Tanzania kupoteza Trilioni 2 kwenye Utalii


Bavaria

Bavaria

JF-Expert Member
Joined
Jun 14, 2011
Messages
44,923
Likes
12,875
Points
280
Bavaria

Bavaria

JF-Expert Member
Joined Jun 14, 2011
44,923 12,875 280
Saturday, July 9, 2016
Tourism ‘to lose Sh2tr’ as VAT bites

pic+utalii.jpg


Dar es Salaam. Tanzania’s new value-added tax (VAT) on tourism services could reduce the number of visitors from the European Union by half, a group has warned.

ECTAA, s a group of national travel agents’ and tour operators’ associations within the bloc, says member countries account for 50 per cent of all tourists who arrive in Tanzania and whose planned trips could now be cancelled over the additional cost.

The loss of 50 per cent of tourists would mean the country losing an estimated Sh2 trillion if data from the previous year’s trading is anything to go by.

On July 1, Tanzania imposed VAT on tourism services despite outcry that it would make the country a more expensive destination.

So far about 8,000 tourists have cancelled their vacations to Tanzania, denying the country $660,000, The Tanzania Association of Tour Operators (Tato) says.

ECTAA has called on the Tanzanian government to either scrap the VAT or else they will rebook their customers to other African destinations.

ECTAA represents the national associations of travel agents and tour operators of 27 EU member states, of two EU accession countries as well Switzerland and Norway, and three international members.

It represents some 70,000 enterprises in Europe.

The permanent secretary in the Ministry of Natural Resources and Tourism, Maj Gen (rtd) Gaudence Milanzi has said the ministry would soon have a dialogue with Tato to see to mitigate the government decision on VAT on tourism services.


Source: The Citizen
 
Mpunilevel

Mpunilevel

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2015
Messages
3,150
Likes
1,830
Points
280
Mpunilevel

Mpunilevel

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2015
3,150 1,830 280
Ni kweli au lengo kutulegeza tubadili msimamo kuhusu VAT.

wadau njooni mtudadavulie
 
Ibambasi

Ibambasi

JF-Expert Member
Joined
Jul 25, 2007
Messages
7,332
Likes
2,836
Points
280
Ibambasi

Ibambasi

JF-Expert Member
Joined Jul 25, 2007
7,332 2,836 280
Ni kweli au lengo kutulegeza tubadili msimamo kuhusu VAT.

wadau njooni mtudadavulie
Watu wanafanya speculation. Hakuna empirical evidence mpaka sasa kutoka kwa tour operators kuonesha mapato kabla ya VAT yalikuwa kiasi gani kwa mwaka na makadirio ya mapato baada ya kuwekwa VAT yatakuwaje
 
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Messages
37,832
Likes
23,142
Points
280
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2009
37,832 23,142 280
Watu wanafanya speculation. Hakuna empirical evidence mpaka sasa kutoka kwa tour operators kuonesha mapato kabla ya VAT yalikuwa kiasi gani kwa mwaka na makadirio ya mapato baada ya kuwekwa VAT yatakuwaje

Hayo ndo majibu ya waziri

anashindwa kujua kuwa wenzetu wanafanya booking hata miaka miwili kabla
na bajeti zao hawapendi kuzi disturb ..

hivyo hiyo hasara ni possible kama watu wata cancel tu bookings za mwaka huu
wajipange kwa next year
 
C

CHUAKACHARA

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2011
Messages
12,368
Likes
4,002
Points
280
Age
58
C

CHUAKACHARA

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2011
12,368 4,002 280
Ni kweli au lengo kutulegeza tubadili msimamo kuhusu VAT.

wadau njooni mtudadavulie
Haya hayana ubishi, si tusubiri tuone kama watalii hawatakuja?
 
mrangi

mrangi

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2014
Messages
30,853
Likes
17,696
Points
280
mrangi

mrangi

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2014
30,853 17,696 280
Uzi huu wale buku7 hawato sogea
 
Ibambasi

Ibambasi

JF-Expert Member
Joined
Jul 25, 2007
Messages
7,332
Likes
2,836
Points
280
Ibambasi

Ibambasi

JF-Expert Member
Joined Jul 25, 2007
7,332 2,836 280
Hayo ndo majibu ya waziri

anashindwa kujua kuwa wenzetu wanafanya booking hata miaka miwili kabla
na bajeti zao hawapendi kuzi disturb ..

hivyo hiyo hasara ni possible kama watu wata cancel tu bookings za mwaka huu
wajipange kwa next year
Kaka, sijui Waziri alijibu nini, ila swali langu ni kuwa tour operators wametoa data kuonesha kiasi gani kilipatikana kwa shughuli za utalii bila tozo ya VAT?

Pili kwa kutoza VAT kiasi gani cha mapato kitapotea?

Tatu, ni kiasi gani serikali ilikuwa ikipata katika utalii bila VAT?
 
Ngigana

Ngigana

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2010
Messages
1,368
Likes
489
Points
180
Ngigana

Ngigana

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2010
1,368 489 180
mkuu pesa za utalii zitafidiwa na reorganization ya humu ndani. kuna uzi inasema idara zinaunganishwa zibakie 6, unadhani tutaokoa kiasi gan? hapa ni mbere kwa mbere tuu:(
 
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Messages
37,832
Likes
23,142
Points
280
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2009
37,832 23,142 280
Kaka, sijui Waziri alijibu nini, ila swali langu ni kuwa tour operators wametoa data kuonesha kiasi gani kilipatikana kwa shughuli za utalii bila tozo ya VAT?

Pili kwa kutoza VAT kiasi gani cha mapato kitapotea?

Tatu, ni kiasi gani serikali ilikuwa ikipata katika utalii bila VAT?

Tour operators hawapingi ongezeko la VAT tu
wanapinga ongezeko kuanza mwaka huu ....hawakujiandaa kuwaambia wateja waliofanya
bookings toka January lakini walikuwa wana mpango wa kuja mwezi wa tisa mfano
na gharama washakubaliana
kuwaambia kuanzia July kuna ongezeko waongeze pesa hapo ndo shughuli

So hapo kuna mambo mawili
kwanza ongezeko la kodi
pili ongezeko kuanza mwaka huu

Iwapo serikali ingesema japo toka January kutakuwa na ongezeko la kodi July
au hili ongezeko lianze January mwakani.....malalamiko yasingekuwa makubwa
na hofu ya kupoteza watalii isingekuwepo
 
Daudi Mchambuzi

Daudi Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2010
Messages
36,706
Likes
47,404
Points
280
Daudi Mchambuzi

Daudi Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2010
36,706 47,404 280
Trips zimeamia Kenya,
Volunteers wameamia Kenya,
Waziri wa utalii akiambiwa anajibu kuwa Tanzania sio koloni la Kenya alafu wanaccm wanashangilia.
Hii nchi ni nani aliyewajaza makamasi badala ya ubongo?
 
Bavaria

Bavaria

JF-Expert Member
Joined
Jun 14, 2011
Messages
44,923
Likes
12,875
Points
280
Bavaria

Bavaria

JF-Expert Member
Joined Jun 14, 2011
44,923 12,875 280
Hayo ndo majibu ya waziri

anashindwa kujua kuwa wenzetu wanafanya booking hata miaka miwili kabla
na bajeti zao hawapendi kuzi disturb ..

hivyo hiyo hasara ni possible kama watu wata cancel tu bookings za mwaka huu
wajipange kwa next year
Nchi nyingi za Afrika zina 'risks' na 'uncertainties' kwenye policies.

Ndio maana sishangai tukatembelewa na watalii wachache ili hali tuna vivutio vingi sana.

Mtu anafanya bookings miaka miwili kabla halafu hapo kati mnabadilisha sera zenu.

Unategemea huyo mtu ataendelea kuja? Hata awe bilionea.

We are not predictable kabisa.
 
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Messages
37,832
Likes
23,142
Points
280
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2009
37,832 23,142 280
Nchi nyingi za Afrika zina 'risks' na 'uncertainties' kwenye policies.

Ndio maana sishangai tukatembelewa na watalii wachache ili hali tuna vivutio vingi sana.

Mtu anafanya bookings miaka miwili kabla halafu hapo kati mnabadilisha sera zenu.

Unategemea huyo mtu ataendelea kuja? Hata awe bilionea.

We are not predictable kabisa.
Tuna wa treat watalii kama vile 'wanajipendekeza kwetu'
kama vile hata tufanyaje 'watakuja tu'
 
FRANCIS DA DON

FRANCIS DA DON

JF-Expert Member
Joined
Sep 4, 2013
Messages
13,212
Likes
7,594
Points
280
Age
28
FRANCIS DA DON

FRANCIS DA DON

JF-Expert Member
Joined Sep 4, 2013
13,212 7,594 280
Huu ni uongo. VAT ilipwe
 
M

MkamaP

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2007
Messages
7,373
Likes
1,524
Points
280
M

MkamaP

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2007
7,373 1,524 280
Wamejua je ita loose hizo hela? kwani wamejua mtalii atatumia kiasi gani?
 
FRANCIS DA DON

FRANCIS DA DON

JF-Expert Member
Joined
Sep 4, 2013
Messages
13,212
Likes
7,594
Points
280
Age
28
FRANCIS DA DON

FRANCIS DA DON

JF-Expert Member
Joined Sep 4, 2013
13,212 7,594 280
Nchi nyingi za Afrika zina 'risks' na 'uncertainties' kwenye policies.

Ndio maana sishangai tukatembelewa na watalii wachache ili hali tuna vivutio vingi sana.

Mtu anafanya bookings miaka miwili kabla halafu hapo kati mnabadilisha sera zenu.

Unategemea huyo mtu ataendelea kuja? Hata awe bilionea.

We are not predictable kabisa.
Ufanye booking 2yrs kabla kwani unaenda Jupiter?
 
M

MkamaP

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2007
Messages
7,373
Likes
1,524
Points
280
M

MkamaP

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2007
7,373 1,524 280
Kichwa nazi,, au ubongo kamasi:(
umefurahi sana kwa kutumia maneno uliyofundishwa darasani kuyatumia. Ha ha ha wewe genius yani kichwa. Ha ha ha
 

Forum statistics

Threads 1,237,560
Members 475,562
Posts 29,293,676