Tanzania: A United Republic of Blah Blah Blah! | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania: A United Republic of Blah Blah Blah!

Discussion in 'Great Thinkers' started by Rev. Kishoka, Jan 28, 2012.

  1. Rev. Kishoka

    Rev. Kishoka JF-Expert Member

    #1
    Jan 28, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 4,432
    Likes Received: 184
    Trophy Points: 160
    Yes! I have said it and I am stating it again, we are Republic of Blah Blah Blah!
     
  2. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #2
    Jan 28, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 31,077
    Likes Received: 5,241
    Trophy Points: 280

    A "United" Republic of Blah Blah Blah.. what is not clear if we are United on the "republic part" or the "blah blah blah part" or on both!?

    Karibu mchungaji
     
  3. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #3
    Jan 28, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 12,969
    Likes Received: 891
    Trophy Points: 280
    It bites us now...we have become inventors of the sweet words and themes with no value addition. Na kiila tunapoleta neno jipya tunakusanyana uwanja wa Taifa na sehemu nyingine kusheherekea uzinduzi wa "blah blah zetu".
     
  4. Mchambuzi

    Mchambuzi JF-Expert Member

    #4
    Jan 28, 2012
    Joined: Aug 24, 2007
    Messages: 4,811
    Likes Received: 1,106
    Trophy Points: 280
    Mimi tatizo langu lipo kwenye "of", kwani this term expresses possession or connection; i dont see watanzania wengi kuwa in possession or in connection with this country, in any meaningful sense, especially wale wa vijijini (over 30 million people). Tuanze upya chini ya katiba yetu mpya.
     
  5. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #5
    Jan 28, 2012
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 7,097
    Likes Received: 613
    Trophy Points: 280
    Mwono wangu kuhusu neno kubwa la mada hii. Naona pande mbili za heading hiyo.


    (a) Hakuna nchi inayoitwa Tanzania: Kuna United Republic of Tanzania.

    Kwa hiyo huenda mchungaji anatukumbusha kuwa tusiseme Tanzania bali tuweke bayana kuwa ni United Republic of ... na kuendelea- bl;ah blah- utajaza mwenyewe. Nadhani hapa jibu ni rahisi tu, kila matu anaweza kuwa na lake lakini yote ni kutaka kufupisha jina. Ndiyo Maana nchi kama United States of America hujiita US au America.

    (b)Tanzania ni jina ambalo hutumika kama kifupi cha United Republic of Tanzania inayoundwa na au kwa Tanzania ni blah blah tu.

    Hapa kuna maswali wawili yenye kuweza kuwa majibu mengi sana tofauti.

    (1) Je hicho kinachoitwa United Republic hakipo kwa vile hakuna union yoyote baina ya Tanganyika na Zanzibar?
    (2) Je hicho kinachoitwa United Republic hakina jambo lolote ndani yake bali blah blah tu? yaani hakuna watu wala raslimali za asili.
     
  6. Rev. Kishoka

    Rev. Kishoka JF-Expert Member

    #6
    Feb 3, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 4,432
    Likes Received: 184
    Trophy Points: 160
    Well it is a matter of digging down and find out why we are Blah Blah Blah? Is it possible the other sie of the coin is les Blah Blah Blah?
     
  7. Nyunyu

    Nyunyu JF-Expert Member

    #7
    Feb 7, 2012
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 4,354
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Mchungaji, karibu sana! Tutaachaje kuwa UR- Blah Blah Blah!! Wakati wananchi wake tu wasahaulifu kupita STD rate!! Uliza leo kama kweli watu walipona kwa Babu Samunge mwaka jana!! Majibu utakayopata nina uhakika yatakuwa mengi kiasi cha kuandikia research paper!!

    Hivi kuna STD rate ya kusahau eeh...?
     
Loading...