Tanzania is one of 10 poorest countries..Why??


M

Mfwatiliaji

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
1,325
Likes
5
Points
0
M

Mfwatiliaji

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
1,325 5 0
1 Malawi
2 Somalia
3 Comoros
4 Solomon Islands
5 DRC
6 Burundi
7 East Timor
8 Tanzania
9 Afghanistan
10 Yemen

Majority of these countries underwent political instability.

But TZ has been always politically stable and endowed with vast natural resources.

We need to take this issue seriously from now onwards.
 
BabaH

BabaH

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2008
Messages
703
Likes
6
Points
35
BabaH

BabaH

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2008
703 6 35
Jibu ni kuwa raslimali zilizotakiwa kwa ajili ya kuendeleza nchi na wananchi wake, zinatumika na mafisadi kwa matumizi yao, huku wakituletea wawekezaji waozidi kuitafuna nchi kwa kila njia wawezalo, hakuna uzalendo katika nchi hii

Tunajifunia Amani na upendo ila hii sio kweli, Upendo na Amani vilikuwepo enzi hizo za Baba wa Taifa, kwa sasa hii slogan ya upendo na Amani ni ya kulazimisha na sio kuwa inatoka ndani ya mioyo ya watanzania, kwani huo upendo ukowapi, kama kuna watu wanaona billion of money ni vijisent wakati wako wanaohishi chini ya buku?

Kwa hali ya sasa mbele ya Chama Cha Mafisadi (CCM), hii itaendelea kuwa hivyo siku zote kwa sababu ya jamaa kujali mifuko yao na matumbo yao na si nchi kwa ujumla

Kikwete hupo hapo? soma habari hizi zitakusaidia katika mambo yako
 
Kaka K

Kaka K

Senior Member
Joined
Feb 9, 2008
Messages
129
Likes
1
Points
0
Kaka K

Kaka K

Senior Member
Joined Feb 9, 2008
129 1 0

Details zaidi za viwango vya umasikini

Poorest Countries in the World

Rank Country GDP - per capita
1 Malawi $ 600
2 Somalia $ 600
3 Comoros $ 600
4 Solomon Islands $ 600
5 Congo, Democratic Republic of the $ 700
6 Burundi $ 700
7 East Timor $ 800
8 Tanzania $ 800
9 Afghanistan $ 800
10 Yemen $ 900

Source: CIA World Factbook
 
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2007
Messages
6,419
Likes
78
Points
145
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2007
6,419 78 145
".......the president doesn't understand [either]" ; that was his answer to an interview question last year with the financial times (if not mistaken).
 
Ibrah

Ibrah

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2007
Messages
2,720
Likes
48
Points
145
Ibrah

Ibrah

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2007
2,720 48 145

Details zaidi za viwango vya umasikini

Poorest Countries in the World

Rank Country GDP - per capita
1 Malawi $ 600
2 Somalia $ 600
3 Comoros $ 600
4 Solomon Islands $ 600
5 Congo, Democratic Republic of the $ 700
6 Burundi $ 700
7 East Timor $ 800
8 Tanzania $ 800
9 Afghanistan $ 800
10 Yemen $ 900

Source: CIA World Factbook

Umasikini wetu ni wakujitakia tu, hakuna lolote. Siku tutapopata Chama mbadala chenye Kiongozi mwenye maono na kuepukana na dudu lililodumaa na kututawala kwa miaka 47 I am sure haitatuchukua miaka 5 kutoka katika huo umasikini.

Siku Somalia, Afghanistan, E.Timor, DR Congo na Burundi wakimaliza kupigana wao kwa wao watatuacha katika hiyo orodha. Rwanda na Uganda wako wapi? Hawapo kweny hiyo orodha ya kichefuchefu na ni juzi tu walikuwa wanapigana wao kwa wao (Rwanda) na shughuli za Kimaendeleo zilisimama. Uganda bado wanamalizia mtifuano na LRA na hawamo katika kichefuchefu hicho wakimalizana tu na LRA nadhani watakuwa bora mara 10 kuliko sisi!
 
O

Ogah

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
6,232
Likes
82
Points
145
O

Ogah

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2006
6,232 82 145
Halafu watu/system wame-relax tu.....halafu wanataka JF tunyamaze........noo way......tutaendelea kuwaumbua mbele ya wananchi ili at the end of the day wazembe/wezi waondoke madarakani
 
Nyambala

Nyambala

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2007
Messages
4,470
Likes
30
Points
135
Nyambala

Nyambala

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2007
4,470 30 135
Mimi nna mashaka pia na hicho kipimo cha umasikini, GDP maana shughuli nyingi sana bongo ni informal. Inaingia akilini kweli kwamba sisi ni maskini kuliko Uganda, Central Africa, Niger, Mauritania, Albania, Burundi, na hata India ambako kuna maskini wa kutupwa zaidi ya milioni 300
 
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2007
Messages
6,419
Likes
78
Points
145
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2007
6,419 78 145
..nikijifanya kama vile sijaona wala kusikia jibu la mh. rais wangu, jibu langu kwa kifupi ni kama ifuatavyo:


..maadili ya kazi hayafatwi. kanuni na sheria zinakiukwa na kupindwa kwa ajili ya maslahi ya wanao husika

..wataalam wa maswala mbalimbali katika nyanja mbalimbali za maisha wanajichanganya mno na siasa na kusahau malengo, majukumu na maadili ya kazi zao.

..wataalam hawako pushed to limits katika kubuni mbinu mbalimbali za kuokoa na kuendeleza jamii, na kwa uzembe wao pia hawajishughulishi ipasavyo.

..jamii inaendekeza undugu na protectionism katika maswala yanayoihusu jamii nzima. hapa jamii inashindwa kutofautisha kati ya culture na misingi bora ya maendeleo.

.............naomba kuishia hapa, ila kuna sababu nyingine kama tatu muhimu, nitakuja kuziandika kirefu nikipata muda kwenye thread hii au nyingineyo.

SteveD.
 
Wambandwa

Wambandwa

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2006
Messages
2,255
Likes
384
Points
180
Wambandwa

Wambandwa

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2006
2,255 384 180
Wanasiasa wanaendelea kuwa decision makers kwenye mambo ambayo ni too technical; mswada wa umeme uliopitishwa jana bungeni ni mkenge mwingine utakaoutuumiza mno baadae.

Hatujapona majeraha ya hawa wawekezaji matapeli ktk sekta ya madini na bado serikali imependekeza Tanesco iwe na mshindani, Tanesco ambayo inalipa gharama chungu nzima kwenye makampuni ambayo hatuhitaji umeme wao.

Tutaendelea kuwa maskini kama tunawaachia wanasiasa wafanya maamuzi ya kufurahisha mabwana zao.

MASKINI TANZANIA NCHI YANGU....
 
Nyambala

Nyambala

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2007
Messages
4,470
Likes
30
Points
135
Nyambala

Nyambala

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2007
4,470 30 135
Hivi wale maadui wetu maarufu tuliowaidentify wakati wa uhuru kuna hata mmoja tumefanikiwa kudeal naye appropriately????
 
O

Ogah

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
6,232
Likes
82
Points
145
O

Ogah

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2006
6,232 82 145
Wanasiasa wanaendelea kuwa decision makers kwenye mambo ambayo ni too technical; mswada wa umeme uliopitishwa jana bungeni ni mkenge mwingine utakaoutuumiza mno baadae.....
Mkuu wambandwa
.......ina maana ul muswada uliokuwa ukipingwa siku zote kabla ya kuwasilishwa UMEPITITISHWA BUNGENI!!!!!

Mh Zitto........popote uliko............hebu tupe dondoo tafadhali
 
K

kipesile B

Member
Joined
Mar 24, 2008
Messages
26
Likes
0
Points
0
K

kipesile B

Member
Joined Mar 24, 2008
26 0 0
Maskini Tanzania!!!!!!!!!!!
Kweli tumebanwa pabaya.Watanzania wote tumefanywa mabubu,viziwi na vipofu hata kama tunaona,tunaongea na tunasikia. Kinachohitajika ni mapinduzi tena mapinduzi ya kweli si ya kitoto.Mapinduzi hayo ni katika nyanja zote yaani uchumi, siasa,utamaduni n.k bila ya hivyo mtutu utarindima hivi karibuni, dalili zote zinaonekana au nyie viongozi wetu hamzioni? Tafadhalini msiwaamshe waliolala, ukoeni uchumi wa Tanzania ama sivyo hamtaweza kutumia vijisenti vyenu mnavyojilimbikizia.
 
Nyambala

Nyambala

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2007
Messages
4,470
Likes
30
Points
135
Nyambala

Nyambala

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2007
4,470 30 135
Mkuu wambandwa
.......ina maana ul muswada uliokuwa ukipingwa siku zote kabla ya kuwasilishwa UMEPITITISHWA BUNGENI!!!!!

Mh Zitto........popote uliko............hebu tupe dondoo tafadhali
Mkuu Ogah muswada umepita nakila mbunge aliyekuwa akisimama anasema kabla ya yoote naunga hoja mia kwa mia......
 
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2007
Messages
6,419
Likes
78
Points
145
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2007
6,419 78 145
1 Malawi
2 Somalia
3 Comoros
4 Solomon Islands
5 DRC
6 Burundi
7 East Timor
8 Tanzania
9 Afghanistan
10 Yemen

Majority of these countries underwent political instability.

But TZ has been always politically stable and endowed with vast natural resources.

We need to take this issue seriously from now onwards.
.....na katika hilo, Angola na Mozambique ambazo tumezisaidia kuondokana na vita zimeyeya nakutuacha mithili ya Prado iki overtake Bajaji !!
 
Nyambala

Nyambala

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2007
Messages
4,470
Likes
30
Points
135
Nyambala

Nyambala

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2007
4,470 30 135
.....na katika hilo, Angola na Mozambique ambazo tumezisaidia kuondokana na vita zimeyeya nakutuacha mithili ya Prado iki overtake Bajaji !!
Yaani it's crazy!!! Imagine hata Siera Leone na Liberia wametuzidi????
 
K

kipesile B

Member
Joined
Mar 24, 2008
Messages
26
Likes
0
Points
0
K

kipesile B

Member
Joined Mar 24, 2008
26 0 0
Hivi nani kawadanganya wabunge wako kwa maslahi yenu? hivi mnafikiri mahela yote waliyotumia kupata ubunge ilikua ni jitihada za kuwatumikia wananchi? lazima wazirudishe ndipo wawakumbuke wapiga kura na kabla hazijarudi sawasaw uchaguzi mwingine huoooo, maendeleo yatakuja kweli? iliyobaki kumwomba MOLA maana bila super natural powers kuingilia kati tutachinjana kama Kenya,Rwanda n.k
 
M

Mkora

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2008
Messages
360
Likes
9
Points
35
M

Mkora

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2008
360 9 35
Sasa jamani si mnafahamu kuwa matatizo yetu hata mungu husiki ni yetu wenyewe
Ufisadi kila pembe na kibaya zaidi mtu ukiwa fisadi ndio unaheshimika kwenye jamii
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,439
Likes
117,239
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,439 117,239 280
Hii notion kwamba Tanzania ni moja ya nchi maskini sana duniani mimi siikubali kabisa. Tuna dhahabu, tuna Tanzanite, Tuna almasi, tuna misitu, tuna uranium. Hizi rasilimali zote kama mikataba iliyokuwepo ingezingatia zaidi maslahi ya Tanzania basi tungeweza kunyanyua sana GDP yetu na kujitoa katika hilo kundi la nchi maskini sana duniani.

Viongozi mafisadi wanaosaini mikataba kwa kujali maslahi yao badala ya nchi ndio wanaosababisha Tanzania kuendelea kuwemo kwenye kundi hilo.
 
K

Kimweri

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2008
Messages
3,997
Likes
1,103
Points
280
K

Kimweri

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2008
3,997 1,103 280
1 Malawi
2 Somalia
3 Comoros
4 Solomon Islands
5 DRC
6 Burundi
7 East Timor
8 Tanzania9 Afghanistan
10 Yemen

Majority of these countries underwent political instability.

But TZ has been always politically stable and endowed with vast natural resources.

We need to take this issue seriously from now onwards.
unatupotisha mkuu!!

hizo data za 4 years ago..,with gdp increase ya around 5% consistently,we are actually doing way better than ever.

look at latest results of GDP PPP.and note the difference.

199
Sao Tome and Principe $ 1,200 2003 est.
200
Burkina Faso $ 1,200 2007 est.
201
Gaza Strip $ 1,100 2006 est.
202
Nepal $ 1,100 2007 est.
203
West Bank $ 1,100 2006 est.
204
Uganda $ 1,100 2007 est.
205
Tanzania $ 1,100 2007 est.

206
Afghanistan $ 1,000 2007 est.
207
Djibouti $ 1,000 2006
208
Eritrea $ 1,000 2007 est.
209
Guinea $ 1,000 2007 est.
210
Tokelau $ 1,000 1993 est.
211
Rwanda $ 1,000 2007 est.
212
Madagascar $ 1,000 2007 est.
213
Kiribati $ 1,000 2004 est.
214
Mozambique $ 900 2007 est.
215
Togo $ 900 2007 est.
216
Burundi $ 800 2007 est.
217
Gambia, The $ 800 2007 est.
218
Sierra Leone $ 800 2007 est.
219
Malawi $ 800 2007 est.
220
Central African Republic $ 700 2007 est.
221
Ethiopia $ 700 2007 est.
222
Niger $ 700 2007 est.
223
Solomon Islands $ 600 2005 est.
224
Comoros $ 600 2005 est.
225
Somalia $ 600 2007 est.
226
Guinea-Bissau $ 600 2007 est.
227
Liberia $ 500 2007 est.
228
Zimbabwe $ 500 2007 est.
229
Congo, Democratic Republic of the $ 300 2007 est.
 
M

Mkandara

Verified User
Joined
Mar 3, 2006
Messages
15,450
Likes
167
Points
160
M

Mkandara

Verified User
Joined Mar 3, 2006
15,450 167 160
Nyambala,
Mimi nna mashaka pia na hicho kipimo cha umasikini, GDP maana shughuli nyingi sana bongo ni informal. Inaingia akilini kweli kwamba sisi ni maskini kuliko Uganda, Central Africa, Niger, Mauritania, Albania, Burundi, na hata India ambako kuna maskini wa kutupwa zaidi ya milioni 300
Ndio upate kuelewa tuliposimama mkuu hii haina haja ya wewe kuamini ama kutoamini. Pengine ungejiuliza zaidi hata Haiti imetutoka?...

Yawezekana unachotazama ni mgawanyo wa pato la serikali nje ya figures kwa hali hiyo hata Marekani wana hesabu kubwa sana ya maskini pengine wao inaweza kuonekana zaidi hata ya Tanzania ama Yemen kwa sababu sisi tumezoea Umaskini na tunadunda kwa furaha na umaskini wetu..na sidhani kama kuna mstari unaoachananisha classes za umaskini, nikiwa na maana maskini Tanzania huhesabiwa kutokana na kitu gani?

Tanzania hakuna sababu kabisa ya kusimama ktk kundi hilo na kamwe hatutaweza kujikwamua ikiwa hatutaweza kuamini umaskini wetu...
Ndio maana Nyerere aliwahi sema kuhusu Uberari kwamba hatuwezi kugawana Umaskini nam kwa bahati mbaya tumeshindwa kuzalisha isipokuwa tunazidi kukopa zaidi kuweka uuwiano wa kiuchumi dhidi ya kile tunachozalisha na kuuza nje!..
 

Forum statistics

Threads 1,205,654
Members 458,033
Posts 28,201,694