TANESCO yasema haina mpango wa kuongeza bei za umeme kwa watumiaji wadogo


chinchilla coat

chinchilla coat

JF-Expert Member
Joined
May 16, 2016
Messages
3,816
Likes
7,825
Points
280
chinchilla coat

chinchilla coat

JF-Expert Member
Joined May 16, 2016
3,816 7,825 280
Shirika la umeme nchini TANESCO limesema halina mpango wa kupandisha bei za umeme kwa watumiaji wadogo na badala yake mpango huo upo kwa watumiaji wakubwa.
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
43,162
Likes
40,565
Points
280
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
43,162 40,565 280
Watumiaji wadogo ndio tunaendesha kampuni ya Tanesco. Mkoani kama Songwe mtumiaji mkubwa wa Umeme ni nani zaidi ya tembo cement?
 
technically

technically

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2016
Messages
7,439
Likes
18,766
Points
280
technically

technically

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2016
7,439 18,766 280
Kwahiyo wataongeza kwa wenye viwanda ili bidhaa zipande?.....

Hoja ni kwamba kwa nini upandishe umeme wakati gesi ipo ?......

Kwanini tuliambiwa baada ya gesi umeme utashuka?.....

Muhongo ndiye aliwaambia watu akiwa wizara hiyo hiyo 2014 kuwa umeme utashuka kwa kasi baada ya kuanza kutumia gesi........
 
Bome-e

Bome-e

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2014
Messages
9,652
Likes
7,198
Points
280
Bome-e

Bome-e

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2014
9,652 7,198 280
Watumiaji wadogo ndio tunaendesha kampuni ya Tanesco. Mkoani kama Songwe mtumiaji mkubwa wa Umeme ni nani zaidi ya tembo cement?
hujui maana ya mtumiaji mdogo,unaweza ukajihisi wewe ni mtumiaji mdogo kumbe sivyo.Kama unatumia zaidi ya unit 75 kwa mwezi basi wewe si mtumiaji mdogo.Pigo hili linaenda kulamba zaidi ya asilimia 75 ya watumiaji wa sasa wa umeme
 
M

mshunami

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2013
Messages
3,811
Likes
462
Points
180
M

mshunami

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2013
3,811 462 180
Tusidanganyane. Bei ikipanda, uzalishaji wa bidhaa utapanda na bei ya huduma itapanda na mlipaji wa mwisho ni mlaji ambaye ni huyu mwananchi wa chini. Hata ukiwapandishia wenye viwanda tu, mwananchi wa chini ndiye atakayeumia.
 
jingalao

jingalao

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2011
Messages
28,693
Likes
19,485
Points
280
jingalao

jingalao

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2011
28,693 19,485 280
Ukiongeza umeme kwa watumiaji wakubwa mfano viwanda inamaanisha umepandisha inflation...waache danganya toto.
 
GIUSEPPE

GIUSEPPE

JF-Expert Member
Joined
Dec 31, 2011
Messages
5,319
Likes
5,712
Points
280
GIUSEPPE

GIUSEPPE

JF-Expert Member
Joined Dec 31, 2011
5,319 5,712 280
hujui maana ya mtumiaji mdogo,unaweza ukajihisi wewe ni mtumiaji mdogo kumbe sivyo.Kama unatumia zaidi ya unit 75 kwa mwezi basi wewe si mtumiaji mdogo.Pigo hili linaenda kulamba zaidi ya asilimia 75 ya watumiaji wa sasa wa umeme
Masikini sisi, tuko kama wakiwa, hatuna mtetezi, tunabanwa kila kona, kule kwenye mafao hakuna wakututetea, kwenye kodi za vimshahara vyetu hakuna wakututetea, hawa wa vyama vya wafanyakazi ni simba wa maboksi hawezi kuuma. Sasa ndo wanakuja huku kwenye umeme, gesi ndo bado anasa, mkaaa ndo usiseme, mafta taa nayo ndo hivyo, eeeeeeeeeh. Powa tu lakini, Mungu anaona.
 
D

Duterte

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2016
Messages
1,066
Likes
1,106
Points
280
D

Duterte

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2016
1,066 1,106 280
Hii haingii akilini. Ni sawa na kusema bei ya mafuta ya taa haitapanda kwa kuwa watumiaji ni wananchi wa hali ya chini. Wakati huo huo ukipandisha bei ya petroli bila kujali athari za usafirishaji wa bidhaa na usafiri wa umma(Daladala) kwa ujumla! Tanesco jipangeni upya.
 
lwiva

lwiva

JF-Expert Member
Joined
Apr 17, 2015
Messages
2,316
Likes
1,477
Points
280
lwiva

lwiva

JF-Expert Member
Joined Apr 17, 2015
2,316 1,477 280
Hii haingii akilini. Ni sawa na kusema bei ya mafuta ya taa haitapanda kwa kuwa watumiaji ni wananchi wa hali ya chini. Wakati huo huo ukipandisha bei ya petroli bila kujali athari za usafirishaji wa bidhaa na usafiri wa umma(Daladala) kwa ujumla! Tanesco jipangeni upya.
Mambo ya kifala nchi hii yataendelea mpaka tutakapo kubali kuzitumia akili zetu ipasavyo katika uchumi kunakitu kinaitwa cheni kuongeza bei ya umm kwa namna yoyote inaua uchumi na inamwasiri MTU wa chini zaidi
 
lwiva

lwiva

JF-Expert Member
Joined
Apr 17, 2015
Messages
2,316
Likes
1,477
Points
280
lwiva

lwiva

JF-Expert Member
Joined Apr 17, 2015
2,316 1,477 280
Shirika la umeme nchini TANESCO limesema halina mpango wa kupandisha bei za umeme kwa watumiaji wadogo na badala yake mpango huo upo kwa watumiaji wakubwa.
Jambo lolote kinyume na kushusha bei ya umeme kwa 50% litakuwa upuuzi na kichefuchefu tu
 
Wacha1

Wacha1

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2009
Messages
12,765
Likes
1,032
Points
280
Wacha1

Wacha1

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2009
12,765 1,032 280
JF kama kawaida watapotosha tu ..... ..... sikio la kufa halina dawa. JF tubadilike.
 
GUI

GUI

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2016
Messages
1,854
Likes
1,289
Points
280
Age
32
GUI

GUI

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2016
1,854 1,289 280
Watumiaji wadogo ndio tunaendesha kampuni ya Tanesco. Mkoani kama Songwe mtumiaji mkubwa wa Umeme ni nani zaidi ya tembo cement?
Mkuu hapa naona pia kama wamesoma upepo tu
 
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
63,145
Likes
32,985
Points
280
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
63,145 32,985 280
Bogus.

Shusha umeme kwa wafanya biashara ili wawekeze zaidi, wananchi wapate ajira na serikali ikusanye kodi.

Kuongeza bei ya umeme ni kuuwa uchumi.

Hii ndiyo mijitu iliyosomea ujinga shule.
 
GUI

GUI

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2016
Messages
1,854
Likes
1,289
Points
280
Age
32
GUI

GUI

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2016
1,854 1,289 280
Hili swala ni kama yale ya VAT kuwa mlipaji ni mtoa huduma wakati anakuja kulipa mtumiaji
 
F

fenestra rotunda

JF-Expert Member
Joined
Jun 18, 2015
Messages
412
Likes
272
Points
80
F

fenestra rotunda

JF-Expert Member
Joined Jun 18, 2015
412 272 80
Kwa hali hii Hongereni mnaoamini mahubiri ya kuvukishwa kwenda uchumi wa kat!!!
 
D

djchris

Member
Joined
Oct 17, 2015
Messages
45
Likes
32
Points
25
D

djchris

Member
Joined Oct 17, 2015
45 32 25
Nilitype bonge la tusi nikakumbuka sina mil 7.
Kweny VAT ya ATM na miamala ya simu walitudanganya hivohivo, mwisho wa siku tunakatwa hiv watanzania tunachukuliwaje???
Kweli tongotongo la zege limetanda machoni mwetu hatuwezi ona.
 
M

mshunami

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2013
Messages
3,811
Likes
462
Points
180
M

mshunami

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2013
3,811 462 180
Tulitegemea aseme, "Kwa kuwa bomba la gesi sasa limefika Kinyerezi na kwa kuwa sasa tumefunga majenereta yetu yasiyo na capacity charge, tunakusudia kuteremsha bei ya umeme kwa asilimia 35%" Tuliahidiwa hivyo na Muhongo na wanasiasa wengine kuwa ingekuwa hivyo gesi ikifika Dar!!
 
wa ukae

wa ukae

JF-Expert Member
Joined
Aug 11, 2008
Messages
1,660
Likes
653
Points
280
wa ukae

wa ukae

JF-Expert Member
Joined Aug 11, 2008
1,660 653 280
Tanesco ni jipu linalotoa usaa unaonuka nusura yake halijapata mkamuaji mpaka leo
 
mrangi

mrangi

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2014
Messages
35,795
Likes
24,220
Points
280
mrangi

mrangi

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2014
35,795 24,220 280
Tanesco bog..us kabisa

OVA
 

Forum statistics

Threads 1,273,084
Members 490,268
Posts 30,470,668