Tatizo CHADEMA ni Uenyekiti: Kweli Humweka Mtu Huru!


Azizi Mussa

Azizi Mussa

Verified Member
Joined
May 9, 2012
Messages
7,907
Likes
2,479
Points
280
Azizi Mussa

Azizi Mussa

Verified Member
Joined May 9, 2012
7,907 2,479 280
Kwa atakaye kuwa na swali lolote aniulize .safari hii nitamjibu hapa hapa na kwa uwazi kabisa.Kwa hali ilivyo kwa sasa, hii ndio itakuwa njia bora kabisa!

Ndugu zangu, kwanza nawasalimu sana!

Kwa kipindi sasa nimekuwa nikijaribu kusisitiza kuridhiana na kurudisha uhusiano mwema miongoni mwa wanachadema kwa kukwepa kueleza wazi wazi kile kinachotokea dhani ya chama nikiamini kwamba wahusika wangenielewa na kuchukua hatua za haraka kwa kuwa wanaelewa vizuri kile wanachokifanya. Kwa bahati mbaya ni kwamba inaonekana jitihada hizo zimekwama na bado baadhi ya viongozi wa chama wanaendelea kuzunguka huku na kule wakifitinisha wanachama wenzao na wananchi. Hali hii ya uchonganishi naona sasa imefikia hatua mbaya kiasi kwamba naona hamna haja ya kuendelea kufichaficha mambo!.

Kwa mfano, Kufuatia hotuba aliyoitoa Mchungaji Msigwa huko Arusha 04/12/2013, ilikuwa kwa kiwango kikubwa imejaa uchonganishi na uchochezi miongoni mwa wanachama kufikia kiasi cha msikilizaji mmoja ndugu Exaud Mamuya kusema " kutokana na speech ya Mh Msigwa, Zitto angetokea bahati mbaya angegombaniwa na kuraluliwa kama Simba aonavyo kitoweo." Katika mazingira haya naomba sasa niwe muwazi zaidi kidogo.

Ndugu wana CHADEMA wenzangu,
Tatizo la msingi kwa sasa ndani ya CHADEMA, ni "u-mwenyekiti".Hizi mbio tunazoziona mitaani kwa sasa, na kurushiwa maneno kwa ndugu Zitto,ni matokeo tu lakini suala la msingi ni "u-mwenyekiti "ndugu zangu.Tatizo la msingi ni Zitto kuonekana anaonesha dalili za kugombea uenyekiti na kuonekana ana ushawishi ndani na nje ya chama hivyo asipochafuliwa na kufitinishwa haraka, anaweza akashinda uenyekiti kweli.

Ndugu wana CHADEMA wenzangu,
Imeonekana kwamba kutokana na umaarufu wa Zitto kutokana na mambo aliyokifanyia Chama na taifa kwa ujumla ukichanganya na uwezo wake binafsi, si rahisi kwa mtu mmoja kumchafua na akachafuka bali hilo linaweza kufanyika kwa ufanisi kwa kuunda kundi kubwa na ikiwezekana kuishawishi kamati kuu kufanya mchezo huo wa hatari, wakufedhehesha, na kukatisha tamaa kabisa; mchezo ambao ni dhambi kumbwa sana.

Ndugu wana CHADEMA wenzangu,
Kitu kinachofanyika kwa sasa, licha ya kwamba ni dhambi na udhalimu mkuu, kinasababisha wananchi kugawanyika makundi makundi bila sababu ya msingi. Kadhalika kunasababisha wote tuonekane kama watu ambao tunalenga kupigania vyeo na maslahi tu na tusio kuwa na maono wala uadilifu wa kiuongozi hali hiyo hutufanya tuonekane tuko radhi hata kumtoa mtu muhanga kwa dhuluma ili tufikie lengo..Hali hiyo haiwezi kuwa na manufaa kwetu binafsi, kwa chama wala kwa taifa letu.

Ndugu wana CHADEMA wenzangu,
Hatuwezi kuwa vionzi bora wala hatuwezi kupewa madaraka ya kuongoza nchi hii kwa kufanyiana hila, uzushi, fitna majungu na kuchonganishana wenyewe kwa wenyewe.

Ndugu wana CHADEMA, wenzangu,
Wakati wote tumekuwa tukimlaumu na kumkemea Naibu Katibu mkuu wa CCM, ndugu Mwigulu Nchemba kwa kufanya siasa chafu za fitna na kugombanisha watu. Sasa na sisi tunafanya nini sasa? Tunafanya nini sasa?tunafanya nini ndugu zangu!

MSIMAMO WANGU.

Mimi tangu nilipopata akili, nilijiapiza na nikamuomba mungu anisaidie kwenye mambo kadhaa!.

1.Nilijiapiza kujiepusha kwa uwezo na maarifa yangu yote kumdhulumu mtu yeyote kwa sababu yeyote na nikamuomba mungu anisaidie!.

2. Nilijiapiza kujiepusha kushirikiana na mtu yeyote kumuhujumu mtu yeyote kwa dhuluma na nikamuomba mungu anisaidie!.

3. Nilijiapiza kumkosoa mtu yeyote kwa njia ya hekma na busara na kumshauri ajirekebishe ikiwa anamdhulumu mwenzake kwa kutokujua au kwa makusudi na nikamuomba mungu anisaidie!.

Kwa sababu yeyote ile, sitakuwa tayari kuihalifu misingi yangu hii kwa sababu yeyote ile ,kwani kufanya kinyume na hapo, itakuwa ni kuchagua njia mbaya miongoni mwa njia mbaya kabisa !.


KWA SASA KILICHOBAKIA NI HIKI;

1. Mh. Mbowe! Muombe radhi Mh.Zitto kwani wewe unajua umemfanyia nini na unaujua vizuri mkakati unaoendelea. Mwenyekiti muombe radhi mwenzako yaishe tujenge chama na taifa letu!

2. Mh. Lema, umemkosea Zitto na wewe unaelewa hilo, muombe radhi tusoonge mbele tafadhali!,

3. Kilewo, Umefanya jambo ambalo si jema sana kwa kusambaza waraka wa kumchafua Zitto bila kujua au kwa kujua, muombe radhi Zitto yaishe tujenge chama na nchi yetu!.

4. Mchungaji Msigwa! Wewe ni mchungaji, tumia busara za kichungaji muombe zitto msamaha! Wewe umemchafua na unaendelea kuuchafua zitto kwa makusudi na hali unajua. Ni bora ukaomba radhi yakaisha.! hauwezi kupungukiwa na kitu Msigwa!

5. Yericko Nyerere na wenzako wewe tumekuwa tukiungana mkono katika mambo mengi na wewe unalijua hilo, ila katika hili mimi nafsi yangu inakataa!.Tumia uaminifu wetu kumuomba Zitto radhi kwani wewe unajua umemfanyia nini!.Yericko naomba kwa hili tuwe waaminifu na busara itawale.Naamini mungu atakuongoza vyema.

Nawasihi sana wale mnaoendelea kuzunguka mitaani. Tafadhalini sana wekezeni nguvu zenu katika kushughulikia matatizo ya watu badala ya kuwachonganisha wanachama ikiwa kweli ninyi ni waadilifu, wenye nia njema na chama pamoja na nchi hii. Hatuwezi kuwa na mapenzi mema kwa jamii kwa kuchonganishana ,kufitinishana na kuchafuana!

Ni matumaini yangu kwamba jambo hili la kuendelea kuzunguka watu wakichafuana litakoma na atakayeliendeleza wananchi watamuelewa vyema!.
 
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
8,842
Likes
99
Points
145
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
8,842 99 145
Unawapotezea watu muda kwa kuongea mambo ya ajabu .Mwacheni Zitto na Uongozi wa Chadema wanaongea watayamaliza .JF hakuna msaada kwa Chadema au Zitto zaidi ya hisia zenu na majungu .
 
mwekundu

mwekundu

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2013
Messages
20,900
Likes
10,116
Points
280
mwekundu

mwekundu

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2013
20,900 10,116 280
Mbowe ana mipango hatari sana na vijana wake ,alishawahi hadi panga plot ya kumuwekea sumu zzk
 
Kachanchabuseta

Kachanchabuseta

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2010
Messages
7,283
Likes
20
Points
135
Kachanchabuseta

Kachanchabuseta

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2010
7,283 20 135
Mkuu uwa nathamini sana michango yako lakini niliposoma hapo chini( SIJASOMA HEKAYA NZIMA) nimekuona mtu wa OVYO SANA

1. Mh. Mbowe! Muombe radhi Mh.Zitto kwani wewe unajua umemfanyia nini na unaujua vizuri mkakati unaoendelea. Mwenyekiti muombe radhi mwenzako yaishe tujenge chama na taifa letu!

2. Mh. Lema, umemkosea Zitto na wewe unaelewa hilo, muombe radhi tusoonge mbele tafadhali!,
 
M

Mkeshaji

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2011
Messages
4,263
Likes
8
Points
0
M

Mkeshaji

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2011
4,263 8 0
Kwa mnaodhani CHADEMA itayumba eti kisa ZZK katimuliwa, hamko seriazi.

Jamaa ataondolewa, then watapika propaganda kama wafanyavyo sasa kuhusu matamko n.k.

Bado CHADEMA itakuwa imara zaidi na zaidi.

Propaganda hazitaishinda kweli.
 
Safety last

Safety last

JF-Expert Member
Joined
Mar 24, 2011
Messages
4,235
Likes
189
Points
160
Safety last

Safety last

JF-Expert Member
Joined Mar 24, 2011
4,235 189 160
wewe acha hizi story za abunuasi na kufundisha watu nidham ya uoga mbona hutaki kuona waraka wa kipuuzi wa zito....siasa ni game na zitto kashajifunga utabadilishaje matokeo
 
M

Mkeshaji

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2011
Messages
4,263
Likes
8
Points
0
M

Mkeshaji

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2011
4,263 8 0
Mkuu uwa nathamini sana michango yako lakini niliposoma hapo chini( SIJASOMA HEKAYA NZIMA) nimekuona mtu wa OVYO SANA



1. Mh. Mbowe! Muombe radhi Mh.Zitto kwani wewe unajua umemfanyia nini na unaujua vizuri mkakati unaoendelea. Mwenyekiti muombe radhi mwenzako yaishe tujenge chama na taifa letu!


2. Mh. Lema, umemkosea Zitto na wewe unaelewa hilo, muombe radhi tusoonge mbele tafadhali!,
Kitu pekee ninachokumbuka kwa huyu jamaa ni kuwa ametokea ccm hivi majuzi. Akili zake humu jamvini zilikuwa ni za akina ze makopolo et al.
 
mwekundu

mwekundu

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2013
Messages
20,900
Likes
10,116
Points
280
mwekundu

mwekundu

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2013
20,900 10,116 280
Nguvu za #lema arusha zitapungua tu,viroba vikipigwa marufuku
 
KakaJambazi

KakaJambazi

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2009
Messages
16,216
Likes
4,560
Points
280
KakaJambazi

KakaJambazi

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2009
16,216 4,560 280
Aliyesoma yote naomba summary.
 
H

Haki sawa

JF-Expert Member
Joined
Oct 3, 2007
Messages
4,701
Likes
569
Points
280
H

Haki sawa

JF-Expert Member
Joined Oct 3, 2007
4,701 569 280
Zitto hapaswi naye kuomba radhi? Kama uko objective .......
 
Joel humphrey

Joel humphrey

Senior Member
Joined
Oct 22, 2013
Messages
184
Likes
10
Points
0
Age
35
Joel humphrey

Joel humphrey

Senior Member
Joined Oct 22, 2013
184 10 0
wewe ndio mnafiki mkubwa na ukawaombe msamaha viongozi na wanachama wa CHADEMA kwa kuandika upuuzi kama huu. Nina mashaka na uwezo wako wa kufikiria. Maelezo mengi lakini pumba tupu
 
Azizi Mussa

Azizi Mussa

Verified Member
Joined
May 9, 2012
Messages
7,907
Likes
2,479
Points
280
Azizi Mussa

Azizi Mussa

Verified Member
Joined May 9, 2012
7,907 2,479 280
Unawapotezea watu muda kwa kuongea mambo ya ajabu .Mwacheni Zitto na Uongozi wa Chadema wanaongea watayamaliza .JF hakuna msaada kwa Chadema au Zitto zaidi ya hisia zenu na majungu .
Mkuu ungeonesha uajabu wa nilichokisema ungeonekana kwamba una roho safi kuliko kunikemea tu bila kuibua wala kujibu hoja.
 
Azizi Mussa

Azizi Mussa

Verified Member
Joined
May 9, 2012
Messages
7,907
Likes
2,479
Points
280
Azizi Mussa

Azizi Mussa

Verified Member
Joined May 9, 2012
7,907 2,479 280
wewe ndio mnafiki mkubwa na ukawaombe msamaha viongozi na wanachama wa CHADEMA kwa kuandika upuuzi kama huu. Nina mashaka na uwezo wako wa kufikiria. Maelezo mengi lakini pumba tupu
Ungejibu hoja, kuuliza shwali au kuonesha udhaifu wa hoja angalau moja, nadhani ungekuwa umeongea jambo zuri zaidi.
 
Joel humphrey

Joel humphrey

Senior Member
Joined
Oct 22, 2013
Messages
184
Likes
10
Points
0
Age
35
Joel humphrey

Joel humphrey

Senior Member
Joined Oct 22, 2013
184 10 0
Ungejibu hoja, kuuliza shwali au kuonesha udhaifu wa hoja angalau moja, nadhani ungekuwa umeongea jambo zuri zaidi.
sasa kuna hoja gani hapo ya kujibu zaidi zaidi ni kudhoofisha uwezo wangu wa kufikiria. Nenda kajipange next time uje post zenye akili
 
Azizi Mussa

Azizi Mussa

Verified Member
Joined
May 9, 2012
Messages
7,907
Likes
2,479
Points
280
Azizi Mussa

Azizi Mussa

Verified Member
Joined May 9, 2012
7,907 2,479 280
Zitto hapaswi naye kuomba radhi? Kama uko objective .......
Mkuu, kwa kuwa muaminifu, nimetumia muda mwingi na njia mbali mbali kulipata kosa la Zitto ka kusema kweli mpaka sasa sijaliona.Ninachokiona ni shutuma zinazoanzia hewani hewani.Wanaozianzisha nimejaribu bara kadhaa kuwaomba watoe vielelezo vya kuaminika vya kuthibitisha shutuma hizo mpaka leo hakuna alietoa zaidi yakuendelea kusisitiza "mnafiki", "anaringa" "msaliti" "anapenda sifa" "ana dharau" "amepewa hela na CCM" "KALALA HOTELINI" N.K. naomba kwama wewe unajua kosa lake objectively na una ushahidi wa kitaalam unaothibitika, basi uliweke hapa na tutamsinikiza objectively, aombe msamaha.
 
Azizi Mussa

Azizi Mussa

Verified Member
Joined
May 9, 2012
Messages
7,907
Likes
2,479
Points
280
Azizi Mussa

Azizi Mussa

Verified Member
Joined May 9, 2012
7,907 2,479 280
sasa kuna hoja gani hapo ya kujibu zaidi zaidi ni kudhoofisha uwezo wangu wa kufikiria. Nenda kajipange next time uje post zenye akili
Mkuu hakuna shida.Watu watajifunza kutoka kwetu mimi nawewe.
 
Sangarara

Sangarara

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2011
Messages
13,115
Likes
647
Points
280
Sangarara

Sangarara

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2011
13,115 647 280
Narudia kwa mara nyingine kuwa wewe Bethlhem ni gamba na ulikuja cdm majuzi kwa special mission na sasa imebuma
Usitupotezee muda wetu kuc wewe,eti wote hao wamwombe radhi ZZK!
Yeye amewaomba radhi aliowahujumu ùbunge?
Mfarijini mwenzenu mâana si mwenzetu huyo kwa muda mrefu
 
Azizi Mussa

Azizi Mussa

Verified Member
Joined
May 9, 2012
Messages
7,907
Likes
2,479
Points
280
Azizi Mussa

Azizi Mussa

Verified Member
Joined May 9, 2012
7,907 2,479 280
Aliyesoma yote naomba summary.
nafahamu ni kwa nini hukusoma.Ila haina shida wewe endelea kucomment bila kusoma tu hivyo hivyo halafu kwa njia hiyo hiyo ndio tutaweza kusimamia haki na kuleta maendeleo kwenye nchi hii.
 
Azizi Mussa

Azizi Mussa

Verified Member
Joined
May 9, 2012
Messages
7,907
Likes
2,479
Points
280
Azizi Mussa

Azizi Mussa

Verified Member
Joined May 9, 2012
7,907 2,479 280
wewe acha hizi story za abunuasi na kufundisha watu nidham ya uoga mbona hutaki kuona waraka wa kipuuzi wa zito....siasa ni game na zitto kashajifunga utabadilishaje matokeo
Mkuu kuna waraka mwengine au ni ule ambao CHADEMA wamesema si wao na hawajui ulikotoka?
 
Azizi Mussa

Azizi Mussa

Verified Member
Joined
May 9, 2012
Messages
7,907
Likes
2,479
Points
280
Azizi Mussa

Azizi Mussa

Verified Member
Joined May 9, 2012
7,907 2,479 280
Mkuu uwa nathamini sana michango yako lakini niliposoma hapo chini( SIJASOMA HEKAYA NZIMA) nimekuona mtu wa OVYO SANA



1. Mh. Mbowe! Muombe radhi Mh.Zitto kwani wewe unajua umemfanyia nini na unaujua vizuri mkakati unaoendelea. Mwenyekiti muombe radhi mwenzako yaishe tujenge chama na taifa letu!


2. Mh. Lema, umemkosea Zitto na wewe unaelewa hilo, muombe radhi tusoonge mbele tafadhali!,
Mkuu huwa sifanyi mambo kumfurahisha mtu au kumuudhi mtu.Nafanya kile ninachoamini ni sahihi.Kufanya kitu kumfurahisha mtu hata kama hayuko sawa kwenye jambo, ni kumpoteza.Ulitakiwa uniulize kwanini nadhani Lema anatakiwa amuombe radhi zitto.
 

Forum statistics

Threads 1,252,121
Members 481,988
Posts 29,796,582