zingine za wanyama ambazo nazo nyingi zinatoka mbuga za wanyama wa Tanzania.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
kwenda21

kwenda21

JF-Expert Member
Mar 11, 2014
2,371
2,000
Nyie mko kwanzia uhuru na bado mnadai hamna uzoefu, steshen zingine zimekuja juzi tu na zinauzoefu tayari, kilichoshindikana kuota na mvua umande hautoweza,
 
Somoche

Somoche

JF-Expert Member
Oct 6, 2010
4,413
2,000
Wengi hapo juu mmeishia kueanyuka na kuonyesha hasira zenu...Naamini jamaa wa TBC wanatakiwa kusoma yote katikati ya maneno makali hayo hayo ya wanabodi ili wachukue points humo ndani.


Lakini la pili TBC mngefanya research nchi zingine za Afrika wao wana deal vipi na nguvu ya Vyama tawala?? ili muwe na base ya maamuzi yenu maana TBC ni waajiriwa wa Umma wanafuata maelekezo tu kwasababu budget na kuteuliwa wanateuliwa na wale wako madarakani ambao ni ccm ...

Kingine TBC igeni ya Tido hata yeye aliikuta hoi taabani akaibadili kuwa bonge la Media House ghafla wakamtoa...Ayub ni mtu anajua mambo ana uzoefu ila nadhani mfumo haumruhusu kutiririka na wote mnasema hapa Afrika ukiwa na chakula mdomoni usiongee...nae katulia anamsosi mdomoni.

TBC watu wengi hasa kundi la Vijana haliwakubali kabida pamoja vijana wetu nao wanapenda mambo rahisi lakini badilikeni .
 
D

deo paul555

JF-Expert Member
Oct 22, 2018
1,314
1,500
Wengi hapo juu mmeishia kueanyuka na kuonyesha hasira zenu...Naamini jamaa wa TBC wanatakiwa kusoma yote katikati ya maneno makali hayo hayo ya wanabodi ili wachukue points humo ndani.


Lakini la pili TBC mngefanya research nchi zingine za Afrika wao wana deal vipi na nguvu ya Vyama tawala?? ili muwe na base ya maamuzi yenu maana TBC ni waajiriwa wa Umma wanafuata maelekezo tu kwasababu budget na kuteuliwa wanateuliwa na wale wako madarakani ambao ni ccm ...

Kingine TBC igeni ya Tido hata yeye aliikuta hoi taabani akaibadili kuwa bonge la Media House ghafla wakamtoa...Ayub ni mtu anajua mambo ana uzoefu ila nadhani mfumo haumruhusu kutiririka na wote mnasema hapa Afrika ukiwa na chakula mdomoni usiongee...nae katulia anamsosi mdomoni.

TBC watu wengi hasa kundi la Vijana haliwakubali kabida pamoja vijana wetu nao wanapenda mambo rahisi lakini badilikeni .
Toa changamoto wafanyaje ili waboreshe sio kulalamika tuu,hivi wakati wa tido kipi kikubwa kilikuwepo haswa manake mie sikukiona hasa sema wewe
 
Lord eyes

Lord eyes

JF-Expert Member
Aug 2, 2018
7,376
1,995
Mulikuja kuindeleza hii tasnia kwa manufaa yenu na mkufurahisha boss wenu wakati sisi ndio walipa kodi hapo harafu mwambie mkurugenzi wenu akumbuke familia yake aliotoka kuzaliwa japo wote ni binadamu tunamakosa
 
Kikotooriginal

Kikotooriginal

Senior Member
Aug 17, 2018
114
225
Jitutumueni kuonyesha ligi ya uingereza mtapata watazamaji na matangazo mengi.
 
E

Elifuraha mwandu

Member
Oct 4, 2018
63
125
Mmeacha kuonyesha Bunge eti mnaonyesha Chereko.Akili zenu mmeziweka uvunguni
 
N

ngonyango

JF-Expert Member
Aug 7, 2017
1,806
2,000
TBC ni janga kubwa sana kwa kweli...kuanzia signals , mpangilio wa vipindi , watangazaji kama wamechongwa hawana mvuto hata kidogo...kunaweza kuwa na breking news nyie mmeng'ang'ania mavipindi yenu ya ajabu ajabu unless ihusiane na CCM na Jiwe ndiyyo mtarusha live.....hapo panatakiwa reshuffle ya maana....manake sasa kama mnapitwa na watu kama Wasafi TV ,Clouds TV ambao hawaangalii sana n mavyeti na uzoefu wa miaka 30 sijui...ni ubunifu na vipaji kwanza....sijui mtaanzia wapi kwa kweli
 
uttoh2002

uttoh2002

JF-Expert Member
Feb 3, 2012
4,658
2,000
Ndugu WanaJF,

Kumekuwepo na malalamiko mengi kutoka kwa wananchi na hata hapa JF kuhusiana na changamoto ya vipindi vya Televisheni ya Taifa (TBC1). Malalamiko hayo yameegemea zaidi katika eneo la ubora wa picha na ubunifu wa vipindi.

Kwa bahati nzuri, Mkurugenzi pamoja na Watendaji wa Shirika la Utangazaji Tanzania (TBC) ni wadau wakubwa wa JamiiForums na huwa wanafuatilia taarifa na mijadala mbalimbali inayoendelea hapa. Hivyo tukiitumia vyema nafasi hii, tutawasaidia kuboresha maeneo ambayo yanatakiwa kurekebishwa kwa haraka.

Naomba tutumie uzi huu kutoa maoni, ushauri na mapendekezo kuhusu aina ya vipindi na ubunifu ambao ukitumiwa utasaidia kuifanya televisheni hii ya taifa kuvutia kutazamwa na kufurahiwa.

Tumeshalalamika sana. Sasa ni wakati wa kuchukua hatua na kutaja suluhu kwa mifano ili kuimaliza changamoto hii kabisa.

Karibuni sana.
Badilishweni tabia zenu kabla hatujaanza kushauri
 
T

Ta Nanka

JF-Expert Member
Oct 8, 2013
696
1,000
Hapana mkuu wala sikuchukulii poa. Najaribu tu kusisitiza tuweke mkazo kwenye kushauri cha kufanya badala ya kuishia kutaja changamoto ambazo zinafahamika.

Yaani kama una kiu, kulalamika tu hakutoondoa kiu Bali kutafuta maji na kuyanywa.

So, kutaja tu matatizo ya TBC hakutoyaondoa bali kupendekeza na solution ndio kutasaidia kuboresha.

Mfano kwenye hili la ubora umeeleza vizuri. Nakuunga mkono. But nadhani ndicho kinachofanyika huko TBC tangu juzi. Ni imani yangu tutaona mabadiliko ktk eneo hilo hivi karibuni.

Tuangazie kwenye vipindi sasa..
Hivi nikitaja changamoto si ndio nimeshauri nini kifanyike, hata kama sio moja kwa moja. Mfano nikisema ubora wa picha ni mbovu si ndo namaanisha mrekebishe ubora wa picha. Au mpaka niseme mboreshe kwa namna gani? Hiyo si ndio kazi yenu? Mi ntajuaje wakati sina utalaamu huo? Mimi kama mtazamaji nitakachoona ni ubora wa picha, mbovu au nzuri. Nini kinafanyika ili picha iwe nzuri sio kazi yangu!
 
K

kilutema

JF-Expert Member
Dec 13, 2014
267
195
Mi napmba nijue, Ni lini mtaboresha mitambo yenu kwa wneo la kilolo milima ya udzungwa; ngangange, bomalangombe, masisiwe, udegenda na vijiji vingie ili tuwapate vizuri km mnavyojinadi kuwa niliondokewa ninyi ni bora!?
 
Bulaya001

Bulaya001

JF-Expert Member
Dec 21, 2018
4,981
2,000
Mi napmba nijue, Ni lini mtaboresha mitambo yenu kwa wneo la kilolo milima ya udzungwa; ngangange, bomalangombe, masisiwe, udegenda na vijiji vingie ili tuwapate vizuri km mnavyojinadi kuwa niliondokewa ninyi ni bora!?
Boresha kwanza mwandiko wako kabla hujaboreshewa huduma.
 
D

deo paul555

JF-Expert Member
Oct 22, 2018
1,314
1,500
TBC ni janga kubwa sana kwa kweli...kuanzia signals , mpangilio wa vipindi , watangazaji kama wamechongwa hawana mvuto hata kidogo...kunaweza kuwa na breking news nyie mmeng'ang'ania mavipindi yenu ya ajabu ajabu unless ihusiane na CCM na Jiwe ndiyyo mtarusha live.....hapo panatakiwa reshuffle ya maana....manake sasa kama mnapitwa na watu kama Wasafi TV ,Clouds TV ambao hawaangalii sana n mavyeti na uzoefu wa miaka 30 sijui...ni ubunifu na vipaji kwanza....sijui mtaanzia wapi kwa kweli
Unataka kufananisha hizo Chanel na TV ya serikali? Harafu wewe hizo Chanel zina kipi cha ziada?
 
Mastamind

Mastamind

JF-Expert Member
Apr 30, 2013
746
250
Ndugu WanaJF,

Kumekuwepo na malalamiko mengi kutoka kwa wananchi na hata hapa JF kuhusiana na changamoto ya vipindi vya Televisheni ya Taifa (TBC1). Malalamiko hayo yameegemea zaidi katika eneo la ubora wa picha na ubunifu wa vipindi.

Kwa bahati nzuri, Mkurugenzi pamoja na Watendaji wa Shirika la Utangazaji Tanzania (TBC) ni wadau wakubwa wa JamiiForums na huwa wanafuatilia taarifa na mijadala mbalimbali inayoendelea hapa. Hivyo tukiitumia vyema nafasi hii, tutawasaidia kuboresha maeneo ambayo yanatakiwa kurekebishwa kwa haraka.

Naomba tutumie uzi huu kutoa maoni, ushauri na mapendekezo kuhusu aina ya vipindi na ubunifu ambao ukitumiwa utasaidia kuifanya televisheni hii ya taifa kuvutia kutazamwa na kufurahiwa.

Tumeshalalamika sana. Sasa ni wakati wa kuchukua hatua na kutaja suluhu kwa mifano ili kuimaliza changamoto hii kabisa.

Karibuni sana.
Naomba Ushauri wangu niandike kwa Herufi Kubwa,,

[/b]BORESHENI UBORA WA PICHA[/b]
 
Mastamind

Mastamind

JF-Expert Member
Apr 30, 2013
746
250
Ndugu WanaJF,

Kumekuwepo na malalamiko mengi kutoka kwa wananchi na hata hapa JF kuhusiana na changamoto ya vipindi vya Televisheni ya Taifa (TBC1). Malalamiko hayo yameegemea zaidi katika eneo la ubora wa picha na ubunifu wa vipindi.

Kwa bahati nzuri, Mkurugenzi pamoja na Watendaji wa Shirika la Utangazaji Tanzania (TBC) ni wadau wakubwa wa JamiiForums na huwa wanafuatilia taarifa na mijadala mbalimbali inayoendelea hapa. Hivyo tukiitumia vyema nafasi hii, tutawasaidia kuboresha maeneo ambayo yanatakiwa kurekebishwa kwa haraka.

Naomba tutumie uzi huu kutoa maoni, ushauri na mapendekezo kuhusu aina ya vipindi na ubunifu ambao ukitumiwa utasaidia kuifanya televisheni hii ya taifa kuvutia kutazamwa na kufurahiwa.

Tumeshalalamika sana. Sasa ni wakati wa kuchukua hatua na kutaja suluhu kwa mifano ili kuimaliza changamoto hii kabisa.

Karibuni sana.
UBORA WA PICHA MBOVU MNOOOOOO, MNAKERA KODI ZETU ZOTE HZO PICHA MBOVU
 
Khalifavinnie

Khalifavinnie

JF-Expert Member
May 19, 2017
2,210
2,000
Grace kingarame kard naona kanenepa kawa mmamaa
 
Top Bottom