Tatizo la Lipumba ni kuitwa Ibrahimu au Abrahamu?


M

mkigoma

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2011
Messages
1,181
Likes
2
Points
0
Age
38
M

mkigoma

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2011
1,181 2 0
Watanzani hatujapata kuwahi kupata mgombea wa Urais mwenye sifa nzuri na asiye na kashfa mtu muadilifu kitaifa na kimataifa tangu uanze mfumo wa vyama vingi zaidi ya Prof Ibrahim Lipumba lakini kwa mtu imekuwa vigumu kukubalika ndani ya nchi yake tofauti na nje, Je tatizo ni uelewa mdogo wa wapiga kura? au ni Jina lake la Ibrahimu?
 
M

Massenberg

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2011
Messages
1,173
Likes
1,080
Points
280
M

Massenberg

JF-Expert Member
Joined Jun 4, 2011
1,173 1,080 280
Mchukue yeye kusanya na wenzio halafu tafuteni kisiwa kimoja hapo baharini akawaongoze iwe nchi yenu.
 
Kinyungu

Kinyungu

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2008
Messages
5,027
Likes
4,646
Points
280
Kinyungu

Kinyungu

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2008
5,027 4,646 280
We Mkigoma si ni kada wa CCM? Sasa swali lako tutakujibu nn wakati wewe mwenyewe kura yako unampa JK? Ungekuwa unampa Lipumba labda leo hii angekuwa Rais wa JMT
 
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2010
Messages
11,841
Likes
49
Points
145
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2010
11,841 49 145
Watanzani hatujapata kuwahi kupata mgombea wa Urais mwenye sifa nzuri na asiye na kashfa mtu muadilifu kitaifa na kimataifa tangu uanze mfumo wa vyama vingi zaidi ya Prof Ibrahim Lipumba lakini kwa mtu imekuwa vigumu kukubalika ndani ya nchi yake tofauti na nje, Je tatizo ni uelewa mdogo wa wapiga kura? au ni Jina lake la Ibrahimu?
Wewe nadhani hujui historia vizuri ya LIPUMBA,kulingana na nyuzi uliyoitoa unaonekana unasumbuliwa na udini.Kwa kifupi huyu jamaa ni mzaliwa wa mabama huko urambo Tabora,huyu jamaa amekaa nje ya nchi kwa muda mrefu,kwa bahati mbaya aliathiriwa sana na mila na desturi za kizungu na alipokuwa anarudi kwao hata wazazi wake walikuwa wanamshangaa sana kwa jinsi alivyokuwa alionekana mtu wa majivuno.Matokeo yake alianza kupoteza mvuto katika jamii ya kabila la kinyamwezi na hivyo kumfanya asikubalike kabisa alipoamua kuwa mwanasiasa.Mfano mzuri ni matokeo ya uraisi ya 1995 katika eneo alilozaliwa alikuwa mshindi wa tatu kitu ambacho ni cha ajabu kwani wagombea wenzake walifanikiwa kuongoza katika maeneo waliozaliwa mfano Mrema kule kilimanjaro aliongoza,Mkapa kule Mtwara aliongoza.
"Charity begins at home"ndiyo kitu kikubwa kinanchomwangusha huyu jamaa!kibaya zaidi huyu jamaa hana mizizi ya kisiasa kama wenzake,kwani hajawahi kugombea udiwani wala ubunge,ukilinganisha na wagombea wengine kama Dr Slaa,Kikwete,Mkapa,na Mrema.Jamii haimnyimi kura kwa sababu ni muislamu,bali hana mvuto na mizizi ya kisiasa katika jamii ya kinyamezi na nchi kwa ujumla.
 
S

SEAL Team 6

JF-Expert Member
Joined
Jun 10, 2011
Messages
655
Likes
0
Points
0
Age
40
S

SEAL Team 6

JF-Expert Member
Joined Jun 10, 2011
655 0 0
Leo hii CUF ni CCM B tunasubiri kuona mchakato wa Uraisi ndani ya CCM Lipumba kushirikishwa katika vikao.
 
U

undugukazi

JF-Expert Member
Joined
Sep 15, 2011
Messages
314
Likes
29
Points
45
U

undugukazi

JF-Expert Member
Joined Sep 15, 2011
314 29 45
Chadema soon inakua CCM C...na kama mnabisha ngojeni tu
 
Inanambo

Inanambo

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2011
Messages
2,951
Likes
1,220
Points
280
Inanambo

Inanambo

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2011
2,951 1,220 280
CUF haaahaaa, Wameolewa na nani na CCM,
 
Ndallo

Ndallo

JF-Expert Member
Joined
Oct 1, 2010
Messages
7,294
Likes
1,415
Points
280
Ndallo

Ndallo

JF-Expert Member
Joined Oct 1, 2010
7,294 1,415 280
Seif Shariff Hamadi kamtoa kafara huyu jamaa! nyie subirini uchaguzi utakao kuja 2015 kama kwenye historia ya vyama vingi atakuwepo huku bara! atakua ameshasahaulika, jamaa yake sasa hivi anakula bata kwa mrija.
 
Arafat

Arafat

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2009
Messages
2,582
Likes
48
Points
0
Arafat

Arafat

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2009
2,582 48 0
Watanzani hatujapata kuwahi kupata mgombea wa Urais mwenye sifa nzuri na asiye na kashfa mtu muadilifu kitaifa na kimataifa tangu uanze mfumo wa vyama vingi zaidi ya Prof Ibrahim Lipumba lakini kwa mtu imekuwa vigumu kukubalika ndani ya nchi yake tofauti na nje, Je tatizo ni uelewa mdogo wa wapiga kura? au ni Jina lake la Ibrahimu?

Tatizo ni Unafki wake yeye mwenyewe binafsi na chama chake cha CUF
 
Arafat

Arafat

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2009
Messages
2,582
Likes
48
Points
0
Arafat

Arafat

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2009
2,582 48 0
Seif Shariff Hamadi kamtoa kafara huyu jamaa! nyie subirini uchaguzi utakao kuja 2015 kama kwenye historia ya vyama vingi atakuwepo huku bara! atakua ameshasahaulika, jamaa yake sasa hivi anakula bata kwa mrija.
Na whisky mkuu Nape alitupa taarifa
 
B

buyegiboseba

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2011
Messages
535
Likes
0
Points
0
B

buyegiboseba

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2011
535 0 0
Prof Lipumba hana traits za Siasa ypo ki analylist zaidi(wa uchumi) anaweza kuchambua vizuri matatizo ya kiuchumi tuliyonayo lakini hana uwezo wa kisiasa wa kuyaadress fuatilia speech zake utagundua nisemacho hapa,Huyu prof angefaa sana kuwa kwenye jopo la tume ya mipango ya nchi angeng'ara sana, siasa haiwezi analeta uchumi katika kila kitu,Igunga katumia punda akidhani anaikonomize, wenzie walitumia chopa na mashangini,siasa ni kipaji vile vile sio usomi tu.
namuomba JK kwa vile tayari wana ndoa na CUF amtumie huyu prof kwa ushauri huenda mchango wake ukatufaa kabla nae hajawa off record.
 
W

woyowoyo

Senior Member
Joined
Jul 24, 2011
Messages
173
Likes
0
Points
0
Age
38
W

woyowoyo

Senior Member
Joined Jul 24, 2011
173 0 0
Chadema=uchagga=Ukristo
 
M

Makupa

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
2,991
Likes
225
Points
160
M

Makupa

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
2,991 225 160
Pamoja na ukweli ya kwamba Lipumba ni mgombea BORA ambae siku zote huwa hapati kura za kutosha, sababu kuu ni kwamba tangu mwanzo cuf ilikuwa inajulikana kuwa chama cha kidini kitu ambacho kilichangiwa sanaaa na wafuasi wake hasa kwenye mikutano ya hadhara kutokana na mavazi tu wa wafuasi wa cuf ni hii ikawa ndio msumari kwa hiki chama vinginevyo LIMUMBA anstahili haki yake, si tu kwa uwezo hata elimu yake, pili ajaribu sasa kwenda ili mikoa ya bara hasa kanda ya kaskazini na kanda ya kati KWANI cuf iNAONEKANA ni kama dawa ya MALARIA VILE
 
T

Tata

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2009
Messages
5,284
Likes
1,076
Points
280
T

Tata

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2009
5,284 1,076 280
Watanzani hatujapata kuwahi kupata mgombea wa Urais mwenye sifa nzuri na asiye na kashfa mtu muadilifu kitaifa na kimataifa tangu uanze mfumo wa vyama vingi zaidi ya Prof Ibrahim Lipumba lakini kwa mtu imekuwa vigumu kukubalika ndani ya nchi yake tofauti na nje, Je tatizo ni uelewa mdogo wa wapiga kura? au ni Jina lake la Ibrahimu?
Tunampa Profesa Ibrahimu Lipumba changamoto ya kwenda kugombea ubunge kwao Urambo kwanza ili aanze kupata uzoefu wa kushinda uchaguzi.
 
Felixonfellix

Felixonfellix

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2010
Messages
1,670
Likes
0
Points
135
Felixonfellix

Felixonfellix

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2010
1,670 0 135
akuabli kwenda tu akafundishe uchumi katika chuo chochote hapa tz
anaweza kwenda na Muslim pale Morogoro
nasema hiyvo kwa sababu thread imekaa kidini zaidi
 

Forum statistics

Threads 1,236,888
Members 475,327
Posts 29,271,045