Tanzania kupata billion 24


M

Masaka

JF-Expert Member
Joined
Oct 1, 2007
Messages
437
Likes
0
Points
0
M

Masaka

JF-Expert Member
Joined Oct 1, 2007
437 0 0
Kutoka daily news:

Serikali ya Tanzania itapata dola zisizopungua milioni 24 za Marekani (zaidi ya Sh bilioni 24) katika miaka mitatu ijayo kwa kuwa bandari ya Dar es Salaam itatumika kusafirisha salfa inayopelekwa katika migodi ya shaba Zambia.

Mkurugenzi Mtendaji wa kampuni ya Grindrod Tanzania, Peter Buchholz, aliwaeleza waandishi wa habari Dar es Salaam jana kuwa kampuni hiyo inasimamia usafirishaji wa salfa inayotoka Saudi Arabia kutoka Bandari ya Dar es Salaam kwa njia ya reli kuipeleka Zambia kwa makubaliano na wanunuzi.

Kwa mujibu wa Buchholz, kampuni hiyo imeingia mkataba na Mamlaka ya Usimamizi wa Bandari Tanzania (TPA), na Mamlaka ya Reli ya Tanzania na Zambia (Tazara) kwa ajili ya kusafirisha salfa hiyo inayotumika katika mchakato wa kutengeneza shaba.

Alisema mahitaji ya salfa yamekuwa yakiongezeka Zambia na kwamba, kama miundombinu itaboreshwa, kutakuwa na ongezeko la malighafi hiyo itakayopelekwa nchini humo hivyo kuongeza mapato ya serikali kwa kuwa shaba inayozalishwa huko pia inapitishwa Tanzania kwenda maeneo mbalimbali.

Buchholz alisema hadi sasa kampuni hiyo iliyosajiliwa Agosti mwaka jana, imesafirisha tani 30,000 za salfa kwenda Zambia, na kwamba, tani 70,000 zitasafirishwa kila mwaka kwenda huko.

.....

http://www.habarileo.co.tz/kitaifa/?id=9438
 
Rev. Kishoka

Rev. Kishoka

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2006
Messages
4,492
Likes
386
Points
180
Rev. Kishoka

Rev. Kishoka

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2006
4,492 386 180
Kutoka daily news:
Serikali ya Tanzania itapata dola zisizopungua milioni 24 za Marekani (zaidi ya Sh bilioni 24) katika miaka mitatu ijayo kwa kuwa bandari ya Dar es Salaam itatumika kusafirisha salfa inayopelekwa katika migodi ya shaba Zambia.

Mkurugenzi Mtendaji wa kampuni ya Grindrod Tanzania, Peter Buchholz, aliwaeleza waandishi wa habari Dar es Salaam jana kuwa kampuni hiyo inasimamia usafirishaji wa salfa inayotoka Saudi Arabia kutoka Bandari ya Dar es Salaam kwa njia ya reli kuipeleka Zambia kwa makubaliano na wanunuzi.

Kwa mujibu wa Buchholz, kampuni hiyo imeingia mkataba na Mamlaka ya Usimamizi wa Bandari Tanzania (TPA), na Mamlaka ya Reli ya Tanzania na Zambia (Tazara) kwa ajili ya kusafirisha salfa hiyo inayotumika katika mchakato wa kutengeneza shaba.

Alisema mahitaji ya salfa yamekuwa yakiongezeka Zambia na kwamba, kama miundombinu itaboreshwa, kutakuwa na ongezeko la malighafi hiyo itakayopelekwa nchini humo hivyo kuongeza mapato ya serikali kwa kuwa shaba inayozalishwa huko pia inapitishwa Tanzania kwenda maeneo mbalimbali.

Buchholz alisema hadi sasa kampuni hiyo iliyosajiliwa Agosti mwaka jana, imesafirisha tani 30,000 za salfa kwenda Zambia, na kwamba, tani 70,000 zitasafirishwa kila mwaka kwenda huko.

.....

http://www.habarileo.co.tz/kitaifa/?id=9438
This is ain't S H I T ! Yes I said it just like how Jasusi said it!

3 years collecting mere US $ 24m? We do not need pennies, we are rich, filthy rich, just check out the money available at BOT for Mafisadi!
 
Mushobozi

Mushobozi

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2007
Messages
542
Likes
21
Points
35
Mushobozi

Mushobozi

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2007
542 21 35
Masaka Wewe Nadhani Ni Raia Wa Zambia Mji Wa Masaka, Ambaye Hajui Hata Nchi Inaendaje.
 
Mpita Njia

Mpita Njia

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
7,011
Likes
38
Points
145
Mpita Njia

Mpita Njia

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
7,011 38 145
Zitaishia kwa mafisadi tu hizo
 
Suki

Suki

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2007
Messages
373
Likes
1
Points
35
Suki

Suki

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2007
373 1 35
See!
Right there,a very crooked way of looking at matters.
Oh!Yes,yes...the money.Oh!How we need the money!
I haven't read anything on the report that tells us about the sustainability principles of the scheme.What are some of the tradeoffs?
Okay,forget about the tradeoffs,every action has some but, will we care to question the efficiency of the transportation means in use?
I mean,seriously,who does not know about handling techniques and requirement for the ''element'' in relation to the conditions of our railway systems?Who does not have the basic idea on the fact that some forms of sulphur can be extremely harmful to the human body?
Mbona tunafanya mambo kinyemela hivi?
Can we for once think outside the ''weighed value'' and consider the long term effects both on the economy and the environment?
Do we ever start by questioning the legitimacy of our actions?
Nooo,no ways...it's too complicated,and of course,it will take too long.
Let's reap the benefits chachap.
Well,I got news for you gentle people.
Hakuna mambo ya chapchap tena.Every step counts and every move worth consideration
 
Ben Saanane

Ben Saanane

Verified Member
Joined
Jan 18, 2007
Messages
14,602
Likes
3,893
Points
280
Ben Saanane

Ben Saanane

Verified Member
Joined Jan 18, 2007
14,602 3,893 280
Huyu Masaka sijui ana akili gani huy.Kila mwaka bilioni 8 tu? Halafu unaleta kanma leading story?
 
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2008
Messages
7,698
Likes
187
Points
160
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2008
7,698 187 160
Huyu Masaka sijui ana akili gani huy.Kila mwaka bilioni 8 tu? Halafu unaleta kanma leading story?
HUYU MASAKA AITWE MASHAKA
 
KadaMpinzani

KadaMpinzani

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2007
Messages
3,750
Likes
27
Points
0
KadaMpinzani

KadaMpinzani

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2007
3,750 27 0
kweli siku hizi hapa watu wanacheza BORA LIENDE, badala ya kuongelea hoja watu wanamuongelea mtoa hoja !
 
Suki

Suki

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2007
Messages
373
Likes
1
Points
35
Suki

Suki

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2007
373 1 35
KadaMpinzani,
You got something to say au?
 
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2008
Messages
13,597
Likes
523
Points
280
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined May 11, 2008
13,597 523 280
Zitaishia kwa mafisadi tu hizo
Tusiruhusu cynicism itupelekeshe kiasi hiki!

Ni vigumu kujua kama bil 24 kwa kazi iliyotajwa ni nyingi au ndogo kwa sababu mwandishi wa habari hakugusia kama hiyo ni gross au net income.
 
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2007
Messages
11,845
Likes
80
Points
0
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2007
11,845 80 0
hawa watu wanaoingiza mizigo ya zambia na nnchi nyengine jirani huwa wanalipishwa road tax? .......manake kutumia barabara zatu kwa mizigo yao pia iwe counted
 
Mpita Njia

Mpita Njia

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
7,011
Likes
38
Points
145
Mpita Njia

Mpita Njia

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
7,011 38 145
Tusiruhusu cynicism itupelekeshe kiasi hiki!

Ni vigumu kujua kama bil 24 kwa kazi iliyotajwa ni nyingi au ndogo kwa sababu mwandishi wa habari hakugusia kama hiyo ni gross au net income.
Ndio hapo uone kuwa changa la macho linaanza. Iwapo wanashindwa kutoa maelezo ya kueleweka tangu mwanzo, unadhani kitafuata nini?
 
M

Mwakilishi

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2007
Messages
484
Likes
11
Points
0
M

Mwakilishi

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2007
484 11 0
Hii mbona imekaa ki-Sinclairsinclair vile, yaani hawa jamaa wanasimamia usafirishaji wa sulphur toka bandari ya dar hadi Zambia kwa kutumia vifaa vyetu, mabehewa yetu, reli yetu, bandari yetu, labda na magodauni yetu halafu wanatupa dola milioni $24(sijui wanalipwa kiasi gani na hao wasaudia na wazambia lakini naamini ni zaidi sana tu ya hiyo dola milioni 24) kwa miaka mitatu. Hilo dili mbona wizara husika ingeweza tu tena si ajabu kwa pesa na mazingira mazuri zaidi, tukafaidika au ndio kuna vijisenti vishapenyezwa...
 

Forum statistics

Threads 1,235,149
Members 474,353
Posts 29,213,248