Tarehe/siku nzuri kwa mimba kuweza kutungwa...


Lizarazu

Lizarazu

JF-Expert Member
Joined
Aug 23, 2015
Messages
3,427
Points
2,000
Lizarazu

Lizarazu

JF-Expert Member
Joined Aug 23, 2015
3,427 2,000
Kivipi mkuu?
Mtu akisoma huu ufafanuzi wako hapa akimaliza lazima ameze hedex. Kama ni mwalimu wewe hao wanafunzi wana kazi sana
Siku za hatari inakuwa ni siku ya 13(kuanzia siku anayopata period) hadi siku ya 17, au unaweza kuhesabu kwa kurudi nyuma,
Ile siku anayopata period basi ifanye ndo yakwanza then jana yake ifanye ya pili, juzi yake ifanye ya tatu, endelea ivo ivo mpaka zifike siku 15. Hiyo ya 15 ndo ya hatari
 
espy

espy

JF-Expert Member
Joined
Jul 19, 2013
Messages
56,094
Points
2,000
espy

espy

JF-Expert Member
Joined Jul 19, 2013
56,094 2,000
Waoh nimepata elimu mpya ya kuhesabu siku 15 kurudi nyuma....
Swali: hii siku ya 15 ndo pekee ya kupata mimba katika mwezi wote?? Mf. Mzunguko wa siku 28 tunaona kuanzia siku ya 11-14 ni siku za kupata mimba.
Hiyo ni siku yai linapevuka(kwa nilivyoelewa) hivyo hapo inabidi urejee ile elimu ya sperm kuwa huwa zinakaa kwa muda gani kabla ya kuharibika,na yai pia hukaa kwa muda gani baada ya kupevuka kabla ya kuharibika,ili uweze kuzitambua siku za hatari.
 
STUNTER

STUNTER

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2015
Messages
13,142
Points
2,000
STUNTER

STUNTER

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2015
13,142 2,000
Mtu akisoma huu ufafanuzi wako hapa akimaliza lazima ameze hedex. Kama ni mwalimu wewe hao wanafunzi wana kazi sana
Haha ulishawahi kukutana na ile hali ya kuiona thread ya mtu anaomba msaada alafu wewe uwezo wa kumsaidia kimawazo unao, yaani unafeel kabisa uchangie neno lako lakini sasa umechoka sanaa kutype au uko bize sana?
Hiko ndo kilichontokea, nilijua tu mwenye thread atajiongeza kupitia michango ya watu wengine
 
T

TraceTemu

New Member
Joined
Aug 7, 2017
Messages
3
Points
20
T

TraceTemu

New Member
Joined Aug 7, 2017
3 20
Ni uzi mzuri ila umakini unatakiwa iwapo unataka kupanga mipango yako iende sawa.Maelezo ya Kungurumweupe naona yana uwalakini maana reference zake hajaonesha kazipata wapi wakati vitabu vyote havioneshi hivyo...Kasema watu wengi pamoja na wanasayansi wana wrong concept kuhusu siku ya 14 ila yeye hajasema utafiti wake ameufanya vipi au umefanywa na nani na una ukweli gani.Unaweza kwenda kwenye vitabu vya kawaida tu kama Biological science au google utaona maelezo yake sio sahihi kabisa.Ni tahadhari tu usije kulaumu watu wanaotoa elimu za mambo mbalimbali humu,chukua usemi wa JK...za mbayuwai......?
Kunguru mweupe yupo sahihi njia hii ni sawa na kusema chukua urefu wa mzunguko wako to a 14 na ukihesabu kurudi nyuma ndo waangukia siku hiyo hiyo ya 15
 
T

TraceTemu

New Member
Joined
Aug 7, 2017
Messages
3
Points
20
T

TraceTemu

New Member
Joined Aug 7, 2017
3 20
Ni uzi mzuri ila umakini unatakiwa iwapo unataka kupanga mipango yako iende sawa.Maelezo ya Kungurumweupe naona yana uwalakini maana reference zake hajaonesha kazipata wapi wakati vitabu vyote havioneshi hivyo...Kasema watu wengi pamoja na wanasayansi wana wrong concept kuhusu siku ya 14 ila yeye hajasema utafiti wake ameufanya vipi au umefanywa na nani na una ukweli gani.Unaweza kwenda kwenye vitabu vya kawaida tu kama Biological science au google utaona maelezo yake sio sahihi kabisa.Ni tahadhari tu usije kulaumu watu wanaotoa elimu za mambo mbalimbali humu,chukua usemi wa JK...za mbayuwai......?
Kunguru mweupe yupo sahihi njia hii ni sawa na kusema chukua urefu wa mzunguko wako to a 14 na ukihesabu kurudi nyuma ndo waangukia siku hiyo hiyo ya 15
 
The hammer

The hammer

JF-Expert Member
Joined
May 17, 2011
Messages
2,278
Points
2,000
The hammer

The hammer

JF-Expert Member
Joined May 17, 2011
2,278 2,000
Kunguru mweupe yupo sahihi njia hii ni sawa na kusema chukua urefu wa mzunguko wako to a 14 na ukihesabu kurudi nyuma ndo waangukia siku hiyo hiyo ya 15
Siwezi kukataa kuwa yupo sahihi au hayupo sahihi.Ninachouliza ni wapi naweza ku-verify maelezo yake iwe recognized books maana haitoshi tu kusema wanasayansi wengi hawajui hill tukaamini bila kujua yeye kapata kwa mwanasayansi gani wakati vitabu Vinci Na hats madaktari wanatumia kuhesabu from day one.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
mind ur bussness

mind ur bussness

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2016
Messages
1,067
Points
2,000
Age
30
mind ur bussness

mind ur bussness

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2016
1,067 2,000
Jamani mm kijana nwenzenu nataka mtoto ila wife mzunguko wake unachanganya kiasi sijui ipi siku ya hatari mzunguko wake uwa unakuwa mrefu mpaka siku 34 mpaka miezi miwili sometime na uwa inabadilika kila mwezi kila nikimsoma nashindwa wenye kujua nisaidieni nataka na mm niitwe baba jamani
Chukua mzunguko wake toa 14 zinazobaki toa nne hapo utafanikiwa,

Lakin pia chukuA mzunguko wake toa 14 jumlisha 3 hapo ndio siku ya mwisho baada hapo siku za hatar kwishney mpaka tena mwez mwingne

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Askari Muoga

Askari Muoga

JF-Expert Member
Joined
Oct 22, 2015
Messages
6,155
Points
2,000
Askari Muoga

Askari Muoga

JF-Expert Member
Joined Oct 22, 2015
6,155 2,000
Mkuu Mr. Kiroboto,

Naomba nitoe mifano hai kwa faida ya dada zetu na wengine:

1. Kama mwanamke ana menstration cycle ya siku 22 inabidi afanye kama ifuatavo: Kwanza itabidi atengeneze kalenda yake mwenyewe ya siku zake zote za menstration cycle kama hapa chini:

1st, 2nd, 3rd, 4th, 5th, 6th, 7th, 8th, 9th, 10th, 11th, 12th, 13th, 14th, 15th, 16th, 17th, 18th, 19th, 20th, 21st, 22nd.

Kisha ahesabu kuanzia ile 22nd day kurudi nyuma mpaka afikishe siku 15. Ataona kuwa siku ya kumi na tano inaangukia kwenye 8th day ya kalenda yake. Hivo 8th day ndiyo siku ya mimba kwa mwanamke yeyote ambaye ana menstration cycle ya siku 22. Akumbuke kwamba 1st day ndiyo siku anayoanza ku-bleed!


2. Kama mwanamke ana menstration cycle ya siku 28 inabidi afanye kama ifuatavo: Kwanza itabidi atengeneze kalenda yake mwenyewe ya siku zake zote za menstration cycle kama hapa chini:

1st, 2nd, 3rd, 4th, 5th, 6th, 7th, 8th, 9th, 10th, 11th, 12th, 13th, 14th, 15th, 16th, 17th, 18th, 19th, 20th, 21st, 22nd, 23rd, 24th, 25th, 26th, 27th, 28th.

Kisha ahesabu kuanzia ile 28th day kurudi nyuma mpaka afikishe siku 15. Ataona kuwa siku ya kumi na tano inaangukia kwenye 14th day. Inamaana kwamba 14th day ndiyo siku ya mimba kwa mwanamke yeyote ambaye ana menstration cycle ya siku 28. Akumbuke kwamba 1st day ndiyo siku anayoanza ku-bleed!


3. Kama mwanamke ana menstration cycle ya siku 35 inabidi afanye kama ifuatavo: Kwanza itabidi atengeneze kalenda yake mwenyewe ya siku zake zote za menstration cycle kama hapa chini:

1st
, 2nd, 3rd, 4th, 5th, 6th, 7th, 8th, 9th, 10th, 11th, 12th, 13th, 14th, 15th, 16th, 17th, 18th, 19th, 20th, 21st, 22nd, 23rd, 24th, 25th, 26th, 27th, 28th, 29th, 30th, 31st, 32nd, 33rd, 34th, 35th.

Kisha ahesabu kuanzia ile 28th day kurudi nyuma mpaka afikishe siku 15. Ataona kuwa siku ya kumi na tano inaangukia kwenye 21st day. Inamaana kwamba 21st day ndiyo siku ya mimba kwa mwanamke yeyote ambaye ana menstration cycle ya siku 35. Akumbuke kwamba 1st day ndiyo siku anayoanza ku-bleed!


4. Kama mwanamke ana abnormal menstration cycle ya siku 15 , BASI KUNAUWEZEKANO WA KUTOPATA MIMBA KABISA KAMA INAVYOONEKANA HAPA CHINI:

Kwanza itabidi atengeneze kalenda yake mwenyewe ya siku zake zote za menstration cycle kama kawaida:

1st, 2nd, 3rd, 4th, 5th, 6th, 7th, 8th, 9th, 10th, 11th, 12th, 13th, 14th, 15th.

Kisha ahesabu kuanzia ile 15th day kurudi nyuma mpaka afikishe siku 15. Ataona kuwa siku ya kumi na tano inaangukia kwenye 1st day. Inamaana kwamba, the 1st day of her bleedind ndiyo siku ya mimba kwa mwanamke yeyote ambaye ana menstration cycle ya siku 15. Akumbuke kwamba 1st day ndiyo siku anayoanza ku-bleed, na ndiyo hiyo hiyo siku ambayo mwanamke wa kundi hili anaweza kupata mimba!

Hii inamaana kwamba, siku ambayo linaharibika lile yai la upande mmoja ndiyo siku hiyo hiyo ambayo yai la upande wa pili linapevuka tayari kwa kurutubishwa. Mwanamke wa aina hii anaweza kupata mimba tu kama atakutana na mwanaume siku ile anayoanza kubleed, kwani siku ambayo yai moja linaanza kuharibika ndio siku hiyo hiyo ambayo yai la upande wa pili linakuwa tayari kurutubishwa!

Na wanawake wa kundi hili la nne ukiwauliza vizuri watakiri kwamba hawajawahi kuona au ku-feel ule ute mweupe ambao wenzao huwa wanaupata siku ile yai linapokuwa tayari kwa kurutubishwa, kwani ute wa wanawake wa kundi hili la nne huwa unachanganyikana na damu kwa vile unatoka siku ile ile wanapoanza ku-bleed. Pia wanawake wa kundi hili huwa wanatokwa na kiasi kidogo sana cha damu; na bleed hukatika ndani ya siku moja au mbili tu!

Jambo la kushangaza ni kwamba, wanawake wengi hawana knowledge ya kutosha juu ya hili suala la siku ya mimba; hasa wale ambao wana menstration cycle inayobadilikabadilika! Wao husitukia tu wameanza ku-bleed. Ndo maana hawawezi hata ku-plan kutopata mimba! Hawana ujanja kabisa ndio sababu wengi wanatumia sindano na njia zingine nyingi za artificial ambazo mwisho wa siku huwaletea matatizo ya uzazi, kwani nyingi hu-block njia ya uzazi! Nimeona wengi wenye matatizo ya uzazi unaosababishwa na hizi artificial family planning. Wengine hulazimika kwenda hospital kuzibuliwa ili wapate mimba jambo ambalo ni hatari kwa afya zao!
maelezo yako yana upungufu Calendar zinabadirika kuna mwezi wa 28,30,31 sasa unaposema mtu atengeneze kalenda yake unamchanganya
1:jua mzunguko wako kwanza 22-35
2:Tarehe ya mwisho ya bleed yako kukata ndio tarehe ya kuanza mzunguko wako,mzunguko mmoja hadi mwingine ni siku 22-28
 
princess ed

princess ed

Member
Joined
Aug 15, 2015
Messages
24
Points
45
princess ed

princess ed

Member
Joined Aug 15, 2015
24 45
Habari zenu wapenz, naomba kuuliza swali
kwa mwanamke aliyeingia period mwez oct then mwez ulofatia November yote pia hakuona siku zake, Je,kunauwezekano kwa mtu huyu kushika ujauzito?
 
bigmind

bigmind

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2015
Messages
10,400
Points
2,000
bigmind

bigmind

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2015
10,400 2,000
Habari zenu wapenz, naomba kuuliza swali
kwa mwanamke aliyeingia period mwez oct then mwez ulofatia November yote pia hakuona siku zake, Je,kunauwezekano kwa mtu huyu kushika ujauzito?
Naomba nijue kwanza unataka upate ujauzito wewe au unatusumbua bure wengine!??
 
b5-click

b5-click

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2012
Messages
2,019
Points
2,000
b5-click

b5-click

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2012
2,019 2,000
Unaweza ukawa umenasa, umesema huna mpangilio maalumu wa hedhi, je ni mpangilio wa tarehe (i.e tarehe zinatofautiana kila mwezi/mzunguko) AU ni kuwa kuna miezi huwa inapita bila kwenda angani/mwezini..

Mara baada ya kuona siku zako kwa Mara ya mwisho ulikua unatiana Mara kwa Mara?

Mwisho unaweza kwenda pharmacy yoyote karibu yako waambie unataka kipimo cha mimba cha mkojo, kinaitwa UPT test afu utapata jibu la uhakika.
 
princess ed

princess ed

Member
Joined
Aug 15, 2015
Messages
24
Points
45
princess ed

princess ed

Member
Joined Aug 15, 2015
24 45
Unaweza ukawa umenasa, umesema huna mpangilio maalumu wa hedhi, je ni mpangilio wa tarehe (i.e tarehe zinatofautiana kila mwezi/mzunguko) AU ni kuwa kuna miezi huwa inapita bila kwenda angani/mwezini..

Mara baada ya kuona siku zako kwa Mara ya mwisho ulikua unatiana Mara kwa Mara?

Mwisho unaweza kwenda pharmacy yoyote karibu yako waambie unataka kipimo cha mimba cha mkojo, kinaitwa UPT test afu utapata jibu la uhakika.
Tareh zinatofautiana kila mwez alaf pia nawezapitisha mwez mzma bila kuingia period
 

Forum statistics

Threads 1,294,041
Members 497,789
Posts 31,163,128
Top