Tanzania yabadilishana sumu kwa dhahabu!!! | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania yabadilishana sumu kwa dhahabu!!!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by jogi, Feb 2, 2011.

  1. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #1
    Feb 2, 2011
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 15,709
    Likes Received: 8,506
    Trophy Points: 280
    Watanzania wenzangu, mkataba wa uchimbaji dhahabu bhulyankhulu ni vibaya kuuacha uendelee, nimetafiti binafsi na kupata takwimu ambazo napenda wanajamvi mzijue, pengine itafanyika jitihada kwa pamoja tusimamishe wizi huu.
    Kila container la 20ft hupeleka sumu bhulyankhulu na kupakia "gold ore" yenye thamani sawa dolari za marekani milioni tatu na laki tano (usd 3,500,000m), msafara mmoja hujumuisha magari kwa uchache 20, mara nyingine hufika 35 na kupindukia.
    msafara huu hufanywa mara mbili au tatu kwa mwezi. ina maana kwa uchache 20*3*3500000 ni sawa usd 210,000,000, ukizibadili zinakuwa tsh 315,000,000,000. kwa mwezi, inakuwaje tufe njaa.
    thamani ya dolari ni tsh. 1500.
    kwa mwaka bhulyankhulu pekee tunaibiwa shilingi 3,780,000,000,000
    nimeambatanisha jpg baadhi ya magari yaliyosheheni sumu yakielekea bhulyankhulu yakirudi na gold ore (mchanga wa dhahabu)
    naomba kuwasilisha
     

    Attached Files:

  2. N

    Nonda JF-Expert Member

    #2
    Feb 2, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 13,170
    Likes Received: 1,825
    Trophy Points: 280
    Wameamua kutupa sumu pia!!!???
    Yaani hawatosheki na kuvuna shamba la bibi.
    Wanahakikisha wanatutoa uhai pia.
    Tujipange tuwashughulikie.
     
  3. Babu Lao

    Babu Lao JF-Expert Member

    #3
    Feb 2, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 2,056
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hatua za haraka zinahitajika!!!
     
  4. Keren_Happuch

    Keren_Happuch JF-Expert Member

    #4
    Feb 2, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 1,880
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Hizo sumu ni kwa ajili gani???? Jamani viongozi wetu wanafanya nini???? utafikiri mchezo wa kuigiza???
     
  5. Mbaha

    Mbaha JF-Expert Member

    #5
    Feb 2, 2011
    Joined: Nov 26, 2010
    Messages: 697
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Mkubwa hiyo sumu ni kwa ajili ya kutumia katika shughuli za uchimbaji au ni sumu kutoka nje inakuja kutupwa hapo Bulyankulu??
     
  6. jcb

    jcb JF-Expert Member

    #6
    Feb 2, 2011
    Joined: Jul 6, 2010
    Messages: 281
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Mkuu hii ni hatari kwa Taifa letu
     
  7. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #7
    Feb 2, 2011
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 15,709
    Likes Received: 8,506
    Trophy Points: 280
    ni sumu kwa ajili ya uchimbaji wa madini ambayo inatoka nje, kumbuka kuwa athari za sumu hiyo tunabaki nazo sisi, wanachukua dhahabu bure, rejea hesabu zangu, angalia picha pia uone hayo magari yaliyopakiza hiyo sumu.
    wametupangia sisi tumpate asilimia ngapi ya faida kama vile dhahabu hiyo ni yao.
    hatujawahi kuwapangia wenye visima vya mafuta kuwa tutanunua mafuta ghafi kwa bei yetu, wanapanga wao, iweje hatuna jeuri kwenye dhahabu yetu??????
     
  8. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #8
    Feb 2, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mkuu upo sahihi kabisa.
    Sumu hiyo ni kemikali ijulikanayo kama "CYANIDE". ni sumu hatari sana. tuliona kule geita na kahama mambo yaliyotokea watu walibabuka, mifugo iliathirika na kwa taarifa tu madhara ya sumu hii huwa inakwenda vizazi hadi vizazi. Kemikali hii hutumika kusafishia madini hasa ya dhahabu.

    Mimi hutumia barabara ya morogoro kutoka maeneo ya kibamba kila siku. Huwa nashuhudia kila baada ya wiki 2 fleet ya malori si chini ya 40 au 50 yakitokea bandarini kuelekea bara huku yakiwa na mabango ya kuashiria kuwa yamebeba sumu. "Cyanide" pamoja na "Mercury" ndizo kemikali zitumikazo kusafisha madini ya dhahabu, zinatumika sana na migodi ya hapa tanzania na ni KEMIKALI HATARI SANA KUPITA MAELEZO.

    Wanachukua mali zetu, wanatuachia sumu na mahandaki. Tufanyeje?
     
  9. Antonov 225

    Antonov 225 JF-Expert Member

    #9
    Feb 2, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 309
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Jamani kwa hii nchi kuwataka wabadilike wao kwa wao ni kwa neema tuu, Kwani watu hawa wamekaa kwenye harufu mbaya kwa mda mrefu na sasa wameizoea(fatigue) kwa hiyo hawafahamu kama kuna kitu kimeoza tena. Hapa labda watu wapige maombi mtu sijui afe ili uchaguzi urudiwe
     
  10. MartinDavid

    MartinDavid JF-Expert Member

    #10
    Feb 2, 2011
    Joined: May 22, 2009
    Messages: 874
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 45
    Inabidi tuangalie vizuri hizi taarifa maana kama ni kweli tunaweza kuyafuata hayo magari na tukikuta ni kweli... Hii itakuwa ni kashfa kubwa sana kwa nchi hii..
     
  11. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #11
    May 24, 2017
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 15,709
    Likes Received: 8,506
    Trophy Points: 280
    Tulisema sana.
     
  12. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #12
    May 24, 2017
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 15,709
    Likes Received: 8,506
    Trophy Points: 280
    Yametimia!!!!
     
  13. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #13
    May 24, 2017
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 15,709
    Likes Received: 8,506
    Trophy Points: 280
    Angalau angalau!!
     
  14. Kibajajitz

    Kibajajitz JF-Expert Member

    #14
    May 24, 2017
    Joined: Apr 20, 2013
    Messages: 3,397
    Likes Received: 1,395
    Trophy Points: 280
    Duuuuuh
     
  15. kadagala1

    kadagala1 JF-Expert Member

    #15
    May 24, 2017
    Joined: Nov 23, 2016
    Messages: 1,775
    Likes Received: 1,628
    Trophy Points: 280
    Ohoooo
     
  16. barafuyamoto

    barafuyamoto JF-Expert Member

    #16
    May 24, 2017
    Joined: Jul 26, 2014
    Messages: 16,830
    Likes Received: 8,375
    Trophy Points: 280
    Duh!
     
  17. Kps chad

    Kps chad JF-Expert Member

    #17
    May 24, 2017
    Joined: Jan 10, 2017
    Messages: 437
    Likes Received: 653
    Trophy Points: 180
    Aisee huu uzi uliletwa miaka sita iliyopita....Leo ndo anapatikana mzalendo wa kuokoa jahazi. Ama kweli mwomba Mungu hachoki. Na maombi yamepokelewa barabara........
     
  18. goggles

    goggles JF-Expert Member

    #18
    May 24, 2017
    Joined: Apr 1, 2017
    Messages: 574
    Likes Received: 491
    Trophy Points: 80
    Akina zito kabwe wamepiga sana hii pesa ya madini. Sasa ameikosa amepoteza uelekeo. Mwingine ni kafumu nae kababua pesa yetu ya madini ikamlevya hadi akawa anabwabwaja kuwa mh Rais kuzuia makontena ya mchanga atalipa taifa hasara.
    Muone mdomo ulivyo na tamaa
    tapatalk_1495627996921.jpeg
     
  19. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #19
    May 24, 2017
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 15,709
    Likes Received: 8,506
    Trophy Points: 280
    Yaaah!!!
     
  20. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #20
    May 24, 2017
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 21,276
    Likes Received: 3,950
    Trophy Points: 280


    Gold cyanidation (also known as the cyanide process or the MacArthur-Forrest process) is a metallurgical technique for extracting gold from low-grade ore by converting the gold to a water-soluble coordination complex. It is the most commonly used process for gold extraction. Production of reagents for mineral processing to recover gold, copper, zinc and silver represents approximately 13% of cyanide consumption globally, with the remaining 87% of cyanide used in other industrial processes such as plastics, adhesives, and pesticides. Due to the highly poisonous nature of cyanide, the process is controversial and its usage is banned in a number of countries and territories.
     
Loading...