Tanzania inaongoza kwa chokochoko za kidini Afrika Mashariki na kati.


K

KALABASH

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2011
Messages
477
Likes
31
Points
45
K

KALABASH

JF-Expert Member
Joined Jan 26, 2011
477 31 45
Si jambo la kubuni tena kwamba Tanzania inaongoza kwa chokochoko za kidini ukanda huu wa Arika mashariki na kati. Kila kukicha kuna jipya kuhusu matatizo ya kidini yanayoelekea kuivuruga jamii. Kibaya zaidi ni kuwa chama tawala na serikali iliyoko madarakani inakumbatia kama si kuichochea hali hii. Wana Jf; Watanzania tunakolekea kwema?
 
samora10

samora10

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2010
Messages
7,055
Likes
2,042
Points
280
samora10

samora10

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2010
7,055 2,042 280
Mnapochagua viongozi vilaza ambao hawawezi kutatua shida za wananchi matokeo yake ndio hayo.. watatumia dini ili kuwagawa wananchi ili mradi tu waendelee kutawala na kukamilisha malengo yao
 
Barubaru

Barubaru

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2009
Messages
7,161
Likes
31
Points
0
Barubaru

Barubaru

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2009
7,161 31 0
Usiseme Tanzania sema Tanganyika.

Hii ni moja ya kovu mliloachiwa na wakoloni wa kiingereza.

Kutokana na mfumo wa wazungu waliotumia kuitawala Kenya, Tanganyika na Uganda walitumia divide and rule. Kwa upande wa Kenya na Uganda kutokana na uchache wa makabila katika nchi hizo walitumia ukabila. Jambo ambalo mpaka leo Kenya na Uganda kuna Ukabila sana.

Tanganyika kulikuwa na makabila mengi sana zaidi ya 70. Hivyo hapo walitumia udini katika kuitawala. yaani dini moja kujiona superior kwa kila kitu kuanzia uongozi, usomi na kujiona ni first citizen kuliko ningine. Wa Tanganyika mnajaribu kulificha hilo na sasa ndio linawaumbua.

Bila kufanya mjadala wa kitaifa kujadili hilo na kuweka mazingira yaliyo sawa kwa dini hizi zote mbili lazima kifo kiwaumbue. Kwani kila dini ina wasomi wa kutosha sasa na wanajua umuhimu wao kwa jamii.

Poleni sana.

zanzibar hakuna tatizo. more then 99% ni waislam. na hatushangai kuona rais anachagua mufti na kadhi.
 
K

KALABASH

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2011
Messages
477
Likes
31
Points
45
K

KALABASH

JF-Expert Member
Joined Jan 26, 2011
477 31 45
Usiseme Tanzania sema Tanganyika.

Hii ni moja ya kovu mliloachiwa na wakoloni wa kiingereza.

Kutokana na mfumo wa wazungu waliotumia kuitawala Kenya, Tanganyika na Uganda walitumia divide and rule. Kwa upande wa Kenya na Uganda kutokana na uchache wa makabila katika nchi hizo walitumia ukabila. Jambo ambalo mpaka leo Kenya na Uganda kuna Ukabila sana.

Tanganyika kulikuwa na makabila mengi sana zaidi ya 70. Hivyo hapo walitumia udini katika kuitawala. yaani dini moja kujiona superior kwa kila kitu kuanzia uongozi, usomi na kujiona ni first citizen kuliko ningine. Wa Tanganyika mnajaribu kulificha hilo na sasa ndio linawaumbua.

Bila kufanya mjadala wa kitaifa kujadili hilo na kuweka mazingira yaliyo sawa kwa dini hizi zote mbili lazima kifo kiwaumbue. Kwani kila dini ina wasomi wa kutosha sasa na wanajua umuhimu wao kwa jamii.

Poleni sana.

zanzibar hakuna tatizo. more then 99% ni waislam. na hatushangai kuona rais anachagua mufti na kadhi.
Nakubaliana na wewe mkuu. Kutokana na ulivyoeleza hapo ilibidi niseme Tanganyika maana huko visiwani chokochoko hizi hazipo. Hata hivyo sina uhakika kama kuna inchi kwa sasa inayoitwa Tanganyika.
 
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2007
Messages
15,156
Likes
1,818
Points
280
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2007
15,156 1,818 280
Barubaru,
udini upo tanganyika au znz? Kwa vitendo znz inataka kufutilia mbali hiyo 1% ya dini nyingine...mnachoma makanisa, mnachoma biashara zao......umeshauona huo upuuzi tanganyika?? Never!!

halafu uache unyonge na wewe, kila wakati unakimbilia kwenye oooh najifanya mmesoma, mnataka kutuongoza....ugonjwa wa unyonge. Unatafuta huruma kwa kujaribu kuonyesha kwamba mmeonewa.
 
U

utantambua

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2011
Messages
1,373
Likes
8
Points
0
U

utantambua

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2011
1,373 8 0
Si jambo la kubuni tena kwamba Tanzania inaongoza kwa chokochoko za kidini ukanda huu wa Arika mashariki na kati. Kila kukicha kuna jipya kuhusu matatizo ya kidini yanayoelekea kuivuruga jamii. Kibaya zaidi ni kuwa chama tawala na serikali iliyoko madarakani inakumbatia kama si kuichochea hali hii. Wana Jf; Watanzania tunakolekea kwema?
Si dalili njema hata kidogo hii. Mzaha mzaha...
 
MAGEUZI KWELI

MAGEUZI KWELI

JF-Expert Member
Joined
Jul 16, 2011
Messages
1,944
Likes
25
Points
145
MAGEUZI KWELI

MAGEUZI KWELI

JF-Expert Member
Joined Jul 16, 2011
1,944 25 145
Nani anaanzisha?? Ukisema Tanzania fafanua ni wapi chanzo...Na Sababu ninini???
 
Sangarara

Sangarara

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2011
Messages
13,115
Likes
639
Points
280
Sangarara

Sangarara

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2011
13,115 639 280
Matatizo haya yako duniani kote, si Tanzania peke yake, Yako Africa Nzima, Ulaya, America, Arabia na Asia.
na ni tatizo ndugu na Ubaguzi wa Rangi, Kabila, nk na ni zao la hulka ovu ya ubinafsi tuliyo nayo wanaadamu,
Ubinafsi ni hulka namba moja ya shetani, inazaa matatizo mengine mengi tu kama, wizi, uongo, uzinzi,
uoga, nk.

Tanzania ina umri wa miaka 50 tu, ka nchi kachanga kabisa, ndio kwaanza tunapevuka, tunachokiita
amani na utulivu uliokuwapo huko nyuma kina fanana kabisa kabisa na tabia nzuri na za kupendeza
walizonazo watoto, ambao baada ya kuchipuka na kukua, hulka ya kibinaadamu nayo inakua na kukomaa
kisha inaanza kujionyesha wazi wazi, wizi, uongo,uzinzi, ulevi, matusi n.k

Tanzania ndo tunakua sasa, na speed hii haitorudi nyuma, tunakoelekea ni kuovu zaidi, yaani kwa
namna ambavyo mazingira yetu yanaaribika kila siku zinavyokwenda na kutusababisha ukame na njaa
ndio na uzuri wetu wa kitabia kama taifa unavyoharibika, lakini ni kwa sababu umri nao unakwenda
na hivyo hulka yetu halisi inaanza kujionyesha.

Zinakuja siku ambazo majirani zetu watasema, msiwe kama watanzania, taifa ovu na hatari kabisa katika
ukanda wetu wa africa mashariki.

Thanks, Mungu anampango kabambe wa kuingilia kati na kurescue the situation.
 
K

KALABASH

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2011
Messages
477
Likes
31
Points
45
K

KALABASH

JF-Expert Member
Joined Jan 26, 2011
477 31 45
Matatizo haya yako duniani kote, si Tanzania peke yake, Yako Africa Nzima, Ulaya, America, Arabia na Asia.
na ni tatizo ndugu na Ubaguzi wa Rangi, Kabila, nk na ni zao la hulka ovu ya ubinafsi tuliyo nayo wanaadamu,
Ubinafsi ni hulka namba moja ya shetani, inazaa matatizo mengine mengi tu kama, wizi, uongo, uzinzi,
uoga, nk.

Tanzania ina umri wa miaka 50 tu, ka nchi kachanga kabisa, ndio kwaanza tunapevuka, tunachokiita
amani na utulivu uliokuwapo huko nyuma kina fanana kabisa kabisa na tabia nzuri na za kupendeza
walizonazo watoto, ambao baada ya kuchipuka na kukua, hulka ya kibinaadamu nayo inakua na kukomaa
kisha inaanza kujionyesha wazi wazi, wizi, uongo,uzinzi, ulevi, matusi n.k

Tanzania ndo tunakua sasa, na speed hii haitorudi nyuma, tunakoelekea ni kuovu zaidi, yaani kwa
namna ambavyo mazingira yetu yanaaribika kila siku zinavyokwenda na kutusababisha ukame na njaa
ndio na uzuri wetu wa kitabia kama taifa unavyoharibika, lakini ni kwa sababu umri nao unakwenda
na hivyo hulka yetu halisi inaanza kujionyesha.

Zinakuja siku ambazo majirani zetu watasema, msiwe kama watanzania, taifa ovu na hatari kabisa katika
ukanda wetu wa africa mashariki.

Thanks, Mungu anampango kabambe wa kuingilia kati na kurescue the situation.
Nimefurahia mchango wako Sangarara. Hata hivyo point yangu na msisitizo wangu upo katika kutaka kujua ni kwa nini Tanzania inaongoza ukilinganisha na nchi nyingine Afrika Mashariki na ya Kati.
 
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2007
Messages
15,156
Likes
1,818
Points
280
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2007
15,156 1,818 280
Mkuu, nisome hapo juu. Barubaru mchochezii tu huyu! Znz ndo wahuni kabisa wale...angalia wanavyochoma makanisa na biashara za watu wa dini nyingine!
Nakubaliana na wewe mkuu. Kutokana na ulivyoeleza hapo ilibidi niseme Tanganyika maana huko visiwani chokochoko hizi hazipo. Hata hivyo sina uhakika kama kuna inchi kwa sasa inayoitwa Tanganyika.
 
Sangarara

Sangarara

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2011
Messages
13,115
Likes
639
Points
280
Sangarara

Sangarara

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2011
13,115 639 280
Nimefurahia mchango wako Sangarara. Hata hivyo point yangu na msisitizo wangu upo katika kutaka kujua ni kwa nini Tanzania inaongoza ukilinganisha na nchi nyingine Afrika Mashariki na ya Kati.
Kalabash
Sababu ni kwamba,
1. Hatujawahi kuchafuka (Mtoto asipochafuka atajifunzaje)
2. Hatujawahi jikata na wembe, ndo maana tunauchezea (mtoto akililia wembe mpe).

Ukinijibu Maswali haya mawili ntakuonyesha sababu.
Baada ya kula tunda la mti wa katikati kwenye Bustani ya Edeni, Mungu aliwauliza Adamu na Hawa,
kwamba wamefanya nini? alimuuliza kwanza Hawa kisha akamuuliza Adamu.

1. Hawa Alijibu vipi?
2. Adamu Alijibu vipi?

Then nitakuonyesha ni kwa nini tunacheza na hatari ambayo ni very obvious, very clear,
kwamba madhara yake ni makubwa sana, I am crying now.
 
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2009
Messages
14,633
Likes
3,798
Points
280
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2009
14,633 3,798 280
Tatizo waislam hatuna uongozi imara,hivyo kuachwa nyuma ktk huduma za kijamii kama elimu,afya.ni bomu ambalo wakati wowote litalipuka
 
M

mdau wetu

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2011
Messages
548
Likes
2
Points
0
Age
45
M

mdau wetu

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2011
548 2 0
Barubaru,
udini upo tanganyika au znz? Kwa vitendo znz inataka kufutilia mbali hiyo 1% ya dini nyingine...mnachoma makanisa, mnachoma biashara zao......umeshauona huo upuuzi tanganyika?? Never!!

halafu uache unyonge na wewe, kila wakati unakimbilia kwenye oooh najifanya mmesoma, mnataka kutuongoza....ugonjwa wa unyonge. Unatafuta huruma kwa kujaribu kuonyesha kwamba mmeonewa.


kweli, huu urojo, mbatata na mishikaki ina madhara
 
M

mdau wetu

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2011
Messages
548
Likes
2
Points
0
Age
45
M

mdau wetu

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2011
548 2 0
Nimefurahia mchango wako Sangarara. Hata hivyo point yangu na msisitizo wangu upo katika kutaka kujua ni kwa nini Tanzania inaongoza ukilinganisha na nchi nyingine Afrika Mashariki na ya Kati.
Kama Tanzania inaongoza kwa udini ni aina fulani ya chokochoko, midahalo, ubishi na mijadala. Lakini nchi nyingine za Afrika Mashariki kama Kenya, Burundi na Rwanda zinauwana kwa mapanga kutoka na chuki za ajabu za ukabila, ukikuyu, ujaluo, utusi na uhutu.

Mhh Watanzania wanajua chokochoko za midomo tu , lakini kukatana mapanga sio kazi yao. Baada ya uchaguzi wa 2007 nchini Kenya tuliona jinsi Wakenya walivyochinjana kama kuku. Tanzania hatuna hayo na hata kama yapo ni asilimia sifuri. Pamoja na chokochoko za kidini Tanzania lakini tunajivunia amani na hatuna ukatili wa kuuana kinyama kama nchi nyingine za Afrika Mashariki.
 
Msarendo

Msarendo

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2011
Messages
9,466
Likes
3,724
Points
280
Msarendo

Msarendo

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2011
9,466 3,724 280
Na ni viongozi wa dini moja wapo..ndio wanajifanya wana kiherehere.
 
Sangarara

Sangarara

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2011
Messages
13,115
Likes
639
Points
280
Sangarara

Sangarara

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2011
13,115 639 280
Kama Tanzania inaongoza kwa udini ni aina fulani ya chokochoko, midahalo, ubishi na mijadala. Lakini nchi nyingine za Afrika Mashariki kama Kenya, Burundi na Rwanda zinauwana kwa mapanga kutoka na chuki za ajabu za ukabila, ukikuyu, ujaluo, utusi na uhutu. Mhh Watanzania wanajua chokochoko za midomo tu , lakini kukatana mapanga sio kazi yao. Baada ya uchaguzi wa 2007 nchini Kenya tuliona jinsi Wakenya walivyochinjana kama kuku. Tanzania hatuna hayo na hata kama yapo ni asilimia sifuri. Pamoja na chokochoko za kidini Tanzania lakini tunajivunia amani na hatuna ukatili wa kuuana kinyama kama nchi nyingine za Afrika Mashariki.
Kila la kheri
 
M

MyTz

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2011
Messages
334
Likes
0
Points
33
M

MyTz

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2011
334 0 33
Na ni viongozi wa dini moja wapo..ndio wanajifanya wana kiherehere.
hawajui wakifanyacho...
ni yule jamaa aliyepiga picha na 50 cent ndio anawatumia...
mkulu ndio yuko mstari wa mbele kupandikiza mbegu ya udini...
 
Nkwesa Makambo

Nkwesa Makambo

JF-Expert Member
Joined
Aug 26, 2011
Messages
4,765
Likes
33
Points
0
Nkwesa Makambo

Nkwesa Makambo

JF-Expert Member
Joined Aug 26, 2011
4,765 33 0
Usiseme Tanzania sema Tanganyika.

Hii ni moja ya kovu mliloachiwa na wakoloni wa kiingereza.

Kutokana na mfumo wa wazungu waliotumia kuitawala Kenya, Tanganyika na Uganda walitumia divide and rule. Kwa upande wa Kenya na Uganda kutokana na uchache wa makabila katika nchi hizo walitumia ukabila. Jambo ambalo mpaka leo Kenya na Uganda kuna Ukabila sana.

Tanganyika kulikuwa na makabila mengi sana zaidi ya 70. Hivyo hapo walitumia udini katika kuitawala. yaani dini moja kujiona superior kwa kila kitu kuanzia uongozi, usomi na kujiona ni first citizen kuliko ningine. Wa Tanganyika mnajaribu kulificha hilo na sasa ndio linawaumbua.

Bila kufanya mjadala wa kitaifa kujadili hilo na kuweka mazingira yaliyo sawa kwa dini hizi zote mbili lazima kifo kiwaumbue. Kwani kila dini ina wasomi wa kutosha sasa na wanajua umuhimu wao kwa jamii.

Poleni sana.

zanzibar hakuna tatizo. more then 99% ni waislam. na hatushangai kuona rais anachagua mufti na kadhi.
Zanzibar sio secular state,hivyo idadi ya waislam inategemea sana nguvu ya dola,ukiruhusu uhuru wa kuabudu utakuwa umeruhusu uhuru wa wakristo kuihubiri kweli ili kweli iwaweke huru,hivyo kwa namna ambavyo uislam unalindwa kwa silaha hamna namna ambavyo nchi za kiislam zinaweza kufikia malengo ya kielemu kama unavyotaka kutuaminisha kuwa kwa sasa kiwango cha elimu kati ya waislam na wakristo ni sawa,labda tuambie kwa uwazi ukizungumzia kiwango cha elimu kati ya waislam na wakristo unaanglia vigezo gani ? Je ? idadi ya waislam na wakristo wliofika kidato cha 4 ? je ni idadi ya wakristo na waislam ukulinganisha idadi jumla yao wenye Stashahada au shahada ? kama ni kuangalia kwamba kuna Maprofessor wa kiislam kama vile walivyo maprofessor wa kikristo huo ukawa ndiyo usawa basi uko sahihi.
 
MaxShimba

MaxShimba

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2008
Messages
35,816
Likes
136
Points
160
MaxShimba

MaxShimba

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2008
35,816 136 160
Wenye chokochoko ni Waislam.
 
Barubaru

Barubaru

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2009
Messages
7,161
Likes
31
Points
0
Barubaru

Barubaru

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2009
7,161 31 0
Mkuu, nisome hapo juu. Barubaru mchochezii tu huyu! Znz ndo wahuni kabisa wale...angalia wanavyochoma makanisa na biashara za watu wa dini nyingine!
Ndugu yangu fahamu kuwa huwezi kuificha historia. Niliyokupa ni historia na hizo ni madhara ya mfumo wa ukoloni huko Tanganyika.
Je umeshasikia Kenya au Uganda kuna Udini? Jiulize kwanini Tanganyika?

japo inauma lakini fahamu kuwa hata mbuyu ulianza kama mchicha na hilo ni kama pembe la ng'ombe halifichiki.

Nakupa pole sana
 

Forum statistics

Threads 1,214,741
Members 462,830
Posts 28,521,922