Tanzania tunamuhitaji Rais wa aina gani 2025?


B

BUSAWE

Member
Joined
Feb 16, 2018
Messages
56
Likes
29
Points
25
B

BUSAWE

Member
Joined Feb 16, 2018
56 29 25
Kwanza lazima utambuwe watanzania wengi ni vigeugeu just remember Kabla ya uchaguzi wengi wa watu walipendekeza/walipendelea tupate rais mkali na mwenye msimamo thabiti lakini leo wanakengeuka.
Back to the topic~Tanzania inahitaji rais mwenye msimamo kama jpm lakini awe na mtizamo mbali na jpm.Kuwa na rais mfanyabiashara sio case sana lakini kama hana uzalendo ni kazi bure/debe tupu.
Kwa tulipofikia sasa tunahitaji rais ambaye ni mwana falsafa.
Mkuu umenena vyema,nakumbuka akina Mbowe,Mnyika enzi za JK neno "Rais dhaifu,goigoi" na kejeli kibao vilikuwa ndo wimbo wao.Na walitamka wao pia kwamba nchi hii anatakiwa Rais mkali,pia nakumbuka kuna kiongozi mmoja mkubwa wa dini aliwahi kusema nchi ilipofikia inahitaji kiongozi atakayeongoza kwa Mkono wa chuma,leo hao hao pia wameshageuka.Kwa ufupi nchi hii inahitaji Rais mkali.Hawa wa TZ ukiwaedekeza hautafanya kitu chochote.
 
barafuyamoto

barafuyamoto

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2014
Messages
24,523
Likes
16,666
Points
280
barafuyamoto

barafuyamoto

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2014
24,523 16,666 280
Tutahitaji A NO NONSENSE TYPE OF PRESIDENT, kama JPM.
 
FisadiKuu

FisadiKuu

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2015
Messages
5,576
Likes
7,042
Points
280
FisadiKuu

FisadiKuu

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2015
5,576 7,042 280
Unaongea usichokijua.
Kuna kampuni nazijua hazikufanya ukaguzi wa hesabu(Auditing) kwa zaidi ya miaka miwili kinyume na sheria zinavyotaka.

Na zilikuwa hazipeleki hesabu za marejesho ya kodi ya ongezeko la thamani au VAT. ( I mean they did not file VAT returns) na kuzituma TRA.

Zilikuwa zinasuasua kulipa Corporate Tax za limited companies.

Kilichokuwa kinafanyika ni kuwapoza tu wafanyakazi wa TRA kitu kidogo kama milioni 3 au 4 kwa kuchelewesha au kutowachukulua kabisa hatua kutikana na kidi wanazodaiwa zinazoanzia milioni 150.

Jiulize hapo serikali inapoteza 150M kwa ajili ya mtumishi wake anavuta 5M na kisha analipwa stahiki zake kibao zinazofikia 4M au zaidi ni faida hiyo kwa taifa?

Hizo 145M anazobakiwa nazo mfanyabiashara ndio ulikuwa unaona vurugu huku mitaani na maendeleo kwa taifa kama miundombinu na madawa au elimu bora hakuna kwa hao masikini(walaji) ambao wametozwa kodi.

Bank kama CRDB zilikuwa jeuri hazikopeshi watu wa chini. Zinakopesha taasisi kubwa na matajiri ili maafisa wa bank wanaowezesha mkopo upite wapate 10% yao. Mwisho wa siku mikopo halipiki kwa wakati na kupelekea majanga kama ya bank ya wanawake.
Ilikuwa deal kutajatisha fedha za serikali. Sasa waone CRDB wapo kwenye list yenye hali tete wakati hawa walisifiwa sana. Lakini NMB iliyokumbatia wanyonge hadi sasa hawajayumba sana labda pesa za mikopo ya waliotumbuliwa vyeti feki ndio zitawasumbua kidogo.

Ule mfumo Kikwetwe ulikuwa unatajirisha wachache na kuifilisi nchi. Ni uchumi bandia ulikuwa unafaida kwa nchi za magharibi na China waliojipenyeza kwetu.

Mkuu hayo madudu machache nasema kitu nilichokishuhudia kwenye corporate business companies. Na bado nipo nashuhudia huku mitaani wanavyoshindwa sasa kujiendesha na kudhibiti nidhamu yao ya matumizi huku wakilipa madeni ya nyuma.

Hali mbaya ya sasa kifedha huku mtaani sio kosa la Magufuli bali ni la watangulizi wake na yeye anapojaribu kutuepusha yasitukute ya Cyprus, Ugiriki na kwingineko tunamrushia lawama za bure.
Kwahiyo sasa anakusanya kodi ya kutosha.. Maafisa hawakunji tena hizo 5 na kuacha 145, ni sawa!

Swali langu; Kwanini mishahara haijaongezwa? Kwanini wastaafu hawalipwi kwa wakati? Aliwahaidi walimu atatoa billion 200 walipe arrears zao, kwanini kawapiga chenga?

Kwanini tukikosoa serikali tunapotezwa? Kwanini aliyepiga picha za expansion joint alibughudhiwa? Kwanini aliyepiga Iramba yuko ndani?

Kama tunauchungu wa kuirekebisha nchi kwanini makosa hatutaki kuyasikia?
 
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2007
Messages
26,674
Likes
28,903
Points
280
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2007
26,674 28,903 280
Swali lilipaswa kuwa Watanzania tunahitaji Rais wa namna gani 2020 maana ndio kuna uchaguzi mkuu.
Haya mambo ya kufanya kuwa eti kipindi ni miaka 10 hayapo ndio maana uchaguzi ni kila baada ya miaka mitano na kwa muenekano wa huyu wa sasa hana uwezo wa kuongeza mingine mitano kwani hii mitatu tuu tumerudi nyuma miaka saba
 
xav bero

xav bero

JF-Expert Member
Joined
Nov 24, 2016
Messages
4,905
Likes
6,488
Points
280
Age
38
xav bero

xav bero

JF-Expert Member
Joined Nov 24, 2016
4,905 6,488 280
Aje mwenye kariba na tabia kama za makonda
 
xav bero

xav bero

JF-Expert Member
Joined
Nov 24, 2016
Messages
4,905
Likes
6,488
Points
280
Age
38
xav bero

xav bero

JF-Expert Member
Joined Nov 24, 2016
4,905 6,488 280
Rais yeyote ajaye ni mbaya kuliko JPM Kama ambavyo watangaluzi wake walivyokua wabaya kulinganisha na watangaluzi wao.

Kutokuridhika ni hulka ya mwanadamu.
Umejib kifalsafa sana ambapo ni akil kubwa inaweza kuelewa
 
FisadiKuu

FisadiKuu

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2015
Messages
5,576
Likes
7,042
Points
280
FisadiKuu

FisadiKuu

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2015
5,576 7,042 280
Swali lilipaswa kuwa Watanzania tunahitaji Rais wa namna gani 2020 maana ndio kuna uchaguzi mkuu.
Haya mambo ya kufanya kuwa eti kipindi ni miaka 10 hayapo ndio maana uchaguzi ni kila baada ya miaka mitano na kwa muenekano wa huyu wa sasa hana uwezo wa kuongeza mingine mitano kwani hii mitatu tuu tumerudi nyuma miaka saba
Labda kama atatoa kwa njia nyingine lakini si ile ya kura..

Ingawa roho inauma kuyasema hayo..
 
Pweza Boy

Pweza Boy

JF-Expert Member
Joined
Dec 30, 2017
Messages
332
Likes
731
Points
180
Pweza Boy

Pweza Boy

JF-Expert Member
Joined Dec 30, 2017
332 731 180
KAMA HUYU WA SASA WATU WANAPIGWA RISASI KILA SIKU HIYO 2025 TUNAOMBA WA AINA YA MABOMU SASA... WATU WAUAWE KWA MABOMU
 
mekuoko

mekuoko

JF-Expert Member
Joined
Nov 15, 2012
Messages
296
Likes
191
Points
60
Age
58
mekuoko

mekuoko

JF-Expert Member
Joined Nov 15, 2012
296 191 60
Habarini za Asubuhi wanabodi..

Uzi huu niuandika baada ya kusikiliza kupindi cha Straight Talk Afrika cha Shaka. Jana walikuwa wanaongelea siasa za Afrika Kusini na Cyril Ramaphosa. Binafsi sikuwa namjua Cyril vizuri mpaka alipokwaa madaraka kutoka kwa Zuma. Hapo ndipo nilishawishika kutafuta na kuusoma wasifu wake. Ukiacha mengine mengi, he is a purely businessman.

Tanzania tuna mipango na matazamio mengi mbeleni, tunaitaka Tanzania ya viwanda na ifikapo 2025 tunatazamiwa kuwa nchi yenye uchumi wa kati (Second world country).

Binafsi siamini kama hawa walioko madarakani sasahivi watatufikisha kwenye hata moja kati ya hayo mawili. Kufika huko hatuhitaji kauli za kibabe, sera zisizoeleweka za kuwakandamiza wawekezaji, kujifungia ndani tukiwasubiri mpaka wao waje.

Serikali yetu ya sasa labda inafanya mazuri kwenye baadhi ya mambo ambayo kiukweli ni machache na yanahesabika. Serikali ya sasa imejaa wanataaluma ambao kiukweli hawana background yeyote kiuongozi hasahasa kibiashara zaidi ya kuwa wakufunzi tu.

Mambo mengi yanakwama, viwanda tulivyohaidiwa hatuvioni vinavyofunguliwa vingi kama sio vyote vilikuwa initiated wakati wa Kikwete, wakati huo ilikuwa rahisi kushawishi wawekezaji sababu purchasing power ilikuwepo, hali ya fedha kwenye mzunguko ilikuwa nzuri. Ila sasa, ni wenyewe tu ndio wanajua wanachofanya.

Tukirudi kwenye mada kuu, Je, kwa hapa tulipo na huu mkwamo tunaoupitia bila shaka kwanza tunahitaji Rais msomi lakini pia Rais ambaye amebobea kwenye masuala ya kibiashara.

Hapa haraka lilinijia jina la ALI MAFURUKI. Kwa kiasi kikubwa naona Mtanzania huyu anaweza kutupeleka kule tunakotaka kwenda. Huyu amekulia kwenye buashara na anajua biashara haitaki ubabe, biashara yeyote duniani inataka NEGOTIATIONS, biashara haitaki two faced people. Kwamba leo tunaongea hiki alafu kesho tunageuka.

Kwa mtizamo wako; nani unaona atafaa kuwa mrithi wa JPM?
Why 2025 na siyo sasa!!!? We are tired.
 
mekuoko

mekuoko

JF-Expert Member
Joined
Nov 15, 2012
Messages
296
Likes
191
Points
60
Age
58
mekuoko

mekuoko

JF-Expert Member
Joined Nov 15, 2012
296 191 60
Hatujadili mihemko na hearsay.. Tujadili content mkuu. Ni rais gani atatufaa tunapoitafuta Tanzania ya viwanda na nchi ya kupato cha kati?

Kipato cha kati hakiletwi kwa kelele, tunahitaji biashara zishamiri. Sasa kama tunaua biashara, makusanyo ya kodi ni hadithi tunawezaje kufika huko?
Ajae awe Bashe. Naona anafaa sana na hakawa rais, zamuu hii tumpe ni mwenzetu. Anaweza hata kusaidia jinsi ya kupatikana Alshabab wakatuondolea mateso.
Kuna wapiga debe wake wapo, wanalipiga kwa mbali
 
Z

ZE NDINDINDI

JF-Expert Member
Joined
Sep 19, 2016
Messages
1,893
Likes
3,920
Points
280
Z

ZE NDINDINDI

JF-Expert Member
Joined Sep 19, 2016
1,893 3,920 280
Bashite awe Rais,makamu wa Rais awe mnyeti,waziri wa habari jerry muro,waziri wa maendeleo ya vijana watoto le mutuz jingaz,waziri wa mambo ya ndani salumu hapi bila kuwasahu kina kibajaji,goodluck na wengineo huku chakubanga polepole akiwa mshauri mkuu wa Rais daud bashite
 
Magonjwa Mtambuka

Magonjwa Mtambuka

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2016
Messages
14,440
Likes
8,269
Points
280
Magonjwa Mtambuka

Magonjwa Mtambuka

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2016
14,440 8,269 280
Chadema bado watamsimamisha mr. mamvi.
 
TUJITEGEMEE

TUJITEGEMEE

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2010
Messages
12,713
Likes
4,312
Points
280
TUJITEGEMEE

TUJITEGEMEE

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2010
12,713 4,312 280
Atakaye tuwezesha kuwa na stock kubwa zaidi ya tani million ya dhahabu, na almasi kwenye national vaults (dollar,UK paund, Euro zinalekea kupigwa chini vibaya). Huku akiendeleza na kuongeza idadi ya viwanda vya uzalishaji mali vichakatavyo malighafi za kilimo, uvuvi, ufugaji, uwindaji, kuboresha zaidi miundombinu, za afya, usafiri, elimu. Kuimarisha Vikosi vyetu vya ulinzi kitekenolojia. Kuanzisha kituo maalumu cha masuala ya Sayansi, Uhandisi na Teknolojia (ambacho hakitaingiliwa na wanasiasa na kifanye kazi chini ya 'special branch').

Nina mengi sana ya kueleza kwa uchache naishia hapa.
 
Z

ZE NDINDINDI

JF-Expert Member
Joined
Sep 19, 2016
Messages
1,893
Likes
3,920
Points
280
Z

ZE NDINDINDI

JF-Expert Member
Joined Sep 19, 2016
1,893 3,920 280
atakayeendeleza mauaji na utekaji ili kupunguza idadi ya watu inayotishia kuleta uhaba wa ardhi
 
MEING'ATI

MEING'ATI

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2014
Messages
517
Likes
359
Points
80
MEING'ATI

MEING'ATI

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2014
517 359 80
Nani alikuambia sisi tunataka Rais sema Ccm 25 -50 watatupa marais wa Aina gani tutakupa majibu
 
stickvibration

stickvibration

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2017
Messages
2,400
Likes
3,606
Points
280
Age
45
stickvibration

stickvibration

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2017
2,400 3,606 280
Mh kasim Majaaliwa
 

Forum statistics

Threads 1,213,080
Members 461,948
Posts 28,466,367