Tatizo la miguu kuwaka moto (neuropathy): Ushauri, Kinga na Tiba

unclemagu

unclemagu

Member
48
125
Tatizo lako linaitwa peripheral neuropathy linatokana na mishipa ya nerves kushindwa kufanya kazi vizuri so dawa zake ni gabapentine 300mg kidonge kimoja kwa siku mwezi mzima au unaweza tumia pregabalin 75mg na yenyewe dozi mwezi mzima kumbuka maumivu hayaishi siku moja ni mwendo wa taratibu mpaka yanakwisha otherwise inatakiwa upime sukari na pressure yako ujue zipoje lakini dawa za huo ugonjwa ndo hizo
 
reyzzap

reyzzap

JF-Expert Member
4,926
2,000
Pafu langu la kushoto lilijaa maji ikawa napumua kwa tabu, yakatolewa nikalazmika kufanya vipimo ile ijulikane sbb n nn, cha kwanza ilikua n TB nikagundulika ninayo tb ya nje ya mapafu. Haina ubish mtu mwenye tb hukisiwa kua na HIV nikatakiwa kupima, Nikakubali sbb nilikua najiamini Japo joto lilipanda kdg pale ndani. Majibu ni Negative. Nikaaza kutumia Dozi ya Tb ila sasa nahisi miguu yangu inauma kweny magoti japo si kwa sana na si mda wote, ila n bora kuwahi, mda mwingne si kuuma Bali ni kukosa nguvu nikipanda ngazi au mlima, ulianza mguu wa kushoto kwenye paja asaiv ni kwenye joint za magoti
 
M

Magazine Fire

JF-Expert Member
887
1,000
Tafuta specialist Endocrinologist,hematologist watakupa ushauri mzuri zaidi inawezekana ulipata shida nyingine kutoka kwenye dawa ulizotumia au hiyo typhoid yenyewe
Thanx kiongozi.
 
M

Magazine Fire

JF-Expert Member
887
1,000
Madaktari mukuje huku kutoa ushauri tunashida sisi.
 
PARADIGM

PARADIGM

JF-Expert Member
2,587
2,000
Muombe daktari akupe referrer ya kwenda kupima electrolytes maabara, kutokana na majibu atakushauri vyakula vya kula pia jitahidi kunywa maji angalau litre mbili kwa siku.
Electrolyte wanaipimaje?
 
PARADIGM

PARADIGM

JF-Expert Member
2,587
2,000
Kuna dalili zingine haujazisema
katika ilo tatizo lako vinakwenda sambamba
Miguu kupata moto
Ganzi kwenye miguu peke yake au mbaka kwenye mikono
Kifua kuwaka moto
Je,tumbo alijai gesi
Kichwa akiumi
maumivu nyuma ya bega
Choo unapata fresh
Usikii uchovu mara kwa mara
hauna dalili yeyote ya maumivu kwenye misuri ya moyo

Ebu funguka na dalili zingine unazo zisikia ili tukupe tiba .
Mi nina haya yote uliyoyaeleza. Tatizo linaweza kuwa ni nini?
 
halloperidon

halloperidon

JF-Expert Member
1,941
2,000
Peripheral neuropathy

Dawa yake ni neurobin forte kidonge kimoja kila siku kwa mwezi mmoja at least
 
clixus

clixus

JF-Expert Member
710
500
Tatizo lako linaitwa peripheral neuropathy linatokana na mishipa ya nerves kushindwa kufanya kazi vizuri so dawa zake ni gabapentine 300mg kidonge kimoja kwa siku mwezi mzima au unaweza tumia pregabalin 75mg na yenyewe dozi mwezi mzima kumbuka maumivu hayaishi siku moja ni mwendo wa taratibu mpaka yanakwisha otherwise inatakiwa upime sukari na pressure yako ujue zipoje lakini dawa za huo ugonjwa ndo hizo
mkuu nipende kuulza na kuongezea hapo kwamba ata nucleo CMR tabs zinazotibu peripheral neuropathy zinafaa
 
clixus

clixus

JF-Expert Member
710
500
Pafu langu la kushoto lilijaa maji ikawa napumua kwa tabu, yakatolewa nikalazmika kufanya vipimo ile ijulikane sbb n nn, cha kwanza ilikua n TB nikagundulika ninayo tb ya nje ya mapafu. Haina ubish mtu mwenye tb hukisiwa kua na HIV nikatakiwa kupima, Nikakubali sbb nilikua najiamini Japo joto lilipanda kdg pale ndani. Majibu ni Negative. Nikaaza kutumia Dozi ya Tb ila sasa nahisi miguu yangu inauma kweny magoti japo si kwa sana na si mda wote, ila n bora kuwahi, mda mwingne si kuuma Bali ni kukosa nguvu nikipanda ngazi au mlima, ulianza mguu wa kushoto kwenye paja asaiv ni kwenye joint za magoti
yani hii case yako jiran yangu nimemshaur kupima TB maana mapafu yanajaa maji lakini cha ajabu hatak maana anamwamn Dr ake....nafrah angepita hapa
 
M

MANKA LEE

Member
43
125
Wapendwa naomba mnisaidie jamani nasumbuliwa na. miguu inauma na kuwaka moto hasa kipindi nikiwa siku zangu sina amani kabisa wakati.mwingine nahisi kama visindano vinanitoboa sehemu tofauti tofauti.msaada plz
 
Norshad

Norshad

JF-Expert Member
4,520
2,000
Hospital wakasema je? Au unataka Tiba mbadala? Kama unataka miti ni dawa, fresh tafuta miberiti unalijua? Kama umesoma shule za kayumba hii miti hutumika Kama fimbo, so Kama unaijua...nitakuelekeza cha kufanya hapahapa....muhimu jaribu kwanza hospital
 
M

MANKA LEE

Member
43
125
Hospital wakasema je? Au unataka Tiba mbadala? Kama unataka miti ni dawa, fresh tafuta miberiti unalijua? Kama umesoma shule za kayumba hii miti hutumika Kama fimbo, so Kama unaijua...nitakuelekeza cha kufanya hapahapa....muhimu jaribu kwanza hospital
Unapatikana wapi
 
Norshad

Norshad

JF-Expert Member
4,520
2,000
Unapatikana wapi
Napatikana wapi Mimi au huo mti? Mimi sipatikani kabisa, Ila mti inapatikana mashuleni uliza MUHENGA yoyote mti wa m biriti atakuwa anaujuwa..

Chukua mizizi, loweka, ichune magamba yake, weka ktk beseni, loweka miguu yako, utaskia maumivu yanavutwa huko yalikokuwa kuja ktk unyayo, vumilia hadi maumivu yaache...kama utajaribu basi tunaomba mrejesho
 

Forum statistics


Threads
1,424,567

Messages
35,067,028

Members
538,022
Top Bottom