Tatizo la umeme limefikia mahala kwa watanzania kuandamana nchi nzima


K

kenethedmund

JF-Expert Member
Joined
Feb 20, 2011
Messages
348
Likes
7
Points
35
K

kenethedmund

JF-Expert Member
Joined Feb 20, 2011
348 7 35
Ni wakati sasa umefika kwa Watanzania tuandamane nchi nzima kupinga uhuni unaofanywa na Serikali iliyoko madarakani haiwezekani tatizo la umeme liwe linatutesa kiasi hiki karibia kila mwezi ukiangalia umeme unakatika mara ngapi utakuta karibia siku 10 za mwezi mzima hakukuwa na umeme na hata zaidi. Na hapo bado mgao wa umeme haujatangazwa lakini kimya kimya. Tutawezaje kuzalisha katika taifa ambalo gharama za umeme ni kubwa lakini bado tunashindwa kupata huduma bora ya umeme na ya uhakika kwa kweli ni jambo la kusikitisha sana.

Na viongozi wanaendelea kupita bila kujali kuwa uzalishaji tunaofanya katika mazingira magumu ndio unaofanya tuweze kulipa kodi na wao kupata posho za safari zao pamoja na mishahara minono ila wanashindwa kumthamini Mtanzania wa hali ya chini na hata wa juu ambaye anachangia katika uzalishaji wa kila siku. Wanatujia na majibu mepesi kwenye maswali magumu na kujitahidi kutuaminisha kuwa wanafanya kazi na kwamba wanasambaza umeme vijijini ikiwa asilimia 18% ya Watanzania ndio tunaotumia umeme na bado tunapata umeme wa kubahatisha na wamashaka kiasi cha kupelekea uchumi kuzidi kudorora.

Naomba tujadili kuna haja gani yakubaki na Serikali hii madarakani ikiwa inaweza kufanya usanii na maisha ya Watanzania kiasi hiki. Mpaka leo bado Umeme ni tatizo kwenye Taifa hili na pia kuna haja gani ya kuendelea kulipa kodi ikiwa huduma tunayopewa hailingani na kodi tunazotozwa.

Nawasilisha
 
S

Sometimes

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2010
Messages
4,563
Likes
370
Points
180
S

Sometimes

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2010
4,563 370 180
Sisi tunavuta subira kuusubiri umeme wa uhakika wa gesi kutoka mtwara!
 
K

kenethedmund

JF-Expert Member
Joined
Feb 20, 2011
Messages
348
Likes
7
Points
35
K

kenethedmund

JF-Expert Member
Joined Feb 20, 2011
348 7 35
Na ukija umeme ambao gharama zake zitakuwa kubwa kiasi cha kushindwa kumudu utafanyaje?

Sisi tunavuta subira kuusubiri umeme wa uhakika wa gesi kutoka mtwara!
 
Himidini

Himidini

JF-Expert Member
Joined
May 8, 2013
Messages
5,554
Likes
193
Points
145
Himidini

Himidini

JF-Expert Member
Joined May 8, 2013
5,554 193 145
^^
Mambo ya kitaifa yanapogeuka miradi ya wachache, wanaumia wengi waliogawika kwa misingi ya udini,ukabila na vyama.
Neno ALUTA CONTINUA litabaki vinywani na si ktk utendaji
^^
 
markach

markach

Senior Member
Joined
Oct 18, 2010
Messages
122
Likes
3
Points
35
markach

markach

Senior Member
Joined Oct 18, 2010
122 3 35
Hatauwezi kuwa na maendeleo kama umeme utakuwa sio imara. Ili kukuza uchumi wa nchi nishati ni moja ya vitu muhimu sana. Kuanzia majumbani, makazini viwandani etc. Hawa Tanesco wanapandisha bei kila siku, lakini hawaboreshi huduma mi nafikiri pia hii wizara imekuwa sugu na imeongozwa na mawaziri wengi lkn tatizo liko pale pale. Turuhusu kampuni binafsi kuingia katika sector hii kuondoa huu ukiritimba wa Tanesco. Kama ilivyo kwenye cm hakuna mwenye haja na TCCL tena
 
juve2012

juve2012

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
3,336
Likes
247
Points
160
Age
38
juve2012

juve2012

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
3,336 247 160
Watanzania tumeicheza ngoma ya mafisadi vya kutosha tena bila ya kupenda.Nadhani ifike wakati na wao waanze kuicheza ngoma yetu iwe wanataka au hawataki.Lakini niitazamapo nchi hii mitaani,barabarani,kwenye daladala na magari binafsi,maofisini,kwenye biashara,mijini na vijijini,naona sura za watz waliokata tamaa na kuchoshwa na taabu za maisha haya,lakini sioni sura za watu walio tayari kudai haki zao.Naona wanyonge waoga.Wanasema kuna utumwa wa akili.Mimi nasema na utumwa wa moyo upo pia.Hofu ni utumwa wa moyo.Na moyo ulio katika kifungo cha hofu hauna maisha marefu.Amkeni Watanzania.Muokoe nafsi zenu na giza nene mbele yenu.Watazidi kuwanyonya hadi mjitambue na kusimama kutetea haki zenu.
 
Kiwi

Kiwi

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2009
Messages
1,030
Likes
253
Points
180
Kiwi

Kiwi

JF-Expert Member
Joined Sep 30, 2009
1,030 253 180
Watanzania tumeicheza ngoma ya mafisadi vya kutosha tena bila ya kupenda.Nadhani ifike wakati na wao waanze kuicheza ngoma yetu iwe wanataka au hawataki.Lakini niitazamapo nchi hii mitaani,barabarani,kwenye daladala na magari binafsi,maofisini,kwenye biashara,mijini na vijijini,naona sura za watz waliokata tamaa na kuchoshwa na taabu za maisha haya,lakini sioni sura za watu walio tayari kudai haki zao.Naona wanyonge waoga.Wanasema kuna utumwa wa akili.Mimi nasema na utumwa wa moyo upo pia.Hofu ni utumwa wa moyo.Na moyo ulio katika kifungo cha hofu hauna maisha marefu.Amkeni Watanzania.Muokoe nafsi zenu na giza nene mbele yenu.Watazidi kuwanyonya hadi mjitambue na kusimama kutetea haki zenu.
Mkuu umesema yote niliyotaka kuyasema.
Ukweli utabaki kuwa ukweli. Wakati wa kuongea majukwaani na kwenye mitandao umekwisha.
Hakuna atakayekuja kuwasaidia watanzania, iisipokuwa watanzania wenyewe.
Huu 'uhuru' ambao kila mwaka watanganyika husherehekea ifikapo Desemba 9 haujamkomboa mtanganyika.
Ni wakati sasa wa kila mtanganyika aliyechoka aamue kuikomboa nchi yetu kutokana na mkoloni huyu fisadi anayeendelea kutuangamiza huku akijinadi ya kuwa ni yeye tu anayeweza kututoa kwenye hali hii.
Shida ya umeme ni moja tu ya changamoto zinazomkabili mtanganyika, ambaye hana matumaini ya kuondokana na shida na karaha bila kuuondoa mfumo mzima uliopo.
Muda wa maneno ya majukwaani umekwisha, watanzania tudai haki yetu ya kupatiwa huduma muhimu kama umeme wa uhakika na zinginezo. Tukisubiri vibali vya kugoma na kuandamana, basi tujue tunaangamia wote!!!
 
N

nyangasese

Senior Member
Joined
Aug 21, 2011
Messages
129
Likes
0
Points
33
Age
47
N

nyangasese

Senior Member
Joined Aug 21, 2011
129 0 33
Acha kulalamika,tumia kibatari
 
K

Kaka1

Member
Joined
Aug 7, 2013
Messages
87
Likes
12
Points
15
Age
113
K

Kaka1

Member
Joined Aug 7, 2013
87 12 15
Sioni ccm atayekuja na mawazo ya kuwakomboa watanzania, Wanaojifanya wema leo ni kutaka uongozi kisha kwa faida ya familia zao,wakati mjini na vijijini kuna shida na karaha mfano umeme na maji,UKIWAZA KWA UMAKINI JUU YA MALI ZA NCHI ZINAVYOTUMIKA UTAPUNGUZA SIKU ZA KUISHI.
 
Valentina

Valentina

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2013
Messages
20,722
Likes
16,470
Points
280
Valentina

Valentina

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2013
20,722 16,470 280
Kwakweli hili tatizo la umeme limekua kero sugu,ni kero ni kero yani hadi hasira,wanakata umeme hovyo bila taarifa na siku hizi wameongeza masaa ya giza,jana wamekata kwa masaa 22. Sasa kwa style hii hayo maendeleo yatachkua mda sana.
 
SUYA

SUYA

Senior Member
Joined
Jun 24, 2009
Messages
125
Likes
2
Points
35
SUYA

SUYA

Senior Member
Joined Jun 24, 2009
125 2 35
Hii nchi bila sku kuingia barabarani haiwezekani tena kuishi kwa ahadi na matamko yenye mikakati hewa.
Nchi haiendeshwi kwa kaulimbiu by Mch Msingwa
 
kajirita

kajirita

JF-Expert Member
Joined
Jul 27, 2013
Messages
1,577
Likes
33
Points
145
Age
29
kajirita

kajirita

JF-Expert Member
Joined Jul 27, 2013
1,577 33 145
Tanzania ni nchi yenye kila kitu,isipokuwa WATANZANIA!


Tafakari!!!!!!!!
 
prs

prs

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2013
Messages
2,022
Likes
1,234
Points
280
prs

prs

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2013
2,022 1,234 280
Haya mambo yamenifanya nichukie sana siasa za Tz..
 
B

BARRY

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2009
Messages
412
Likes
144
Points
60
B

BARRY

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2009
412 144 60
Mgomo wa kitaifa wa umeme.....unafahamu ni Asilimia ngapi Ya wa tz Wanapata Huduma ya umeme? Only 14 percent...86 percent wanakaa kwenye giza! Shame on you..goma Wewe na TANESCO yako.
TANESCO inatakiwa wawekeze kwenye miundombinu ili kukuza Namba ya Wateja
 

Forum statistics

Threads 1,250,628
Members 481,419
Posts 29,739,349