Tatizo la miguu kuwaka moto (neuropathy): Ushauri, Kinga na Tiba


Abuu Ibrah

Abuu Ibrah

Senior Member
Joined
Sep 3, 2014
Messages
126
Likes
12
Points
35
Abuu Ibrah

Abuu Ibrah

Senior Member
Joined Sep 3, 2014
126 12 35
Habarini wana Jf
Nami mke wangu ana tatizo la miguu kupata baridi na muda mwingine huwa ina ganzi, na pia akiwa na hasira na kufoka huwa anaishiwa kabisa nguvu,
tumeenda hospital nyingi tukawa tunaambiwa ni upungufu wa vitamin B
na kupewa dawa za vitamin B, ila ikawa bado hali inaendelea.
Nikampeleka Muhimbili moi na kupima mri na majibu yakasema hana shida na tukapewa dawa ambazo ni
Ligaba
Neuroton
Fastum gel na
Melorem. Baada ya kuzitumia hali ndo ikazidi,
ikabidi turudi na akapima EMG, majibu ni yaleyale na kupewa dawa za
Onegaba (vidonge)
Neurorubine (sindano)
ila bado hali si nzuri.
Ana watoto wawili na wote kajifungua kwa Operesheni.
Naomba ushauri wenu tufanyaje jamani?
 
D

DASM

JF-Expert Member
Joined
Mar 26, 2017
Messages
472
Likes
419
Points
80
D

DASM

JF-Expert Member
Joined Mar 26, 2017
472 419 80
Wakuu. Nina tatizo la kuuma mgongo miguu kuchoma pamoja na mikono huu n mwaka wa pil nmepima sukar sina wala magonjwa ya znaa ikiwemo ukimwi. Nmeenda hospital nying sana Lkn majib cjapata. Nmetumia dawa nying sana ikiwemo neuron support. Vitamin B. Na dawa nyingine nying lkn bado cjapata nafuu. Naomben msadaa cna furaha ya maisha kbsa
Ok. Nami Nina tatizo kama la kwako ni MDA mrefu sjapona . Kama utapata Sawa nshirikishe nami nkipata ntakushirikisha
 
Nathan_Mao-Tz

Nathan_Mao-Tz

Member
Joined
Jan 11, 2018
Messages
26
Likes
6
Points
5
Nathan_Mao-Tz

Nathan_Mao-Tz

Member
Joined Jan 11, 2018
26 6 5
Habarini wana Jf
Nami mke wangu ana tatizo la miguu kupata baridi na muda mwingine huwa ina ganzi, na pia akiwa na hasira na kufoka huwa anaishiwa kabisa nguvu,
tumeenda hospital nyingi tukawa tunaambiwa ni upungufu wa vitamin B
na kupewa dawa za vitamin B, ila ikawa bado hali inaendelea.
Nikampeleka Muhimbili moi na kupima mri na majibu yakasema hana shida na tukapewa dawa ambazo ni
Ligaba
Neuroton
Fastum gel na
Melorem. Baada ya kuzitumia hali ndo ikazidi,
ikabidi turudi na akapima EMG, majibu ni yaleyale na kupewa dawa za
Onegaba (vidonge)
Neurorubine (sindano)
ila bado hali si nzuri.
Ana watoto wawili na wote kajifungua kwa Operesheni.
Naomba ushauri wenu tufanyaje jamani?
Ndg pole sana kwa matatizo yaliyowapata wew na mkeo hebu ukampime ugonjwa wa brucella
 
Demiss

Demiss

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2017
Messages
28,303
Likes
50,917
Points
280
Demiss

Demiss

JF-Expert Member
Joined May 4, 2017
28,303 50,917 280
Wadau mimi nina tatizo la miguu kuuma chini ya kisigino km nimechomwa na kitu cha ncha kali.
Na hii imatokea wakati wa asubuhi nikiamka au nikikaa sehemu kwa muda,nilienda hospital nikapewa dawa aina ya NUROBIAN nimetumia lakini hali bado naombeni msaada.
Mkuu na mm nina tatizo kama la kwako umeshapona
 
J

jaykitu

New Member
Joined
May 23, 2018
Messages
2
Likes
2
Points
5
J

jaykitu

New Member
Joined May 23, 2018
2 2 5
Kwa sasa niko na mwezi hili tatizo lanisumbua. Mguu wa mkono kulia kufa ganzi na kuwaka moto na kuhisi kama kuna miba inachomachoma. Natumia mafuta ya karafuu na pia nimeambiwa nipunguze ulaji nyama. Nahisi nafuu kiasi, vipi kuna mtu ana tiba nzuri zaidi

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Demiss

Demiss

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2017
Messages
28,303
Likes
50,917
Points
280
Demiss

Demiss

JF-Expert Member
Joined May 4, 2017
28,303 50,917 280
Kwa sasa niko na mwezi hili tatizo lanisumbua. Mguu wa mkono kulia kufa ganzi na kuwaka moto na kuhisi kama kuna miba inachomachoma. Natumia mafuta ya karafuu na pia nimeambiwa nipunguze ulaji nyama. Nahisi nafuu kiasi, vipi kuna mtu ana tiba nzuri zaidi

Sent using Jamii Forums mobile app
Nipm nikupe maelezo mm nimepona kabisaa

Sent using Jamii Forums mobile app
 
NZURI PESA

NZURI PESA

JF-Expert Member
Joined
Mar 25, 2011
Messages
5,316
Likes
2,110
Points
280
NZURI PESA

NZURI PESA

JF-Expert Member
Joined Mar 25, 2011
5,316 2,110 280
Dawa yake ni Ganoderma lucidam au chai ya majani ya mlonge .Ila Hiyo Ganoderma lucidam Ni Bora zaidi unapona baada ya dakika chache toka utumie.Nijuze upo wapi mkuu
 
lnx

lnx

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2016
Messages
347
Likes
239
Points
60
Age
35
lnx

lnx

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2016
347 239 60
Dawa yake ni Ganoderma lucidam au chai ya majani ya mlonge .Ila Hiyo Ganoderma lucidam Ni Bora zaidi unapona baada ya dakika chache toka utumie.Nijuze upo wapi mkuu
Nipo shinyanga
 
Abuu Ibrah

Abuu Ibrah

Senior Member
Joined
Sep 3, 2014
Messages
126
Likes
12
Points
35
Abuu Ibrah

Abuu Ibrah

Senior Member
Joined Sep 3, 2014
126 12 35
Dawa yake ni Ganoderma lucidam au chai ya majani ya mlonge .Ila Hiyo Ganoderma lucidam Ni Bora zaidi unapona baada ya dakika chache toka utumie.Nijuze upo wapi mkuu
Hiyo Ganoderma nini?
yaani namaanisha ni vidonge au ni nini?
msaada wako mkuu, tafadhali!
 
Anthony Kabeho

Anthony Kabeho

Member
Joined
Apr 12, 2018
Messages
40
Likes
14
Points
15
Anthony Kabeho

Anthony Kabeho

Member
Joined Apr 12, 2018
40 14 15
Kwa sasa niko na mwezi hili tatizo lanisumbua. Mguu wa mkono kulia kufa ganzi na kuwaka moto na kuhisi kama kuna miba inachomachoma. Natumia mafuta ya karafuu na pia nimeambiwa nipunguze ulaji nyama. Nahisi nafuu kiasi, vipi kuna mtu ana tiba nzuri zaidi

Sent using Jamii Forums mobile app
Mm nilikuwa na hili tatizo hadi nilikuwa siwezi vaa viatu kabisa so nakushauri uende hospital ukaonger na doctor but kama atakuwa anajua atakupa dawa inaitwa NAT B a huge dose mm nilikwenda kairuki nishapona now viatu navaa as usual
Thanks to doctors
 
Abuu Ibrah

Abuu Ibrah

Senior Member
Joined
Sep 3, 2014
Messages
126
Likes
12
Points
35
Abuu Ibrah

Abuu Ibrah

Senior Member
Joined Sep 3, 2014
126 12 35
Mm nilikuwa na hili tatizo hadi nilikuwa siwezi vaa viatu kabisa so nakushauri uende hospital ukaonger na doctor but kama atakuwa anajua atakupa dawa inaitwa NAT B a huge dose mm nilikwenda kairuki nishapona now viatu navaa as usual
Thanks to doctors
Umesema NAT B?
 
V

Valley pemba

New Member
Joined
Jul 29, 2018
Messages
1
Likes
0
Points
3
V

Valley pemba

New Member
Joined Jul 29, 2018
1 0 3
Na mm pia miguu inawaka moto, pia juu ya kiuno Kwa nyuma nahic mauniv makal ya viungo naomben uxhaur
 
mandela1

mandela1

JF-Expert Member
Joined
Dec 17, 2013
Messages
587
Likes
365
Points
80
mandela1

mandela1

JF-Expert Member
Joined Dec 17, 2013
587 365 80
Habarini wana Jf
Nami mke wangu ana tatizo la miguu kupata baridi na muda mwingine huwa ina ganzi, na pia akiwa na hasira na kufoka huwa anaishiwa kabisa nguvu,
tumeenda hospital nyingi tukawa tunaambiwa ni upungufu wa vitamin B
na kupewa dawa za vitamin B, ila ikawa bado hali inaendelea.
Nikampeleka Muhimbili moi na kupima mri na majibu yakasema hana shida na tukapewa dawa ambazo ni
Ligaba
Neuroton
Fastum gel na
Melorem. Baada ya kuzitumia hali ndo ikazidi,
ikabidi turudi na akapima EMG, majibu ni yaleyale na kupewa dawa za
Onegaba (vidonge)
Neurorubine (sindano)
ila bado hali si nzuri.
Ana watoto wawili na wote kajifungua kwa Operesheni.
Naomba ushauri wenu tufanyaje jamani?
Embu kwanza mkeo anatakiwa akapime Roundom glucose test(RBG) level kuroll out diabete ama kisukari pia kapime na burcellor test kuroll out burcelosis pia kama miguu inawaka moto kwnye unyayo tunaweza tuka kwere gaut kwa kula nyma ya mbuzi sana pia ukiona tatizo bado usisite kumuona neurologist huenda akawa na tatzo kwny masuala ya neuropathy wakati alipokuwa amefanyiwa oparation kwny fimoral nevers zikawa afected ama cirtic nevers zimepata shida matibabu

1..mpe strong antibiotics yeyote kuroll out anyinfenction
2...neurobin injenction ama neuroton tabs itamsaidia
3..mpe Ibrufein tabs ama pyroscum 500mg kama antipain
4...mfanyie follow up...
 

Forum statistics

Threads 1,262,396
Members 485,568
Posts 30,121,933