Tanzania kupeleka majeshi Zimbabwe


Mpita Njia

Mpita Njia

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
7,011
Likes
38
Points
145
Mpita Njia

Mpita Njia

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
7,011 38 145
Wakati mkiendelea kutafakari uamuzi wa Tanzania kupeleka majeshi nchini Comoro, Setikali imetangaza kuwa iwapo itaombwa, ipo tayari kupeleka majeshi yake nchini Zimbabwe ili kumng'oa kiongozi ambaye atang'angania madaraka baada ya kutangazwa kwa matokeo ya uchaguzi.
Hayo hayajasemwa na mwingine bali waziri Mkuu, Mizengi peter Pinda, wakati alipozingua utaratibu wa kujibu maswali ya papo kwa papo kutoka kwa Wabunge leo asubuhi.
Alitoa jibu hilo kutokana na swali lililoulizwa na Zitto kabwe aliyetaka kujua msimamo wa serikali kuhusiana na hatua ya Tume ya Uchaguzi ya Zimbabwe kuchelewa kutangaza matokeo na serikali inafikiria kuchukua hatua gani ili kuhakikisha nchi hiyo haitumbukii katika mgogogor wa umwagaji damu?
 
M

Mama

JF-Expert Member
Joined
Mar 24, 2008
Messages
2,858
Likes
23
Points
0
M

Mama

JF-Expert Member
Joined Mar 24, 2008
2,858 23 0
Wakati mkiendelea kutafakari uamuzi wa Tanzania kupeleka majeshi nchini Comoro, Setikali imetangaza kuwa iwapo itaombwa, ipo tayari kupeleka majeshi yake nchini Zimbabwe ili kumng'oa kiongozi ambaye atang'angania madaraka baada ya kutangazwa kwa matokeo ya uchaguzi.
Hayo hayajasemwa na mwingine bali waziri Mkuu, Mizengi peter Pinda, wakati alipozingua utaratibu wa kujibu maswali ya papo kwa papo kutoka kwa Wabunge leo asubuhi.
Alitoa jibu hilo kutokana na swali lililoulizwa na Zitto kabwe aliyetaka kujua msimamo wa serikali kuhusiana na hatua ya Tume ya Uchaguzi ya Zimbabwe kuchelewa kutangaza matokeo na serikali inafikiria kuchukua hatua gani ili kuhakikisha nchi hiyo haitumbukii katika mgogogor wa umwagaji damu?


Jamani Mheshimiwa P, mbona anaanza kuzingua tena, unakumbuka misemo ya kibanzi na boriti?
 
S

S. S. Phares

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2006
Messages
2,141
Likes
13
Points
0
S

S. S. Phares

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2006
2,141 13 0
Wakati mkiendelea kutafakari uamuzi wa Tanzania kupeleka majeshi nchini Comoro, Setikali imetangaza kuwa iwapo itaombwa, ipo tayari kupeleka majeshi yake nchini Zimbabwe ili kumng'oa kiongozi ambaye atang'angania madaraka baada ya kutangazwa kwa matokeo ya uchaguzi.
Hayo hayajasemwa na mwingine bali waziri Mkuu, Mizengi peter Pinda, wakati alipozingua utaratibu wa kujibu maswali ya papo kwa papo kutoka kwa Wabunge leo asubuhi.
Alitoa jibu hilo kutokana na swali lililoulizwa na Zitto kabwe aliyetaka kujua msimamo wa serikali kuhusiana na hatua ya Tume ya Uchaguzi ya Zimbabwe kuchelewa kutangaza matokeo na serikali inafikiria kuchukua hatua gani ili kuhakikisha nchi hiyo haitumbukii katika mgogogor wa umwagaji damu?

Naanza kuona kuna watu wanatafuta LEGACY za chap chap.
 
BabaH

BabaH

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2008
Messages
703
Likes
7
Points
35
BabaH

BabaH

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2008
703 7 35
Wakati mkiendelea kutafakari uamuzi wa Tanzania kupeleka majeshi nchini Comoro, Setikali imetangaza kuwa iwapo itaombwa, ipo tayari kupeleka majeshi yake nchini Zimbabwe ili kumng'oa kiongozi ambaye atang'angania madaraka baada ya kutangazwa kwa matokeo ya uchaguzi.
Hayo hayajasemwa na mwingine bali waziri Mkuu, Mizengi peter Pinda, wakati alipozingua utaratibu wa kujibu maswali ya papo kwa papo kutoka kwa Wabunge leo asubuhi.
Alitoa jibu hilo kutokana na swali lililoulizwa na Zitto kabwe aliyetaka kujua msimamo wa serikali kuhusiana na hatua ya Tume ya Uchaguzi ya Zimbabwe kuchelewa kutangaza matokeo na serikali inafikiria kuchukua hatua gani ili kuhakikisha nchi hiyo haitumbukii katika mgogogor wa umwagaji damu?
Acheni kukopy na kupaste tuuuuuuuuuuuuu, tafuta habari adimu ili magazeti yacopy hapa please, naona JF imekuwa ni kwa ajili ya copy and paste News from papers!!!
 
K

Kakalende

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2006
Messages
3,256
Likes
46
Points
135
K

Kakalende

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2006
3,256 46 135
Kumbe yalikuwa kwenye maswali ya chapchap?

Hilo wala halipo, Zimbabwe haijafikia hapo kwani hakuna aliyekatalia madaraka na Tsvangirai anakataa kuingia duru ya pili.

Labda upatanishi kama ule wa Kenya, Mzee Mkapa anaweza kwenda kusuluhisha.
 
Mpita Njia

Mpita Njia

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
7,011
Likes
38
Points
145
Mpita Njia

Mpita Njia

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
7,011 38 145
Acheni kukopy na kupaste tuuuuuuuuuuuuu, tafuta habari adimu ili magazeti yacopy hapa please, naona JF imekuwa ni kwa ajili ya copy and paste News from papers!!!
Sawa Mkuu, lakini hii imekopiwa kutoka katika gazeti gani?
Na (hata kama ingekuwa imekopiwa kwenye gazeti) kuna ubaya gani kujadili yanayoandikwa kwenye magazeti yetu?
 
K

Kamundu

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2006
Messages
2,314
Likes
735
Points
280
K

Kamundu

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2006
2,314 735 280
Tanzania wanataka kuonyesha nchi za jirani kwamba jeshi letu ni imara na Tanzania inatakiwa kuheshimiwa.
 
M

Mama

JF-Expert Member
Joined
Mar 24, 2008
Messages
2,858
Likes
23
Points
0
M

Mama

JF-Expert Member
Joined Mar 24, 2008
2,858 23 0
Tanzania wanataka kuonyesha nchi za jirani kwamba jeshi letu ni imara na Tanzania inatakiwa kuheshimiwa.
Kuwa na jeshi imara ilhali wananchi wako wanapata mlo mmoja kwa siku haimake sense. Serikali yetu ingejitahidi kutumia pesa kuimarisha uchumi badala ya kuimarisha majeshi
 
Allah's Slave

Allah's Slave

JF-Expert Member
Joined
Mar 14, 2008
Messages
564
Likes
3
Points
0
Allah's Slave

Allah's Slave

JF-Expert Member
Joined Mar 14, 2008
564 3 0
Kama hili jambo ni kweli, basi Tanzania tunaelekea pabaya.
 
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined
Jul 31, 2006
Messages
14,349
Likes
8,708
Points
280
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined Jul 31, 2006
14,349 8,708 280
..viongozi wetu wajivunze kusema " I do not have all the facts right now..."

..sasa Waziri Mkuu Pinda anadai wako tayari kupeleka majeshi ikiwa wataombwa. Sasa wakiombwa na nani? Kwa malengo gani?
 
Pundit

Pundit

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2007
Messages
3,741
Likes
40
Points
145
Pundit

Pundit

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2007
3,741 40 145
Source please,
Huyu Pinda anapakaziwa au ni mtupu kabisa?

How can Pinda say that without first establishing the results? Unajua hilo liko diplomatically explosive? Vipi kama Mugabe atashinda na Morgan akaomba majeshi ya Tanzania yaende, tutatumia kigezo gani kuingia?

Why didn't this make headlines? Is today April the first still or are our journalists kaput?

I shouldn't even ask any question until a verbatim quote is produce citing credible sources.
 
K

Kakalende

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2006
Messages
3,256
Likes
46
Points
135
K

Kakalende

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2006
3,256 46 135
..viongozi wetu wajivunze kusema " I do not have all the facts right now..."

..sasa Waziri Mkuu Pinda anadai wako tayari kupeleka majeshi ikiwa wataombwa. Sasa wakiombwa na nani? Kwa malengo gani?
Acha hizo! Mheshimiwa P kazi yenyewe ndio bado anajaribu kuizoea kisha interview ya kwanza tu unahitimisha.

Mpe muda kidogo tuone; maswali yatakuwepo kila Alhamisi na bila shaka akina "Lunyungu" watajaribu kumharibia.
 
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2008
Messages
10,406
Likes
5,796
Points
280
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2008
10,406 5,796 280
hahaha maswali ya pao kwa papo ni balaa sana maana unaweza ukaja tofautiana na mkulu wa bangoi itakuwa balaa..bure kupeleka majeshi...mmm msala wajua..vipi kama wakiombaa..waende somalia na sudan?wataendaa?kwa gharama ya nani?bajeti je??
 
Kitila Mkumbo

Kitila Mkumbo

Verified Member
Joined
Feb 25, 2006
Messages
3,347
Likes
101
Points
160
Kitila Mkumbo

Kitila Mkumbo

Verified Member
Joined Feb 25, 2006
3,347 101 160
Acha hizo! Mheshimiwa P kazi yenyewe ndio bado anajaribu kuizoea kisha interview ya kwanza tu unahitimisha.

Mpe muda kidogo tuone; maswali yatakuwepo kila Alhamisi na bila shaka akina "Lunyungu" watajaribu kumharibia.

Kama kweli alisema hili, tuna kiongozi wa ajabu sana kuliko nilivyokuwa naamini. Tena ni utoto kujitetea kwamba lilikuwa swali la chapchapa au ilikuwa siku yake ya kwanza. Ni vizuri pia ukatafakari kidogo implications zake kwa nchi yetu katika mahusiano ya kimataifa na kidiplomasia.

Maswali ya chapchap ndiyo yanatoa picha ya uwezo wa kiongozi na hapa tumeshathibitisha yale tuliyokuwa tunayajua kuhusu uwezo wa kiongozi wetu huyu. My only hope ni kwamba hakusema hili ambalo limeletwa hapa, kama alisema basi tuna hali mbaya sana ya uongozi katika nchi yetu!
 
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
8,842
Likes
96
Points
145
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
8,842 96 145
Kitila unasema ? Maana sijakuelewa hapa mkuu .Maswali jamaa anasema alishitukizwa ama ?
 
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined
Jul 31, 2006
Messages
14,349
Likes
8,708
Points
280
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined Jul 31, 2006
14,349 8,708 280
kakalende said:
Acha hizo! Mheshimiwa P kazi yenyewe ndio bado anajaribu kuizoea kisha interview ya kwanza tu unahitimisha.

Mpe muda kidogo tuone; maswali yatakuwepo kila Alhamisi na bila shaka akina "Lunyungu" watajaribu kumharibia.
kakalende,

..Waziri Mkuu Pinda siyo kijana aliyetoka chuoni majuzi kwamba anajifunza kazi.

..Waziri Mkuu Pinda alikuwa msaidizi wa Raisi kwa muda mrefu tu. baada ya hapo ame-serve ktk serikali ya Mkapa na sasa ya Kikwete.

..tatizo ni viongozi wetu kujidai wana majibu ya kila swali wanaloulizwa.
 
K

Kakalende

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2006
Messages
3,256
Likes
46
Points
135
K

Kakalende

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2006
3,256 46 135
Kama kweli alisema hili, tuna kiongozi wa ajabu sana kuliko nilivyokuwa naamini. ...

Maswali ya chapchap ndiyo yanatoa picha ya uwezo wa kiongozi na hapa tumeshathibitisha yale tuliyokuwa tunayajua kuhusu uwezo wa kiongozi wetu huyu.
Kitila hapa umesema kweli, kuna kiongozi mmoja alinukuliwa akiwataka watanzania waachane na amani na utulivu.
 
T

think BIG

JF-Expert Member
Joined
Mar 24, 2008
Messages
236
Likes
13
Points
35
T

think BIG

JF-Expert Member
Joined Mar 24, 2008
236 13 35
..tatizo ni viongozi wetu kujidai wana majibu ya kila swali wanaloulizwa.
Tatizo ni kuwa ni wavivu wa kuelewa na kupambanua! Hii kauri kama ni ya kweli kutoka kwa Mh. Pinda, basi atakuwa amenishangaza mara 2 kwa siku 2 mfululizo

La kwanza, ni jana na suala la EPA/, sitaki kulizungumzia hapa.

La pili ni ili la nchi mjumbe wa SADC, anasema wakiombwa msaada wa kijeshi, ... hivi msaada wa kijeshi kwa mapinduzi gani yaliyofanyika nchini Zimbabwe mpaka sasa? Hivi hilo jeshi la Zimbabwe ambalo linatakiwa kisheria kumtii Kiongozi wa nchi kwa sasa linamtii nani? Mpaka sasa nani ni kiongozi halali wa Zimbabwe?

Mh Pinda anafahamu kuna mkutano wa dharura umeitishwa nchini Zambia kwa wajumbe wa SADC ili kuzungumzia suala la Zimbabwe. ...Sasa yeye (Mh. Pinda) anatoka wapi na suala la jeshi. Hivi mjumbe wetu (TZ) atakwenda kwenye huu mkutano kuzungumzia suala la kupeleka jeshi?

Tatizo si jeshi kuvamia wala nini ... Tatizo ni Tume ya uchaguzi ya Zimbabwe (ZEC) kutangaza matokeo. Leo hii ukiwaambia Wazimbabwe SADC inampango wa kupeleka jeshi kila mmoja atashangaa, haijafikia hatua ya kupeleka jeshi.

Hatua ya kwanza ZEC itangaze matokeo either halali au batili! Sio suala la jeshi .. wapi na wapi. Katika hili Mh. Pinda amepinda.
 
G

Game Theory

JF-Expert Member
Joined
Sep 5, 2006
Messages
8,570
Likes
115
Points
0
G

Game Theory

JF-Expert Member
Joined Sep 5, 2006
8,570 115 0
Source please,
Huyu Pinda anapakaziwa au ni mtupu kabisa?

How can Pinda say that without first establishing the results? Unajua hilo liko diplomatically explosive? Vipi kama Mugabe atashinda na Morgan akaomba majeshi ya Tanzania yaende, tutatumia kigezo gani kuingia?

Why didn't this make headlines? Is today April the first still or are our journalists kaput?

I shouldn't even ask any question until a verbatim quote is produce citing credible sources.

Unskilled? Lacking any meaningful qualifications? Don't worry, your country needs you.Now guess who we got?

PINDA

I have to say that I am disgusted by the bit of human garbage known as " Prime Minister " and I thought it would be good to see highlighted in print a reference to the fact that whilst Garbage is on yet another freebie and grinning from ear to ear, the supported JK in sending our boys to Comoro on his personal "see how great I am"


Its only about time ukawona PRO WAR brigade (Mwanakijiji et al)wakianza kutable motions kwa nini tusiiunge mkono serikali ya CCM kupeleka majeshi Zimbabwe..lakini hawa hawa hawaishi kulalama kuhusu ufisadi left and right na hakuna aliyetaka kuuliza hard questions kuhusu gharama ya vita kule Comoro
 

Forum statistics

Threads 1,235,871
Members 474,779
Posts 29,239,114