Tanzania ni nchi yenye democracy ndani ya chama kimoja, ( ina chama kimoja tu cha siasa)


DR.RWEYENDERA

DR.RWEYENDERA

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2013
Messages
402
Likes
351
Points
80
Age
30
DR.RWEYENDERA

DR.RWEYENDERA

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2013
402 351 80
Democrasia na kuwa na vyama vingi ni vitu viwili tofauti

Tanzania ni nchi ambayo kila dalili inaonesha ni ya chama kimoja tu,
Chama tawala CCM , ndo chama pekee ambacho
1.mkutano wake mkuu unakuwa umeshehen afisa usalama wa taifa na ulinzi mkali sana,
2. Chama pekee kinachotawala mihimili yote mitatu ya dola, mahakama, na bunge, siku za karibuni kuna majaji walikuwa wanastaafu na unamkuta na kadi ya Ccm, pia SAA nyingine ni vigum kutenganisha nguvu ya Ccm na mahakama zetu, hii ni kwakuwa Ccm inasimama katika haki na usawa ambao vile vile unapitiwa na mahakama, jaji mkuu ana majaji wengine wanateuliwa na mwenyekiti wa Ccm au anayepaswa kuwa mwenyekiti wa Ccm, suala la bunge spika wa bunge niliowahi kuwashuhudia wanatoka Ccm , ambavyo inafanya niamini spika wa bunge lazima hawe Ccm,
Miswada na mijadala ya bungeni haijawahi kupita ya chama pinzani , ni ya Ccm tu, sasa utasemaje kuwa kuna vyama vya siasa vingine
3. Ccm ndo chama pekee ambacho SAA nyingine kinaratibu vyama vya muda viendeshwe vipi, ndo inewapa viongozi kama maalimu seif, lipumba, mbowe na wengine ni wana Ccm hai ila wapo kutimiza malengo ya nchi kuonekana nchi INA democrasia ya vyama vingi,
4. Ccm ndo chama ambacho mgombea wa urais akipitishwa mnajua automatically ni raid,
5. Ccm ndo chama ambacho kina hazina ya wazee wenye busara wanaokaa chimwaga kutatua mambo, vyama vingine wazee wake huibuka wakati wa matukio na matamko tu,

Nataka kuwaeleza watanzania mjue kuwa sisi hatuna vyama vingi vya viasa, tuna chama kimoja cha siasa vingine ni vikundi vya wanahatakati tena wasiojua wanaharakatia nn,

Vikundi hivyo vilisajiliwa tu kutimiza malengo ya IMF,WB, IrDS na wengine,
 
DR.RWEYENDERA

DR.RWEYENDERA

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2013
Messages
402
Likes
351
Points
80
Age
30
DR.RWEYENDERA

DR.RWEYENDERA

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2013
402 351 80
Iliwauma nn mbona kimya
 
Usher-smith

Usher-smith

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2015
Messages
6,742
Likes
5,732
Points
280
Usher-smith

Usher-smith

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2015
6,742 5,732 280
Hahaha wachangiaja hamna
 
DR.RWEYENDERA

DR.RWEYENDERA

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2013
Messages
402
Likes
351
Points
80
Age
30
DR.RWEYENDERA

DR.RWEYENDERA

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2013
402 351 80
Hehe
 
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2008
Messages
29,401
Likes
14,637
Points
280
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2008
29,401 14,637 280
Mmmmmmhhhhhh
 
J

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2014
Messages
13,466
Likes
11,300
Points
280
J

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined May 27, 2014
13,466 11,300 280
Umezunguka mno bila sababu, kwa kifupi CCM ni chamaDOLA na uwepo wake ni KUBARIKIWA KISHERIA siyo kwa kusajaliwa soma sheria multparty uone.Thatswhy wanaohama ccm huwa hawarudishi KADI maana uanachama wa ccm kwa waliokuwepo kabla ya multiparty ni wa MILELE labda wakufukuze tena kwa vikao.So kuiondoa ccm ni mpaka kizazi kile kipite na muomuombee mwenyekiti wa sasa afute huu utaratibu wa KIZAZA KILE kurithisha watoto wao uongozi
 
kevin isaya

kevin isaya

JF-Expert Member
Joined
May 5, 2012
Messages
1,109
Likes
1,163
Points
280
kevin isaya

kevin isaya

JF-Expert Member
Joined May 5, 2012
1,109 1,163 280
Kweli
 

Forum statistics

Threads 1,235,479
Members 474,585
Posts 29,223,752