Tanzania: Upinzani wajipanga kuungana 2015


Informer

Informer

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2006
Messages
1,332
Likes
3,317
Points
280
Informer

Informer

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2006
1,332 3,317 280
Vyama vya siasa vyenye idadi ndogo ya wanachama nchini vimekubali hatua ya kuungana na kuwa Muungano wa vyama (Alliance) kwa lengo la kupata nguvu ya uwakilishi wa kuingia katika Bunge Jipya la Shirikisho baada ya rasimu mpya kupitishwa kwa ajili ya uchaguzi ujao.

Hatua hiyo imekuja baada ya Tume ya Mabadiliko ya Katiba Mpya kutangaza rasimu iliyotoa mwelekeo wa kupatikana kwa Katiba Mpya ya Tanzania.

Akizungumza jana na gazeti la Mwananchi, Katibu Mkuu wa Chama cha NCCR Mageuzi, Samweli Ruhuza amesema hali hiyo inaweza kuleta changamoto kubwa hivyo muda sahihi wa vyama vichanga kuzungumzia hili ni sasa.

Katibu mkuu wa chama cha Kijamii (CCK), Renatus Muhabi anaunga mkono hatua ya kuunganisha vyama hivyo kwa lengo la kuwakilisha mawazo yao kwa maslahi ya taifa.


Mwananchi
 
J

John W. Mlacha

Verified Member
Joined
Oct 4, 2007
Messages
3,512
Likes
545
Points
280
J

John W. Mlacha

Verified Member
Joined Oct 4, 2007
3,512 545 280
Cck na nccr? Wanaungana? Wachukue ikulu si ndio?
 
Apolinary

Apolinary

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2011
Messages
4,726
Likes
70
Points
145
Apolinary

Apolinary

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2011
4,726 70 145
Vizur sana ili kura sisigawanyike
 
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2010
Messages
11,841
Likes
49
Points
145
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2010
11,841 49 145
Teh teh teh!0+0+0+0+0+0+0+0+0+0+0+0=0
 
bily

bily

JF-Expert Member
Joined
Apr 5, 2012
Messages
8,054
Likes
4,147
Points
280
bily

bily

JF-Expert Member
Joined Apr 5, 2012
8,054 4,147 280
wanaweza kuungana sema hawawezi kudumu kwani historia ya vyama kuungana katik afrika inaonyesha hazidumu kamwe.
 
mdeki

mdeki

JF-Expert Member
Joined
Mar 28, 2011
Messages
3,304
Likes
48
Points
145
mdeki

mdeki

JF-Expert Member
Joined Mar 28, 2011
3,304 48 145
Muungano wa maliberali?

Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums
 
L

Lilambo

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2013
Messages
2,524
Likes
6
Points
135
L

Lilambo

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2013
2,524 6 135
Hongereni kwa kuungana labda mtatuwekea wabunge wasio wapiga kelele na wasio waropokaji pale mjengoni kama nani na nani wa nyanda za juu kusini.
 
Gerad2008

Gerad2008

JF-Expert Member
Joined
Jun 9, 2009
Messages
532
Likes
161
Points
60
Gerad2008

Gerad2008

JF-Expert Member
Joined Jun 9, 2009
532 161 60
kwa TZ sidhani kama muungano utawezekana kutokana na UMIMI
 
F

FUSO

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2010
Messages
15,027
Likes
5,727
Points
280
F

FUSO

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2010
15,027 5,727 280
Chama hata diwani mmoja hakina, unaungana na sifuri.
 
F

Fursa Pesa

JF-Expert Member
Joined
May 30, 2012
Messages
2,608
Likes
1,049
Points
280
F

Fursa Pesa

JF-Expert Member
Joined May 30, 2012
2,608 1,049 280
Hakuna kitu kizuri katika siasa kama vyama kuungana kwani wakati mwingine upunguza msululu wa vyama visivyo na tija na kujenga imani ya kweli kwa watu katika ushindani.Hapa tunaanza kupata picha halisi ya utaifa na kuondoa dhana ya vyama vya siasa kuwa ni miongoni mwa taasisi za watu binafsi.
 

Forum statistics

Threads 1,273,260
Members 490,343
Posts 30,475,692