Tatizo la miguu kuwaka moto (neuropathy): Ushauri, Kinga na Tiba


jogi

jogi

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2010
Messages
21,528
Likes
16,349
Points
280
jogi

jogi

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2010
21,528 16,349 280
Kwanini unakuwa na element za mkono wa birika?

Weka maelekezo watu wapone.

Bible inasema "mmepewa bure toeni bure"

Umepaswa kumshukuru Mungu na ku share maarifa na wanadamu wenzio.

Huko inbox kuna harufu ya complication.
 
ladyfurahia

ladyfurahia

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2011
Messages
13,908
Likes
1,409
Points
280
ladyfurahia

ladyfurahia

JF-Expert Member
Joined May 10, 2011
13,908 1,409 280
Kwa Tatizo lako la Miguu kuwako Moto na Visigino jaribu kupakaa Hina kwenye nyayo zako inasaidia sana kwa hayo matatizo yako na kwa jambo la Unene jaribu kuwa unatembea kila siku kwa umbali wa kilomita kama tatu au tano kwa kila siku utapunguwa na jaribu pia kuwacha kula vyakula vya Mafuta Mafuta na kila siku jaribu kuwa unakunywa kijiko kimoja cha Siki ya Apple itakuasaidia kupunguza unene wako.
MM NAMI NINA TATIZO LA KUUMA KWA UNYAYO HASA UPANDE WA VIDOLE NA UNYAYO WOTE WA MIGGUU UNAUMA SANA NIMETUMIA MAFUTA YA KARAFUU LAKINI BADO INAUMA NA WALA SILAGI VITU VYENYE MAFUTA SANA MARA NYINGI NAKULA VYA KUCHE.MSHA NA MAFUTA KIASI SASA TATIZO LANGU NASHINDWA HATA KUTEMBEA KABISA SIJUI NI NINI NISAIDIE DAWA GANI NTUMIE
 
ISIS

ISIS

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2016
Messages
91,362
Likes
844,749
Points
280
ISIS

ISIS

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2016
91,362 844,749 280
Mimi nina tatizo hili la nyayo kuwaka moto na kuhisi ganzi miguu na vidole vya mikono. Nina kisukari type II nadhani ndiyo sababu kuu iliyonisababishia nyayo za miguu kuniwaka moto hasa wakati wa usiku nikipanda kitandani kwa kweli huwa silali, pia sukari ikipanda nyayo zinaniwaka moto.

Nilijaribu sana kufuatilia tiba na ushauri kupitia humu humu jamii forum, wengi wanashauri kutumia dawa na wengine wanasema mazoezi hasa ya kukimbia ni dawa tosha.
Nilianza program ya mazoezi nakimbia kidogo kidogo kuzunguka uwanja wa mpira kila siku asubuhi kwa muda wa nusu saa tu. Nilivyoanza mazoezi ndani ya siku 3 nyayo zilikuwa salama kabisa utafikiri sikuwahi kupatwa na tatizo hilo la nyayo kuwaka moto na sijawahi kutumia dawa yoyote.
Bado naendelea na mazoezi kila siku mana pia ni dawa namba moja ya kisukari. Nawashauri wenye hili tatizo la nyayo kuwaka moto waachane na madawa ya hospital wafanye mazoezi ya kukimbia au kutembea haraka haraka.

Jinsi ya kufanya mazoezi unatakiwa kuanza kidogo kidogo kwa mazoezi mepesi na usifanye mazoezi magumu siku za mwanzo .
Diet ni muhimu zaidi ya yote
 
MziziMkavu

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2009
Messages
40,028
Likes
5,490
Points
280
MziziMkavu

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2009
40,028 5,490 280
MM NAMI NINA TATIZO LA KUUMA KWA UNYAYO HASA UPANDE WA VIDOLE NA UNYAYO WOTE WA MIGGUU UNAUMA SANA NIMETUMIA MAFUTA YA KARAFUU LAKINI BADO INAUMA NA WALA SILAGI VITU VYENYE MAFUTA SANA MARA NYINGI NAKULA VYA KUCHE.MSHA NA MAFUTA KIASI SASA TATIZO LANGU NASHINDWA HATA KUTEMBEA KABISA SIJUI NI NINI NISAIDIE DAWA GANI NTUMIE
Pakaa hina unyayoni mwako mpaka kwenye vidole utapona
 
NZURI PESA

NZURI PESA

JF-Expert Member
Joined
Mar 25, 2011
Messages
5,595
Likes
2,351
Points
280
NZURI PESA

NZURI PESA

JF-Expert Member
Joined Mar 25, 2011
5,595 2,351 280
Body mass index yangu ni 36,Nahitaji kujua pia ni aina gani ya mazoezi nahitaji kufanya,Kwani physician wamenishauri nisianze mazoezi makali kwanza.Nimewaona wataalam mbali mbali na dawa nimetumia lakini nafuu haipo kabisa.
TEMBEA HARAKA HARAKA KWA MUDA WA DK 30 KILA SIKU KWA SIKU TANO ZA WIKI.HIVYO UTAKUWA UMETUMIA DK 150 NDANI YA WIKI 1,
JINSI YA KUFANYA MAZOEZI HAYO:
AMKA MAPEMA KABLA JUA HALIJA TOKA, SWAKI KINYWA,KULA CHOCHOTE KIDOGO KISHA NENDA ZOEZINI.FANYA HIVYO KWA WIKI 4 MFULULIZO HALAFU LETA MREJESHO MKUU
 
NZURI PESA

NZURI PESA

JF-Expert Member
Joined
Mar 25, 2011
Messages
5,595
Likes
2,351
Points
280
NZURI PESA

NZURI PESA

JF-Expert Member
Joined Mar 25, 2011
5,595 2,351 280
wapendwa
Baba yangu anasumbuliwa na ganzi mguuni, kila anaposimama mguu unashikwa ganzi wote, mguu mmoja. ametumia dawa kadhaa lakini hatuoni mabadiliko yo yote. any idea of medicine/tiba will be helpful.

Thanks
DAWA YA KWANZA MCHUE SEHEMU ZINAZO PATA GANZI KWA MAFUTA YA MKARATUSI NA HABAT SODA AU MZAITUNI. AU TAFUTA MAGOME YA MTI WA MLONGE YAPONDE YALAINIKE KISHA MFUNGE ENEO LENYE GANZI KWA DAKIKA 5-10 KISHA ONDOA.BAADA YA HAPO AANZE MAZOEZI TATIZO LISIJIRUDIE TENA
 
S

shiiiii

Senior Member
Joined
Nov 26, 2016
Messages
127
Likes
59
Points
45
Age
59
S

shiiiii

Senior Member
Joined Nov 26, 2016
127 59 45
Mazoezi yanasaidia kupunguza maradhi nyemelezi yanayoambatana na tatizo la kisukari kama vile mgonjwa ya moyo, mishipa ya damu nk, uchunguzi wa afya kila mara hususani ukiona tatizo bado lipo ni muhimu Sana
 
D

Denice

Member
Joined
Mar 28, 2011
Messages
14
Likes
2
Points
5
D

Denice

Member
Joined Mar 28, 2011
14 2 5
Nimekuwa na tatizo la miguu yote miwili kuwaka moto sana, hata kutembea nashindwa kukanyaga chini vizuri.

Nina umri wa miaka 38 na uzito wa 98Kg.Sijaugua ugonjwa mwingine zaidi ya malaria ya kawaida kwa mwaka mara mbili au moja.

Kwa ufupi sina mazoezi yoyote ya viungo nifanyayo.Sasa natembelea fimbo kama mlemavu.

WanaJF, Niangalizieni hili na kama kuna mtaalamu wa viungo humu basi anipe ushauri ni mazoezi gani nifanye kupunguza uzito.
Pole sana ndugu... binafsi nilishawahi kupatwa na hili tatizo, nilikuwa na umri wa miaka 21, na nilikuwa bording school advance, ilinipa shida sana maana nilikuwa siwezi kuvaa viatu wala soksi. Na nikikanyaga chini kwa mda bado nahisi moto. Nilipata shida kwa mda ila nakumbuka nilirudi nyumbani nikapelekwa kwa dactari, sikumbuki nilitumia dawa gani lakini ilikuwa ni sindano tano, moja kila baada ya siku 7. Hiyo sindano maumivu yake siwezi yasimulia maana ni hatari. Ukichomwa lazima ulale kitandani kama nususaa kwa maumuvu. Ila namshukuru mungu baada ya hapo nilipona. LAKINI KAMA UNATUMIA PILIPILI ACHA, MAANA NAYO HUWA INAONGEZA TATIZO. Nasema hivyo maana nilipokuwa ninatumia pilipili baada ya mda nahis moto. So nakushauri umwone doctor, pili acha kutumia pilipili nanpia jaribu kupunguza uzito ingawa sijui kama kuna connection
 
J

JDr J

Member
Joined
Jul 23, 2017
Messages
30
Likes
26
Points
25
J

JDr J

Member
Joined Jul 23, 2017
30 26 25

Habarini wadau wa JF doctors Leo nimewa letea somo fupi linalo eleza kuhusu miguu kuwaka moto ( burning foot)!!

Lengo la somo ni kuwapa uelewa wa nini hasa maana ya ugojwa, visababishi na Tiba kwa ufupi ambayo hasa inategemea kisababishi cha tatizo. Hilo la moguu kuwaka moto!!

Na wale ambao wanatatizo hili pia itawasaidia kujua nini cha kufanya!!!
Somo lipo kwa namna ya video click link hapo juu na utazame!!!

[HASHTAG]#subscribe[/HASHTAG] to get more videos !!!!
 
Ally Kanah

Ally Kanah

JF-Expert Member
Joined
Jun 7, 2011
Messages
1,470
Likes
172
Points
160
Ally Kanah

Ally Kanah

JF-Expert Member
Joined Jun 7, 2011
1,470 172 160

Habarini wadau wa JF doctors Leo nimewa letea somo fupi linalo eleza kuhusu miguu kuwaka moto ( burning foot)!!

Lengo la somo ni kuwapa uelewa wa nini hasa maana ya ugojwa, visababishi na Tiba kwa ufupi ambayo hasa inategemea kisababishi cha tatizo. Hilo la moguu kuwaka moto!!

Na wale ambao wanatatizo hili pia itawasaidia kujua nini cha kufanya!!!
Somo lipo kwa namna ya video click link hapo juu na utazame!!!

[HASHTAG]#subscribe[/HASHTAG] to get more videos !!!!
Dr hii Channel yako inapatikana youtube?? Je ni kwa jina gani??
 
Karne

Karne

JF-Expert Member
Joined
Jun 13, 2016
Messages
2,437
Likes
2,700
Points
280
Karne

Karne

JF-Expert Member
Joined Jun 13, 2016
2,437 2,700 280
pole sana mi mwaka jana niliumwa huo ugonjwa mpaka nikawa siwezi kukanyaga nilizunguka hospitali kubwa zote unazozijua hapa mjini nikatumia kama milioni mbili sijapona uzuri nilikuwa na bima so sikutoa hela mfukoni,nilienda Aga Khan kuna dk mmoja mwanamke wa kihindi nimesahau jina lake nikummushe kesho nicheki vyeti vyangu,alinichoma sindano inaitwa neorobin injectiobn na nyingine siikumbuki na nikapewa food supliment ginsomin sasa nikikwambia nina uwezo wa kucheza mpira na kuruka kama ndama huwezi amini wakati nilikuwa nadhani naelekea kuwa mlemavuunaitwa peripheral neuropath
Vipi Mkuu hiyo nyingine umeshaikumbuka nina mtu ana tatizo hilo hilo ILA dawa anazotumia hazimsaidii.
 
MziziMkavu

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2009
Messages
40,028
Likes
5,490
Points
280
MziziMkavu

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2009
40,028 5,490 280
Kwa Wale Wenye Miguu kuwaka Moto au kufa ganzi miguu na mikono wanione mimi dawa ninayo.
Unaweza kunitafuta kwa Mawasiliano Herbalist Dr. MziziMkavu Email barua ya pepe.fewgoodman@hotmail.com What's App na Viber +905344508169 Au Ni add Kwa Facebook tumia jina hili mzizimkavu.
 
MziziMkavu

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2009
Messages
40,028
Likes
5,490
Points
280
MziziMkavu

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2009
40,028 5,490 280
Mkuu hii hina inapatikana wapi na matumizi yake yakoje na ufanisi wake ukoje.
Hina inapatikana katika miji ya Pwani Dar,Tanga,unguja na Mombasa uliza hiyo miji utaweza kuipata hina wanapakaa wanawake wakati wanapo olewa nyayoni na mikononi ina faida nyingi sana hina kimatibabu.

henna-png.596335
 
M

mhnk

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2011
Messages
645
Likes
275
Points
80
M

mhnk

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2011
645 275 80
Pole sana ndugu... binafsi nilishawahi kupatwa na hili tatizo, nilikuwa na umri wa miaka 21, na nilikuwa bording school advance, ilinipa shida sana maana nilikuwa siwezi kuvaa viatu wala soksi. Na nikikanyaga chini kwa mda bado nahisi moto. Nilipata shida kwa mda ila nakumbuka nilirudi nyumbani nikapelekwa kwa dactari, sikumbuki nilitumia dawa gani lakini ilikuwa ni sindano tano, moja kila baada ya siku 7. Hiyo sindano maumivu yake siwezi yasimulia maana ni hatari. Ukichomwa lazima ulale kitandani kama nususaa kwa maumuvu. Ila namshukuru mungu baada ya hapo nilipona. LAKINI KAMA UNATUMIA PILIPILI ACHA, MAANA NAYO HUWA INAONGEZA TATIZO. Nasema hivyo maana nilipokuwa ninatumia pilipili baada ya mda nahis moto. So nakushauri umwone doctor, pili acha kutumia pilipili nanpia jaribu kupunguza uzito ingawa sijui kama kuna connection
Mimi nilivimba miguu "Rheumatoid Arthritis"nilipigwa sindano hiyo...inaitwa penadul...ni shida..lazima ushibe kabla ya kudungwa na lazima ulale walau nusu saa ndo uondoke....na mm namshukuru Mungu nipo fresh..
 

Forum statistics

Threads 1,275,031
Members 490,885
Posts 30,531,121