Tanzania yalipwa dola 8,000,000/= kwa kumng'oa Nduli Idd Amini Dada


Ileje

Ileje

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2011
Messages
4,528
Likes
2,861
Points
280
Ileje

Ileje

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2011
4,528 2,861 280
Serikali ya Uganda imeilipa Serikali ya Tanzania $ 8m kwa kufanikisha kuuangusha utawala wa dikteta Nduli Idd Amini Dada wa Uganda na hivyo kumwezesha Rais Museveni kuingia madarakani. Mwaka 1979 majeshi shupavu ya Tanzania (JWTZ) yaliyapatia majeshi ya Uganda kipigo kitakatifu na kusababisha Nduli Idd Amini Dada kuikimbia nchi!

Source: Radio One - Kumepambazuka!

Je mapato kama haya yanabarikiwa na Bunge letu tukufu ili kuingizwa katika matumizi?
 
mirisho pm

mirisho pm

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2012
Messages
2,873
Likes
4,882
Points
280
mirisho pm

mirisho pm

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2012
2,873 4,882 280
sasa habari ya kumepambazuka unapost njaa zinauma....... BTW watajua wenyewe walipwe wasilipwe.. it makes no difference....... zile za TAMISEMI kwani zimerudi ?
 
Ileje

Ileje

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2011
Messages
4,528
Likes
2,861
Points
280
Ileje

Ileje

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2011
4,528 2,861 280
sasa habari ya kumepambazuka unapost njaa zinauma....... BTW watajua wenyewe walipwe wasilipwe.. it makes no difference....... zile za TAMISEMI kwani zimerudi ?
Kama Bunge linahoji Sh. 800,000,000/= zilizopelekwa Mbarali bila idhini yake bila shaka lina kila sababu kujua kama fedha hizi ziliwekwa katika mapato ambayo serikali inatarajia kupata mwaka huu wa fedha!

Vinginevyo zinaweza kupigwa tiki taka na kuingizwa katika mifuko ya mafisadi au viongozi wetu wakishirikiana na watumishi wasio waaminifu wakajipasia wenyewe!
 
Iselamagazi

Iselamagazi

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2011
Messages
2,335
Likes
122
Points
160
Iselamagazi

Iselamagazi

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2011
2,335 122 160
Serikali ya Uganda
imeilipa Serikali ya Tanzania $ 8m kwa kufanikisha kuuangusha utawala wa
dikteta Nduli Idd Amini Dada wa Uganda na hivyo kumwezesha Rais
Museveni kuingia madarakani
. Mwaka 1979 majeshi shupavu ya Tanzania
(JWTZ) yaliyapatia majeshi ya Uganda kipigo kitakatifu na kusababisha
Nduli Idd Amini Dada kuikimbia nchi!

Source: Radio One - Kumepambazuka!

Je mapato kama haya yanabarikiwa na Bunge letu tukufu ili kuingizwa
katika matumizi?
Utakuwa kizazi cha Lulu weye!
Una uhakika Mseven ameingia madarakani baada ya Idd Amin Dadaa kupinduliwa na Majeshi ya Tanzania?
 
F

FUSO

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2010
Messages
15,026
Likes
5,727
Points
280
F

FUSO

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2010
15,026 5,727 280
Kama ni kweli basi hizi pesa zilitakiwa ziende moja kwa moja kujenga mabweni hasa ya wasichana katika shule za kata nchini, lakini kwa uchu basi zitaingizwa serikalini ili tuzigawane kupitia posho zetu za vikao.
 
Faru Kabula

Faru Kabula

JF-Expert Member
Joined
Mar 26, 2009
Messages
11,576
Likes
3,979
Points
280
Faru Kabula

Faru Kabula

JF-Expert Member
Joined Mar 26, 2009
11,576 3,979 280
...Mwaka 1979 majeshi shupavu ya Tanzania (JWTZ) yaliyapatia majeshi ya Uganda kipigo kitakatifu na kusababisha Nduli Idd Amini Dada kuikimbia nchi!
Utakuwa kizazi cha Lulu weye!
Una uhakika Mseven ameingia madarakani baada ya Idd Amin Dadaa kupinduliwa na Majeshi ya Tanzania?
Sijaona alipoandika 1979 Mseveni aliingia madarakani. Unaweza ukawa kizazi cha zamani lakini ukawa unashindwa kuelewa hata sentensi zilizo dhahiri, na kizazi cha Lulu wakawa na akili kuliko cha akina Naibu waziri wa elimu
 
Aleyn

Aleyn

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2011
Messages
11,634
Likes
15,632
Points
280
Aleyn

Aleyn

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2011
11,634 15,632 280
Kama ni kweli basi hizi pesa zilitakiwa ziende moja kwa moja kujenga mabweni hasa ya wasichana katika shule za kata nchini, lakini kwa uchu basi zitaingizwa serikalini ili tuzigawane kupitia posho zetu za vikao.
Hata mimi nafkiria inaweza ikawa hivyo, hawa viongozi hata hawaaminiki.
 
Makanyaga

Makanyaga

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2007
Messages
3,222
Likes
654
Points
280
Makanyaga

Makanyaga

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2007
3,222 654 280
Tanzania yalipwa dola 8,000,000/= kwa kumng'oa Nduli Idd Amini Dada
Dola huwa zinatumia alama ya "$" na si "/=". Hii ya pili inatumika kwa shilingi
 
Ileje

Ileje

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2011
Messages
4,528
Likes
2,861
Points
280
Ileje

Ileje

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2011
4,528 2,861 280
Dola huwa zinatumia alama ya "$" na si "/=". Hii ya pili inatumika kwa shilingi
Asante kwa kunielimisha! Hata hivyo lengo langu ilikuwa kuonyesha "bila senti" yaani 800,000.00
 
Deshmo

Deshmo

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2012
Messages
4,728
Likes
3,414
Points
280
Deshmo

Deshmo

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2012
4,728 3,414 280
Tutazitumia kwa kampeni 2015
 
Gamba la Nyoka

Gamba la Nyoka

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2007
Messages
6,919
Likes
7,543
Points
280
Gamba la Nyoka

Gamba la Nyoka

JF-Expert Member
Joined May 1, 2007
6,919 7,543 280
Hee! , Nilidhani kwamba tulimpiga Amin kwa sababu alivamia Nchi yetu, Na kwamba Tumempiga kwa sababu ya usalama wa nchi yetu, Kumbe tulimpiga ili tulipwe!. ya kwamba tulikodiwa!. kama mamluki!
 
babukijana

babukijana

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2009
Messages
5,625
Likes
2,165
Points
280
babukijana

babukijana

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2009
5,625 2,165 280
Mkwe re atasafiri tenta sasa hivi maana wamemwongezea hela ya mafuta
 
mirisho pm

mirisho pm

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2012
Messages
2,873
Likes
4,882
Points
280
mirisho pm

mirisho pm

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2012
2,873 4,882 280
Kama Bunge linahoji Sh. 800,000,000/= zilizopelekwa Mbarali bila idhini yake bila shaka lina kila sababu kujua kama fedha hizi ziliwekwa katika mapato ambayo serikali inatarajia kupata mwaka huu wa fedha!

Vinginevyo zinaweza kupigwa tiki taka na kuingizwa katika mifuko ya mafisadi au viongozi wetu wakishirikiana na watumishi wasio waaminifu wakajipasia wenyewe!
mkuu hili bunge lako la ndio mzeee usitarajie lifanye lolote!
 
nelly nely

nelly nely

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2012
Messages
668
Likes
35
Points
0
Age
33
nelly nely

nelly nely

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2012
668 35 0
mkuu hili bunge lako la ndio mzeee usitarajie lifanye lolote!
wapewe wanajeshi waliopgana vita ile,wengine ni vilema wa maisha hadi leo,wanauza kahawa siku hizi na kubaki kujivunia "tulipigana vita ya kagera"!inatia huruma sana
 
I

ilboru1995

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2007
Messages
2,330
Likes
22
Points
0
I

ilboru1995

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2007
2,330 22 0
Nashauri fedha hizo zitumike kuwaboreshea maisha wapiganaji wetu mashujaa wanaoteseka mitaani baada ya kustaaf...
 
Ileje

Ileje

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2011
Messages
4,528
Likes
2,861
Points
280
Ileje

Ileje

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2011
4,528 2,861 280
Hee! , Nilidhani kwamba tulimpiga Amin kwa sababu alivamia Nchi yetu, Na kwamba Tumempiga kwa sababu ya usalama wa nchi yetu, Kumbe tulimpiga ili tulipwe!. ya kwamba tulikodiwa!. kama mamluki!
​Hakuna cha bure siku hizi!! Sasa hivi tunazingojea za Kabila wa DR Congo!
 

Forum statistics

Threads 1,273,084
Members 490,268
Posts 30,470,784