Tanzania Labour Law (Sheria ya Kazi Tanzania)


C

CHUAKACHARA

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2011
Messages
12,383
Likes
4,021
Points
280
Age
59
C

CHUAKACHARA

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2011
12,383 4,021 280
Severance pay ni haki anayoipata mfanyakazi mara tu ajira inapokoma. Sifa ya kupata hiyo severance pay ni mpaka uwe umefanya kazi kwa muda wa mwaka au zaidi, na unalipwa si zaidi ya miaka kumi ktk utumishi wako. Kwa mshahala wa siku 7 kwa kila mwaka.
Kuna marekebisho yalifanyika. Kama uko pensionable, severance hailipwi
 
K

kamkoda

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2012
Messages
395
Likes
5
Points
35
K

kamkoda

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2012
395 5 35
Kuna marekebisho ya sharia hii mwaka 2010 kiinua mgongo atalipwa mtu ambaye amepunguzwa kazi tu!
 
Mwanakanenge

Mwanakanenge

Member
Joined
Nov 25, 2012
Messages
72
Likes
9
Points
15
Mwanakanenge

Mwanakanenge

Member
Joined Nov 25, 2012
72 9 15
Buswelu,
Hongera sana kwa kuleta kitu cha maana sana,je inaweza kupatikana ya lugha ya kiswahili?
 
mossad007

mossad007

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2012
Messages
1,168
Likes
137
Points
160
mossad007

mossad007

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2012
1,168 137 160
Unahitaji ushauri wowote wa Kisheria juu ya Labour Laws ama una kesi mahakamani please ni PM...
 
afande kifimbo

afande kifimbo

JF-Expert Member
Joined
Aug 31, 2015
Messages
5,831
Likes
2,084
Points
280
Age
48
afande kifimbo

afande kifimbo

JF-Expert Member
Joined Aug 31, 2015
5,831 2,084 280
napenda sana kujua labour law pia jinsi resignation zinavofanywa
 
M

Mparee Halisi

Senior Member
Joined
Jan 4, 2014
Messages
104
Likes
4
Points
35
M

Mparee Halisi

Senior Member
Joined Jan 4, 2014
104 4 35
Habari,Naomba kuelimishwa kuhusu sheria ya kusimamishwa kazi ya Ualimu serikalini,ni haki gani anazipata mwajiriwa?
 
kendakubonaontwale

kendakubonaontwale

Senior Member
Joined
Jun 17, 2014
Messages
181
Likes
2
Points
35
kendakubonaontwale

kendakubonaontwale

Senior Member
Joined Jun 17, 2014
181 2 35
Kwanza tunatakiwa kufahamu kwamba kuna aina mbalimbali za leave ambazo zimeainishwa katika ELRA 2004.


  1. Annual Leave (Likizo ya mwaka) -28 consecutive days
  2. Sick Leave (Ugonjwa) - 126 days in any leave cycle i.e. 36 months
  3. Maternity Leave - 84 days and if twins 100 days
  4. Paternity Leave - 3 days (Within 7 days of the birth of child)
  5. Compassionate Leave - 4 days with pay
Kuhusiana na masaa ya kufanya kazi ni kwamba katika wiki mmoja mfanyakazi anatakiwa kufanya kazi kwa masaa yasiyozidi 45 na kama kutakuwa na overtime basi isizidi masaa 10 katika wiki hiyo. Hii ina maana kwamba kwa wiki ya kufanya kazi kwa siku tano basi utatakiwa kufanya kazi kwa masaa 9 kwa siku na kama una overtime basi isizidi masaa mawili.
Mimi nilipo (institute) tunapewa. Likizo ya siku 24. Na kuingia kazini ni saa 8:00_4:30 Je ipo sahihi hii?
 
kendakubonaontwale

kendakubonaontwale

Senior Member
Joined
Jun 17, 2014
Messages
181
Likes
2
Points
35
kendakubonaontwale

kendakubonaontwale

Senior Member
Joined Jun 17, 2014
181 2 35
Habari zenu wadau,

Hivi hawa mapersonal/hr officer/manager wanazijua? Kwanini unyanyasaji makazini bado unaendelea, kwa mfano unamkuta manager (branch manager) anaongoza wafanyakazi 3-10, anawaongoza just he/she has experience na kazi lkn hajui sheria za kazi wala mambo ya utawala.

Naomba kwa wale wanaoongozwa na brach manager watupe changamoto wanazokabiliana nazo ili tujue tunafanyaje kukomesha tabia hii.
Hapa kwangu ndio balaa natamani nimtie makofi huyu dada d😱😱😱👊👊👊👊 anatupelekesha kazi hajui yaani utafikiri yupo nyumbani kwake xoom
 
Msuya Jr.

Msuya Jr.

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2013
Messages
1,714
Likes
810
Points
280
Age
31
Msuya Jr.

Msuya Jr.

JF-Expert Member
Joined May 31, 2013
1,714 810 280
Naomba kuuliza, katika kampuni niliyokuwa nafanya, mshahara ulikuwa $300, per month, Ila ghafla mwajiri akashusha mshahara mpaka $150, je kuna uhalali gani hapo, anasema hapati faida.
 
mossad007

mossad007

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2012
Messages
1,168
Likes
137
Points
160
mossad007

mossad007

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2012
1,168 137 160
Naomba kuuliza, katika kampuni niliyokuwa nafanya, mshahara ulikuwa $300, per month, Ila ghafla mwajiri akashusha mshahara mpaka $150, je kuna uhalali gani hapo, anasema hapati faida.[/QUOTE
Kisheria ni lazima wewe uridhie la sivyo huwez kushushwa mshahara tena kama sababu zenyewe ndio hizo hapo wamekosea sana kwa ushaur zaid nitafute PM
 
Afande Nyati

Afande Nyati

JF-Expert Member
Joined
Nov 10, 2012
Messages
2,373
Likes
1,205
Points
280
Afande Nyati

Afande Nyati

JF-Expert Member
Joined Nov 10, 2012
2,373 1,205 280
Severance pay ni haki anayoipata mfanyakazi mara tu ajira inapokoma. Sifa ya kupata hiyo severance pay ni mpaka uwe umefanya kazi kwa muda wa mwaka au zaidi, na unalipwa si zaidi ya miaka kumi ktk utumishi wako. Kwa mshahala wa siku 7 kwa kila mwaka.
Mkuu kama una uelewa mpana zaidi ebu nifafanulie hapo; kulipwa zaid ya miaka 10 na mshahara wa siku saba. Hiyo imekaaje hapo.
 
M

mari3mar

Senior Member
Joined
Oct 26, 2013
Messages
185
Likes
16
Points
35
M

mari3mar

Senior Member
Joined Oct 26, 2013
185 16 35
Habari wakuu mm naomba ufafanuzi wa muda wa kazi kifungu namba 19 (2) . (a) siku sita ndani ya wiki. (b)masaa 45 kwa wiki. (c)masaa 9 kwa wiki.
 
S

somvi

Member
Joined
Aug 14, 2015
Messages
17
Likes
5
Points
5
S

somvi

Member
Joined Aug 14, 2015
17 5 5
Habarini wana jamvi, Mimi nilipangiwa kituo cha kazi na sekreteriat ya ajira tangu February mwaka huu, nikaenda kureport nikambiwa nirudi nitapigiwa simu niambiwe lini niende kuanza kazi rasmi. Ukapita mwezi bila kupata taarifa, nilipompigia hr akanieleza kuwa sijapewa check no. Japo nimeshaajiriwa. Naombe nielezwe , ctoweza kupoteza nafas hiyo? Je nitapata haki gani kwa muda nilokaa
 
B

boss B

Member
Joined
Apr 4, 2016
Messages
40
Likes
13
Points
15
Age
49
B

boss B

Member
Joined Apr 4, 2016
40 13 15
Hakuna sheria inasema mwajiri lazima ampe mwajiriwa wake copy ya sheria ya kazi,ila ni lazima ampe mkataba ,ndani ya huo mkataba ndo kuna terms na conditions zilizome kwa hiyo sheria.
 

Forum statistics

Threads 1,262,373
Members 485,562
Posts 30,121,504