Tanzania National Identities


Mpango wa kuwa na vitambulisho vya kitaifa:

  • Ni Nzuri

    Votes: 138 51.1%
  • Ni Mbaya

    Votes: 133 49.3%

  • Total voters
    270
www.chibdais

www.chibdais

Member
Joined
Feb 27, 2013
Messages
9
Likes
0
Points
3
www.chibdais

www.chibdais

Member
Joined Feb 27, 2013
9 0 3
Huo mpango umeishia vyuoni tu kwani RAIA wengine in wakimbizi au off course hatuelewi kakchakato kameishia wap
 
kasigazi kalungi

kasigazi kalungi

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2013
Messages
3,132
Likes
1,561
Points
280
kasigazi kalungi

kasigazi kalungi

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2013
3,132 1,561 280
Mimi nilitumiwa msg nikafuate hicho kitambulisho ila nipo mbali sijui nafanyaje aisee
 
Makucha

Makucha

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
258
Likes
1
Points
35
Makucha

Makucha

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
258 1 35
Ni kuhusu kutoonekana wazi saini katika vitambulisho (ID):
Kwangu mimi ili mradi saini ziko ndani ya ID sioni ni katika hali ipi tutakwama kwa sababu ya kukosa saini ya kuonekana wakati picha ipo, namba ya ID ipo (yenye taarifa nyingi umri, unapoishi, ..) na zaidi tunajua penye matumizi mabaya ya ID saini ikionekana inaweza ikaigwa isigundulike kirahisi mpaka Police Identification Bureau. Naamini Rais wetu hakuwa na taarifa zote kamili alipozungumzia suala hili. Kwa sasa mtu hawezi kuiga saini kwa sababu haioni. Hakuna wasiwasi 100% pale ambapo kuna mashine ya kusoma ID na itasaidia zaidi kama saini ikifichwa ndani ya ID. Yafuatayo hapa ni kwa pale ambapo hakuna mashine ya kusoma ID. Katika matumizi ya ID, mara nyingi itategemea mahitaji ya ID:-
  1. Kawaida mtu ataonyesha ID yake, namba ya ID itanukuliwa na atasaini mahala na ataacha hivi viwili kama kumbukumbu halafu mtu atarudishiwa ID yake, atapata huduma, ataondoka na ID yake. Kama saini inayoonekana kwenye ID, mhalifu ataigushi na kujulikana ni baada ya muda na utaratibu mrefu hadi agundulike (ikibidi hadi Police Identification Bureau). Kama saini iko ndani ya ID, saini yake haitagushiwa na hivyo akisaini ni rahisi kujulikana haraka baadaye ikibidi kwa kupeleka/kutuma namaba ya ID palipo na mashine ya kusoma ID.
  2. Kama ni kuhusu kesi, mfano Polisi, mtu ataonyesha ID yake, namba ya ID itanukuliwa na atasaini mahala, anapata huduma halafu ataweza kuondoka na ID yake au ID yake itabaki hadi shauri liishe. Kama saini inaonekana kwenye ID, mhalifu ataigushi na kujulikana ni baada ya muda na utaratibu mrefu hadi agundulike. Kama saini iko ndani ya ID, saini yake haitagushiwa na hivyo akisaini ni rahisi kujulikana haraka sana baadaye ikibidi kwa kutumia mashine. Tukumbushane kuwa mara nyingi sehemu za matukio haya zitakuwa na mashine ya kusoma ID.
Kwahiyo, utaratibu wa sasa uendelee. Kwangu mimi ni itasaidia zaidi kuwa na ID yenye picha na namba ya ID (ambayo ina taarifa nyingi; umri, unapoishi, nk.) huku mtu akidanganya saini itajulikana haraka na mara moja uki-peleka/tuma namba ya ID palipo na mashine ya kusoma ID.
 
Jambazi

Jambazi

JF-Expert Member
Joined
Jan 18, 2014
Messages
16,259
Likes
15,413
Points
280
Jambazi

Jambazi

JF-Expert Member
Joined Jan 18, 2014
16,259 15,413 280
Jamani hivi vitambulisho ni kama credit card (smart card), inakuwa na details more ambazo zinaweza kuonekana na idara zinazohusika tu. Hata UK wanaanza kuwa nazo kuanzia hivi karibuni.

Aljazeera

Mimi sipo huko jikoni lakini jinsi walivyoeleza vilumbwengo vyote hivyo vinaweza kuwekwa humo kwenye hiyo card. JK alipokuwa UK aliongelea hili kwa ufasaha na halina longolongo kwani hata kampuni ya kufanya hiyo kazi ilitangazwa.
Haya!
 
k-star

k-star

JF-Expert Member
Joined
Jul 19, 2013
Messages
522
Likes
321
Points
80
k-star

k-star

JF-Expert Member
Joined Jul 19, 2013
522 321 80
Hivi hakuna utaratibu wa kuangalia taarifa zako za kwenye kitambulisho cha uraia kama ilivyokuwa cha mpiga kura kwa njia ya simu ?
 
Mwifwa

Mwifwa

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2017
Messages
29,812
Likes
76,994
Points
280
Age
18
Mwifwa

Mwifwa

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2017
29,812 76,994 280
Hizo ID zilizozungumziwa na huu uzi mkongwe ndio hizi walizotoa NIDA kuanzia 2015?
 
L

LadyRed

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2016
Messages
4,740
Likes
4,229
Points
280
L

LadyRed

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2016
4,740 4,229 280
Hizi hela za NIDA si zilipigwa na vitambulisho havijakamilika kwa wananchi bado hadi leo...wamepata wachache ukilinganisha na pesa ndefuu waliopewa.,
 
erickdenja

erickdenja

JF-Expert Member
Joined
Aug 16, 2015
Messages
202
Likes
120
Points
60
erickdenja

erickdenja

JF-Expert Member
Joined Aug 16, 2015
202 120 60
Kuusaka ukweli ni sawa na kumenya kitunguu
kila ganda litakutoa machozi na utabaki macho
juu
Ukishafika kwenye kiini niambie nini utagundua
zaidi ya mafaili yaliyounganika utaghairi
kuyafunua
 
encyclopaedia Tanzaree

encyclopaedia Tanzaree

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2017
Messages
316
Likes
230
Points
60
encyclopaedia Tanzaree

encyclopaedia Tanzaree

JF-Expert Member
Joined Sep 10, 2017
316 230 60
Samahani wadau!
Inachukua mda gani kupata ID tokea ulipo jiandikisha?
 
kalipeni

kalipeni

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2013
Messages
677
Likes
282
Points
80
kalipeni

kalipeni

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2013
677 282 80
nida walikuja ofisi ya kata mburahati nikajiandikisha na kupiga picha na proces zote nikamaliza nikaambiwa kitambulisho nitafata ofisi ya kata adi leo cjapata. na cjui nakipata vp
 
Pendael24

Pendael24

JF-Expert Member
Joined
Feb 13, 2014
Messages
2,257
Likes
1,157
Points
280
Pendael24

Pendael24

JF-Expert Member
Joined Feb 13, 2014
2,257 1,157 280
ooh ! here we go again ! Yaani hili suala wameliongelea tu hapo hapo "Mzee wa kuropoka" akadandia treni kwa mbele na kusema kuwa kutakuwa na mabasi ya kasi, treni za kasi na kadhalika ! Ok, tumekuelewa, vitambulisho vya uraia je ?????

Na ndio maana huwa sishangai sana, maana najua wanaongea weee halafu huku wananchi wanafurahia wakiona wadanganyika wanasahau wanaanza kuzusha nyingine ! ama kweli wao ni wao.
Mabasi ya kasi na treni za kazi hizo hapo sasa...
 

Forum statistics

Threads 1,250,110
Members 481,224
Posts 29,720,983