Tanzania ya 2008


G

Game Theory

JF-Expert Member
Joined
Sep 5, 2006
Messages
8,570
Likes
118
Points
0
G

Game Theory

JF-Expert Member
Joined Sep 5, 2006
8,570 118 0
Badala ya kuomba msaada watutengenezee Barabara sie tumeona bora tujengewe uwanja wa Taifa

Hii ndiyo hali halisi ya barabara kuu ya KIGOMA,leo ni siku ya tatu kukiwa hakuna kutoka kuelekea mikoa mingine kutokana mvua zisizokoma katika barabara zetu za mfinyanzi.


DSC06074.jpg



MABILIONI yaliyotumika hapa si wangejenga kilometa kadhaa za barabara?


ground.JPG



halafu mnatafuta mchawi ni nani
 
Gamba la Nyoka

Gamba la Nyoka

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2007
Messages
6,920
Likes
7,526
Points
280
Gamba la Nyoka

Gamba la Nyoka

JF-Expert Member
Joined May 1, 2007
6,920 7,526 280
GT- kila jambo na purpose yake, wangetengeneza kilometa kadhaa lakini tatizo lisingekwisha . na wala hiyo haifit katika stratergy ya "prioritization" . mathalani kwa hiyo picha uliyoiweka hapo suppose wasingetengeneza huo uwanja na kutengeneza hicho kipande cha barabara, mtu mwingine angeweza kupiga picha kama hiyo hiyo katika kipande kingene ambacho hakijatengenezwa au katika mikoa mingine.

sasa ni lini tutatengeneza barabara za kutosha ili tuwe na uwezo wa kusema sasa tutengeneze uwanja mzuri na bora?.bila shaka hilo si la miaka 20 au hata 50, sasa kweli tungoje that long mzee?.

no way!. mimi nasema ni vizuri sana serikali ilivyojenga uwaja ule, na pia ni jukumu la serikali kufight in both fronts tuwe na barabara nzuri na viwanja vingine vizuri
 
M

Mwafrika wa Kike

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2007
Messages
5,194
Likes
17
Points
0
M

Mwafrika wa Kike

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2007
5,194 17 0
Badala ya kuomba msaada watutengenezee Barabara sie tumeona bora tujengewe uwanja wa Taifa

Hii ndiyo hali halisi ya barabara kuu ya KIGOMA,leo ni siku ya tatu kukiwa hakuna kutoka kuelekea mikoa mingine kutokana mvua zisizokoma katika barabara zetu za mfinyanzi.


DSC06074.jpg



MABILIONI yaliyotumika hapa si wangejenga kilometa kadhaa za barabara?


ground.JPG



halafu mnatafuta mchawi ni nani
G-T,

Labda wewe ukisema watakusikia.
Unategemea nini kama kipande cha sam nujoma kimechukua miaka kujenga licha kuwepo na business complex pale mlimani! Je ni wapi hawa watafanya the right thing?

Kama Kigoma ingekuwa imeunganishwa vyema na sehemu nyingine za Tanzania, yanayotokea Kenya na hatima yake kwa Uganda, Rwanda, na Burundi (kumbukia ile thread yako ya kufaidika kutokana na yanayotekea kwa jirani) yasingefikia kipimo hiki.

Mkoa wa Kigoma ungetakiwa upewe priority kubwa sana zaidi ya uwanja wa mpira. Haijalishi gamba atatoa mifano mingine kiasi gani. Mkoa wa kigoma unaunganisha nchi zaidi ya 4 ambazo ziko landlocked (kama ukiweka Sudan na zingine zinazofuata huko kwa kufuata ecnon-link theory).

Ni wakati wa kuacha kutafuta wachawi na kudeal na aliyepo saasa hivi - uongozi duni na usio na dira wa serikali ya ccm.
 
M

MzalendoHalisi

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2007
Messages
3,905
Likes
171
Points
160
M

MzalendoHalisi

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2007
3,905 171 160
Priority setting- how do we carefully use our meagre resources?

1. Ningekuwa mimi... strategically ningetumia raslimali nyingi sana ktk barabara, elimu na afya, na chakula in the 1st 10 years!

2. Then next 10 yrs ningereview progress na kuinvest ktk sector zingine! Uwanja may be kama tungepata mfadhili nigefikiria in the 2nd phase!

3. Nigeziba kapu linalovuja, kuweka nidhamu ya hali ya juu ktk matumizi ya pesa ya serikali na kukusanya kodi kwa nguvu zote. Hizo 133 bil zilizoibwa sii zingejenga km zaidi ya 400 lami toka Dar hadi Moshi?? Hii ni scandali moja tuu..!
 
T

tz_devil

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2007
Messages
272
Likes
34
Points
45
T

tz_devil

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2007
272 34 45
Informal sector ya uchumi wa kiafrika ambayo inaajiri zaidi ya 60% ya labor force. Na ni hii sector ndiyo inachangia karibia 40% ya GDP. Lakini jamaa wameitelekeza na kukimbilia kuomba wawekezaji kutoka nje. Muwekezaji gani atawekeza sehemu ambayo haina hata barabara? Hasara kubwa sana.
 
K

Koba

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2007
Messages
6,143
Likes
506
Points
180
K

Koba

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2007
6,143 506 180
eee bwana kweli lakini Kigoma nasikia hauna barabara inayounganisha na sehemu nyingine ya nchi,sasa hapo ndio unakumbuka zile billion 133 zingesaidia almost watu milion 4 kwa miaka kibao na kuwaletea hali nzuri ya maisha kwa kujenga hiyo barabara...lakini cha ajabu mafisadi wataingia 2010 na wananchi wataimba CCM oyeee,Oyee na anayesema ufisadi ziiiiii,ziiiiii then wanachukua kiti kiulaini sana na kwaheri ya kuonana after five yrs..bullshit!
 

Forum statistics

Threads 1,236,744
Members 475,220
Posts 29,267,726