Tanzania Labour Law (Sheria ya Kazi Tanzania) | Page 5 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania Labour Law (Sheria ya Kazi Tanzania)

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by Buswelu, Feb 20, 2009.

  1. Buswelu

    Buswelu JF-Expert Member

    #1
    Feb 20, 2009
    Joined: Aug 16, 2007
    Messages: 1,975
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Check attachment.....
     

    Attached Files:

  2. k

    kamkoda JF-Expert Member

    #81
    Sep 14, 2013
    Joined: Sep 20, 2012
    Messages: 397
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Acha kazi
     
  3. l

    lucius batty New Member

    #82
    Aug 30, 2014
    Joined: Aug 23, 2014
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi ni fundi mtu alinipa kazi mbili zinafanyika kwa wakati mmoja na wakati kaz zote zinaendelea akasimamisha moja na kusema tu


    malize mojawapo na tulipomaliza akasema ananisimamisha kazi na ela yangu ataki kulipa akisema nimechelewesha kaz ambayo awali alisema tusimamishe naweza kupata msaada wa vifungu vya sheria ya kaz vinavyonisaidia kupata haki yangu mahakamani
     
  4. Dotto Mnzava

    Dotto Mnzava R I P

    #83
    Jan 13, 2015
    Joined: Mar 6, 2014
    Messages: 865
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hili tatizo litaumiza watannzania wenzetu wasiopata sehemu za kujisemea.
     
  5. kawakama

    kawakama JF-Expert Member

    #84
    Jan 21, 2015
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,300
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    mkuu naomba msaada wako,
    hivi je laws upon unfair termination of employment zilikuwepo kabla ya ELRA 1977?

    msaada kwenye tuta learned brotherz

     
  6. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #85
    Jan 21, 2015
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,712
    Likes Received: 3,450
    Trophy Points: 280
    Kama amekupa barua ya increment ya mshahara, then anataka kukushusha kwamba alifanya makosa sheria inasemaje!
     
  7. n

    nkolaniwe Member

    #86
    Feb 9, 2015
    Joined: Jan 18, 2015
    Messages: 24
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    je? muajiri anapovunja mkataba wa zamani na kukupa mpya unaoonesha ongezeko la mshahara kwa madhumuni ya kuhamisha kitengo kimoja kwenda kingine kisha ukakaa mwezi mzima bila kufanya kazi kitengo hicho kipya atatakiwa kukulipa mshara wa mkataba mpya au wa zamani msaada tafadhali.
     
  8. Mtanzanika

    Mtanzanika JF-Expert Member

    #87
    Mar 26, 2015
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 1,800
    Likes Received: 373
    Trophy Points: 180
    Why would only Acting Allowance be a taxable income?
    What about other allowances? are there any regulations on this?
    Please assist.
     
  9. Gazaniga

    Gazaniga JF-Expert Member

    #88
    Apr 14, 2015
    Joined: Apr 12, 2015
    Messages: 1,053
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Shukran sana kwa hii attachment
     
  10. Illovo

    Illovo JF-Expert Member

    #89
    Apr 27, 2015
    Joined: Feb 21, 2015
    Messages: 2,228
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    jamani mm nina acting nafasi kwa muda mrefu lkn napata mshahara wangu uleule, je kuna allowance yoyote na inalipwaje???
     
  11. M

    Mdanganywa JF-Expert Member

    #90
    May 16, 2015
    Joined: Jun 15, 2009
    Messages: 444
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 45
    Kule kwenye website ya Bunge unapata Pricipla Act lakini hupati Subsidiary zake yaani Regulations zake.
     
  12. M

    Mdanganywa JF-Expert Member

    #91
    May 16, 2015
    Joined: Jun 15, 2009
    Messages: 444
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 45
    Calculate the difference bwteen your salary and the salary of your superior acting post. Msingi mkuu ni katiba yetu isemayo {Every person is entitled to just remuneration (Katiba ya Tanzania, section. 23)}.

    Hivyo, unapo-act unakuwa unafanya kazi ya post ya juu na hivyo mapato unatakiwa upate kama yake maana unafanya uzalishaji kama wake.
     
  13. M

    Mdanganywa JF-Expert Member

    #92
    May 16, 2015
    Joined: Jun 15, 2009
    Messages: 444
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 45
    Kuhusu mahudhurio nenda kasome Code of Good Practice ilitoka mwaka 2007. Kuhusu kuukuzwa kazi hazuiwi na sheria kuwatangazia lakini huyo mfanyakazi akishinda kesi itakuwa taabu kwa mwajiri maana hilo tangazo litakuwa limemdharirisha na itabidi kumlipa fidia kubwa.
     
  14. M

    Mdanganywa JF-Expert Member

    #93
    May 16, 2015
    Joined: Jun 15, 2009
    Messages: 444
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 45
    Leave ni siku 28 mfululizo bila kukatakata.

    31.-(1) An employer shall grant an employee at least 28 conse-cutive days' leave in respect of each leave cycle, and such leave shall
     
  15. M

    Mdanganywa JF-Expert Member

    #94
    May 16, 2015
    Joined: Jun 15, 2009
    Messages: 444
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 45
    42.-(1) For the purposes of this section, ''severance pay'' means an
    amount at least equal to 7 days' basic wage for each completed year of
    continuous service with that employer up to a maximum of ten years.

    (2) An employer shall pay severance pay on termination of emploment
    if-
    (a) the employee has completed 12 months continuous service
    with an employer; and
    (b) subject to the provisions of subsection (3), the employer terminates
    the employment.
     
  16. M

    Mdanganywa JF-Expert Member

    #95
    May 16, 2015
    Joined: Jun 15, 2009
    Messages: 444
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 45
    Je, wanaozifuatilia kinawatokea nini huko makazini?
     
  17. Magnificient

    Magnificient JF-Expert Member

    #96
    May 20, 2015
    Joined: Aug 8, 2013
    Messages: 1,119
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Huwekewa zengwe na kufukuzwa/kuacha kazi
     
  18. E

    Emma M. JF-Expert Member

    #97
    May 29, 2015
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 207
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwa kiwsahili?
     
  19. E

    Emma M. JF-Expert Member

    #98
    May 29, 2015
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 207
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naomba sheria hii ya kazi kwa kiswahili in pdf please
     
  20. k

    kijanamimi Senior Member

    #99
    Jun 3, 2015
    Joined: May 29, 2015
    Messages: 152
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 45
    google sheria ya ajira na mahusiano kazini
     
  21. Hossam

    Hossam JF-Expert Member

    #100
    Jun 6, 2015
    Joined: Feb 10, 2011
    Messages: 2,244
    Likes Received: 139
    Trophy Points: 160
    Hivi ni section gani inazungumzia malipo baada ya mkataba kuisha? Sec 42 ya ELRC 2004 inasema severance pay ni hadi uwe terminated sasa mimi mkataba umeisha na sikuwa terminated, natambua section 42.1 inasema malipo yapo ila section 42 iko chini ya heading "other incidents of termination" naomba msaada jamank
     
Loading...