Tanzania , Congo na Burundi waunda Rasmi Muungano wao mpya mara baada ya kutengwa na Rwanda, Kenya


MziziMkavu

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2009
Messages
39,988
Likes
5,381
Points
280
MziziMkavu

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2009
39,988 5,381 280
Tanzania , Congo na Burundi waunda Rasmi Muungano wao mpya mara baada ya kutengwa na Rwanda, Kenya na Uganda..!!








Wakati Kenya, Rwanda na Uganda zimeunda umoja unaoitwa `Umoja wa Walio Tayari’ , Tanzania, Burundi na Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo (DRC) nazo zimeanzisha ushirikiano baina yao.

Katika siku za karibuni kumekuwa na mtikisiko ndani ya Jumuiya ya Afrika Mashariki (EAC) baada ya Tanzania na Burundi kutengwa na wenzao wa Kenya, Rwanda na Uganda katika baadhi ya masuala muhimu ya ushirikiano hasa wa kiuchumi.



Tanzania, Burundi na DRC nazo zimekutana ikiwa ni utekelezaji wa ahadi ya Waziri wa Ushirikiano wa Afrika Mashariki, Samuel Sitta ambaye aliliambia Bunge lililopita kuwa Tanzania inafikiria kushirikiana na nchi hizo.


Mkutano wa ujirani mwema


Akizungumza na waandishi wa habari baada ya mkutano wa Ujirani Mwema uliofanyika mjini Bujumbura, Burundi jana, Sitta alisema Tanzania, Burundi na Kongo zimekubaliana kuendeleza miundombinu ya barabara, reli, anga na usafiri wa maji katika Ziwa Tanganyika.



Alisema mkutano huo ulilenga kuboresha miundombinu ya usafiri katika Ziwa Tanganyika ambalo linaziunganisha Burundi Tanzania, DRC na Zambia.



“Pia tumepanga kuendeleza reli ya kati kutoka eneo la Uvinza, Tanzania hadi Msongati, Burundi na pia kuunganisha Barabara ya Manyoni - Tabora - Kigoma kupitia Bujumbura hadi Kivu ya Kusini, DRC,” alisema Sitta.



Mkutano huo ulihudhuriwa na Sitta pamoja na Waziri wa Ushirikiano wa Afrika Mashariki wa Burundi, Leontine Nzeyimana na Waziri wa Uchukuzi wa DRC, Jack Lukeba.


“Pia tulitembelea Bandari ya Kalindo iliyoko katika Ziwa Tanganyika upande wa Burundi kwani tunataka kuboresha bandari za ziwa hilo,” alisema Sitta.



Waziri huyo alisema Tanzania na Burundi zitaunganishwa na Barabara ya Manyoni – Tabora - Kigoma na Barabara ya Manyovu - Mgina, Mabanda - Bujumbura itakayounganishwa mpaka Kivu ya Kusini, DRC.



Kuhusu usafiri wa anga, Sitta alisema nchi hizo zinaangalia uwezekano wa kuanzisha safari za ndege za Dar es Salaam mpaka Bujumbura.


Muungano wa Walio Tayari



------Mwananchi
 
MK254

MK254

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2013
Messages
12,294
Likes
10,532
Points
280
MK254

MK254

JF-Expert Member
Joined May 11, 2013
12,294 10,532 280
Basi mimi naona sawa tu, inafaa kuwe sasa na ushindani wa kiuchumi baina ya miungano hii, nakuhakikishia Afrika Mashariki kwa ujumla itaibuka kuwa jitu la kiuchumi. Sisi Wakenya sasa tupo mbioni tayari.
 
Threesixteen Himself

Threesixteen Himself

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2013
Messages
7,347
Likes
5,487
Points
280
Threesixteen Himself

Threesixteen Himself

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2013
7,347 5,487 280
!
!
muunganiko na Zanzibar tu majanga,ndio iwe na burundi na kongo. duh
 
Crocodiletooth

Crocodiletooth

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2012
Messages
9,642
Likes
3,538
Points
280
Crocodiletooth

Crocodiletooth

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2012
9,642 3,538 280
KWA HIYO MAPING BOUNDRY JINSI ILIVYOKAA VEMA INAPENDEZA SANA!!SIO MBAYA JUMUIYA IKAWEPO KAMA KAWAIDA NA MAUSIANO YA KIKANDA YAKAWEPO PIA,"WEST EAST ECONOMIC ZONE" <WEEZ> YETU,AWAKENING OF THE GIANT BRINGS TERRIBLE TO OTHERS....tunatarajiakupata taarifa za namna hii
 
ITEGAMATWI

ITEGAMATWI

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2012
Messages
4,517
Likes
1,409
Points
280
ITEGAMATWI

ITEGAMATWI

JF-Expert Member
Joined Jan 26, 2012
4,517 1,409 280
Hili mimi nililipenda liwe hivi tangu mwanzo!Badala ya kulialia tunatengwa ni bora huu yhusiano ungeanza bila kusema chochote wala kulalamika.Yaani dawa ya mnafiki ni kuwa mnafiki pia! Sijui kwanini JK alikuwa nalialia pale dodoma wakati suluhisho lilitakiwa liwe ni hili tangu mwanzo.
 
Crocodiletooth

Crocodiletooth

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2012
Messages
9,642
Likes
3,538
Points
280
Crocodiletooth

Crocodiletooth

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2012
9,642 3,538 280
MTU YEYOTE MWENYE AKILI TIMAMU AKIANGALIA UKUBWA WA HIZO NCHI TATU KATIKA RAMANI;-tutapata; 1.soko la uhakika
2.
n.b mm sio mchumi,wachumi endelezeni!
 
MwanaCBE

MwanaCBE

JF-Expert Member
Joined
Sep 23, 2009
Messages
1,774
Likes
539
Points
280
MwanaCBE

MwanaCBE

JF-Expert Member
Joined Sep 23, 2009
1,774 539 280


Kuhusu usafiri wa anga, Sitta alisema nchi hizo zinaangalia uwezekano wa kuanzisha safari za ndege za Dar es Salaam mpaka Bujumbura.


Muungano wa Walio Tayari



------Mwananchi
[/FONT][/COLOR]

Hivi shirika la ndege la Tanzania lina ndege ngapi vile....!!!!!!!????
 
K

kenwood

JF-Expert Member
Joined
Nov 29, 2013
Messages
757
Likes
5
Points
35
K

kenwood

JF-Expert Member
Joined Nov 29, 2013
757 5 35
Hivi shirika la ndege la Tanzania lina ndege ngapi vile....!!!!!!!????
Hahahahaha, 'muungano wa wasio tayari'
Usafiri wa anga??
Hiyo reli yenyewe ni propaganda tu, reli hawaitaki watakufa njaa hawa wachumia Tumbo.
 
simplemind

simplemind

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2009
Messages
13,127
Likes
3,668
Points
280
simplemind

simplemind

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2009
13,127 3,668 280
MTU YEYOTE MWENYE AKILI TIMAMU AKIANGALIA UKUBWA WA HIZO NCHI TATU KATIKA RAMANI;-tutapata; 1.soko la uhakika
2.
n.b mm sio mchumi,wachumi endelezeni!
its not the size of dog that matters. Its the size of the fight in the dog that really matters. Case study nzuri Rwanda versus Tanzania.
 
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2009
Messages
7,239
Likes
333
Points
180
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2009
7,239 333 180
Basi mimi naona sawa tu, inafaa kuwe sasa na ushindani wa kiuchumi baina ya miungano hii, nakuhakikishia Afrika Mashariki kwa ujumla itaibuka kuwa jitu la kiuchumi. Sisi Wakenya sasa tupo mbioni tayari.
bila ushirikiano thabiti wa Tanzania na Kenya hakuna kitu kinaitwa EAC....lazima tukubali kuwa Uhuru Kenyata and his Co of M7 and kagame wameamua kuua EAC.....haitakufa ghafla lakini itakufa taratibu kwa members kutohudhuria hata mikutano na pengine kutotoa ada za uanachama na hivyo itaanza kuvarnish taratibu na mwishowe itakufa.

The backborne of EAC ni TZ na Kenya, no good relation between the two...NO EAC...period.
 
Suip

Suip

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2010
Messages
1,091
Likes
443
Points
180
Suip

Suip

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2010
1,091 443 180
Kinacho ua EAC ni ubinafsi wa Viongozi hususan Uhuru Kenyatta kwa kutaka kumiliki kila njia ya uchumi katika Ukanda huu na anajua mshindani pekee ni Tanzania na ana hofu na Ushindani uliopo kati ya bandari ya Dar- Es-Salaam na Mombasa.Nia ni kugombea mizigo toka nchi za Uganda,Rwanda na DRC.Hivyo Tanzania hakuna haja ya kulalama ni kuchukua hatua mipango iliyopo katika makaratasi kama kimarisha bandari ya DSM,kujenga reli ya Kati kwa kiwango cha kimataifa,kuwa na meli za uhakika katika Ziwa Tanganyika na Kuunganisha nchi hizi (Rwanda,Burundi na DRC) katika reli ya kati.Tusilalame wakuu wa nchi tafuteni fedha kwa ajili miradi hiyo tusiwe watalii na kuvaa suti watendeeni haki watu.Leo Kabila,Kagame,Kikwete, Kenyatta,Museveni lakini kesho hawapo kwani hawawezi ishi milele ila nchi hizi na watu wake watakuwepo milele.Hivyo hiyo safari Samweli Sita isiwe ya kutishia nyau iwe kweli na utekelezaji uanze sio tunatukanwa kuwa sisi Watanzania ni maneno tu hakuna utekelezaji.
 
EMT

EMT

JF-Expert Member
Joined
Jan 13, 2010
Messages
14,487
Likes
1,020
Points
280
EMT

EMT

JF-Expert Member
Joined Jan 13, 2010
14,487 1,020 280
Is this a coalition of the willing or a coalition of convenience?
 
Zanzibar-Nyamwezi

Zanzibar-Nyamwezi

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2013
Messages
810
Likes
35
Points
45
Zanzibar-Nyamwezi

Zanzibar-Nyamwezi

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2013
810 35 45
Tanzania stop trade agreement with the Old EAC but not get out of the membership. But stop Kenyan Companies to robe in Tanzania
 
leme

leme

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2010
Messages
345
Likes
29
Points
45
leme

leme

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2010
345 29 45
Lakini mkuu vowed to settle dispute diplomatically kwa kuongea nao face to face na akasema amekwishaanza,,, kumbe nyuma ya pazia kuna mengine yanaendelea!...politics!!!
 
murutongore

murutongore

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2013
Messages
2,032
Likes
115
Points
160
murutongore

murutongore

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2013
2,032 115 160
Tanzania , Congo na Burundi waunda Rasmi Muungano wao mpya mara baada ya kutengwa na Rwanda, Kenya na Uganda..!!








Wakati Kenya, Rwanda na Uganda zimeunda umoja unaoitwa `Umoja wa Walio Tayari' , Tanzania, Burundi na Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo (DRC) nazo zimeanzisha ushirikiano baina yao.

Katika siku za karibuni kumekuwa na mtikisiko ndani ya Jumuiya ya Afrika Mashariki (EAC) baada ya Tanzania na Burundi kutengwa na wenzao wa Kenya, Rwanda na Uganda katika baadhi ya masuala muhimu ya ushirikiano hasa wa kiuchumi.



Tanzania, Burundi na DRC nazo zimekutana ikiwa ni utekelezaji wa ahadi ya Waziri wa Ushirikiano wa Afrika Mashariki, Samuel Sitta ambaye aliliambia Bunge lililopita kuwa Tanzania inafikiria kushirikiana na nchi hizo.


Mkutano wa ujirani mwema


Akizungumza na waandishi wa habari baada ya mkutano wa Ujirani Mwema uliofanyika mjini Bujumbura, Burundi jana, Sitta alisema Tanzania, Burundi na Kongo zimekubaliana kuendeleza miundombinu ya barabara, reli, anga na usafiri wa maji katika Ziwa Tanganyika.



Alisema mkutano huo ulilenga kuboresha miundombinu ya usafiri katika Ziwa Tanganyika ambalo linaziunganisha Burundi Tanzania, DRC na Zambia.



"Pia tumepanga kuendeleza reli ya kati kutoka eneo la Uvinza, Tanzania hadi Msongati, Burundi na pia kuunganisha Barabara ya Manyoni - Tabora - Kigoma kupitia Bujumbura hadi Kivu ya Kusini, DRC," alisema Sitta.



Mkutano huo ulihudhuriwa na Sitta pamoja na Waziri wa Ushirikiano wa Afrika Mashariki wa Burundi, Leontine Nzeyimana na Waziri wa Uchukuzi wa DRC, Jack Lukeba.


"Pia tulitembelea Bandari ya Kalindo iliyoko katika Ziwa Tanganyika upande wa Burundi kwani tunataka kuboresha bandari za ziwa hilo," alisema Sitta.



Waziri huyo alisema Tanzania na Burundi zitaunganishwa na Barabara ya Manyoni &#8211; Tabora - Kigoma na Barabara ya Manyovu - Mgina, Mabanda - Bujumbura itakayounganishwa mpaka Kivu ya Kusini, DRC.



Kuhusu usafiri wa anga, Sitta alisema nchi hizo zinaangalia uwezekano wa kuanzisha safari za ndege za Dar es Salaam mpaka Bujumbura.


Muungano wa Walio Tayari



------Mwananchi
Old news is no news
 
Lady niece

Lady niece

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2014
Messages
928
Likes
48
Points
45
Lady niece

Lady niece

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2014
928 48 45
hilo ni jambo la msingi ambalo lilitegemewa na wengi
ukiona ramani utaona kuwa nchi hizi zote kuna upana wa kiuchumi
hivyo tuanze ziara ya kuzitembelea ili tuweekeze kibiashara huko
 

Forum statistics

Threads 1,250,722
Members 481,468
Posts 29,743,261