Tanganyika (Tanzania) Ingekuaje kama Wajerumani wangeshinda WW II


Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
29,475
Likes
82,899
Points
280
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
29,475 82,899 280
Wajerumani walikuwa na mipango mikubwa sana na Dutch East Africa, mipango hiyo yote ilizimika baada ya kushindwa kwao katika vita kuu ya pili ya dunia (II WW). Makoloni ya Mjerumani Afrika ilikua Tanganyika na Namibia, lakini mapenzi yao makubwa yalikua Tanganyika na waliamua kuifanya ndio makao yao makuu ya Afrika. Ulishawahi kufiikira tungekua wapi kama wangeshinda wajerumani.
 
Melvin 16

Melvin 16

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2012
Messages
462
Likes
367
Points
80
Melvin 16

Melvin 16

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2012
462 367 80
Najua tungekuwa tumepiga hatua kimiundo mbinu na tungekuwa na majiji yanayofanana na Munich pia tungekuwa tunatema yai la kigerman mbaya sana.
 
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
29,475
Likes
82,899
Points
280
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
29,475 82,899 280
Najua tungekuwa tumepiga hatua kimiundo mbinu na tungekuwa na majiji yanayofanana na Munich pia tungekuwa tunatema yai la kigerman mbaya sana.
Hata majirani zetu tungewaacha kwa mbali sana, Mwingereza mshindani wake mkubwa ni Mjerumani na hata kujitoa kwao EU moja ya sababu ni kuwa Mjerumani anawaamrisha na hawana jinsi. Mjerumani alishapanga Tanga uwe mji wa kwanza kutumia post code, yaani unamuelekeza mtu nyumba ya 3 barabara ya 5 na anafika.
 
Mpunilevel

Mpunilevel

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2015
Messages
3,150
Likes
1,830
Points
280
Mpunilevel

Mpunilevel

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2015
3,150 1,830 280
God knows
 
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
45,382
Likes
31,624
Points
280
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
45,382 31,624 280
Ina maana hayo mambo tukashindwa kuyaendeleza.. ?
Sasa hivi akili zetu zimeishia kushindana na mashoga na kuambia watu wasifollow mashoga kwenye insta?
Kweli mkuu wangu akili yako imeishia hapa....? Daah!
 
Royal Warrior

Royal Warrior

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2015
Messages
1,078
Likes
1,853
Points
280
Royal Warrior

Royal Warrior

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2015
1,078 1,853 280
Kwa nn unaandika II WW ? .
Inatakiwa uandike hivi WW II.
 
Kijuram

Kijuram

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2010
Messages
508
Likes
196
Points
60
Kijuram

Kijuram

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2010
508 196 60
Wajerumani walikuwa na mipango mikubwa sana na Dutch East Africa, mipango hiyo yote ilizimika baada ya kushindwa kwao katika vita kuu ya pili ya dunia (II WW). Makoloni ya Mjerumani Afrika ilikua Tanganyika na Namibia, lakini mapenzi yao makubwa yalikua Tanganyika na waliamua kuifanya ndio makao yao makuu ya Afrika. Ulishawahi kufiikira tungekua wapi kama wangeshinda wajerumani.
Historia inaonesha Tanganyika ilitwaliwa na Uingereza baada ya Ujerumani kushindwa WW I(1914-1918). Wakati wa vita vya WW II, tayari mjerumani alikwishapoteza makoloni yake siku nyingi.
 
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
29,475
Likes
82,899
Points
280
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
29,475 82,899 280
Historia inaonesha Tanganyika ilitwaliwa na Uingereza baada ya Ujerumani kushindwa WW I(1914-1918). Wakati wa vita vya WW II, tayari mjerumani alikwishapoteza makoloni yake siku nyingi.
Mada inaongelea historia kabla ya Mjerumani kupoteza makoloni yake Afrika mkuu.
 
thesym

thesym

JF-Expert Member
Joined
Aug 15, 2012
Messages
3,003
Likes
2,818
Points
280
thesym

thesym

JF-Expert Member
Joined Aug 15, 2012
3,003 2,818 280
Wajerumani walikuwa na mipango mikubwa sana na Dutch East Africa, mipango hiyo yote ilizimika baada ya kushindwa kwao katika vita kuu ya pili ya dunia (II WW). Makoloni ya Mjerumani Afrika ilikua Tanganyika na Namibia, lakini mapenzi yao makubwa yalikua Tanganyika na waliamua kuifanya ndio makao yao makuu ya Afrika. Ulishawahi kufiikira tungekua wapi kama wangeshinda wajerumani.
Ingeendelea ila yangewakuta kama ya afrika kusini, Zimbabwe hata msumbiji na mngefanywa raia daraja la pili, jiulize kwa nini zilitokea revolt kama za majimaji war na chief mkwawa, kwa hiyo kama wangeendelea kuwepo na sisi massacre ndo zingekuwa nyingi kwa sababu raia wasingekubali kunyanyasika na mjerumani ni mtu ambaye hakubali kushindwa kirahisi yaani apoteze tu kirahisi. Mtu mweupe siku zote anamwona mweusi ni mtumwa na mtu asiyekamilika rejea hotuba ya bortha aliyekuwa raisi wa afrika kusini. Haya mambo tunaweza kuyafanya wenyewe kama tukiamua tu kuwekeza kwenye maarifa, sayansi na teknolojia hebu tuwaige jinsi Japan walivyofanya na Sera yao ya "copy,improve and innovate" naamini tutafika bila hata kuwategemea hao wantuita sisi manegro.
 
S

songera

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2014
Messages
1,290
Likes
449
Points
180
S

songera

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2014
1,290 449 180
Hayo ni mawzazo ya kutaka kutawaliwa na wakoloni
 
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
29,475
Likes
82,899
Points
280
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
29,475 82,899 280
Ingeendelea ila yangewakuta kama ya afrika kusini, Zimbabwe hata msumbiji na mngefanywa raia daraja la pili, jiulize kwa nini zilitokea revolt kama za majimaji war na chief mkwawa, kwa hiyo kama wangeendelea kuwepo na sisi massacre ndo zingekuwa nyingi kwa sababu raia wasingekubali kunyanyasika na mjerumani ni mtu ambaye hakubali kushindwa kirahisi yaani apoteze tu kirahisi. Mtu mweupe siku zote anamwona mweusi ni mtumwa na mtu asiyekamilika rejea hotuba ya bortha aliyekuwa raisi wa afrika kusini. Haya mambo tunaweza kuyafanya wenyewe kama tukiamua tu kuwekeza kwenye maarifa, sayansi na teknolojia hebu tuwaige jinsi Japan walivyofanya na Sera yao ya "copy,improve and innovate" naamini tutafika bila hata kuwategemea hao wantuita sisi manegro.
Nimekuelewa mkuu, cha kusikitisha ni kuwa hakuna anaejua katika miaka waliotutawala si wajerumani wala waingereza hakuna anaejua ni kiasi gani cha rasilimali waliondoka nacho, wao ndio wanajua mikoa yenye dhabu na almasi kuliko tunavyofahamu sisi.
 
rrm72

rrm72

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2015
Messages
497
Likes
271
Points
80
rrm72

rrm72

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2015
497 271 80
Sky chat Umenichekesha,
Makaburu ni wadutch (wajerumani) wa koo zilioingia tangu miaka ya 1650-Kumbuka kilichotoke soweto na kwingineko
Hitller mtawala wa Ujerumani, kumbuka alichowafanya wayahudi (israel)
Ni kweli wangejenga miundo mbinu kwa ajili yao, lakini ungechelewa sana kuitumia. Kuna faida gani, Miundo mbinu mizuri africa kusini (bararabara, hospitali, shule, migahawa, bar, n.k) imekuwepo tangu 1650s, waafrica wameanza kupata lau harufu yake karibia 1992.
Afadhali waliondoka tuhangaike wenyewe.
 
Barbarosa

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2015
Messages
18,214
Likes
17,501
Points
280
Barbarosa

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2015
18,214 17,501 280
Wajerumani walikuwa na mipango mikubwa sana na Dutch East Africa, mipango hiyo yote ilizimika baada ya kushindwa kwao katika vita kuu ya pili ya dunia (II WW). Makoloni ya Mjerumani Afrika ilikua Tanganyika na Namibia, lakini mapenzi yao makubwa yalikua Tanganyika na waliamua kuifanya ndio makao yao makuu ya Afrika. Ulishawahi kufiikira tungekua wapi kama wangeshinda wajerumani.

Ni vita ya kwanza na siyo ya pili!
 
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
29,475
Likes
82,899
Points
280
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
29,475 82,899 280
Sky chat Umenichekesha,
Makaburu ni wadutch (wajerumani) wa koo zilioingia tangu miaka ya 1650-Kumbuka kilichotoke soweto na kwingineko
Hitller mtawala wa Ujerumani, kumbuka alichowafanya wayahudi (israel)
Ni kweli wangejenga miundo mbinu kwa ajili yao, lakini ungechelewa sana kuitumia. Kuna faida gani, Miundo mbinu mizuri africa kusini (bararabara, hospitali, shule, migahawa, bar, n.k) imekuwepo tangu 1650s, waafrica wameanza kupata lau harufu yake karibia 1992.
Afadhali waliondoka tuhangaike wenyewe.
I see ur right, na walipenda sana Tanganyika kuwaondoa ingekua ngumu sana, rafiki yangu anafanya kazi Berlin nilimtembelea, katika maongezi na wazee wa kule walifurahi sana kujua ninatoka Tanganyika (kwa wazee bado ni Tanganyika), walinieleza jinsi walivyopanga mji wa Tanga uwe kama Born. Niliwauliza sababu hasa ya kuanzisha II WW ilikuwa ni nini? Walisema ni kitu ambacho wanajuta na ilikuwa kiburi tu cha Hitler kutaka kuonyesha dunia kuwa Germany ni super power.
 
Barbarosa

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2015
Messages
18,214
Likes
17,501
Points
280
Barbarosa

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2015
18,214 17,501 280
Walishinda ya kwanza na kushindwa ya pili mkuu. Ndiyo mwingereza alikuja huku kwetu.

Uingereza alipewa nchi yetu baada ya vita ya 1 na siyo ya pili!
 
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
29,475
Likes
82,899
Points
280
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
29,475 82,899 280
Uingereza alipewa nchi yetu baada ya vita ya 1 na siyo ya pili!
The African Great Lakes nation of Tanzania dates formally from 1964, when it was formed out of the union of the much larger mainland territory of Tanganyika and the coastal archipelago of Zanzibar. The former was a colony and part of German East Africafrom the 1880s to 1919, when, under the League of Nations, it became a British mandate. It served as a military outpost duringWorld War II, providing financial help, munitions, and soldiers. In 1947, Tanganyika became a United Nations Trust Territory under British administration, a status it kept until its independence in 1961. Zanzibar was settled as a trading hub, subsequently controlled by the Portuguese, the Sultanate of Oman, and then as a British protectorate by the end of the nineteenth century.

Julius Nyerere, independence leader and "baba wa taifa for Tanganyika" (father of the Tanganyika nation), ruled the country for decades, assisted by Abeid Amaan Karume, the Zanzibar Father of Nation. Following Nyerere's retirement in 1985, various political and economic reforms began. He was succeeded in office by President Ali Hassan Mwinyi.
 

Forum statistics

Threads 1,236,577
Members 475,206
Posts 29,262,919