TANESCO: Kupanda bei ya umeme hakutaathiri wateja wa kawaida


comrade igwe

comrade igwe

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2015
Messages
7,329
Likes
3,819
Points
280
comrade igwe

comrade igwe

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2015
7,329 3,819 280




Shirika la umeme nchini TANESCO limesema halina mpango wa kupandisha bei za umeme kwa watumiaji wadogo na badala yake mpango huo upo kwa watumiaji wakubwa.

Akizungumza jijini Dar es salaam, Mkurugenzi Mtendaji wa Shirika la Umeme Tanzania (TANESCO), Mhandisi Felchesmi Mramba, amesema kuwa hakuna haja ya wananchi kuwa na wasiwasi kuhusu mapendekezo yaliyo wasilishwa na mamlaka ya udhibiti wa huduma Za nishati na maji EWURA.

“Niwatoe hofu wananchi kwamba yale mapendekezo tuliyoyapeleka wananchi wa kawaida wale wanaotumia umeme mdogo bei zao hazitaathirika sana. Kuna jambo moja ambalo tumelitazama kwa mtazamo tofauti, unajua sasa hivi we mteja wa kawaida unalipa sawasawa na kampuni zinazoweka mabango barabarani ambazo ni kampuni za kibiashara,” alisema Mramba.

“Sasa katika mapendekezo tuliyopeleka EWURA tulikuwa tunamuomba aangalie kwamba yale makampuni yanayofanya biashara za mabango ya matangazo yasilipe sawasawa na mteja wa nyumbani bei yake iende juu zaidi.”
 
I

Idofi

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2010
Messages
1,728
Likes
1,009
Points
280
I

Idofi

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2010
1,728 1,009 280
hao ndio wasomi wetu wa TZ, ukimpandishia gharama za umeme bakharesa si atapandisha bei ya sembe, mtu wa chini si atazidi kuumia? Hivi akina muhongo si walituahidi tanesco wakianza kutumia gas umeme utashuka sn bei? kweli wa tz tumelaaniwa
 
F

Farudume

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2013
Messages
3,916
Likes
2,947
Points
280
Age
32
F

Farudume

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2013
3,916 2,947 280
Asitaje tu mabango ya barabarani bali hata makampuni yanayozalisha bidhaa mbalimbali.Kama akipandisha umeme kwa makampuni ambayo vilevile ndio yanaweka mabango barabarani hii ina maana gharama za uzalishaji zitaongezeka hivyo bei ya bidhaa itaongezeka.Hii maana yake ugumu wa maisha utaongezeka hasa kwa sisi ambao anasema hatatuongezea bei ya umeme.
 
DEOD 360

DEOD 360

JF-Expert Member
Joined
Jun 30, 2016
Messages
2,632
Likes
3,711
Points
280
DEOD 360

DEOD 360

JF-Expert Member
Joined Jun 30, 2016
2,632 3,711 280
Makampuni wapewe mita zao tofauti na hizi za Wananchi wa kawaida vinginevyo huo wote ni usanii tu
 
R

Rommy Ronny

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2015
Messages
669
Likes
867
Points
180
R

Rommy Ronny

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2015
669 867 180
Hata VAT kwenye miamala walisema hivi hivi hawa wanaojiita wasomi wote... Hamna jipya fanyeni mnachotaka nchi si kwaajili yenu hii
 
Troll JF

Troll JF

JF-Expert Member
Joined
Feb 6, 2015
Messages
7,120
Likes
10,369
Points
280
Troll JF

Troll JF

JF-Expert Member
Joined Feb 6, 2015
7,120 10,369 280
hao ndio wasomi wetu wa TZ, ukimpandishia gharama za umeme bakharesa si atapandisha bei ya sembe, mtu wa chini si atazidi kuumia? Hivi akina muhongo si walituahidi tanesco wakianza kutumia gas umeme utashuka sn bei? kweli wa tz tumelaaniwa
Great vission Gombea Urais 2020.
 
B

Babati

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2014
Messages
31,760
Likes
25,214
Points
280
Age
33
B

Babati

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2014
31,760 25,214 280
Mkurungezi naye anafaa aingie CCM au CDM, hakuna la maana aliongea.
 
The Engeez

The Engeez

Member
Joined
Jan 4, 2011
Messages
67
Likes
14
Points
15
The Engeez

The Engeez

Member
Joined Jan 4, 2011
67 14 15

Shirika la umeme nchini TANESCO limesema halina mpango wa kupandisha bei za umeme kwa watumiaji wadogo na badala yake mpango huo upo kwa watumiaji wakubwa.

Akizungumza jijini Dar es salaam, Mkurugenzi Mtendaji wa Shirika la Umeme Tanzania (TANESCO), Mhandisi Felchesmi Mramba, amesema kuwa hakuna haja ya wananchi kuwa na wasiwasi kuhusu mapendekezo yaliyo wasilishwa na mamlaka ya udhibiti wa huduma Za nishati na maji EWURA.

“Niwatoe hofu wananchi kwamba yale mapendekezo tuliyoyapeleka wananchi wa kawaida wale wanaotumia umeme mdogo bei zao hazitaathirika sana. Kuna jambo moja ambalo tumelitazama kwa mtazamo tofauti, unajua sasa hivi we mteja wa kawaida unalipa sawasawa na kampuni zinazoweka mabango barabarani ambazo ni kampuni za kibiashara,” alisema Mramba.

“Sasa katika mapendekezo tuliyopeleka EWURA tulikuwa tunamuomba aangalie kwamba yale makampuni yanayofanya biashara za mabango ya matangazo yasilipe sawasawa na mteja wa nyumbani bei yake iende juu zaidi.”
Huyu mkurugenzi wa TANESCO katuona watanzania ni mapoyoyo na tusiosoma na kwa ujinga wetu tumeanza kukubali kuwa ombi lao kwa EWURA halijahusisha bei kupanda kwa wateja wa majumbani huo ni uongo mkubwa. Ni kweli kuwa wametenganisha watumiaji wa kawaida na watumiaji wa umeme wa minara na mabango ya tangazo kwa kutengeneza tariff class mbili yaani T1 na T1b kutoka iliyokuwa T1, lakini bei za umeme zimeombwa kupandishwa kwa tariff zote yaani D1,T1,T1b,T2 na T3 kwa asilimia tofauti tofauti. kwa maelezo Zaidi angalia attachment niliyoiweka.
 

Attachments:

R

realleonia

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2013
Messages
346
Likes
84
Points
45
R

realleonia

JF-Expert Member
Joined May 25, 2013
346 84 45
Wamei miss service charge hawa hamna lolote unataka upandishe umeme umnufaishe nani? Wakati huyo unaye mpandishia na yeye anajua kwa kwenda kufidia ambaye ni Mwananchi? Yaani wasomi wetu sijui pombe,vyakula wanavyo kula vinawatoa ufahamu yaani sijui kama tutafika.Ivi kweli kuna watu au taasisi ya kumshauri mtu wa mawinguni au wote ni vilaza?
 
I

IRIOKO

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2016
Messages
240
Likes
220
Points
60
Age
49
I

IRIOKO

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2016
240 220 60
Wasomi uchwara wanakurupuka tu, wanazani watanzania hawajaelimika
 
I

ishiveti

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2015
Messages
1,032
Likes
438
Points
180
I

ishiveti

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2015
1,032 438 180
shida ubinafsi ndo utatuangamiza watu weusi,,,hata kwenye mwendosi utakuta mtu kajitanua kama mbuzi inazaa mlangoni watu wanapumuliana mdomoni,,tuache ubinafsi,,kama huyo bwenyeye hajui hata lini alilipa bili ya umeme..wao si ndo wanapewa unit sijui ngapi kila mwezi vyumba vyote viyoyoz,,,nilihama nyumba ya mfanyakz wa tanesco karibu nilie,,umeme ulikua unatumia chochote kinachotumia umeme na bado luku ilikua namba zimejaa kwenye screen ya luku,,,dadaaaa
 
WAKABAMBEE

WAKABAMBEE

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2012
Messages
610
Likes
170
Points
60
WAKABAMBEE

WAKABAMBEE

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2012
610 170 60

Shirika la umeme nchini TANESCO limesema halina mpango wa kupandisha bei za umeme kwa watumiaji wadogo na badala yake mpango huo upo kwa watumiaji wakubwa.

Akizungumza jijini Dar es salaam, Mkurugenzi Mtendaji wa Shirika la Umeme Tanzania (TANESCO), Mhandisi Felchesmi Mramba, amesema kuwa hakuna haja ya wananchi kuwa na wasiwasi kuhusu mapendekezo yaliyo wasilishwa na mamlaka ya udhibiti wa huduma Za nishati na maji EWURA.

“Niwatoe hofu wananchi kwamba yale mapendekezo tuliyoyapeleka wananchi wa kawaida wale wanaotumia umeme mdogo bei zao hazitaathirika sana. Kuna jambo moja ambalo tumelitazama kwa mtazamo tofauti, unajua sasa hivi we mteja wa kawaida unalipa sawasawa na kampuni zinazoweka mabango barabarani ambazo ni kampuni za kibiashara,” alisema Mramba.

“Sasa katika mapendekezo tuliyopeleka EWURA tulikuwa tunamuomba aangalie kwamba yale makampuni yanayofanya biashara za mabango ya matangazo yasilipe sawasawa na mteja wa nyumbani bei yake iende juu zaidi.”
HAPA NDIPO WAHESHIMIWA WANAJITOA UFAHAMU. YAANI WAFANYA BIASHARA NA MIMI MWENYE TAA MBILI TARRIF YETU NI SAWA. (MOJA)
 
nexus white

nexus white

JF-Expert Member
Joined
Oct 14, 2011
Messages
204
Likes
0
Points
33
nexus white

nexus white

JF-Expert Member
Joined Oct 14, 2011
204 0 33
Hii kauli haina tofauti na ile ya kupandisha tozo ya simu....
 
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2013
Messages
33,826
Likes
13,921
Points
280
Age
35
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2013
33,826 13,921 280
Hao watumiaji wakubwa ndio wazalishaji wakuu wa bidhaa. Kuwaongezea gharama za umeme kutasababisha kupanda kwa gharama za bidhaa zao hali itakayowaathiri wananchi wa kawaida ambao ndio watumiaji wa mwisho. Serikali isimamie hilo kuhakikisha kuwa hakuna kupanda kiholela kwa gharama za umeme
 

Forum statistics

Threads 1,272,655
Members 490,101
Posts 30,456,352