Tatizo la meno kufa ganzi na tiba yake | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tatizo la meno kufa ganzi na tiba yake

Discussion in 'JF Doctor' started by Bakulutu, Jan 11, 2012.

  1. Bakulutu

    Bakulutu JF-Expert Member

    #1
    Jan 11, 2012
    Joined: Nov 30, 2011
    Messages: 1,918
    Likes Received: 329
    Trophy Points: 180
    Habari Jf members,

    Nasumbuliwa na meno yangu yote kufa ganzi kiasi kwamba mara nyingi taya zinachoka kutokana na kuzuia meno yasigusane.

    Pia juzi niling'oa jino moja baada yukuonekana limepekechwa,but nilipo mueleza Dk. kuhusu kufa ganzi alionekana kushtuka kidogo,Kasema ngoja nipone jino nililotolewa then nirudi.

    Pia naona meno mawili yaliopo usawa wa pua yamekuwa marefu sana kama ya mnyama anaekula nyama sasa naona kama yana sababisha kukosekana kwa balance ya meno!

    Please naomba ushauri kabla sijarudi hospitalini.
     
  2. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #2
    Jan 11, 2012
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 14,975
    Likes Received: 6,612
    Trophy Points: 280
    pole sana. Mia
     
  3. Y

    Yakuonea JF-Expert Member

    #3
    Jan 11, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 601
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Go to a dentist he will do a thorough examination after a proper history taking then he can be in a good position to help with your problems, there should be underlying cause for the numbness, also with the elongation of teeth there are several causes including Truma, disease of the gum, (periodontitis),some of systemic diseaaes and others.

    ADVISE

    Go back to a dentist immediately
     
  4. Bakulutu

    Bakulutu JF-Expert Member

    #4
    Jan 11, 2012
    Joined: Nov 30, 2011
    Messages: 1,918
    Likes Received: 329
    Trophy Points: 180
    Nashukuru sana ndugu..
     
  5. Bakulutu

    Bakulutu JF-Expert Member

    #5
    Jan 11, 2012
    Joined: Nov 30, 2011
    Messages: 1,918
    Likes Received: 329
    Trophy Points: 180
    Thax sir,i will go back soon.
     
  6. C

    Chief Lugina JF-Expert Member

    #6
    Oct 27, 2012
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 290
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Heshima wakuu,
    Mimi ninatatizo la jino moja tu la mbele kupata ganzi ninapokunywa maji ya baridi au ninapo vuta upepo. Please naomba mwenye ushauri hapa jamvini anisaidie.
     
  7. Hamiyungu

    Hamiyungu JF-Expert Member

    #7
    Apr 28, 2013
    Joined: Sep 9, 2009
    Messages: 342
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 60
    Wapendwa habari!meno yananisumbua saana kiasi kwamba mpaka sasa nimeshatoa matano na mengine bado yananiuma na kufa ganzi,na wasi wasi yataisha yote hata kabla sijazeeka. Nimetumia dawa nyingi za meno kama dynacare,forever bright,sensodyne na nyingine nyingi sikumbuki majina yake.

    Nikianza kutumia dawa mpya yanatulia sisikii maumivu kabisa lakini baada ya kipindi furani kupita hali inarudi pale pale. Nashindwa kuelewa kama pipi nilizokua namung'unya sana nikiwa shule ndio sababu ya haya yote maana nilikua napenda saana pipi muda wote ipo mdomoni labda wakati wa kulala.mwenye solution plz nijurishe.thanx
     
  8. W

    Wonder Senior Member

    #8
    Apr 28, 2013
    Joined: Apr 20, 2013
    Messages: 145
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Pole sn hop utapatiwa msaada hp!.
     
  9. Prince Tumbo

    Prince Tumbo JF-Expert Member

    #9
    Apr 28, 2013
    Joined: Apr 5, 2013
    Messages: 912
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Pole sana mpendwa, subiri wataalam wakusaidie
     
  10. n

    neurosupport Member

    #10
    Apr 28, 2013
    Joined: Dec 22, 2012
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ukiwa unasubiri watalaam chukua maji ayaliyo chemshwa yakapoa weka chumvi halafu utumie pamoja na hizo dawa za memo kusugulia meno.
     
  11. 2013

    2013 JF-Expert Member

    #11
    May 16, 2013
    Joined: Jan 1, 2013
    Messages: 7,623
    Likes Received: 1,458
    Trophy Points: 280
    naomba kuuliza kwa wataalamu wa meno. kuna hili tatizo la meno kufa ganzi(yaani meno kuwa kama yalikula maembe machachu kisha kkuma na kushindwa kutafuna chakula). hivi hili tatizo linatibika na kuisha au ni life time problem? naomba kujua tiba yake ni nini mbali na matumizi yasiokwisha ya dawa ya meno ya sensodyne.
     
  12. m

    mataka JF-Expert Member

    #12
    May 17, 2013
    Joined: Feb 4, 2011
    Messages: 287
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 45
    Me nilikuwa na ilo tatizo nilipoenda hstpl kucheki nikaambiwa limetoboka, tangu nilipozba hadi leo ni miaka 4 niko fresh nadunda
     
  13. C

    CHIJANYE JF-Expert Member

    #13
    May 17, 2013
    Joined: Aug 5, 2011
    Messages: 344
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    Pia ujizuie Kula na kunywa vitu vya baridi
     
  14. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #14
    May 17, 2013
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 29,090
    Likes Received: 6,557
    Trophy Points: 280
    kuna dada mmoja alinipa dawa ya kusukutua meno
    ni nzuri kama uko bongo pm nikuambie anavyopatikana.

     
  15. Hero

    Hero JF-Expert Member

    #15
    May 17, 2013
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 783
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 60
    Pole sana, nenda kwa daktari wa meno akakague meno yako ili kujua kama hakuna tatizo na hayajachimika hasa kwenye muunganiko na mzizi kutokana na namna unavyopiga mswaki!
     
  16. F

    Frekim JF-Expert Member

    #16
    May 17, 2013
    Joined: Mar 29, 2013
    Messages: 321
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    ata mimi hili tatizo huwa linanisumbuaga wakuu, likishanza huwezi kabisa kutafuna vitu vigumu kama maindi ya kuchoma au krips n.k
     
  17. papason

    papason JF-Expert Member

    #17
    May 17, 2013
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 2,317
    Likes Received: 634
    Trophy Points: 280
    Achaga 'uchoyo' weka mambo hadharan wenye matatizo ya meno tujinafsi
    wengine hatujui ku PM!
     
  18. 2013

    2013 JF-Expert Member

    #18
    May 17, 2013
    Joined: Jan 1, 2013
    Messages: 7,623
    Likes Received: 1,458
    Trophy Points: 280
    wataalam nimewahi kwendammoja akasema hakuna tatizo yaani meno yako safi hayajaaribika bali yamelika leya ya juu ndio maana yaana kuwa sensitive. akashauri kutumia sensodyne forever, tatizo hii dawa ikizoea meno haisaidii tena tatizo linajirudia.
     
  19. 2013

    2013 JF-Expert Member

    #19
    May 17, 2013
    Joined: Jan 1, 2013
    Messages: 7,623
    Likes Received: 1,458
    Trophy Points: 280
    we ungetuambia ili tupate msaada hata wa namba za simu. haya matatizo sio ya kupigia ramli, naomba uweke hadharani please.,:A S-cry:
     
  20. S

    Saitot JF-Expert Member

    #20
    May 17, 2013
    Joined: Apr 3, 2013
    Messages: 615
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 33
    Kwa kitaalamu hilo tatizo linaitwa hypersensitivity, mara nyingi huwa linatokea hasa pale ambapo ,mmhusika anatumia mswaki ambao kitaalamu hautakiwi kwa matumizi ya meno , yaani mswaki wenye brash ngumu ambao hujilia kuondoa lea ya nje ya jino yaani enameli , na mara nyingi huwa inatokea hasa kwenye shingo ya jino ,pale ambapo ufizi unaanzia , sehemu hii pamoja na lea ya ndani ya jino yaani dentine, inavitundu vidogo dogo sana ( stomata poles) ambavyo huruhusu upenyo wa kitu chochote chenye tindikali ,umaridi ,pamoja na umoto kupenya kiurahisi na kusababisha hali ya ganzi,
    Lkn pia hali hii huwatokea watu ambao , wanapolala usiku huwa na tabia ya kutafuna meno na hvy kuondoa ile lea ya juu ya jino (enamel) lakin pamoja na hayo pia huwatokea watu ambao meno yao yanakuwa wiki , hasa kutokana na ukosefu wa madini , calcium, fluoride,
    TIBA
    Mwone daktari akujuze kama kuna meno yaliyotoboka
    Zingatia namna ya upigaji mswaki hasa muda usizidi dakika 15.
    Daktari atafanya matibabu yameno yako kulingana na yalivyoathirika.
    Mwisho daktari atakuelimisha ni dawa gani inafaa kwa meno yako.
     
Loading...