Tanzania yakumbwa na uhaba wa chakula


S

Semanao

JF-Expert Member
Joined
Jul 25, 2007
Messages
208
Likes
11
Points
35
S

Semanao

JF-Expert Member
Joined Jul 25, 2007
208 11 35
Dira ya dunia BBC ya tarehe 23/Jan/2008 imetangaza kuwa bahadhi ya maeneo ya mikoa ya kusini yana upungufu wa chakula hasa mahindi. Kama kawaida wananchi wanachemsha mizizi ya porini.

Akiojiwa waziri wa Kilimo, uhakika wa chakula na ushirika-- Mh. Stephen wassira amekanusha kuwepo na uhaba wa chakula source yake ikiwa ni mikoani. Lakini mwandishi Abdalla MAjura alizidi kumbana na baadaye kwa mbali ndo akakubali upungufu wa MAHINDI.

Ikumbukwe huyu waziri kubisha ni tabia yake kwani hata CCM walipozomewa kule MBEYA alikataa kabisa kuwa hawajazomewa hadi pale vyanzo mbalimbali vya habari vilipoamua kuweka mambo bayana.

Hivi ni kweli tatizo la njaa au ukosefu wa chakula limetushinda kulipatia ufumbuzi hadi tutegemee misaada?
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,875
Likes
8,036
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,875 8,036 280
Hivi Wassira bado ni waziri...?
 
S

Semanao

JF-Expert Member
Joined
Jul 25, 2007
Messages
208
Likes
11
Points
35
S

Semanao

JF-Expert Member
Joined Jul 25, 2007
208 11 35
Hapa ndo nakubaliana na JOHN BWIRE wa Raiamwema kwenye toleo no. 013 kwenye makala yake hii hapa;


KWA miezi kadhaa sasa, Watanzania wa rika mbalimbali, wamekuwa wakijihusisha na udaku. Na udaku huu sasa umeshamirishwa na yanayoendelea ndani ya Benki Kuu ya Tanzania (BoT).

Basi, kila mtu amekuwa ni chanzo kizuri cha habari kuhusiana na wizi ndani ya BoT. Kila mtu anataka kujua kwa kina nini hasa kilichotokea ndani ya BoT. Si kwamba hiyo si halali ya raia, la hasha. Kila raia wa nchi hii, ana hisa sawa na mwingine. Na kwa hiyo yanayojiri BoT ni halali yakafahamika, na umma ukaridhika na hatua zitakazochukuliwa.

Tangu Juni mwaka jana BoT ni mada moto, na pamoja nayo, ni mgodi wa Buzwagi na kampuni ya kufua umeme ya Richmond. Kwa ujumla sasa tunakaribia robo tatu ya mwaka nchi ikizungumza habari za ufisadi na mafisadi. Basi mtu akilala ni ufisadi, na akiamka ni mafisadi!

Nchi nzima imetekwa na vuguvugu la ufisadi na mafisadi. Ni kana kwamba hatuna shughuli nyingine ya muhimu ya kufanya. Na hiki ni kilema chetu cha siku zote. Ndiyo. Ni kwenda na Mdundiko. Na kwa kawaida, kama mzazi hakuwa makini, basi Mdundiko humchukulia wana. Akaja kuwapata baada ya siku kadhaa kupita. Atashukuru Mungu kama watakuwa bado wanapumua!

Ni nani anayeweza kusema kwamba tangu baada ya Bajeti ya mwaka jana tumezungumza kwa kina, kuhusu mada nyingine, kwa mfano, kama kilimo? Ama kuwa sahihi zaidi, kuhusu chakula?
Hakika hatutakula BoT, wala Buzwagi wala Richmond. Na sasa majira ndiyo hayo yanapita huku tukishindana wenyewe kwa wenyewe kukwepa wajibu wetu katika mambo ambayo kimsingi tulitakiwa tuyafanye.

Sisi tunasema, mwisho wa siku, pamoja na mambo mengine, tutahitaji kula. Lakini kama tutaendelea na mzaha huu wa kutekwa na jambo moja tu na tukasahau vitu vingine vya msingi, basi tunakaribisha hatari.

Huu ni wito kwa wote, kwamba sasa tugeuzie fikra zetu kwenye uhai. Hazina zetu za vyakula si nzuri kiasi hicho. Tayari baadhi ya sehemu nchini zinaashiria kukumbwa na uhaba wa chakula, lakini kwa ujumla mambo yetu mengi hayaendi kwa hakika, laiti kama tungechukua muda kidogo tukatafakari nje ya mada hizi za kupita!
 
B

babalenu

Member
Joined
Jan 17, 2008
Messages
12
Likes
0
Points
0
B

babalenu

Member
Joined Jan 17, 2008
12 0 0
inashangaza kwani wanaoteseka ni watanzania masikini ambo ndi wapiga kura na wanaowaweka madarakani na enjoy neema! na mara wanawasahau wateseke kwa njaa!
Dira ya dunia BBC ya tarehe 23/Jan/2008 imetangaza kuwa bahadhi ya maeneo ya mikoa ya kusini yana upungufu wa chakula hasa mahindi. Kama kawaida wananchi wanachemsha mizizi ya porini.

Akiojiwa waziri wa Kilimo, uhakika wa chakula na ushirika-- Mh. Stephen wassira amekanusha kuwepo na uhaba wa chakula source yake ikiwa ni mikoani. Lakini mwandishi Abdalla MAjura alizidi kumbana na baadaye kwa mbali ndo akakubali upungufu wa MAHINDI.

Ikumbukwe huyu waziri kubisha ni tabia yake kwani hata CCM walipozomewa kule MBEYA alikataa kabisa kuwa hawajazomewa hadi pale vyanzo mbalimbali vya habari vilipoamua kuweka mambo bayana.

Hivi ni kweli tatizo la njaa au ukosefu wa chakula limetushinda kulipatia ufumbuzi hadi tutegemee misaada?
 
B

babalenu

Member
Joined
Jan 17, 2008
Messages
12
Likes
0
Points
0
B

babalenu

Member
Joined Jan 17, 2008
12 0 0
Uhhhhhhhhh! Aliyeshiba kawaida hamkumbuki mwenye njaa! Kwa kweli siku ya hukumu ya mwenyezimungu tutakimbiana!wanadamu tutakuwa na hali mbaya!
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,875
Likes
8,036
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,875 8,036 280
sitashangaa wataanza kupitisha kile kikopo cha kuombea ka' cha mzee Matonya..!! Halafu tutachangiwa hadi bilioni 40!!
 
S

Semanao

JF-Expert Member
Joined
Jul 25, 2007
Messages
208
Likes
11
Points
35
S

Semanao

JF-Expert Member
Joined Jul 25, 2007
208 11 35
Hivi zile pesa walizochangisha wakati ule wa ukame ziliisha zote? kwani na wafanyakazi wa serikali walikatwa kwenye mishahara bila utashi
 
K

Kasana

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2007
Messages
417
Likes
14
Points
35
K

Kasana

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2007
417 14 35
bahadhi ya maeneo ya mikoa ya kusini yana upungufu wa chakula hasa mahindi. Kama kawaida wananchi wanachemsha mizizi ya porini.
Kama kusini wanamaanisha Lindi na Mtwara! naomba nichangie kama ifuatavyo!
Zamani zile kipindi cha masika ilikuwa ni kawaida kutokana na ubovu wa barabara!
ukiachilia karanga, korosho, nyanya chungu na mihogo, vingine vyote vinatoka nje.
Hawa jamaa si wakulima aka wavivu! Na kula mizizi ni jadi yao! kuna mizizi fulani ni common sana mtwara (jina nimelisahau), sijui kama ndio alikuwa anamaanisha hiyo au?
 

Forum statistics

Threads 1,238,925
Members 476,277
Posts 29,336,972