Tanzania's National Electoral Commission is toothless

  • Thread starter Japhari Shabani (RIP)
  • Start date

Japhari Shabani (RIP)

Japhari Shabani (RIP)

R I P
Joined
Jan 16, 2007
Messages
721
Likes
10
Points
0
Japhari Shabani (RIP)

Japhari Shabani (RIP)

R I P
Joined Jan 16, 2007
721 10 0
Kutokana na matukio mengi na matatizo yaliyojitokeza katika uchaguzi huu 2010, nashauri tume hii ivunjwe na wizara husika wafikishwe mahakamani kwa uzembe au makusudi kwa maagizo ya CCM.

Hii itakua fundisho kwa watakaofuatia.

Kwa uzembe au makusudi wamesababisha masumbufu na kwa baadhi ya wapiga kura kutotimiza haki yao hiyo muimu aidha kwa kuhairisha uchaguzi kwa baadhi ya majibo utalighalimu serekali mamilioni ya pesa kupanga uchaguzi huo upya.

Ukichunguza mtililiko wa matukio kuanzia uchapaji wa karatasi za kupigia kura,idadi ya karatasi n.k.Hainiingii kichwani kwa tume ambayo iko kwa ajiri hiyo wasijue idadi kamili ya wapiga kura katika jimbo husika? Au kuchanganya karatasi zipi ziende wapi? Au nembo za wagombea ni wazi kulikua na samples za karatasi hizo kabla ya kuchapishwa.

Hatua kali zinapashwa kuchukuli kwa vingozi wa tume n,waziri muhusika na wote waliohusika na mchapishaji kama kosa ni lake afidie gharama zitakazotokana na kurudiwa uchaguzi.

Vinginevyo itatufanya kuamini au kuthibitisha imani yetu kwa mchezo mchafu wa CCM.

MUNGU IBARIKI TANZANIA.
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,402
Likes
488
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,402 488 180
Hakuna haja ya mahakama tuwapotezeeeeeeeeeeeee
Kama enzi za Stalin Urusi
 
MWANA WA UFALME

MWANA WA UFALME

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2010
Messages
578
Likes
0
Points
0
MWANA WA UFALME

MWANA WA UFALME

JF-Expert Member
Joined Sep 10, 2010
578 0 0
Tume hii kwanza ijiuzulu kabla haijafikishwa mahakamani, maana naona ni wahuni zaidi ya wale vibaka wa gizani.

Hatuna tume bali tuna genge la wahuni

i repeat
hatuna tume bali genge la wahuni

bila tume huru, msuli unakuwa mkubwa sana, hata hizi kura tunazoelezwa nazo pia zinauwalakini kama mtu anapewa kura tatu mtu mmoja na inakuwa imepangwa tayari.

Kumbe malalamiko ya upinzani wa kuwepo extra vote ni ya kweli.
 
H

harrysonful

Member
Joined
Oct 27, 2010
Messages
34
Likes
0
Points
0
H

harrysonful

Member
Joined Oct 27, 2010
34 0 0
Mmewatangazia watu chadema imeshinda shy na tena tbc wanatangaza ccm imepita kwa kura moja.. Msituchezee kabisa.
 
Chapakazi

Chapakazi

JF-Expert Member
Joined
Apr 19, 2009
Messages
2,880
Likes
15
Points
135
Chapakazi

Chapakazi

JF-Expert Member
Joined Apr 19, 2009
2,880 15 135
Ivi kweli kuna mtu mwenye akili timamu asiyejua kuwa NEC wanafanya hila kubadilisha matokeo?
Ivi kweli unaweza kusema huu ulikuwa uchaguzi huru na kweli Tanzania?
NEC wametia aibu Tanzania
CCM wametia aibu
Na watanzania mtatia aibu kama kweli mtakubali haya matokeo!
hatuwezi kusubiri siku 5 za kuhesabu kura mil 19!
Ukimya wa CHADEMA nao unanipa mashaka! Come out, speak out! Mbona mnakubali unyanyasaji na inefficiencies za ajabu? Hamjui kuwa nyie ndo sauti ya wananchi? Mnawezaje kuwa People's Power huku mnawasaliti wananchi na ukimya wenu?

Wito kwa WaTz...Tusikubali matokeo yoyote yenye utata! Uchaguzi ni haki yetu kwenye katiba. Na imedhihirika kuwa NEC wanataka kusaliti hii haki! TUSIKUBALI.
 
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2010
Messages
10,661
Likes
1,610
Points
280
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2010
10,661 1,610 280
Ivi kweli kuna mtu mwenye akili timamu asiyejua kuwa NEC wanafanya hila kubadilisha matokeo?
Ivi kweli unaweza kusema huu ulikuwa uchaguzi huru na kweli Tanzania?
NEC wametia aibu Tanzania
CCM wametia aibu
Na watanzania mtatia aibu kama kweli mtakubali haya matokeo!
hatuwezi kusubiri siku 5 za kuhesabu kura mil 19!
Ukimya wa CHADEMA nao unanipa mashaka! Come out, speak out! Mbona mnakubali unyanyasaji na inefficiencies za ajabu? Hamjui kuwa nyie ndo sauti ya wananchi? Mnawezaje kuwa People's Power huku mnawasaliti wananchi na ukimya wenu?

Wito kwa WaTz...Tusikubali matokeo yoyote yenye utata! Uchaguzi ni haki yetu kwenye katiba. Na imedhihirika kuwa NEC wanataka kusaliti hii haki! TUSIKUBALI.
Chadema chama makini sana. Sina wasiwasi na 'vichwa' vinavyokiongoza chama hiki makini.

Tulia.

Sote tuna ham na mabadiliko. Tulia.

Chadema is "Tanzanian Dream"
 
NATA

NATA

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2007
Messages
4,516
Likes
23
Points
135
NATA

NATA

JF-Expert Member
Joined May 10, 2007
4,516 23 135
Inakera sana kuona vurugu zinazotokea na watu kuumizana na pengine kuuana kwa ajili ya nec kukosa msimamo na kusimamia haki. Jamani kwa mwendo huu tuko wapi? Enzi za ukoloni watu walitumia kura kuwaondoa wakoloni na waliheshimu kura za watu.je sisi wengine ni watu waaina gani?

Inasikitisha kuona katika karne hii..... Bado tunantumia nguvu mbona ni karne ambayo iko kinyume kabisa na mambo ya aina hii ni aibu kubwa kwa taifa kwani taarifa zinapatikana kiurahisi mno kuliko huko nyuma.

Jamani bado tanzania kunakazi kwa nini tulikubali vyama vingi?mie sioni sababu yakujiita nchi ya demokrasia huku hatuna ari ya demokrasia jamani kama nec haitakuwa huru tuache chaguzi za vyama vingi tutatoana ngeu kila siku na kusambalatisha taifa
 
The Finest

The Finest

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2010
Messages
21,644
Likes
7
Points
145
The Finest

The Finest

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2010
21,644 7 145
Not even toothless but useless
 
The Finest

The Finest

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2010
Messages
21,644
Likes
7
Points
145
The Finest

The Finest

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2010
21,644 7 145
Lewis makame better retire because he's just too old
 
Chimunguru

Chimunguru

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2009
Messages
10,381
Likes
1,307
Points
280
Chimunguru

Chimunguru

JF-Expert Member
Joined May 3, 2009
10,381 1,307 280
huyu makame kama damu ikimwagika lazima ailipie, yeye na ccm yake watalipa tuu believe you me!
 
W

warea

JF-Expert Member
Joined
Jan 22, 2010
Messages
244
Likes
1
Points
0
W

warea

JF-Expert Member
Joined Jan 22, 2010
244 1 0
Hata kwenye tovuti yao wanachindwa kuweka hata majina ya wagombea wa mwaka huu! Matokeo ndio uote ndoto. Naona mstari moja tu "TUME YA TAIFA YA UCHAGUZI YAANZA KUTANGAZA MATOKEO YA AWALI YA URAIS" basi!! What a shame!!
 
Mkereketwa

Mkereketwa

JF-Expert Member
Joined
May 19, 2007
Messages
202
Likes
1
Points
0
Mkereketwa

Mkereketwa

JF-Expert Member
Joined May 19, 2007
202 1 0
Mtu mwenye busara siku zote huwa hakurupuki kwenye maamuzi. Unajua hivi sasa CCM na serikali yake inataka pa-kusingizia.
 
K

kasyabone tall

JF-Expert Member
Joined
Sep 13, 2009
Messages
255
Likes
10
Points
35
K

kasyabone tall

JF-Expert Member
Joined Sep 13, 2009
255 10 35
Mzee kila mtu anayaona yanayotokea, na kukurupuka kuongea unaweza ukapoteza mengi. Hapa chama kinaoperate chini chini na kinafanikiwa. Hakuna mambo yatakayoaribika. Chama kina mfumo mzuri wa kushughulikia maswala yake hasa ya uchaguzi, chama kilijipanga na kilijua haya yote yatatokea. Sasa mkubwa usiwe na hofu mambo yataenda shwari, tuliposhinda patatangazwa tumeshinda. Naomba tuwe wavumilivu, CHADEMA si chama tu bali ni taasisi(institution).
 
Chimunguru

Chimunguru

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2009
Messages
10,381
Likes
1,307
Points
280
Chimunguru

Chimunguru

JF-Expert Member
Joined May 3, 2009
10,381 1,307 280
hatukurupuki hovyo, sisi chadema tunajua njama ambazo nec inafanya km kada wa ccm pale itv rainfred masako anavyozuia matokeo yasitangazwe eti sio rasmi.
 
Wa Kwilondo

Wa Kwilondo

JF-Expert Member
Joined
Sep 15, 2007
Messages
1,083
Likes
137
Points
160
Wa Kwilondo

Wa Kwilondo

JF-Expert Member
Joined Sep 15, 2007
1,083 137 160
Mzee kila mtu anayaona yanayotokea, na kukurupuka kuongea unaweza ukapoteza mengi. Hapa chama kinaoperate chini chini na kinafanikiwa. Hakuna mambo yatakayoaribika. Chama kina mfumo mzuri wa kushughulikia maswala yake hasa ya uchaguzi, chama kilijipanga na kilijua haya yote yatatokea. Sasa mkubwa usiwe na hofu mambo yataenda shwari, tuliposhinda patatangazwa tumeshinda. Naomba tuwe wavumilivu, CHADEMA si chama tu bali ni taasisi(institution).
Usitutie moyo tu hii habari ni kweli? i hope iwe kweli coz kinachoendelea sasa nec
 
Jatropha

Jatropha

JF-Expert Member
Joined
Apr 9, 2009
Messages
1,152
Likes
144
Points
160
Jatropha

Jatropha

JF-Expert Member
Joined Apr 9, 2009
1,152 144 160
ivi kweli kuna mtu mwenye akili timamu asiyejua kuwa nec wanafanya hila kubadilisha matokeo?
Ivi kweli unaweza kusema huu ulikuwa uchaguzi huru na kweli tanzania?
Nec wametia aibu tanzania
ccm wametia aibu
na watanzania mtatia aibu kama kweli mtakubali haya matokeo!
Hatuwezi kusubiri siku 5 za kuhesabu kura mil 19!
Ukimya wa chadema nao unanipa mashaka! Come out, speak out! Mbona mnakubali unyanyasaji na inefficiencies za ajabu? Hamjui kuwa nyie ndo sauti ya wananchi? Mnawezaje kuwa people's power huku mnawasaliti wananchi na ukimya wenu?

Wito kwa watz...tusikubali matokeo yoyote yenye utata! Uchaguzi ni haki yetu kwenye katiba. Na imedhihirika kuwa nec wanataka kusaliti hii haki! Tusikubali.
no research no right to speak, kama kawaida chadema huwa hawakurupuki. Ni lazima wawe na concrete evidence. It will be great irresponsibility kwa chadema kukurupuka na unfounded statements ambazo zinaweza kusababisha uvunjifu wa amani. Kama chama makini ni lazima pia chadema itafakari athari za kauli zake kwa taifa, wananchi na amani na utulivu badala ya kufikiria tuu kwenda ikulu.
 
Iza

Iza

JF-Expert Member
Joined
Jan 8, 2009
Messages
1,905
Likes
171
Points
160
Iza

Iza

JF-Expert Member
Joined Jan 8, 2009
1,905 171 160
Vyovyote iwavyo ccm haitakiwi kwa asilimia kubwa sana..
 
W

We can

JF-Expert Member
Joined
Sep 4, 2010
Messages
681
Likes
6
Points
35
W

We can

JF-Expert Member
Joined Sep 4, 2010
681 6 35
hatukurupuki hovyo, sisi chadema tunajua njama ambazo nec inafanya km kada wa ccm pale itv rainfred masako anavyozuia matokeo yasitangazwe eti sio rasmi.
Halafu anaboa wa Tanzania sana huyu jamaa. Mimi napenda haki hata pale chama changu kinapobwagwa kwa haki napenda kuwa fair. Anapoona matokeo yanayomfurahisha yeye, naanza kuyapigia debe na kuonyesha yalivyo mazuri kuliko mangine, poor him. Msameheni bure...hajui alitendalo. Hajui Tanzania kwanza, vyama baadaye. Vurugu zikiibuka bibi yangu aliyepigia CCM anaweza kuuawa nazo kwani vurugu haina macho.
 

Forum statistics

Threads 1,252,098
Members 481,989
Posts 29,795,303