Tanzania bara ndo nchi gani?


K

Kilalo

Member
Joined
Apr 29, 2013
Messages
66
Likes
0
Points
0
Age
32
K

Kilalo

Member
Joined Apr 29, 2013
66 0 0
Nimeuliza hivyo kwakuwa nakumbuka nilipokuwa nasoma na hata katiba ya jamhuri ya muungano wa Tanzania inatamka nchi iitwayo Tanganyika ndiyo iliyoungana na Zanzibar kuwa Tanzania.
Sasa hii Tanzania bara tunaitoa wapi? Nauliza hivi kwakuwa hata wasomi wetu nao utawasikia wakisema Tanzania bara na hata rais wetu Kikwete leo kwenye maadhimisho katamka hivyohivyo. Sasa hamuoni historia na uhalisia tu kuwa mnaviharibu?

Baraza la mitihani (NECTA) mfano likatunga swali lisemalo; Jaza sehemu iliyoachwa wazi kwenye sentensi hii- 9/12/1961 ni siku ya uhuru wa nchi ya_________( Akajaza Tanzania Bara) atakuwa kapata ama kakosea? Vinginevyo mnatuchanganya na kuchanganya watoto wetu.
Mnamdanganya na kumfariji nani kwa kutaja Tanzania bara badala ya Tanganyika?
 
Tukundane

Tukundane

JF-Expert Member
Joined
Apr 17, 2012
Messages
9,296
Likes
3,709
Points
280
Age
53
Tukundane

Tukundane

JF-Expert Member
Joined Apr 17, 2012
9,296 3,709 280
Hiyo ni nchi ya maccm.
 
TzPride

TzPride

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2006
Messages
2,533
Likes
585
Points
280
TzPride

TzPride

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2006
2,533 585 280
nchi ya kufikirika kisiasa
 
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2010
Messages
10,654
Likes
1,604
Points
280
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2010
10,654 1,604 280
swali gumu. subiri majibu rahisi. hata vyombo vya habari vinataja jina hilohilo utadhani wamiliki wamepewa vimemo na magamba.
 
ITEGAMATWI

ITEGAMATWI

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2012
Messages
4,517
Likes
1,409
Points
280
ITEGAMATWI

ITEGAMATWI

JF-Expert Member
Joined Jan 26, 2012
4,517 1,409 280
Linchi kwa maigizo hili sijapata kuona! Labda wanataka kuanzisha nchi mpya kumpiku South Sudan.
 
NullPointer

NullPointer

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2011
Messages
3,480
Likes
722
Points
280
NullPointer

NullPointer

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2011
3,480 722 280
Unadhani kwa nini bongo wanafeli?
Maswali yao yana utata sana, Hapo mtu akijibu Tanzania bara mpe tu
Nakumbuka lilikuja swali mock miaka hiyo
"Describe the problems associated with road accidents in Tz"
asilimia zaidi ya 80 wakajibu -poor road outlook, - carelessness of drivers ... etc
asilimia kama iliyobaki wakajibu - death - destruction to infrastructure etc...
Hapa hata mwenye marking scheme alikua kachemka... bongo bongo
 
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2013
Messages
33,822
Likes
13,893
Points
280
Age
35
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2013
33,822 13,893 280
Nimeuliza hivyo kwakuwa nakumbuka nilipokuwa nasoma na hata katiba ya jamhuri ya muungano wa Tanzania inatamka nchi iitwayo Tanganyika ndiyo iliyoungana na Zanzibar kuwa Tanzania.
Sasa hii Tanzania bara tunaitoa wapi? Nauliza hivi kwakuwa hata wasomi wetu nao utawasikia wakisema Tanzania bara na hata rais wetu Kikwete leo kwenye maadhimisho katamka hivyohivyo. Sasa hamuoni historia na uhalisia tu kuwa mnaviharibu?

Baraza la mitihani (NECTA) mfano likatunga swali lisemalo; Jaza sehemu iliyoachwa wazi kwenye sentensi hii- 9/12/1961 ni siku ya uhuru wa nchi ya_________( Akajaza Tanzania Bara) atakuwa kapata ama kakosea? Vinginevyo mnatuchanganya na kuchanganya watoto wetu.
Mnamdanganya na kumfariji nani kwa kutaja Tanzania bara badala ya Tanganyika?
Utakuwa bado una matongotongo usoni. Kanawe kwanza ndipo utajua maana ya Tanzania Bara
 
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2013
Messages
33,822
Likes
13,893
Points
280
Age
35
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2013
33,822 13,893 280
Sijui nenonTanganyika lilitoka wapi: Mwalimu Julius Nyerere
 
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2013
Messages
33,822
Likes
13,893
Points
280
Age
35
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2013
33,822 13,893 280
Linchi kwa maigizo hili sijapata kuona! Labda wanataka kuanzisha nchi mpya kumpiku South Sudan.
Mkuu, hivi Zanzibar ni kitu gani? Maana mie najua kuna Unguja na Pemba. Hili la Zenji limetoka wapi?
 
Horseshoe Arch

Horseshoe Arch

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2009
Messages
11,665
Likes
5,564
Points
280
Horseshoe Arch

Horseshoe Arch

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2009
11,665 5,564 280
Madhali nimesikia matamshi mengi ya kimakosa,mfano Mkoa wa Bukoba badala ya Kagera,ama dhana kwamba Moshi ina jina kubwa kuliko mkoa wa Kilimanjaro sishangai hili...Matejoo wa Ngarenaro nao wanakwambia Ngarenaro ni kubwa kuliko Arusha!
 
VOICE OF MTWARA

VOICE OF MTWARA

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2012
Messages
2,468
Likes
60
Points
145
Age
30
VOICE OF MTWARA

VOICE OF MTWARA

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2012
2,468 60 145
hata me nashangaa kwakuwa hakuna nchi yoyote duniani iliyowahi kupata uhuru 9 december 1961 na ikaitwa Tanzania bara
 
R

Rose Mayemba

Verified Member
Joined
May 7, 2012
Messages
643
Likes
254
Points
80
R

Rose Mayemba

Verified Member
Joined May 7, 2012
643 254 80
hata rasimu ya katiba waliandika hivyo hivyo....eti Tanzania bara na Zanzibar
 
L

Lukolela

Senior Member
Joined
Jul 22, 2013
Messages
128
Likes
1
Points
33
L

Lukolela

Senior Member
Joined Jul 22, 2013
128 1 33
Wenda baba wa kambo ni muhimu kuliko baba mzazi!
 
G

gogo la shamba

JF-Expert Member
Joined
Mar 1, 2013
Messages
6,601
Likes
1,264
Points
280
Age
58
G

gogo la shamba

JF-Expert Member
Joined Mar 1, 2013
6,601 1,264 280
Nimeuliza hivyo kwakuwa nakumbuka nilipokuwa nasoma na hata katiba ya jamhuri ya muungano wa Tanzania inatamka nchi iitwayo Tanganyika ndiyo iliyoungana na Zanzibar kuwa Tanzania.
Sasa hii Tanzania bara tunaitoa wapi? Nauliza hivi kwakuwa hata wasomi wetu nao utawasikia wakisema Tanzania bara na hata rais wetu Kikwete leo kwenye maadhimisho katamka hivyohivyo. Sasa hamuoni historia na uhalisia tu kuwa mnaviharibu?

Baraza la mitihani (NECTA) mfano likatunga swali lisemalo; Jaza sehemu iliyoachwa wazi kwenye sentensi hii- 9/12/1961 ni siku ya uhuru wa nchi ya_________( Akajaza Tanzania Bara) atakuwa kapata ama kakosea? Vinginevyo mnatuchanganya na kuchanganya watoto wetu.
Mnamdanganya na kumfariji nani kwa kutaja Tanzania bara badala ya Tanganyika?
kinachowafanya washindwe kutamka Tanganyika ni kule kuona kwamba Watanganyika halisi ni watu wa kigoma lililoko ziwa Tanganyika
 
ITEGAMATWI

ITEGAMATWI

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2012
Messages
4,517
Likes
1,409
Points
280
ITEGAMATWI

ITEGAMATWI

JF-Expert Member
Joined Jan 26, 2012
4,517 1,409 280
Mkuu, hivi Zanzibar ni kitu gani? Maana mie najua kuna Unguja na Pemba. Hili la Zenji limetoka wapi?

Kwani COMORO imetokea wapi wakati ni kuna visiwa tu vy a Ngazija,Anjuan na mayote? Kama unafuatilia nchi nyingi duniani ambazo ni visiwa hautashangaa hili la zanzibar.Ni hivyo hivyo kwa visiwa vya Cape verde and many other Archipelagos all over the world.
 
Tulimumu

Tulimumu

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2013
Messages
10,327
Likes
6,690
Points
280
Tulimumu

Tulimumu

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2013
10,327 6,690 280
Hakuna nchi katika historia ya dunia iliyopata uhuru inayoitwa Tanzania bara. Kwanza wanaposema bara wana maana gani? Mafia na ukerewe zitakuwa Tanzania bara au visiwani?
 
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2006
Messages
25,231
Likes
2,514
Points
280
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2006
25,231 2,514 280
Ni jina la magaidi kumaanisha Tanganyika.
 
Ukwaju

Ukwaju

JF Bronze Member
Joined
Oct 19, 2010
Messages
9,002
Likes
1,459
Points
280
Ukwaju

Ukwaju

JF Bronze Member
Joined Oct 19, 2010
9,002 1,459 280
Unadhani kwa nini bongo wanafeli?
Maswali yao yana utata sana, Hapo mtu akijibu Tanzania bara mpe tu
Nakumbuka lilikuja swali mock miaka hiyo
"Describe the problems associated with road accidents in Tz"
asilimia zaidi ya 80 wakajibu -poor road outlook, - carelessness of drivers ... etc
asilimia kama iliyobaki wakajibu - death - destruction to infrastructure etc...
Hapa hata mwenye marking scheme alikua kachemka... bongo bongo
Hapo ni sawa tu kumpa marks km ni Mwl mwenye uerevu kwani kiakili huyo Mwanafunzi yupo sahihi

Ni sawa na kujibu Issa na Yesu ndio sawa na Tanganyika na Tanzania bara
 

Forum statistics

Threads 1,250,723
Members 481,468
Posts 29,743,371