Tatizo la miguu kuwaka moto (neuropathy): Ushauri, Kinga na Tiba


S Sulayman

S Sulayman

JF-Expert Member
Joined
Apr 21, 2018
Messages
207
Likes
116
Points
60
S Sulayman

S Sulayman

JF-Expert Member
Joined Apr 21, 2018
207 116 60
SIRAAJUL MUNIYR
BAKORA
Tumekuletea Dawa Mujarrabu kwelikweli inayoitwa BAKORA
INATIBU
Maradhi yafuatayo
Viungo kuuma
Uchovu wa mwili
Maumivu ya mwili
Maumivu ya Mgongo
Maumivu ya kiuno
Maumivu ya Miguu
Miguu kuwaka moto
Mwili kuwaka moto
Ganzi ya Miguu na mikono
Kutembewa na vitu mwilini
Maumivu ya tumbo
Maumivu ya Mifupa
Jini Mchafu
Uchawi wa kulishwa
Kupooza
MATUMIZI
Kula kijiko cha chakula 🥄kutwa Mara 3
Mtoto kijiko cha chai kutwa Mara 3
Dawa hii hats Mjamzito anatumia haina Madhara yoyote DOZI
Maradh ya Miguu,Ganzi ,Kupooza, na Maradhi ya Siku nyingi tumia chupa 4
Maradhi ya Kiuno,Mgongo,na mengineyo yasiyokuwa hayo ya mwanzo tumia chupa mbili tu,

SIRAAJUL MUNIYR Tunakujali, tunakuthamini
Kwa ushauri na tiba wasiliana nasi
Sulayman Sangida
+255 655 821 550 Makumbusho dar
 
A

akshay ortho

New Member
Joined
May 11, 2018
Messages
2
Likes
0
Points
3
A

akshay ortho

New Member
Joined May 11, 2018
2 0 3
I have never reviewed a product before but these time I was definitely gave reviewed to orthofeet product which gave me new life. I used orthofeet shoes from last 4 month which was very comfortable with great looks, I recommended this shoes, everyone.I Loved Orthofeet. It has quality, comfortableness and stylish shoes. Orthofeet continues make great shoes for feet problem.
 
MORIO15

MORIO15

Member
Joined
Oct 13, 2016
Messages
36
Likes
30
Points
25
MORIO15

MORIO15

Member
Joined Oct 13, 2016
36 30 25
MIGUU KUWAKA MOTO ni ugonjwa unaotokea ambapo katika mwili wa binadamu kutakuwa na matatizo kama kudhoofika kwa neva za pembezoni mwa mwili yani za miguuni hivyo kupoteza uwezo wa utendaji kazi wa neva miguuni, sababu zingine ni kama kutokuwa na mzunguko mzuri wa damu, kuwa na sumu nyingi mwilini,kurithi au mwili kushindwa kufanya kazi zake vizuri.

DALILI ZA UGONJWA WA MIGUU KUWAKA MOTO
Ugonjwa huu unadalili nyingi zikiwemo;

Kuhisi ganzi, kuhisi kuchomwa na kitu chenye ncha Kali miguuni,kuhisi miguu kuwa na majimaji kwa ndani,joto Kali miguuni,kuhisi kama unaungua miguuni,kushindwa kushika au kubeba vitu na maumivu makali.

VITU/ MAMBO YANAYOWEZA KUPELEKEA MTU MIGUU YAKE KUWAKA MOTO
Kuna mambo mengi sana yakiwemo;
~UZITO MKUBWA WA MWILI(hii husababisha uti wa Mgongo kukaa tofauti na unavyostahili hivyo baadhi ya neva kukandamizwa na uzito wa mwili au misuli hivyo kusababisha miguu kupata maumivu na kufa ganzi.

~Matumizi ya baadhi za Dawa zenye chemikali kwa muda mrefu au Mara kwa Mara mfano Dawa za TB, HIV n.k

~UPUNGUFU WA VIRUTUBISHO MWILINI HASA MKUSANYIKO WA VITAMINI B( VITAMINI B COMPLEX)

~MAGONJWA YA KISUKARI NA SHINIKIZO LA DAMU, MAGOTI ,MZIO NA FANGASI

~MATATIZO YA MOYO

~MATATIZO KATIKA MISHIPA YA DAMU

~ULEVI WA KUPINDUKIA KWA MUDA MREFU

KUEPUKA UGONJWA WA MIGUU KUWAKA MOTO

~KUWA NA UZITO UNAOENDANA NA KIMOCHAKO

~FANYA MAZOEZI YA MWILI

~KULA CHAKULA KINACHOKUPATIA VIRUTUBISHO MWILINI HASA VITAMINI B COMPLEX

~USAFI WA VIATU, SOX NA MIGUU

~ ONDOA SUMU AU KEMIKALI MWILINI MARA KWA MARA

MATIBABU
KUNA DAWA INAITWA CRYSTALL CELL HUBORESHA NERVES NA KUIMARISHA SELI ZILIARDHIRIWA NA MAGONJWA TOFAUTITOFAAUTI

~KULA VYAKULA VYENYE MKUSANYIKO WA VITAMINI B ZA KUTOSHA(B COMPLEX)

~ FANYA MAZOEZI YA MWILI KAMA KUKIMBIA, KUTEMBEA N.K PIA KUFANYA MASSAGING.
~PUNGUZA UZITO ULIOPITILIZA

~TUMBUKIZA MIGUU KATIKA MAJI VUGUVUGU YENYE CHUMVI

~TIBU MARADHI YA KISUKARI HAKIKISHA SUKARI IPO SAWA

~ONDOA SUMU MWILINI KWA VITU VISIVYO NA KEMIKALI

~CHUA MIGUU YAKO KWA VITU VINAVYO PUNGUZA MAUMIVU,VINAVYO SAIDIA MZUNGUKO WA DAMU KUWA VIZURI (paka Asali mbichi, shubiri na limau)

KWA USHAURI ZA NI TAFUTE INBOX NA JINSI YA KUPATA HII DAWA
 
Abuu Ibrah

Abuu Ibrah

Senior Member
Joined
Sep 3, 2014
Messages
126
Likes
12
Points
35
Abuu Ibrah

Abuu Ibrah

Senior Member
Joined Sep 3, 2014
126 12 35
Embu kwanza mkeo anatakiwa akapime Roundom glucose test(RBG) level kuroll out diabete ama kisukari pia kapime na burcellor test kuroll out burcelosis pia kama miguu inawaka moto kwnye unyayo tunaweza tuka kwere gaut kwa kula nyma ya mbuzi sana pia ukiona tatizo bado usisite kumuona neurologist huenda akawa na tatzo kwny masuala ya neuropathy wakati alipokuwa amefanyiwa oparation kwny fimoral nevers zikawa afected ama cirtic nevers zimepata shida matibabu

1..mpe strong antibiotics yeyote kuroll out anyinfenction
2...neurobin injenction ama neuroton tabs itamsaidia
3..mpe Ibrufein tabs ama pyroscum 500mg kama antipain
4...mfanyie follow up...
Nashukuru kwa ushauri ndugu.
 
M

Mchajikobez

Senior Member
Joined
May 25, 2018
Messages
158
Likes
142
Points
60
M

Mchajikobez

Senior Member
Joined May 25, 2018
158 142 60
Duuh namimi hi inanitesa sana yaani visigino vinauma balaa sometimes nashindwaga kabisa kutembea
 
PATIE DE CHRISS

PATIE DE CHRISS

JF-Expert Member
Joined
Jul 31, 2013
Messages
319
Likes
115
Points
60
PATIE DE CHRISS

PATIE DE CHRISS

JF-Expert Member
Joined Jul 31, 2013
319 115 60
Mada hili inahusu matatizo ya Miguu kuwaka moto na namna ya kukabiliana nayo.

View attachment 367274

Maswali...
Nimekuwa na tatizo la miguu yote miwili kuwaka moto sana, hata kutembea nashindwa kukanyaga chini vizuri.

Nina umri wa miaka 38 na uzito wa 98Kg.Sijaugua ugonjwa mwingine zaidi ya malaria ya kawaida kwa mwaka mara mbili au moja.

Kwa ufupi sina mazoezi yoyote ya viungo nifanyayo.Sasa natembelea fimbo kama mlemavu.

WanaJF, Niangalizieni hili na kama kuna mtaalamu wa viungo humu basi anipe ushauri ni mazoezi gani nifanye kupunguza uzito.






Ushauri, Kinga na Tiba...






Mrejesho/Ushuhuda
NINGEPENDA KUJUA HII DAWA YAKO INAITWAJE
 
PetterIsuti

PetterIsuti

Senior Member
Joined
Nov 29, 2014
Messages
109
Likes
16
Points
35
PetterIsuti

PetterIsuti

Senior Member
Joined Nov 29, 2014
109 16 35
Mimi miguu haiwaki moto ila nina maumivu makali sana kuanzia sehemu ya goti hadi chini kwenye kifundo, please naomba msaada wa dawa
 
D

deo paul555

JF-Expert Member
Joined
Oct 22, 2018
Messages
318
Likes
83
Points
45
D

deo paul555

JF-Expert Member
Joined Oct 22, 2018
318 83 45
Umri, jinsia,kazi shughuli yako?

Je, ni kwa muda gani umekuwa na tatizo hilo? lilianzaje, je linapungua/kuongezeka au liko pale pale kadri ya muda unavyokwenda?
-Je miguu hufa ganzi, kusikia vitu kama una vichomi(kuhisi miguu inachomwa chomwa)?, jotoridi la miguu huwa linapungua (kuhisi miguu inakuwa ya baridi?)
-Ulishawahi kupima sukari?Kuna mtu katika familia/ukoo mwenye tatizo la kisukari?
-
Maelezo uliotoa yote ndio shida inayonisumbua hasa,nifanyaje ili nipone naomba ushauri
 
kalendi

kalendi

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2012
Messages
1,168
Likes
353
Points
180
kalendi

kalendi

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2012
1,168 353 180
Magoti yangu yanauma takribani kwa miezi 2 sasa tangu kubaini tatizo hili. Na hivi karibu kila nikikunja magoti kuna mlio unasikika toka magotini kama vitu vinasugua huku kukiambata na maumivu makali yanayosababisha nisiweze kukunja au kunyoosha magoti ghafla.

Naomba utaalamu wenu nitumie tiba gani?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Pro Mwl

Pro Mwl

Senior Member
Joined
Jul 19, 2014
Messages
185
Likes
24
Points
35
Pro Mwl

Pro Mwl

Senior Member
Joined Jul 19, 2014
185 24 35
Magoti yangu yanauma takribani kwa miezi 2 sasa tangu kubaini tatizo hili. Na hivi karibu kila nikikunja magoti kuna mlio unasikika toka magotini kama vitu vinasugua huku kukiambata na maumivu makali yanayosababisha nisiweze kukunja au kunyoosha magoti ghafla.

Naomba utaalamu wenu nitumie tiba gani?

Sent using Jamii Forums mobile app
Nilikuwa na tatizo kama lako. Nenda hosptal kapime uric acid.
Ilianza hivyo hvyo magoti kusuguana mwishowe magot yakaanza kuuma pamoja na misuli nimekula NAT B hadi zimeninukia vby. Nilipopimwa URIC ACID nikakutwa nayo imezidi. Nikaanza kutumia dawa ALLOPRINAL uric acid ikashuka na magoti yakaacha kuuma na kusuguana kwa sasa niko poa kbs. Magoti husumbua endapo uzito mkubwa lkn mim nilikuwa na 69kg nikawa nashangaa kwann kumbe uric acid imezidi kiasi, uric acid iliongezeka kwa kula nyama ya ng'ombe mfululizo.
KAPIME URIC ACID.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
D

deo paul555

JF-Expert Member
Joined
Oct 22, 2018
Messages
318
Likes
83
Points
45
D

deo paul555

JF-Expert Member
Joined Oct 22, 2018
318 83 45
Nilikuwa na tatizo kama lako. Nenda hosptal kapime uric acid.
Ilianza hivyo hvyo magoti kusuguana mwishowe magot yakaanza kuuma pamoja na misuli nimekula NAT B hadi zimeninukia vby. Nilipopimwa URIC ACID nikakutwa nayo imezidi. Nikaanza kutumia dawa ALLOPRINAL uric acid ikashuka na magoti yakaacha kuuma na kusuguana kwa sasa niko poa kbs. Magoti husumbua endapo uzito mkubwa lkn mim nilikuwa na 69kg nikawa nashangaa kwann kumbe uric acid imezidi kiasi, uric acid iliongezeka kwa kula nyama ya ng'ombe mfululizo.
KAPIME URIC ACID.

Sent using Jamii Forums mobile app
Shida ya ganzi miguu na mikono,msaada tafadhari tusaidiane wadau

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Pro Mwl

Pro Mwl

Senior Member
Joined
Jul 19, 2014
Messages
185
Likes
24
Points
35
Pro Mwl

Pro Mwl

Senior Member
Joined Jul 19, 2014
185 24 35
Shida ya ganzi miguu na mikono,msaada tafadhari tusaidiane wadau

Sent using Jamii Forums mobile app
Ganzi kafanye vipimo hv
1. Moyo
2. Figo
3. HIV
4. Kafanye tambiko.
Ukifanya vipimo hivyo na ukakuta uko sawa kila moja basi hamia kwenye tiba asili.
Matatizo hayo huambatana na nguvu za asili hasa kwa watu wenye matambiko kwao. Kaa na wazazi wako ama watu wenye kujua asili yenu watakusaidia

Sent using Jamii Forums mobile app
 
D

deo paul555

JF-Expert Member
Joined
Oct 22, 2018
Messages
318
Likes
83
Points
45
D

deo paul555

JF-Expert Member
Joined Oct 22, 2018
318 83 45
Ganzi kafanye vipimo hv
1. Moyo
2. Figo
3. HIV
4. Kafanye tambiko.
Ukifanya vipimo hivyo na ukakuta uko sawa kila moja basi hamia kwenye tiba asili.
Matatizo hayo huambatana na nguvu za asili hasa kwa watu wenye matambiko kwao. Kaa na wazazi wako ama watu wenye kujua asili yenu watakusaidia

Sent using Jamii Forums mobile app
Ahsante mdau

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Forum statistics

Threads 1,275,018
Members 490,874
Posts 30,530,771