Tatizo la JK ni kuamini NEC yaweza kujirekebisha yenyewe!


Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2010
Messages
169,613
Likes
610,864
Points
280

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2010
169,613 610,864 280
Kama bado una kumbukumbu na hotuba ya JK aliyoitoa mara baada ya kuapishwa kuwa Raisi wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania; hivi majuzi tu, aliahidi kuwasiliana na NEC ili kuona uwezekano wa marekebisho yanayoweza kufanyika kwenye Tume hiyo na hivyo kujenga mazingira ya kuboresha chaguzi zijazo..........................................

Tatizo kwa JK ni kutokuona NEC haina sababu ya kufanya marekebisho yoyote ya maana ila Bunge ndicho chombo cha kikatiba ambacho kina ridhaa ya kuifanyia marekebisho hiyo Tume ili kuhakikisha chaguzi zijazo zinafanyika kwa uhuru na haki na kuondokana na misuguano ambayo yaweza kuhatarisha usalama wa taifa hili.............................

Nchini Kenya mara baada ya umwagaji damu wa mwaka 2007/08 Bunge lao lilipitisha sheria ya kuvunjwa kwa Tume na kuanzishwa kwa Tume nyingine ambayo ina wajibika moja kwa moja bungeni.............................Hata mahojiano ya wasailiwa wa nafasi nyeti za makamishina za Tume hiyo mpya iitwayo IIEC yaani Interim Independent Election Commission of Kenya ambayo ilichukua nafasi ya ECK au Election Commission of Kenya...................................

Baada ya kamati ya Bunge kupitisha majina ya wateule wa kuiongoza Tume hiyo mpya waliwakilisha majina kwa Raisi Kibaki kwa uteuzi na bunge kuyabariki................utaratibu huu unaondoa kabisa dhana ya Raisi kama taasisi kujiona ina miliki namna na jinsi chaguzi kufanyika huku nayo ikiwa na masilahi mazito kama mgombea wa nafasi ya Uraisi na kwa mavuno ya chama chake cha kisiasa........................

Hivyo katika marekebisho ya NEC kikwazo kikubwa ni JK ambaye ni mhubiri mzuri wa kuwatuhumu wengine kuchochea umwagaji wa damu huku kimya kimya yeye mwenyewe anaandaa mazingira ya nchi kumwaga damu kwa kuzuia kabisa mageuzi ya kisiasa katika uendeshaji wa taifa hili.......................

Adui yetu mkuu hivi sasa ni JK katika mageuzi ya kisiasa kwa sababu ndiye anayekwamisha jitihada zote za kulitoa taifa hili katika mifumo mgando ambayo isiyoshirikishi kwenda kwenye mifumo endelevu ambayo ni shirikishi kwa jamii nzima......................
 

Mtu wa Mungu

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2010
Messages
445
Likes
1
Points
35

Mtu wa Mungu

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2010
445 1 35
Mimi ningekuwa JK, ili kuacha legacy ningeanzisha mara moja bila kuchelewa, tena kwa kushangaza umma wa Tz na ulimwengu mzima kwa kuanzisha michakato bila kujali mafisadi wansema nini:-
1) Kuunda tume huru mpyaaaaa kama watakavyotaka watanzania!!!!!!!!
2) Kupata katiba kama ile ya Kenya-katiba mpyaaaa!!!!!!!!!!!!!!
Nani angemnyanyang'anya legacy hii!!!!!!!!!!!!!!!!!!?????????????????
Mwalimu was very wise; Mandela was very wise!!!!!!!!!!!!!!!Legacy yao ni kuachia ngazi kabla hawajaadhirika!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Lakini nikiangalia mkwere alivyobanwa na mafisadi RA, EL ,AC and their associates......., ataishia pabaya zaidi 2015, maana Watanzania wamepania kabisa kwamba hafiki huko 2015!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
 

Tanzania

Senior Member
Joined
Jun 6, 2008
Messages
115
Likes
1
Points
35

Tanzania

Senior Member
Joined Jun 6, 2008
115 1 35
Kama bado una kumbukumbu na hotuba ya JK aliyoitoa mara baada ya kuapishwa kuwa Raisi wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania; hivi majuzi tu, aliahidi kuwasiliana na NEC ili kuona uwezekano wa marekebisho yanayoweza kufanyika kwenye Tume hiyo na hivyo kujenga mazingira ya kuboresha chaguzi zijazo..........................................

Tatizo kwa JK ni kutokuona NEC haina sababu ya kufanya marekebisho yoyote ya maana ila Bunge ndicho chombo cha kikatiba ambacho kina ridhaa ya kuifanyia marekebisho hiyo Tume ili kuhakikisha chaguzi zijazo zinafanyika kwa uhuru na haki na kuondokana na misuguano ambayo yaweza kuhatarisha usalama wa taifa hili.............................

Nchini Kenya mara baada ya umwagaji damu wa mwaka 2007/08 Bunge lao lilipitisha sheria ya kuvunjwa kwa Tume na kuanzishwa kwa Tume nyingine ambayo ina wajibika moja kwa moja bungeni.............................Hata mahojiano ya wasailiwa wa nafasi nyeti za makamishina za Tume hiyo mpya iitwayo IIEC yaani Interim Independent Election Commission of Kenya ambayo ilichukua nafasi ya ECK au Election Commission of Kenya...................................

Baada ya kamati ya Bunge kupitisha majina ya wateule wa kuiongoza Tume hiyo mpya waliwakilisha majina kwa Raisi Kibaki kwa uteuzi na bunge kuyabariki................utaratibu huu unaondoa kabisa dhana ya Raisi kama taasisi kujiona ina miliki namna na jinsi chaguzi kufanyika huku nayo ikiwa na masilahi mazito kama mgombea wa nafasi ya Uraisi na kwa mavuno ya chama chake cha kisiasa........................

Hivyo katika marekebisho ya NEC kikwazo kikubwa ni JK ambaye ni mhubiri mzuri wa kuwatuhumu wengine kuchochea umwagaji wa damu huku kimya kimya yeye mwenyewe anaandaa mazingira ya nchi kumwaga damu kwa kuzuia kabisa mageuzi ya kisiasa katika uendeshaji wa taifa hili.......................

Adui yetu mkuu hivi sasa ni JK katika mageuzi ya kisiasa kwa sababu ndiye anayekwamisha jitihada zote za kulitoa taifa hili katika mifumo mgando ambayo isiyoshirikishi kwenda kwenye mifumo endelevu ambayo ni shirikishi kwa jamii nzima......................

Watanzania mbona mnakuwa wanafiki. Tatizo ni NEC au ni JK na serikali yake. Unafikiri hata huo uchakachuaji Makame anaukubali, ni basi tu afanyeje.
 

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2010
Messages
169,613
Likes
610,864
Points
280

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2010
169,613 610,864 280
Watanzania mbona mnakuwa wanafiki. Tatizo ni NEC au ni JK na serikali yake. Unafikiri hata huo uchakachuaji Makame anaukubali, ni basi tu afanyeje.
Tatizo ni JK kwa sababu anao uwezo wa kikatiba wa kuhakikisha mfumo wa haki wa uchaguzi unadumishwa nchini lakini hataki kuurekebisha kwa masilahi yake binafsi...................
 

Forum statistics

Threads 1,204,496
Members 457,348
Posts 28,160,894