Tarehe 9 December uwa tunasherekea uhuru wa Tanganyika au Tanzania?


Nzi

Nzi

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2010
Messages
13,664
Likes
5,637
Points
280
Nzi

Nzi

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2010
13,664 5,637 280
WanaJF ivi toka mwaka 1964 baada ya kuanzishwa kwa Jamhuri ya Muungano ya Tanzania,kila tarehe 31 ya Disemba uwa tunasherekea uhuru wa Tanganyika au Tanzania? Maana kama ni wa Tanzania,then nafikiri tumeingizwa chaka. Naomba kuwakilisha.
 
G

Gad ONEYA

JF-Expert Member
Joined
Oct 26, 2010
Messages
2,641
Likes
8
Points
135
G

Gad ONEYA

JF-Expert Member
Joined Oct 26, 2010
2,641 8 135
Katiba mpya!
 
Nzi

Nzi

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2010
Messages
13,664
Likes
5,637
Points
280
Nzi

Nzi

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2010
13,664 5,637 280
Well said Gad.
 
Waberoya

Waberoya

Platinum Member
Joined
Aug 3, 2008
Messages
12,506
Likes
4,879
Points
280
Waberoya

Waberoya

Platinum Member
Joined Aug 3, 2008
12,506 4,879 280
Kuna Tanganyika na Tanzania

ila huo uhuru haupo wala haukuwepo!! uhuru wa bendera na wimbo wa taifa siyo uhuru, acha huo uongo, na kamwe usiwaeleze watoto wako hatuna uhuru kwa ccm hii, wala haukuwepo, still todate tunatawaliwa!

nani aliwapa uhuru weye? uhuru kamili ni ikipatikana katiba mpya, wakati kila raia kwa itikadi yake atakuwa na uhuru na kujimwaga kenye taifa lake!!! Baada ya kuondoka waingereza, walifuata CCM ambao wanatutawala mpaka leo hii! Tanzania sio huru kwa CCM hii! hii!

Katiba mpya is a solution
 
Nzi

Nzi

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2010
Messages
13,664
Likes
5,637
Points
280
Nzi

Nzi

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2010
13,664 5,637 280
Asante Waberoya kwa mtazamo wako.
 
E

ejogo

JF-Expert Member
Joined
Dec 19, 2009
Messages
994
Likes
4
Points
35
E

ejogo

JF-Expert Member
Joined Dec 19, 2009
994 4 35
Tanzania ipo huru tangu izaliwe kutoka Tanganyika na Zanji. Hapo tunasheherekea uhuru wa Tanganyika.
 
Mbaha

Mbaha

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2010
Messages
697
Likes
6
Points
35
Mbaha

Mbaha

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2010
697 6 35
Tanzania ipo huru tangu izaliwe kutoka Tanganyika na Zanji. Hapo tunasheherekea uhuru wa Tanganyika.
Thats right!! Ni uhuru wa Tanganyika na si Tanzania!!... Historia inapotoshwa!!!
 
C

ChiefmTz

JF-Expert Member
Joined
Apr 15, 2008
Messages
2,710
Likes
487
Points
180
C

ChiefmTz

JF-Expert Member
Joined Apr 15, 2008
2,710 487 180
WanaJF ivi toka mwaka 1964 baada ya kuanzishwa kwa Jamhuri ya Muungano ya Tanzania,kila tarehe 31 ya Disemba uwa tunasherekea uhuru wa Tanganyika au Tanzania? Maana kama ni wa Tanzania,then nafikiri tumeingizwa chaka. Naomba kuwakilisha.
Tanganyika
 
Nzi

Nzi

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2010
Messages
13,664
Likes
5,637
Points
280
Nzi

Nzi

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2010
13,664 5,637 280
QUOTE=ejogo;Tanzania ipo huru tangu izaliwe kutoka Tanganyika na Zanji. Hapo tunasheherekea uhuru wa Tanganyika.

Vyema. Ila mbona uwa haisemwi kama tunasherekea uhuru wa Tanganyika? Na kwanini tusheherekee uhuru wa nchi ya kufikirika?
 
October

October

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2009
Messages
2,147
Likes
5
Points
135
October

October

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2009
2,147 5 135
WanaJF ivi toka mwaka 1964 baada ya kuanzishwa kwa Jamhuri ya Muungano ya Tanzania,kila tarehe 31 ya Disemba uwa tunasherekea uhuru wa Tanganyika au Tanzania? Maana kama ni wa Tanzania,then nafikiri tumeingizwa chaka. Naomba kuwakilisha.
Tunasherikea Mwisho wa mwaka na Kesho yake tunasherekea Mwaka Mpya.
 
RealMan

RealMan

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2010
Messages
2,361
Likes
195
Points
160
RealMan

RealMan

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2010
2,361 195 160
Thats right!! Ni uhuru wa Tanganyika na si Tanzania!!... Historia inapotoshwa!!!
Ni bora tukubali alichozema Waberoya HAKUNA UHURU wowote labda tupate KATIBA mpya itakayotoa majibu ya maswali yetu.
Kwa kuanzia mimi nina maswali matano.

1. Tukisema ni uhuru wa Tanganyika kwa nini tunaalika Heads of States kuja kwenye shere Dec 9. Mkuu wa hiyo Tanganyika ni nani???
2. Tukisema ni uhuru wa Tanzania Bara, historia inaonyesha hakuna nchi inayoitwa jina hilo imewahi kupata uhuru Dec 9.
3. Tunapokuwa na rais wa muungano kutoka zanzibar, sherehe za Dec 9 nani atakagua gwaride? Akikagua yeye atakagua kama rais wa Tanganyika au mwakilishi wake???
4. Kwa nini kwenye sherehe za mapinduzi zanzibar Jan 12 viongozi wa mataifa (heads of states) hawahudhurii kama wanavyoalikwa Dec 9. Je ndio kusema Tanganyika inaitawala Zanzibar??
5. Je JWTZ inahusika kwenye sherehe za Mapinduzi au ni vikosi vya serikali ya mapinduzi tuuu????

Jibu la mkanganyiko wote huu ni KATIBA mpya na si vinginevyo.
 

Forum statistics

Threads 1,236,869
Members 475,318
Posts 29,270,366