Tathmini uchaguzi mdogo udiwani;Kata nyingi kwenda CCM | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tathmini uchaguzi mdogo udiwani;Kata nyingi kwenda CCM

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by utaifakwanza, Nov 13, 2017.

  1. utaifakwanza

    utaifakwanza JF-Expert Member

    #1
    Nov 13, 2017
    Joined: Feb 1, 2013
    Messages: 14,124
    Likes Received: 1,741
    Trophy Points: 280
    Tathmini na utafiti makini uliyofanywa kuhusu uchaguzi mdogo wa kuziba mapengo ya madiwani mbalimbali unaoendelea hivi sasa nchini ni kwamba, CCM itazoa kata nyingi kuliko vyama vingine huku ikifuatiwa kwa mbaaali na CHADEMA halafu CUF na ACT.
    Utafiti huo umebaini kuwa sababu zinazoipa CCM kushinda kata nyingi ni kasi ya utendaji kazi wa Rais Magufuli ambayo inawakonga nyoyo watanzania na hivyo kuwa na imani kubwa na chama hicho. mambo makubwa yaliyofanywa na serikali ya CCM chini ya rais Magufuli ndani ya miaka hii miwili ni kutumbua majipu katika maeneo mbalimbali ya utumishi wa umma, kukomesha ufisadi na rushwa, kuziba mianya ya uvujaji rasilimali za nchi maeneo ya madini, kurudisha nidhamu ya utumishi wa umma na kusimamia ipasavyo falsafa ya hapa kazi tu.
     
  2. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #2
    Nov 13, 2017
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 37,361
    Likes Received: 16,281
    Trophy Points: 280
    Endelea kupima upepo tu, Kimara wanawasubili kwa hamu tu ili muyajuwe machungu ya waliobomolewa nyumba zao.
     
  3. K

    Kichakoro JF-Expert Member

    #3
    Nov 13, 2017
    Joined: Sep 10, 2008
    Messages: 1,774
    Likes Received: 1,778
    Trophy Points: 280
    Aiseeee toa figures basi pia ueleze kata zipi zilikua chama gani na sasa zitachukuliwa na chama gani. Utafiti huwa hauongei kama nyimbo za pwani.
     
  4. lumbi lumbi

    lumbi lumbi Senior Member

    #4
    Nov 13, 2017
    Joined: May 30, 2017
    Messages: 140
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 60
    Tafiti gani hii hakuna figures, tupe statistics kwamba unayoyasema haya hapa. Unabwabwaja tu.
     
  5. gollocko

    gollocko JF-Expert Member

    #5
    Nov 13, 2017
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 2,916
    Likes Received: 1,705
    Trophy Points: 280
    Acha porojo basii, miaka yote ccm huwa inazoa kata nyingi kuliko vyama vyingine katika chaguzi ndogo, hii inajulikana. Hayo masifa mengine ni ngonjera tu, eti kukomesha ufisadi na rushwa!
     
  6. NDULUMESO

    NDULUMESO JF-Expert Member

    #6
    Nov 13, 2017
    Joined: Nov 21, 2013
    Messages: 222
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 60
    Ccm nadhani inaweza kushinda kata nyingi kweli lakini si kwa sababu hizo ulizozitaja mkuu.
    Labda sana sana kwasababu ya goli la mkono na pia kuifanya Tbc kuwa kama yao kusifia mambo ya serikali hii na kwakuwa ina coverage kubwa kufanya wananchi wengi hususani wa vijijini kuamini hayo wanayoaminishwa.
    Vinginevyo ngoja tusubiri tuone
     
  7. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #7
    Nov 13, 2017
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 37,361
    Likes Received: 16,281
    Trophy Points: 280
    Wanachi wenye njaa wanaweza kuaminishwa na TBC kwamba wameshiba pilau la kuku?
     
  8. M

    Magimbi JF-Expert Member

    #8
    Nov 13, 2017
    Joined: Oct 18, 2011
    Messages: 1,136
    Likes Received: 575
    Trophy Points: 280
    Kama watatangazwa walioshinda na si WASHINDI basi kazi itakuwa pevu. Kikubwa wasimamizi wasiwe na hofu na wakumbuke majukumu yao bila uwoga. CCM tunashinda mara nyingi inajulikana....
     
  9. Jaby'z

    Jaby'z JF-Expert Member

    #9
    Nov 13, 2017
    Joined: Jan 15, 2013
    Messages: 2,695
    Likes Received: 3,137
    Trophy Points: 280
    tuliza wenge kaa chini
     
  10. Mdudu halisi

    Mdudu halisi JF-Expert Member

    #10
    Nov 13, 2017
    Joined: May 7, 2014
    Messages: 2,569
    Likes Received: 4,033
    Trophy Points: 280
    Jambo jingine kubwa alilofanya Magufuli ni kuchota mabilioni ya fedha bila idhini ya Bunge kisha kwenda kujenga uwanja wa ndege huko kijijini kwao ambako hakuna hata mtu anayeweza kumudu gharama za usafiri wa ndege.
     
  11. M

    MAGALLAH R JF-Expert Member

    #11
    Nov 13, 2017
    Joined: Nov 1, 2014
    Messages: 267
    Likes Received: 232
    Trophy Points: 60
    Huu sio utafiti bali ni mawazo tu ya mtoa mada
     
  12. M

    Martin George JF-Expert Member

    #12
    Nov 13, 2017
    Joined: Jun 4, 2017
    Messages: 1,590
    Likes Received: 1,381
    Trophy Points: 280
    Kama kweli umefanya utafiti basi wewe ni kanjanja, haihitaji utafiti kujua CCM itashinda kata 37 na UKAWA 6!!
     
  13. uttoh2002

    uttoh2002 JF-Expert Member

    #13
    Nov 13, 2017
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 3,674
    Likes Received: 2,763
    Trophy Points: 280
    UJINGA ULIOTUKUKA, FANYA NAMNA YA KUPIGA KURA HAPA UTAPATA MAJIBU, KUANGUKA KWA CCM NI UTENDAJI WA MWENYEKITI WAO, OPPOSITE IS TRUE!
     
  14. M

    Martin George JF-Expert Member

    #14
    Nov 13, 2017
    Joined: Jun 4, 2017
    Messages: 1,590
    Likes Received: 1,381
    Trophy Points: 280
    Tena siyo mawazo ni ndogo!
     
  15. Mgibeon

    Mgibeon JF-Expert Member

    #15
    Nov 13, 2017
    Joined: Aug 7, 2011
    Messages: 7,486
    Likes Received: 9,265
    Trophy Points: 280
    Hili neno hili...

    "Utendaji wa Rais"
     
  16. Msukuma_De_Great

    Msukuma_De_Great JF-Expert Member

    #16
    Nov 13, 2017
    Joined: Nov 26, 2016
    Messages: 1,107
    Likes Received: 904
    Trophy Points: 280
    Cheo cha pole pole kinakufaa
     
  17. makarihodari

    makarihodari JF-Expert Member

    #17
    Nov 13, 2017
    Joined: Oct 30, 2017
    Messages: 231
    Likes Received: 166
    Trophy Points: 60
    Yaani magufuli kwa miaka miwili ametuaminisha kuwa mafisadi ni seth,rugemalila,na viongozi wa club ya simba na hakuna kiongozi yeyote wa ccm aliyewahi kujihusisha na ufisadi toka tupate uhuru.
    Ccm hoiyeee
     
  18. Y

    YusuJo JF-Expert Member

    #18
    Nov 13, 2017
    Joined: Apr 10, 2016
    Messages: 538
    Likes Received: 467
    Trophy Points: 80
    Kimara hata kabla ya kuvunjiwa sidhani kama waliwahi kuwa watu wa CCM kwa hiyo hakuna la ajabu wakiendelea na msimamo wao
     
  19. Allen Kilewella

    Allen Kilewella Verified User

    #19
    Nov 13, 2017
    Joined: Sep 30, 2011
    Messages: 8,118
    Likes Received: 11,699
    Trophy Points: 280
    Yaani bila ya kujipendekeza huwezi kuwa mwana CCM bora! Hapa Iringa inawezekana CCM ikapigwa mbili bila, sijui kwingine.
     
  20. mafinyofinyo

    mafinyofinyo JF-Expert Member

    #20
    Nov 13, 2017
    Joined: Nov 29, 2012
    Messages: 4,363
    Likes Received: 2,740
    Trophy Points: 280
    Labda muibe kura kama kawaida yenu
     
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
Loading...