Tanganyika haijawahi kuchangia hata sh.1 katika muungano, kwa nini inyooshewe kidole?

Patrick Elias

JF-Expert Member
Jan 27, 2011
320
195
Kuna kasumba imeibuka hasa huku Tanganyika (nchi hewa) ya kuongeaongea hovyo eti Zanzabar ktk miaka 20 haijachangia gharama za muungano tena pasipo kusema Tanganyika imechangia kiasi gani.

Ajabu kabisa hata mbunge wa CCM chama ambacho kinaamini hakuna Tanganyika anasema hivyo pia. Suala ni kwamba kama Zanzibar haichangi na Tanganyika haipo je nani anagharamia muungano?

Jibu ni serikali ya Jamhuri ya muungano wa Tanzania, kama ndivyo kwanini sasa watanganyika inainyooshea kidole Zanzibar wakati hata Tanganyika haigharamii muungano?
 

nyabhingi

JF-Expert Member
Oct 12, 2010
14,373
2,000
aliposema zanzibar haichangii,kwa upande wa pili alimaanisha tanzania bara inachangia(ccm walilibaka jina tanganyika na kuiita tanzania bara)..nafikiri umenielewa..
 

Patrick Elias

JF-Expert Member
Jan 27, 2011
320
195
aliposema zanzibar haichangii,kwa upande wa pili alimaanisha tanzania bara inachangia(ccm walilibaka jina tanganyika na kuiita tanzania bara)..nafikiri umenielewa..

Sijakuewa asee, hebu fafanua kidogo, zanzibar yenye smz haichangii, tanzania yenye SJMT ndo inagharamia muungano kupitia kodi inazokusanya na misaada ya wahisani, je hiyo tanzania bara inachangiaje? Na inatoa wapi pesa ya kuchangia hizo gharama? Ufafanuzi tafadhali
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom