Tatizo la kuuma kwa visigino


ggg

ggg

Member
Joined
Nov 3, 2010
Messages
60
Likes
0
Points
0
ggg

ggg

Member
Joined Nov 3, 2010
60 0 0
Wanajamii, naomba mnisaidie kama kuna mtu anafaham wapi ninaweza kupata tiba au tiba ya hili tatizo


mama yangu akitembea, visigino umuuma, na akikaa vinauma kwa ku''pwita", alikwenda hospital akambiwa kuwa ni mnene sana, so apunguze uzito kwa kufanya mazoezi. lakin mpaka sasa hali ni mbaya, kwani anashindwa hata kutembea.jamani kama kuna msaada mwingine ninaweza kuupata naomba mnisaidie. ana uzito wa kilogram 90, umri ni miaka 46 na urefu wa mita 1.5
 
pmwasyoke

pmwasyoke

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2010
Messages
3,695
Likes
359
Points
180
pmwasyoke

pmwasyoke

JF-Expert Member
Joined May 27, 2010
3,695 359 180
Wanajamii, naomba mnisaidie kama kuna mtu anafaham wapi ninaweza kupata tiba au tiba ya hili tatizo


mama yangu akitembea, visigino umuuma, na akikaa vinauma kwa ku''pwita", alikwenda hospital akambiwa kuwa ni mnene sana, so apunguze uzito kwa kufanya mazoezi. lakin mpaka sasa hali ni mbaya, kwani anashindwa hata kutembea.jamani kama kuna msaada mwingine ninaweza kuupata naomba mnisaidie. ana uzito wa kilogram 90, umri ni miaka 46 na urefu wa mita 1.5
Kuna kipimio cha kuongoza uzito mzuri kiafya mtu kuwa nao kinaitwa BMI (Body Mass Index). BMI inakokotolewa kutumia uzito (kilo) na urefu wa mtu (meta). BMI = Uzito/kimo/kimo (uzito gawa kwa kimo gawanya tena kwa kimo).

Mwongozo
BMI 25 au pungufu - safi
BMI 25 - 30 - overweight
BMI zaidi ya 30 - Obese

Ukikokotoa takwimu za mama yako ulizotoa utapata BMI ya 40, yaani ni obese. kwa hakika uzito wake ni mkubwa mno na ndiyo maana hospitali wakashauri kuupunguza. Kwake BMI ya 25 inadai kilo pungufu ya 58. Lakini kupungua kokote kutamfaa.

Kasheshe ni namna ya kupunguza - wengi tu tunapata tabu sana na suala hili, mimi nikiwa moja wapo.

Natumaini nimeeleweka na angallau kwa kiwango fulani nimesaidia.
 
R

rmb

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
224
Likes
0
Points
33
R

rmb

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
224 0 33
umesomeka vizuri mdau! tatizo kubwa ni mazoezi na vyakula tunavyotumia
 
MziziMkavu

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2009
Messages
39,975
Likes
5,344
Points
280
MziziMkavu

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2009
39,975 5,344 280
Kuhusu matatizo ya mama yako kuuma visigino nakushauri mwambie apake kwenye hivyo visigino vya unyayoni apake hina itamsaidia kuondosha maumivu. kuhusu Unene alionaoa Mama mwambia apate Asali mbichi,Maji ya Uvuguvugu glasi moja na siki ya Apple. Matumizi chukuwa kijiko

kimoja cha asali na kijiko kimoja cha hiyo siki ya apple changanya na maji ya uvuguvugu Glasi moja . kila anapokula chakula mwambie awe anakunywa hiyo dawa pamoja na chakula tonge chakula pamoja na kunya hiyo dawa kidogo kidogo mpaka anapomaliza chakula awe amalize na hiyo dawa akitumia hiyo dawa kwa muda wa miezi 3 basi atapunguwa huo unene wake.
 

Forum statistics

Threads 1,235,401
Members 474,534
Posts 29,220,981