Tatizo liko wapi Rais wangu?


bendaki

bendaki

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2013
Messages
954
Likes
153
Points
60
bendaki

bendaki

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2013
954 153 60
Wana JF,
Mimi ninatatizika na kwa nini hali ya mashaka inaendelea kujitokea?
Ni kweli Rais anakuwa anawafanyia watanzania siasa kwa makusudi au kuna tatizo mahali. Kama kuna tatizo mahali kwa nini tatizo hilo halitolewi au kuondolewa na aRais wetu akawa Rais kwa kila kitu? Rais anapo zungumza kitu na wewe ukakiona kuwa sio kweli hapo ni nini? kwa sura ya nchi na watu wake?

Mimi nimemusikiliza juzi akiwa Karagwe.
Baada ya Mbunge wa Karagwe kumpigia magoti ili Karagwe ipate maji alisema kama ifuatavyo.

Kwamba wamekopa mil 500 kutoka India na imetengewa miji 17 ya Tanzania kwa kupewa maji. Na kuwa mji wa Karagwe ni mmoja wapo.

Hivi ni kweli mheshimiwa hajui kuwa hakuna mji Tanzania unaoitwa Karagwe? Lakini katika utangulizi anajigamba kuwa Karagwe anaijua.

Anataja vijiji kadhaa lakini unakuta vijiji hivyo ni vya wilaya ya Kyerwa. Ni kweli kuwa Rais anatembelea sehemu bila na kuwa na tahadhari ya maeneo anayoyatembelea bila kuwa na uelewa kamili wa sehemu hiyo.

Mwisho inaonesha japo Rais anataja kiwango cha pesa zilizopelekwa Karagwe ni dhahiri Rais hakulielewa swali la mbunge.

Mbunge alimuomba maji kwa wilaya nzima ya Karagwe yenye vijiji mamia, kata makumi na miji mikuu ya wilaya hiyo ya Kayanga na Omulushaka.

Sasa hizo pesa anazozisema ni kwa kwenda vijijini au kwenda Kayanga makao Makuu ya wilaya? Kayanga tayari kuna maji kusiko na maji ni maili kadhaa ndani kama vijijij vya Mabira, Kwenda, Bukene, Kitwe, Kituntu, Ishozi, Nyakahanga, Rwambaizi nk ambapo watu wanatembea maili zaidi ya kilomita 10 kufuata maji.

Na suala kama hilo la maji lipo sehemu nyingi za nchi hii kama Rais anaruhusu watu wampigie magoti ili watengenezewe miradi ya maji tutafika?

Ina maana hamna mfumo wa nchi hii kufikishia watu wake maji?
 
N

NJUKWILE

Senior Member
Joined
Nov 5, 2017
Messages
135
Likes
175
Points
60
N

NJUKWILE

Senior Member
Joined Nov 5, 2017
135 175 60
pole muheshimiwa mbunge,si ungembishia pale pale
 
tramadol

tramadol

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2015
Messages
5,173
Likes
4,002
Points
280
tramadol

tramadol

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2015
5,173 4,002 280
Miradi ya maji ipo katika bajeti ya wizara ya maji ni suala la mbunge,mkurugenzi na watendaji wengine kufuatilia.

Nchi ina mfumo mzuri tu wa utendaji ili sisi ndiyo tuna complicate mambo bila sababu za msingi
 
M

MENGELENI KWETU

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2013
Messages
7,618
Likes
16,855
Points
280
M

MENGELENI KWETU

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2013
7,618 16,855 280
Wakati wote anawadanganya na kuwa fool watanzania bila aibu.
 
mwayungi

mwayungi

JF-Expert Member
Joined
May 9, 2017
Messages
1,589
Likes
2,700
Points
280
mwayungi

mwayungi

JF-Expert Member
Joined May 9, 2017
1,589 2,700 280
Tatizo ni CCM wao wanamshangilia wakati anaharibu nchi
 
M

mwilili

JF-Expert Member
Joined
May 30, 2015
Messages
236
Likes
151
Points
60
M

mwilili

JF-Expert Member
Joined May 30, 2015
236 151 60
Wakati wote anawadanganya na kuwa fool watanzania bila aibu.
Mnaoandika kwenye mitandao ya kijamii kwa nini mnaonywa? Ni kwa kuwa mnakataa kudanganywa haha hahaha Tz bwana
 
ruhi

ruhi

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2012
Messages
1,472
Likes
885
Points
280
ruhi

ruhi

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2012
1,472 885 280
Ila Mzee wetu huyu anazo matatizo wenda za malezi au kisasi rohoni, haiwezekani kila anapoongea na wananchi wake kazi kufoka na kutoa wrong data.
 
thetallest

thetallest

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2017
Messages
3,837
Likes
3,404
Points
280
thetallest

thetallest

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2017
3,837 3,404 280
Wana JF,
Mimi ninatatizika na kwa nini hali ya mashaka inaendelea kujitokea?
Ni kweli Rais anakuwa anawafanyia watanzania siasa kwa makusudi au kuna tatizo mahali. Kama kuna tatizo mahali kwa nini tatizo hilo halitolewi au kuondolewa na aRais wetu akawa Rais kwa kila kitu? Rais anapo zungumza kitu na wewe ukakiona kuwa sio kweli hapo ni nini? kwa sura ya nchi na watu wake?

Mimi nimemusikiliza juzi akiwa Karagwe.
Baada ya Mbunge wa Karagwe kumpigia magoti ili Karagwe ipate maji alisema kama ifuatavyo.
Kwamba wamekopa mil 500 kutoka India na imetengewa miji 17 ya Tanznia kwa kupewa maji. Na kuwa mji wa Karagwe ni mmoja wapo.
Hivi ni kweli mheshimiwa hajui kuwa hakuna mji Tanzania unaoitwa Karagwe? Lakini katika utangulizi anajigamba kuwa Karagwe anaijua. Anataja vijiji kadhaa lakini unakuta vijiji hivyo ni vya wilaya ya Kyerwa. Ni kweli kuwa Rais anatembelea sehemu bila na kuwa natahadhali ya maeneo anayoyatembelea bila kuwa na uelewa kamili wa sehemu hiyo.
Mwisho inaonyesha japo Rais anataja kiwango cha pesa zilizopelekwa Karagwe ni dhahili Rais hakulielewa swali la mubunge.
Mbunge alimuomba maji kwa wilaya nzima ya Karagwe yenye vijiji mamia, kata makumi na miji mikuu ya wilaya hiyo ya Kayanga na Omulushaka.

Sasa hizo pesa anazo zisema ni kwa kwenda vijijini au kwenda Kayanga makao Makuu ya wilaya? Kayanga tayari kuna maji kusiko na maji ni maili kadhaa ndani kama vijijij vya Mabira, Kwenda, Bukene, Kitwe, Kituntu, Ishozi, Nyakahanga, Rwambaizi nk ambapo watu wanatembea maili zaidi ya kilomita 10 kufuata maji.
Na suala kama hilo la maji lipo sehemu nyingi za nchi hii kama Rais anaruhusu watu wampigie magoti ili watengenezewe miradi ya maji tutafika? Ina maana hamna mfumo wa nchi hii kufikishia watu wake maji?
Hujamuelewa, tumemuelewa, na huo ndo uelewa wako, usilazimishe ukawa uelewa wetu
 

Forum statistics

Threads 1,235,300
Members 474,506
Posts 29,217,223