Tanzania ikifunga mpaka wa Namanga na Taveta-Holili, hakika watakiri kuwa Kilimanjaro ipo Tanzania | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania ikifunga mpaka wa Namanga na Taveta-Holili, hakika watakiri kuwa Kilimanjaro ipo Tanzania

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Joel Johansen, Jul 28, 2016.

  1. J

    Joel Johansen JF-Expert Member

    #1
    Jul 28, 2016
    Joined: May 12, 2016
    Messages: 249
    Likes Received: 274
    Trophy Points: 80
    Hivi majuzi kuna mwandishi huko Ulaya alipotosha dunia kuwa Mlima Kilimanjaro upo Kenya, TANAPA walipo mfuata akadai waende kwenye Media aliyoitumia kutolea habari hiyo ili wakanushe na sio kumfuata kienyeji.

    Nilisoma uzi ule kwa uchungu mkuu (nadhani ilikuwa ni HuffPost News). Wengi walidai kuwa Tanzania ina viongozi ambao hawajali soko la Utalii.

    Mchangiaji mmoja akasema, I quote "Kenyans, Tanzania don't care if you are dragged into our business or not, sisi kwetu #HapaKaziTu).

    Mwingine ambaye ndio chanzo cha mimi kufungua uzi huu ni aliyedokeza kwamba kama tukifunga mpaka wa Namanga na ule wa Taveta-holili watalii wasiingie, hakika wakenya, watalii na wengi waliolishwa maneno kuwa Kilimanjaro ipo Kenya wataisoma namba na kujua kuwa kumbe kweli #Kili ni Tanzania na Tanzania ni #kili.
     
  2. pumzihaiuzwi

    pumzihaiuzwi JF-Expert Member

    #2
    Jul 28, 2016
    Joined: Mar 27, 2015
    Messages: 2,533
    Likes Received: 1,915
    Trophy Points: 280
    Nafikiri mamlaka husika ita uona uzi huu
     
  3. Mbekenga

    Mbekenga JF-Expert Member

    #3
    Jul 28, 2016
    Joined: Jun 14, 2010
    Messages: 821
    Likes Received: 878
    Trophy Points: 180
    Mipaka hiyo ikifungwa tutashtakiwa kwa kosa la kuua wakenya kwa njaa. Mahindi, mbaazi, ngwara, vitunguu n.k vitaendaje Kenya? Na kwa jinsi walivyotufanya solo lao la sabuni, biscuits, maziwa ya brookside, spices za tropical n.k watauza wapi? Ukitaka Kenya iwe maskini na utapiamlo wafungie hiyo mipaka.
     
  4. MKWEPA KODI

    MKWEPA KODI JF-Expert Member

    #4
    Jul 28, 2016
    Joined: Nov 28, 2015
    Messages: 19,915
    Likes Received: 42,184
    Trophy Points: 280
    Kufunga mipaka sio ufumbuzi kwa sababu wananchi wa pande zote mbili wataumia kiuchumi, ishu hapo ni sisi kushirikiana na majirani zetu kuutangaza utalii wa mlima kilimanjaro
     
  5. Krishi

    Krishi Member

    #5
    Jul 28, 2016
    Joined: Jul 26, 2016
    Messages: 26
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 5
    Nasikia hadi Uingereza KUNA matangazo yanayoelekeza watalii wafike Kenya kuuona Mlima Kilimanjaro. Lakini wakibanwa wanajitetea kuwa hawajasema watalii wafike Kenya Kupanda Mlima Huo Bali wamesema wafike Nchini kwao kuuona Mlima Kilimanjaro. Na kweli unaonekana pia kutokea Kenya!!
     
  6. Sky Eclat

    Sky Eclat JF-Expert Member

    #6
    Jul 28, 2016
    Joined: Oct 17, 2012
    Messages: 22,619
    Likes Received: 59,139
    Trophy Points: 280
    Ule mpaka wa Taveta hauwezi kufungwa, kuna bidhaa ya muhimu kule inahitajika kutoka Kenya (wanaume).
     
  7. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #7
    Jul 28, 2016
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 12,258
    Likes Received: 3,838
    Trophy Points: 280

    Tukifunga mpaka Tanzania itapelekwa The Hegue kwa kosa la kuua Raia wa Kenya wakati tunajua wazi hawana chakula cha kutosha.
     
  8. Hussein Melkiory

    Hussein Melkiory JF-Expert Member

    #8
    Jul 28, 2016
    Joined: Jan 25, 2016
    Messages: 5,262
    Likes Received: 6,478
    Trophy Points: 280
    Yani kwa jinsi walivyo na roho za kutu hao wakenya huwezi kushirikiana nao hata kidogo
     
  9. Born 2 Be Wild

    Born 2 Be Wild JF-Expert Member

    #9
    Jul 28, 2016
    Joined: Jan 3, 2014
    Messages: 856
    Likes Received: 498
    Trophy Points: 80
    Mimi naona ifikie pahala hata mamlaka zetu ziamke na sio kusubiri kinuke.
     
  10. MBEGU BORA

    MBEGU BORA JF-Expert Member

    #10
    Jul 28, 2016
    Joined: Jun 14, 2016
    Messages: 359
    Likes Received: 191
    Trophy Points: 60
    me naona bora tuuhamishie dodoma mlima wetu kilimanjaro mana kuna sehemu ukiwa kenya unauona vizuri sana mpaka raha.
     
  11. Bavaria

    Bavaria JF-Expert Member

    #11
    Jul 28, 2016
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 44,440
    Likes Received: 11,882
    Trophy Points: 280
    Tanzania pia inafaidika na huo mpaka, tusiangalie upande mmoja tu.

    Na pia uzembe upo kwa viongozi wa Tanzania, wamebweteka wakisubiri watalii waufahamu huo mlima wakiwa ndotoni.

    Tusiwalaumu Kenya, tujilaumu sisi pia.
     
  12. M

    MAGUNJA JF-Expert Member

    #12
    Jul 28, 2016
    Joined: Jul 3, 2012
    Messages: 1,009
    Likes Received: 475
    Trophy Points: 180
    KUFUNGA MPAKA ITAKUWA NI LOOSE-LOOSE SITUATION KWA KUWA MADUKA YETU YAMEJAZA BIDHAA ZA KENYA. HAWATAUONA MLIMA KILIMANJARO LAKINI NASI HATUTUTASALIMIKA KWA BAADHI YA MAHITAJI. TUNATEGEMEANA
     
  13. gidamulida

    gidamulida JF-Expert Member

    #13
    Jul 28, 2016
    Joined: Jan 20, 2014
    Messages: 271
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 45
    He hee hee maajabu sana. Wamechoshwa na ngumi za wanawake wa kenya. wakenya wanakwenda kupumulia Tanzania kuliko na wapole wenye kubembeleza mme
     
  14. bongo-live

    bongo-live JF-Expert Member

    #14
    Jul 28, 2016
    Joined: Jul 3, 2013
    Messages: 824
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 80
    hahaa ttb wapuuzi tu hawajiwezi..huo mpaka mtamu sana kama unajielewa, tunapiga zaidi ya milioni tatu kila wiki
     
  15. UncleBen

    UncleBen JF-Expert Member

    #15
    Jul 28, 2016
    Joined: Oct 27, 2014
    Messages: 9,094
    Likes Received: 9,716
    Trophy Points: 280
    Sasa mpaka ufungwe halafu iweje ??kazi ya mpaka ni kupitisha watalii tu ?? Serikali iandae program maalumu ya kuitangazia dunia vivutio vyetu sio kila siku tunawalaumu Wakenya na pia waweke mazingira rafiki kwenye vivutio vyetu ,kuwe na paramedics unit na standby helkopters kwa ajili ya emergency ,huenda kungekuwa na Helkopter basi kifo cha yule dereva bingwa wa magari SA kingehepukika
     
  16. Madihani

    Madihani JF-Expert Member

    #16
    Jul 28, 2016
    Joined: Apr 30, 2015
    Messages: 4,398
    Likes Received: 2,954
    Trophy Points: 280
    Wewe dada umenicha hoi.
     
  17. Stevemike

    Stevemike Senior Member

    #17
    Jul 28, 2016
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 117
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mimi nadhani njia nzuri ni sisi kuutangaza mlima wetu na sio kunyamaza na kusubir
     
  18. Shepherd

    Shepherd JF-Expert Member

    #18
    Aug 1, 2016
    Joined: Dec 14, 2012
    Messages: 1,668
    Likes Received: 877
    Trophy Points: 280
    Mnalalamika wakati hamna shirika la ndege la kwetu lakuwatoa huko ulaya kuja hapa wakati Kenya airways mshirika namba moja wa sky team airlines alliance anawatoa huko mpaka Kenya wanawambia njoo muone Mt Kilimanjaro baadae wanapelekwa maasai Mara wakimaliza wanamleta tz kuona mlima kwa siku chache kabla awajawarudisha kwao.Kwa kifupi Kuna uhusiano mkubwa wa uimara wa shirika la ndege na kukua kwa sekta ya utalii.
     
  19. j

    jobless tycoon JF-Expert Member

    #19
    Aug 1, 2016
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 676
    Likes Received: 243
    Trophy Points: 60
    Pale kuna biashara nyingi zinaendelea zaid ya mlima kilimanjaro. Na hata tukifunga yawezekana Tz tukapoteza zaid....cz hao watalii hawaji tu kuutembelea mlima kilimanjaro.....kumbuka kenya nao wanavivutio na wanajua kujitangaza kuliko sisi. Kwahyo tukifunga yawezekana watalii wanaokuja kenya wakaishia kenya hapo then wakageuza. Tatizo lipo kwetu, kwanini mkenya akisema mt kilimanjaro ipo kenya anaaminika kuliko sisi? Kwahyo. Afu kumbuka mt kilimanjaro iko karibu na Nairobi kuliko dar.
     
  20. Shepherd

    Shepherd JF-Expert Member

    #20
    Aug 1, 2016
    Joined: Dec 14, 2012
    Messages: 1,668
    Likes Received: 877
    Trophy Points: 280
    Nafikiri Marketing na Sales person wetu awajaiva vyakutosha
     
Loading...