Tanzania inflation rises on food, fuel prices, heading to double digits?


Invisible

Invisible

Admin
Joined
Feb 11, 2006
Messages
9,104
Likes
602
Points
280
Invisible

Invisible

Admin
Joined Feb 11, 2006
9,104 602 280
* November year-on-year inflation rises to 5.5 percent
* Food price inflation 6.0 pct from 4.4 pct
* Non-food inflation rate rises to 4.9 percent


(Updates with analysts)
By Fumbuka Ng'wanakilala


DAR ES SALAAM, Dec 15 (Reuters) - Rising prices of food and non-food items like fuel pushed Tanzania's annual inflation rate up to 5.5 percent in November, the National Bureau of Statistics (NBS) said on Wednesday.

Ranked the second-largest economy in east Africa, Tanzania is attracting attention from foreign investors due to its large population of 40.7 million and fairly underdeveloped capital markets following years of tight capital controls.

The November rate, which rose from 4.2 percent in October, was calculated using a new methodology, introduced last month, that reduced the weighting of food in the basket of goods and services used to measure inflation to 47.78 percent from the previous 55.9 percent.

"The inflation rate has a tendency of rising towards the end of the year due to the holiday season. This trend has been experienced in Tanzania and other neighbouring countries, " Ephraim Kwesigabo, director of population census and social statistics at NBS, told a news conference.

Good rains have helped cap inflation in east Africa's second largest economy but rising fuel prices threaten to exert upward pressure on prices.

"The 12-month index change for food consumed at home and away from home was 6.0 percent in the year ended November 2010, as compared to 4.4 percent in the year ended October 2010," NBS said in a statement.

Among food prices that increased were bread, cereals, vegetables, cooking oil and fats, NBS said.

The "annual inflation rate for housing, water, electricity, gas and other fuel rose significantly to 14.4 percent in November compared to 10.2 percent for the year ended October."

Analysts said they expect Tanzania's inflation rate to continue rising in the coming months due to higher food and fuel prices and a weak shilling.

"The inflation rate should keep rising because fuel prices remain high and the onset of seasonal rains has been delayed. Bad weather will affect food prices, hence put pressure on inflation," Humphrey Moshi, professor of economics at the University of Dar es Salaam, told Reuters.

(Editing by Ron Askew)
 
Lukolo

Lukolo

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2009
Messages
5,147
Likes
103
Points
160
Lukolo

Lukolo

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2009
5,147 103 160
Safi sana!! Hayo ndo matokeo ya kasi zaidi, nguvu zaidi na ari zaidi. Pamoja ya kwamba inaumiza, lakini binafsi naipenda sana hii hali, kwa kuwa itasaidia sana kuiondoa CCM madarakani mwaka 2015. Hivi sasa kipato cha watu wa vijijini hasa wakulima kimebaki kama kilivyokuwa huku gharama za maisha zikipanda. Zile khanga, tshirt na kofia zitawatokea puani sasa. Na hapo ndo watakapoikumbuka CHADEMA
 
Rich Dad

Rich Dad

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2010
Messages
738
Likes
7
Points
0
Rich Dad

Rich Dad

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2010
738 7 0
Inatisha mkuu! Binafsi nimeanza kukata pindi la " How and where to invest when inflation is high?"
 
T

Tata

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2009
Messages
5,284
Likes
1,076
Points
280
T

Tata

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2009
5,284 1,076 280
Hii inflation ya 5.5% kwa mwaka imechakachuliwa. Hali halisi kwenye maduka na masoko ya vyakula ni mbaya zaidi ya hii wanayotuambia watu wa NBS. Nchi hii kila mtaalamu wa serikali anachakachua kuisaidia CCM ionekane inafanya vyema.
 
H

Hardwood

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2010
Messages
895
Likes
577
Points
180
H

Hardwood

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2010
895 577 180
Hii ni hatari!!! That's to say purchasing power for Tanzanians will tremendously decline, affecting living standards of Tanzanian population, particularly low income earners.

Kuna kitu kimoja kinanishangaza sana kuhusu TZ yetu!!! Vile vitu ambavyo tunauza nje kwa wingi hata vikipanda bei vipi katika soko la dunia bado tu uchumi wetu utaendelea kuporomoka. Chukulia mfano dhahabu...Tokea mwaka 2007 global economic crisis ilipoanza, dhahabu ilipanda bei kwa kasi ya ajabu...lakini cha ajabu sijaona impact yake katika uchumi wa nchi yetu. Our economy is still sharply worsening!!! The value of Tshs is continuously weakening compared toUS$. Our economy is still dependent on peasant agriculture which in turn depend on rainfall availability!!! Tanzania has some of the most fertile river valleys in the whole of Africa eg. Rufiji River Valley, Malagarasi River Valley, Kagera River Valley(Part of Nile River Valley), Ruvu River Valley, Wami River Valley, Pangani River etc. All these river valleys are amazingly underutilized.... According to Experts, should there be optimal use of all these river valleys, the whole of Africa could be fed by Tanzania!!! Hii ina maana kwamba mfumuko wa bei utokanao na bei za mazao ungekuwa historia.

Tuje kwenye sera yetu ya Kilimo Kwanza. Swali la msingi ni kwamba je sera hii italeta tija na ufanisi uliokusudiwa na ni endelevu? Ni mapema mno kutoa majibu ya swali hili, ila kuna vitu vuchache tunaweza kuvigusia. Matrekta yaliyoingizwa kutoka India(powetiller type) yameshathibitika kuwa na uwezo mdogo wa kumudu kutifua udongo wa sehemu nyingi za TZ(amazing failure at early stage). Pia bado sera nyingi za kilimo kwanza hazimnufaishi mkulima mdogo hata kidogo. Mfano kuna sera moja ambayo inataka kumuunganisha mkulima wa TZ na wawekezaji kutoka nje kwa sharti kwamba lazima Mtanzania huyo awe na ardhi yenye ukubwa wa hectare zisizopungua 500!!!

Tuje swala la dizeli/petrol. Vichocheo vya bei ya petrol ni thamani ya Tshs. as compared with US$. Kwa jinsi Tshs inavyoshuka thamani, ndivyo importation ya petrol inavyozidi kuwa ghali. Another thing is ingawa petrol ni necessity kiuchumi lakini bado inatozwa kodi kubwa hapa TZ huku baadhi ya bidhaa/huduma ambazo hazima ulazima wa kusamehewa kodi ziki-enjoy hiyo privilege ya non-taxable!!! Endapo huduma/bidhaa hizi zingetozwa kodi, zingekuwa na 'compensating effect' with petrol ambayo kodi yake ingeweza kushushwa walau kidogo. Kwahiyo inflation inayotokana na kupanda kwa bei ya petrol ungedhibitiwa walau kwa kiasi fulani
* November year-on-year inflation rises to 5.5 percent
* Food price inflation 6.0 pct from 4.4 pct
* Non-food inflation rate rises to 4.9 percent


(Updates with analysts)
By Fumbuka Ng'wanakilala


DAR ES SALAAM, Dec 15 (Reuters) - Rising prices of food and non-food items like fuel pushed Tanzania's annual inflation rate up to 5.5 percent in November, the National Bureau of Statistics (NBS) said on Wednesday.

Ranked the second-largest economy in east Africa, Tanzania is attracting attention from foreign investors due to its large population of 40.7 million and fairly underdeveloped capital markets following years of tight capital controls.

The November rate, which rose from 4.2 percent in October, was calculated using a new methodology, introduced last month, that reduced the weighting of food in the basket of goods and services used to measure inflation to 47.78 percent from the previous 55.9 percent.

"The inflation rate has a tendency of rising towards the end of the year due to the holiday season. This trend has been experienced in Tanzania and other neighbouring countries, " Ephraim Kwesigabo, director of population census and social statistics at NBS, told a news conference.

Good rains have helped cap inflation in east Africa's second largest economy but rising fuel prices threaten to exert upward pressure on prices.

"The 12-month index change for food consumed at home and away from home was 6.0 percent in the year ended November 2010, as compared to 4.4 percent in the year ended October 2010," NBS said in a statement.

Among food prices that increased were bread, cereals, vegetables, cooking oil and fats, NBS said.

The "annual inflation rate for housing, water, electricity, gas and other fuel rose significantly to 14.4 percent in November compared to 10.2 percent for the year ended October."

Analysts said they expect Tanzania's inflation rate to continue rising in the coming months due to higher food and fuel prices and a weak shilling.

"The inflation rate should keep rising because fuel prices remain high and the onset of seasonal rains has been delayed. Bad weather will affect food prices, hence put pressure on inflation," Humphrey Moshi, professor of economics at the University of Dar es Salaam, told Reuters.

(Editing by Ron Askew)
 
Pelosi

Pelosi

Member
Joined
Jul 22, 2010
Messages
83
Likes
0
Points
13
Pelosi

Pelosi

Member
Joined Jul 22, 2010
83 0 13
however, very few tanzanians understand political impact on economy let alone government policies and regulations!
 
giraffe

giraffe

JF-Expert Member
Joined
Jun 6, 2010
Messages
550
Likes
84
Points
45
giraffe

giraffe

JF-Expert Member
Joined Jun 6, 2010
550 84 45
Gavana kesho anazindua Banknotes mpya hii inakaa vipi?
 
Zakayoshaudo

Zakayoshaudo

New Member
Joined
Dec 26, 2010
Messages
2
Likes
0
Points
0
Zakayoshaudo

Zakayoshaudo

New Member
Joined Dec 26, 2010
2 0 0
Let me start by greeting you the Great Thinkers.
It's my hope that everybody is doing well.

After the past election, what is persisting in everybod's mind is how to build this nation in one way or another.
I hope everybody if not many of us know what is going on in our country before and after the general election. Inflation is one of our economic's problem. Today a normal citizen sees life in an opposite eye and everybody is ending his/her claims to the government.
Now if there was an inflation in a kikwete's government and now kikwete has turned again to the palace, does it reflect a continuous inflation? If so, what are the solution to this?

Zakayo Ole-shaudo
frm Arusha

new member.
 
Mporipori

Mporipori

Member
Joined
Nov 22, 2010
Messages
45
Likes
0
Points
0
Mporipori

Mporipori

Member
Joined Nov 22, 2010
45 0 0
Salaam wana JF.,

Tukia ngalia bei ya bidhaa nyingi Tanzania tokea mwaka 2005 zimepanda kwa kiasi kikubwa sana., nyingine mpaka kufikia mara mbili hadi tatu ya bei iliyokuwepo mwanzoni. Kwa mfano sukari imepanda kutoka sh. 600 mpaka 1800 kwa sasa 200%, mkate kutoka sh. 500 mpaka 1500 kwa sasa 200%, maharage sh.500-600 mpaka 1400 kwa sasa 180% huu ni mfano tu, zipo nyingi kama mchele, mafuta nk. Kwa nini kwa kipindi chote hicho mfumuko wa bei unaripotiwa kuwa asilimia 8%-9% tu wakati hali halisi haiko hivyo..? (ni 150%-200%). Nani anayepanga? Vigezo gani hivyo vinavyotumika visivyoakisi hali halisi ya manunuzi wanayokutana nayo wananchi..?
 
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined
Apr 26, 2008
Messages
10,943
Likes
231
Points
160
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined Apr 26, 2008
10,943 231 160
Nakumbuka bei ya Petrol mwaka 2005 ilikuwa sh.800/- kwa lita sasa hivi ni sh 1,800 hadi 2,000/- kwa lita.
 
Zed

Zed

JF-Expert Member
Joined
Mar 28, 2009
Messages
360
Likes
8
Points
35
Zed

Zed

JF-Expert Member
Joined Mar 28, 2009
360 8 35
Serikali yetu inachakachua hata economic reports! Tanzania haijawahi kutawaliwa na serikali inayopenda "sifa za kijinga" kama hii! Ilichakachua matokeo ya urais ili rais ashinde kwa kishindo. Inachakachua repoti za uchumi ili ionekana inafanya kazi nzuri kukuza uchumi! Tatizo uchumi unaonekana katika maisha ya kila siku yawatanzania! Huwezi kusema inflation rate ni 8% wakati bei zimepanda kwa karibu 200%!!! Hizi zote ni sifa za kijinga kama mwimbaji mmoja wa Bongo Flavour alivyoimba... Sifa za kijinga! Ama kweli Tanzania has sunk so low like never before!
 
The Dreamer

The Dreamer

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2009
Messages
1,280
Likes
0
Points
0
The Dreamer

The Dreamer

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2009
1,280 0 0
Hiyo calculation yao watakuwa wamekopa kwa NEC ya Lewis Makame. Hii nchi ina formula kibao za kupata majibu!
 
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined
Aug 31, 2009
Messages
40,331
Likes
4,819
Points
280
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined Aug 31, 2009
40,331 4,819 280
Nauli za daladala na za kwenda mikoani nazo zinazidi kupanda!
 
Nyangomboli

Nyangomboli

JF-Expert Member
Joined
Nov 24, 2010
Messages
2,586
Likes
829
Points
280
Nyangomboli

Nyangomboli

JF-Expert Member
Joined Nov 24, 2010
2,586 829 280
Salaam wana JF.,

Tukia ngalia bei ya bidhaa nyingi Tanzania tokea mwaka 2005 zimepanda kwa kiasi kikubwa sana., nyingine mpaka kufikia mara mbili hadi tatu ya bei iliyokuwepo mwanzoni. Kwa mfano sukari imepanda kutoka sh. 600 mpaka 1800 kwa sasa 200%, mkate kutoka sh. 500 mpaka 1500 kwa sasa 200%, maharage sh.500-600 mpaka 1400 kwa sasa 180% huu ni mfano tu, zipo nyingi kama mchele, mafuta nk. Kwa nini kwa kipindi chote hicho mfumuko wa bei unaripotiwa kuwa asilimia 8%-9% tu wakati hali halisi haiko hivyo..? (ni 150%-200%). Nani anayepanga? Vigezo gani hivyo vinavyotumika visivyoakisi hali halisi ya manunuzi wanayokutana nayo wananchi..?
ni ya kupika bro.
 
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2007
Messages
4,882
Likes
61
Points
135
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2007
4,882 61 135
Salaam wana JF.,

Tukia ngalia bei ya bidhaa nyingi Tanzania tokea mwaka 2005 zimepanda kwa kiasi kikubwa sana., nyingine mpaka kufikia mara mbili hadi tatu ya bei iliyokuwepo mwanzoni. Kwa mfano sukari imepanda kutoka sh. 600 mpaka 1800 kwa sasa 200%, mkate kutoka sh. 500 mpaka 1500 kwa sasa 200%, maharage sh.500-600 mpaka 1400 kwa sasa 180% huu ni mfano tu, zipo nyingi kama mchele, mafuta nk. Kwa nini kwa kipindi chote hicho mfumuko wa bei unaripotiwa kuwa asilimia 8%-9% tu wakati hali halisi haiko hivyo..? (ni 150%-200%). Nani anayepanga? Vigezo gani hivyo vinavyotumika visivyoakisi hali halisi ya manunuzi wanayokutana nayo wananchi..?
Profesa Baregu alisema wazi kuwa unyonge wa watanzania ndio mtaji wa kisiasa wa CCM. Unayosema mkuu hayana chama, dini wala itikadi yoyote, yanatuumiza watanzania wote, lakini watu hawakuona haya.
 
kalagabaho

kalagabaho

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
4,726
Likes
2,758
Points
280
kalagabaho

kalagabaho

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
4,726 2,758 280
Salaam wana JF.,

Tukia ngalia bei ya bidhaa nyingi Tanzania tokea mwaka 2005 zimepanda kwa kiasi kikubwa sana., nyingine mpaka kufikia mara mbili hadi tatu ya bei iliyokuwepo mwanzoni. Kwa mfano sukari imepanda kutoka sh. 600 mpaka 1800 kwa sasa 200%, mkate kutoka sh. 500 mpaka 1500 kwa sasa 200%, maharage sh.500-600 mpaka 1400 kwa sasa 180% huu ni mfano tu, zipo nyingi kama mchele, mafuta nk. Kwa nini kwa kipindi chote hicho mfumuko wa bei unaripotiwa kuwa asilimia 8%-9% tu wakati hali halisi haiko hivyo..? (ni 150%-200%). Nani anayepanga? Vigezo gani hivyo vinavyotumika visivyoakisi hali halisi ya manunuzi wanayokutana nayo wananchi..?
acha blah blah na uvivu wa kusoma! nenda kasome consumers price index utafafahamu tu au fuatilia oil crisis ambayo no universal crisis, ndio utafahamu kwanini tuna hali hiyo
 
Gosbertgoodluck

Gosbertgoodluck

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
2,865
Likes
32
Points
0
Gosbertgoodluck

Gosbertgoodluck

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
2,865 32 0
Salaam wana JF.,

Tukia ngalia bei ya bidhaa nyingi Tanzania tokea mwaka 2005 zimepanda kwa kiasi kikubwa sana., nyingine mpaka kufikia mara mbili hadi tatu ya bei iliyokuwepo mwanzoni. Kwa mfano sukari imepanda kutoka sh. 600 mpaka 1800 kwa sasa 200%, mkate kutoka sh. 500 mpaka 1500 kwa sasa 200%, maharage sh.500-600 mpaka 1400 kwa sasa 180% huu ni mfano tu, zipo nyingi kama mchele, mafuta nk. Kwa nini kwa kipindi chote hicho mfumuko wa bei unaripotiwa kuwa asilimia 8%-9% tu wakati hali halisi haiko hivyo..? (ni 150%-200%). Nani anayepanga? Vigezo gani hivyo vinavyotumika visivyoakisi hali halisi ya manunuzi wanayokutana nayo wananchi..?
Ohooo, kalagha baho! Kuna inflation rates mbili hapa bongo. Ya kwanza ni ya wanasiasa na ya pili ni ya wasomi waliobobea kwenye masuala ya uchumi. Sasa inabidi uwe makini na nani anayeitaja. Ya wanasiasa imechakachuliwa ili kukidhi matakwa ya longolongo za majukwaani (siasa).
 

Forum statistics

Threads 1,236,858
Members 475,318
Posts 29,269,958