Tanzania Labour Law (Sheria ya Kazi Tanzania)


Bak byzo I.T

Bak byzo I.T

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2014
Messages
227
Likes
33
Points
45
Bak byzo I.T

Bak byzo I.T

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2014
227 33 45
Kwa kweli wafanyakazi wananyanyaswa sana, nipo kama inspector upande Wa client, malalamiko kutoka kwa Labourers Wa upande Wa contractor ni mengi sana, Labourer officers saidieni watz
Yaani hii labour Law sijui inasaidia wapi!!
Kwa sababu sheria haifuatwi na vyama vyetu kama TUIKO sijui wako wapi,

Wananchi wasio na elimu kubwa na wamepata ajira kwenye sectors binafsi kwa kweli wanaonewa sanaaaaa.

Wanafanya kazi nje ya muda husika
Mfano: wanafanyakazi siku 6 za wiki kwa masaa 8 la tisa ni lunch

Kwa maana hiyo wanafanya kazi masaa 48 kwa wiki wakati sheria inataka masaa 45 kwa wiki! Na bila overtime

Mishahara wanalipwa chini ya kima cha mishahara ilielekezwa na serikali.

Yapo madudu mengi sanaa na ukitaka evidence nitakuapa.
 
Y

Yassin Rajab

New Member
Joined
Nov 15, 2018
Messages
1
Likes
1
Points
3
Y

Yassin Rajab

New Member
Joined Nov 15, 2018
1 1 3
Naomba kujua ikiwa mtu umeajiriwa kwa mkataba wa makubaliano ya mdomo bila maandishi( oraly contract or agreement) yakufanya kazi bila kupewa muda wa matazamio na mwajiri wako, halafu baada ya miezi mtatu tu mwajiri akakuandikia barua ya kukufukuza kazi bila hata kukupatia sitahili zako zozote, je unayo haki ya kumshitaki? Na kama utamshitaki ni kwa sheria gani utamshitaki?
 
M

Mecklee

New Member
Joined
Nov 19, 2018
Messages
2
Likes
1
Points
3
M

Mecklee

New Member
Joined Nov 19, 2018
2 1 3
Niliulizwa unataka mkataba au unataka kazi. Kiukweli ilinilazimu kua mpole na kuendelea kupiga mzigo tu na mpaka sasa hivi fresh
 
Adharusi

Adharusi

JF-Expert Member
Joined
Jan 22, 2012
Messages
13,004
Likes
4,510
Points
280
Adharusi

Adharusi

JF-Expert Member
Joined Jan 22, 2012
13,004 4,510 280
Mwenye kanuni za kudumu kwa kiswahili atutumie humu
 

Forum statistics

Threads 1,262,373
Members 485,562
Posts 30,121,504