TANZANIA kuanza kuchimba TUNGSEN na COBALT.


T

the horse

JF-Expert Member
Joined
Sep 27, 2011
Messages
579
Likes
26
Points
45
T

the horse

JF-Expert Member
Joined Sep 27, 2011
579 26 45
Kampuni ya Serikali ya Korea inayoitwa Korea Resources Corporation imeishauri Serikali ya Tanzania kupitia Wizara ya Nishati na Madini kuanza kuchimba madini ya TUNGSEN (Business Worth USD 600M per annum) pamoja na COBALT.

Hivi karibuni Wizara ilikamilisha uandaaji wa Ripoti ya Aina za madini yaliyopo katika Ardhi ya Tanzania ambapo COBALT na TUNGSEN ni miongoni mwa madini ya thamani yaliyopo nchini, Kampuni mbalimbali za Korea tayari zimeweka nia ya kuanza uchimbaji wa madini hayo nchini, STAMICO imetakiwa kujiandaa kupokea makampuni hayo makubwa kutoka Korea na kufanya nao mazungumzo ya namna ya kushirikiana baina ya Kampuni hizo na STAMICO.

Serikali kupitia Wizara ya Nishati na Madini Imeanzisha kamati maalum ya kuratibu na kusimamia ushirikiano wa nchi mbili hizo, kamati hiyo yenye jina TANZANIA and SOUTH KOREA INTER-MINISTERIAL COMMITTEE ON ENERGY AND MINERALS itahusisha maafisa kutoka wizara inayosimamia nishati na madini ya hapa nchini na ile ya Korea. Miongoni mwa mambo ya msingi ambayo kamati hiyo imeyazingatia na kuanza nayo ni kuratibu na kudhamini Kampuni hasa za Tanzania kupata mtaji na mikopo kutoka AFRICA Fund for ENERGY.

Mipango hii ya Wizara ya Nishati na Madini inalenga kujenga ustawi kwa makampuni ya wazawa ya Tanzania ili kupata mitaji na mikopo ya kuendesha miradi mbalimbali mikubwa na hivyo kunufaika na maliasili za hapa nchini.

Juhudi hizi za Prof Sospeter Muhongo chini ya Wizara yake ya Nishati na Madini zinabatilisha madai ya uzushi na tuhuma ambazo anashutumiwa kuwa anapingana na sera ya Uzawa na kwamba anapendelea makampuni ya nje katika uwekezaji na kunufaika kutokana na rasilimali za Tanzania.

Profesa Muhongo yuko safarini nchini Algeria kwa mwaliko rasmi kutoka kwa Waziri wa Nishati alioutoa October mwaka huu, katika safari yake hiyo tayari kampuni mbalimbali zimeshaingia makubaliano na kampuni za Tanzania kuja kuwekeza katika usambazaji wa gesi ya matumizi ya ndani, kampuni hizo ni pamoja na NAFTAL. Pia nafasi mbalimbali zimepatikana katika vyuo vya mafuta na gesi nchini Algeria na Serikali inategemea kupeleka wanafunzi nchini Algeria mwanzoni mwakani.
 
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2008
Messages
29,959
Likes
15,453
Points
280
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2008
29,959 15,453 280
Macho yangu Yana hitaji maombi kwakweli maana kila siku nashindwa kusoma neno TANZANIA badala yake nasoma as TANZIA....
 
M

Misa

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2013
Messages
834
Likes
6
Points
35
M

Misa

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2013
834 6 35
Wachache ndio watafaidika masikini,sisi wadanganyika,hospital tunalala chini,wakubwa wakiugua wanapelekwa nje kwa kodi ya mvuja jasho,watoto wetu wanakaa chini madarasani,madaktari wanachinjwa wakidai haki zao,wabunge wanalipwa $12,000 na wanadai hazitoshi,weekend njema wadanganyika!
 
T

the horse

JF-Expert Member
Joined
Sep 27, 2011
Messages
579
Likes
26
Points
45
T

the horse

JF-Expert Member
Joined Sep 27, 2011
579 26 45
Macho yangu Yana hitaji maombi kwakweli maana kila siku nashindwa kusoma neno TANZANIA badala yake nasoma as TANZIA....
Kwanini mara nyingi watu wanakuwa so negative when it comes about the Gov operations..,fanya maomboi haraka maana hali hiyo katika lugha tunaitafsiri kama kukata tamaa, na hakuna kitu kibaya kwa binadamu aliye hai kama kukata tamaa.

Simama fanya maombi nami nitakusaidia.
 
T

the horse

JF-Expert Member
Joined
Sep 27, 2011
Messages
579
Likes
26
Points
45
T

the horse

JF-Expert Member
Joined Sep 27, 2011
579 26 45
Wachache ndio watafaidika masikini,sisi wadanganyika,hospital tunalala chini,wakubwa wakiugua wanapelekwa nje kwa kodi ya mvuja jasho,watoto wetu wanakaa chini madarasani,madaktari wanachinjwa wakidai haki zao,wabunge wanalipwa $12,000 na wanadai hazitoshi,weekend njema wadanganyika!
Suala la kufaidika wachache sio sahihi.,kwa maana kutokana na kodi na mrejesho wa miradi hii mikubwa ya uwekezaji nchini, watanzania watatimiza ndoto ya maisha bora ambayo wameendelea kuiota. Ni kwa sababu return ya maliasili hizi ndizo zitasaidia watoto wasikae chini darasani, itatuwezesha kulipa mishahara na stahiki za juu kwa madaktari wetu na kuzalisha wataalamu zaidi pamoja na kuongeza ustawi katika maisha ya watu wetu.
 
S

SPANERBOY UDZUNGWA

JF-Expert Member
Joined
Jun 20, 2012
Messages
623
Likes
29
Points
45
Age
44
S

SPANERBOY UDZUNGWA

JF-Expert Member
Joined Jun 20, 2012
623 29 45
Suala la kufaidika wachache sio sahihi.,kwa maana kutokana na kodi na mrejesho wa miradi hii mikubwa ya uwekezaji nchini, watanzania watatimiza ndoto ya maisha bora ambayo wameendelea kuiota. Ni kwa sababu return ya maliasili hizi ndizo zitasaidia watoto wasikae chini darasani, itatuwezesha kulipa mishahara na stahiki za juu kwa madaktari wetu na kuzalisha wataalamu zaidi pamoja na kuongeza ustawi katika maisha ya watu wetu.
watu wanaendelea kukaa chini na migodi ya dhahabu inakauka chini ya hawa wezi ccm sahau
 
manning

manning

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2013
Messages
3,528
Likes
116
Points
160
manning

manning

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2013
3,528 116 160
kuna topic nyingine ambazo kuzisoma unatakiwa uwe na moyo wa jiwe. Roho inauma sana .
 
Pdraze

Pdraze

JF-Expert Member
Joined
Sep 15, 2011
Messages
616
Likes
34
Points
45
Pdraze

Pdraze

JF-Expert Member
Joined Sep 15, 2011
616 34 45
TZ! TZ! Well done is better than well said!
 
monoclinic

monoclinic

Senior Member
Joined
Nov 15, 2013
Messages
144
Likes
28
Points
45
monoclinic

monoclinic

Senior Member
Joined Nov 15, 2013
144 28 45
dah naona shavu linazidi tu kutuangukia wenye fani wizara husika...

ajira zetu hizo...

sasa wengine mnahoji mtafaidika vipi??mnataka pesa ije mikononi mwenu??, ajira nyingi ni moja ya faida tunazopata sie geologist jaman...
 
R

rodrick alexander

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2012
Messages
4,774
Likes
2,150
Points
280
R

rodrick alexander

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2012
4,774 2,150 280
wenzenu walipogundua madini hawakuanza kuchimba bali waliandaa wataalamu wao ili wachimbe na baadae kama nchi inufaike norway walifanya hivyo leo hii norway wamefaidika sana gesi sisi tumekimbilia kuchimba dhahabu leo hii migodi inafungwa hakuna tulichofaidika zaidi ya watu wachache kufaidika kila siku tunasikia gesi imegunduliwa lakini hakuna mipango yoyte endelevu nchi kama korea kusini leo hii ina nguvu kiuchumi pamoja na nchi za asia kwa sababu baada ya kugundua hazina rasilimali waliwekeza kwenye elimu kwanini korea kusini watushauri kuchimba hayo madini kikubwa wanataka kupata malighafi za viwanda vyao lakini kama tungesomesha watu wetu tungefungua viwanda kama vya kutengeneza simu,computer ambazo malighafi zake ni hayo madini na sisi tukawa tunauza bidhaa zetu kwa bei nafuu
 
K

Kilasi Mkuu

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2013
Messages
2,201
Likes
215
Points
160
K

Kilasi Mkuu

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2013
2,201 215 160
Kwanini mara nyingi watu wanakuwa so negative when it comes about the Gov operations..,fanya maomboi haraka maana hali hiyo katika lugha tunaitafsiri kama kukata tamaa, na hakuna kitu kibaya kwa binadamu aliye hai kama kukata tamaa.

Simama fanya maombi nami nitakusaidia.
kwa sababu wanachimba na kutu achia mashimo.Kwakweli hatupati kitu.Naona wenyewe wakubwa wanatajirika.wewe kwakua gamba huwezi kuona.Maana ukiwa gamba unatakiwa uwe zuzu vinginevyo maisha ya kigamba huta ya weza
 
F

Fenento

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2010
Messages
320
Likes
1
Points
35
F

Fenento

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2010
320 1 35
Kampuni ya Serikali ya Korea inayoitwa Korea Resources Corporation imeishauri Serikali ya Tanzania kupitia Wizara ya Nishati na Madini kuanza kuchimba madini ya TUNGSEN (Business Worth USD 600M per annum) pamoja na COBALT.

Hivi karibuni Wizara ilikamilisha uandaaji wa Ripoti ya Aina za madini yaliyopo katika Ardhi ya Tanzania ambapo COBALT na TUNGSEN ni miongoni mwa madini ya thamani yaliyopo nchini, Kampuni mbalimbali za Korea tayari zimeweka nia ya kuanza uchimbaji wa madini hayo nchini, STAMICO imetakiwa kujiandaa kupokea makampuni hayo makubwa kutoka Korea na kufanya nao mazungumzo ya namna ya kushirikiana baina ya Kampuni hizo na STAMICO.

Serikali kupitia Wizara ya Nishati na Madini Imeanzisha kamati maalum ya kuratibu na kusimamia ushirikiano wa nchi mbili hizo, kamati hiyo yenye jina TANZANIA and SOUTH KOREA INTER-MINISTERIAL COMMITTEE ON ENERGY AND MINERALS itahusisha maafisa kutoka wizara inayosimamia nishati na madini ya hapa nchini na ile ya Korea. Miongoni mwa mambo ya msingi ambayo kamati hiyo imeyazingatia na kuanza nayo ni kuratibu na kudhamini Kampuni hasa za Tanzania kupata mtaji na mikopo kutoka AFRICA Fund for ENERGY.

Mipango hii ya Wizara ya Nishati na Madini inalenga kujenga ustawi kwa makampuni ya wazawa ya Tanzania ili kupata mitaji na mikopo ya kuendesha miradi mbalimbali mikubwa na hivyo kunufaika na maliasili za hapa nchini.

Juhudi hizi za Prof Sospeter Muhongo chini ya Wizara yake ya Nishati na Madini zinabatilisha madai ya uzushi na tuhuma ambazo anashutumiwa kuwa anapingana na sera ya Uzawa na kwamba anapendelea makampuni ya nje katika uwekezaji na kunufaika kutokana na rasilimali za Tanzania.

Profesa Muhongo yuko safarini nchini Algeria kwa mwaliko rasmi kutoka kwa Waziri wa Nishati alioutoa October mwaka huu, katika safari yake hiyo tayari kampuni mbalimbali zimeshaingia makubaliano na kampuni za Tanzania kuja kuwekeza katika usambazaji wa gesi ya matumizi ya ndani, kampuni hizo ni pamoja na NAFTAL. Pia nafasi mbalimbali zimepatikana katika vyuo vya mafuta na gesi nchini Algeria na Serikali inategemea kupeleka wanafunzi nchini Algeria mwanzoni mwakani.
Multiple utilization of our resources will cost our future generation. The question is the ministry of mineral will be able to monitor/control all these underway projects eg Gas-Lindi/Mtwara, Coal and Iron ore-Ludewa, nickel -Ngara, Uranium-Namtumbo, Tanzanite-Arusha, Gold -Geita/Mara/Kahama, etcccccccccccc
 
K

Kihega

JF-Expert Member
Joined
Aug 4, 2010
Messages
1,338
Likes
1
Points
135
K

Kihega

JF-Expert Member
Joined Aug 4, 2010
1,338 1 135
Hiyo yote ni kwa manufaa ya wageni na watawala.Chukua mifano ya nchi kama Brazil,China na zile zote zinazojita zimeendele kiuchumi,wanaofaidika ni Wenye nacho!Tembea uone mambo.
 
K

Kilasi Mkuu

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2013
Messages
2,201
Likes
215
Points
160
K

Kilasi Mkuu

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2013
2,201 215 160
wenzenu walipogundua madini hawakuanza kuchimba bali waliandaa wataalamu wao ili wachimbe na baadae kama nchi inufaike norway walifanya hivyo leo hii norway wamefaidika sana gesi sisi tumekimbilia kuchimba dhahabu leo hii migodi inafungwa hakuna tulichofaidika zaidi ya watu wachache kufaidika kila siku tunasikia gesi imegunduliwa lakini hakuna mipango yoyte endelevu nchi kama korea kusini leo hii ina nguvu kiuchumi pamoja na nchi za asia kwa sababu baada ya kugundua hazina rasilimali waliwekeza kwenye elimu kwanini korea kusini watushauri kuchimba hayo madini kikubwa wanataka kupata malighafi za viwanda vyao lakini kama tungesomesha watu wetu tungefungua viwanda kama vya kutengeneza simu,computer ambazo malighafi zake ni hayo madini na sisi tukawa tunauza bidhaa zetu kwa bei nafuu
sasa mkuu TZ kuna mtu anaye jisumbua kufikiri?Mtz hapo atawaza apate hela za chapuchapu tu.Liccm ndiyo hilo halina shida na maendeleo.Lakini ukili uliza kushinda uchaguzi linaamuka usingizini na kupanga kuiba kura basi
 
K

Kilasi Mkuu

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2013
Messages
2,201
Likes
215
Points
160
K

Kilasi Mkuu

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2013
2,201 215 160
Hatuwezi kufaidika kwa viongozi hawa.Labda maccm yaondoke
 
K

Kilasi Mkuu

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2013
Messages
2,201
Likes
215
Points
160
K

Kilasi Mkuu

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2013
2,201 215 160
Kama vile tumelaaniwa hivi.Madini yamesha kuwepo miaka yote lakini wana faidi wageni tuna achiwa mashimo
 
K

Kilasi Mkuu

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2013
Messages
2,201
Likes
215
Points
160
K

Kilasi Mkuu

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2013
2,201 215 160
Suala la kufaidika wachache sio sahihi.,kwa maana kutokana na kodi na mrejesho wa miradi hii mikubwa ya uwekezaji nchini, watanzania watatimiza ndoto ya maisha bora ambayo wameendelea kuiota. Ni kwa sababu return ya maliasili hizi ndizo zitasaidia watoto wasikae chini darasani, itatuwezesha kulipa mishahara na stahiki za juu kwa madaktari wetu na kuzalisha wataalamu zaidi pamoja na kuongeza ustawi katika maisha ya watu wetu.
Mkuu wewe uko wapi?Kama uko Ulaya basi sawa.Watambiwa wacimbe miaka 12 warudishe gharama zao.Zikisha rudi na madini yameisha .Ndiyo wanavyo fanya kwa madini yote
 
K

Kilasi Mkuu

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2013
Messages
2,201
Likes
215
Points
160
K

Kilasi Mkuu

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2013
2,201 215 160
dah naona shavu linazidi tu kutuangukia wenye fani wizara husika...

ajira zetu hizo...

sasa wengine mnahoji mtafaidika vipi??mnataka pesa ije mikononi mwenu??, ajira nyingi ni moja ya faida tunazopata sie geologist jaman...
Wewe ndiyo mjinga Waziri mwenyewe anasema mikataba wanayoingia mibovu.halafu wewe kapuku unabwabwaja hivyo
 
K

Kilasi Mkuu

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2013
Messages
2,201
Likes
215
Points
160
K

Kilasi Mkuu

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2013
2,201 215 160
Hiyo yote ni kwa manufaa ya wageni na watawala.Chukua mifano ya nchi kama Brazil,China na zile zote zinazojita zimeendele kiuchumi,wanaofaidika ni Wenye nacho!Tembea uone mambo.
Nikweli mkuu wanafaidika wegeni.Viongozi wanahongwa wasaini mikataba,baadaye tunaachiwa mashimo.Ndiyo yalivyo maccm hayana uchungu wowote
 
ChescoMatunda

ChescoMatunda

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2009
Messages
1,189
Likes
68
Points
145
ChescoMatunda

ChescoMatunda

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2009
1,189 68 145
Kwanini mara nyingi watu wanakuwa so negative when it comes about the Gov operations..,fanya maomboi haraka maana hali hiyo katika lugha tunaitafsiri kama kukata tamaa, na hakuna kitu kibaya kwa binadamu aliye hai kama kukata tamaa.

Simama fanya maombi nami nitakusaidia.
Maombi bila imani ni makelele tuu afu akiomba ndio atapata mgawo wa hayo madini au atakuwa na hisa Nayo.. au Ndo atafukuzwa maeneo husika ili yeye afanye biashara za juice ama??
 

Forum statistics

Threads 1,251,990
Members 481,948
Posts 29,792,398