Tamko la Mwigamba la uchakachuaji wa katiba ya CHADEMA na ombi kwa msajili wa vyama kuchukua hatua


TeamZitto

TeamZitto

Member
Joined
May 5, 2012
Messages
14
Likes
4
Points
0
TeamZitto

TeamZitto

Member
Joined May 5, 2012
14 4 0


Taarifa kwa vyombo vya habari

Leo tarehe 11/12/2013, mimi Samson Mwigamba, mwanachama wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA), ninawasilisha malalamiko yangu kwa Msajili wa Vyama na ninaomba atoe mwongozo kuhusu mgogoro wa kikatiba uliopo ndani ya Chama kufuatia kipengele cha katiba kinachogusia ukomo wa uongozi kubadilishwa kinyume na utaratibu.

Katiba ya Chadema ya mwaka 2004 kipengele 5.3.2 (c) inasomeka ifuatavyo kuhusu Muda wa Uongozi:
‘Kiongozi aliyemaliza muda wa ungozi ana haki ya kugombea
na kuchaguliwa tena mradi awe anatimiza masharti ya
kuchaguliwa kuwa kiongozi kwa muda usiozidi vipindi viwili
katika cheo kimoja kwa ngazi moja"

Hata hivyo katiba ya chama ya mwaka 2006 kipengele cha 6.3.2 ( c) inayozungumzia muda wa uongozi unasoma:
"Kiongozi aliyemaliza muda wa ungozi ana haki ya kugombea
na kuchaguliwa tena mradi awe anatimizamasharti ya
kuchaguliwa kuwa kiongozi."

Sentensi kuhusu ukomo wa uongozi haipo
. Ni kweli kuwa Marekebisho ya Katiba yalifanyika mwaka 2006, lakini hoja ya 2 kubadili kipengele hicho haikuwepo na muhtasari zinaonyesha wazi kuwa kulikuwa hakuna mjadala wa kipengele hicho au kuhusu suala zima la ukomo wa uongozi.

Hivyo napenda nisisitize kuwa si kweli kwamba Chadema haijawahi kuwa na Katiba ambayo ina ukomo wa uongozi. Pia si kweli kwamba mwaka 2006 Katiba mpya iliandikwa upya bali marekebisho yalifanywa kwa baadhi ya vipengele. Ila kipengele 5.3.2 (c ) haikujadiliwa.

Natumaini kuwa Msajili wa vyama ataweza kutupatia hekima zake na kutoa mwongozo ili suala hili lipatiwe suluhisho la kudumu ndani ya chama chetu.
Asanteni
Samson Mwigamba
Mwanachama CHADEMA
11/12/2013

Kusoma TAMKO la Zitto Kabwe la Kukata Rufaa na Kukiukwa kwa Katiba ya chama ingia hapa>>https://www.jamiiforums.com/jukwaa-...o-akijibu-yanayodaiwa-makosa-11-ya-zitto.html

 
U

Ukweli Usemwe

Senior Member
Joined
Oct 29, 2013
Messages
168
Likes
1
Points
0
U

Ukweli Usemwe

Senior Member
Joined Oct 29, 2013
168 1 0
Duh, duh, hili jambo limeenda kwa msajili tena, kazi kubwa hii!
 
kibogo

kibogo

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2012
Messages
9,696
Likes
1,196
Points
280
Age
28
kibogo

kibogo

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2012
9,696 1,196 280
Naona sasa MACHUYA yameanza kujitenga na MCHELE hii inaonyesha wazi huyu jamaa ni mfinyu wa Fikra na hakustahili kuwa kiongozi wa Juu ngazi ya Mkoa. Haya anayoyawasilisha yaliisha jadiliwa na ukweli uliwekwa wazi juu ya nini kilifanyika wakati ule wa kuunda katiba Mpya hii anayozungumzia ya mwaka 2004 ni katiba MFU ambayo haipo.
 
Mpaka Kieleweke

Mpaka Kieleweke

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2007
Messages
4,134
Likes
74
Points
145
Mpaka Kieleweke

Mpaka Kieleweke

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2007
4,134 74 145
Mwigamba anaumwa, angeweka nyaraka na sio kutukumbusha katiba ambayo ilishakufa ya mwaka 2004 , msajili anatumia katiba ya mwaka 2006 , na hana ya mwaka 2004 kwani ilishakufa, ni sawa na mtu CCM kwenda kwa msajili kudai katiba ya CCM yenye azimio la Arusha na kusema kuwa kuna mgogoro wa Kikatiba.
 
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2008
Messages
13,598
Likes
527
Points
280
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined May 11, 2008
13,598 527 280
Dr. Slaa alijiabisha sana alipodanganya watu kuwa kipengele hicho hakijawahi kuwepo kwenye katiba. Tangu wakati huo Slaa haaminiki tena maneno yake!
 
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2008
Messages
13,598
Likes
527
Points
280
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined May 11, 2008
13,598 527 280
Naona sasa MACHUYA yameanza kujitenga na MCHELE hii inaonyesha wazi huyu jamaa ni mfinyu wa Fikra na hakustahili kuwa kiongozi wa Juu ngazi ya Mkoa. Haya anayoyawasilisha yaliisha jadiliwa na ukweli uliwekwa wazi juu ya nini kilifanyika wakati ule wa kuunda katiba Mpya hii anayozungumzia ya mwaka 2004 ni katiba MFU ambayo haipo.
Chadema ingeshinda uchaguzi mkuu huyu ndio angekuwa mkuu wa mkoa wa Arusha.
 
Mpaka Kieleweke

Mpaka Kieleweke

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2007
Messages
4,134
Likes
74
Points
145
Mpaka Kieleweke

Mpaka Kieleweke

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2007
4,134 74 145
Huu ni ujinga kama sio ujuha , katiba anayosema ilibadilishwa vipengele na sio kuandikwa upya , yeye anataka msajili atumie kifungu cha 5.3.2 c cha mwaka 2004 , wakati huo huo anasema katiba ya Chadema kifungu cha 6.3.2 c ......kuchanganyikiwa ni kubaya sana .........atafute njia mpya ya toke vipi sio hii.....
 
LESIRIAMU

LESIRIAMU

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2008
Messages
4,568
Likes
3,067
Points
280
LESIRIAMU

LESIRIAMU

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2008
4,568 3,067 280
TeamZitto Mwigamba, nilikuwa nakuheshimu sana, ila kwa ulipofikia naona kama una mtindio wa ubongo, siamini kabisa kama huyu ni yule kamanda mpambanaji tulie kuwa tunakuheshimu na kukutii A town, kumbe wewe ni kaa yule kiumbe asiye na mbele wala nyuma, it does not cost you chochote ukikaa kimya, mstaaranu huheshimika kwa busara zake, hebu kuwa mstaarabu usituharibie image tamaa zako zinakuponza, wewe sio zaidi ya CHADEMA
 
Last edited by a moderator:
kibogo

kibogo

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2012
Messages
9,696
Likes
1,196
Points
280
Age
28
kibogo

kibogo

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2012
9,696 1,196 280
Naona matamko yanaendelea mwigamba ameona asijifiche sasa aingie mzimamzima na sio maskin mkulima tena
 
L

Lua

JF-Expert Member
Joined
May 19, 2011
Messages
704
Likes
2
Points
0
L

Lua

JF-Expert Member
Joined May 19, 2011
704 2 0
ulikua wapi siku zote au baada ya kuandika waraka wa uasi unataka huruma kwa wana chadema.
 
M

Mkumba Vana

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2013
Messages
417
Likes
2
Points
35
M

Mkumba Vana

JF-Expert Member
Joined May 10, 2013
417 2 35
Nakubaliana nawe kwa asilimia mia na moja kasoro moja! Wasifukuzwe uanachama ila wasigombee uongozi wowote ndani ya chama na/au kwa tiketi ya chama kwa kipindi hico ulichopendekeza. Si urais, ubunge, udiwani wala nafasi yoyote katika chama. Waruhusiwe kupiga tu kushiriki katika kampeni za wagombea wa chama. Baada ya miaka mitano ifanyike tathmini kuona kama wana mwelekeo wa kutubu na kubadilika kama itakuwa bado waendelee kutumikia adhabu kwa miaka hiyo kumi na baada ya miaka hiyo kumi, cc ya chama ifanye uamuzi wa mwisho juu ya adhabu wanayostahiki.

Lakini je, katiba na miongozo ya chama inaruhusu hili?!
 
Cheche Mtungi

Cheche Mtungi

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2010
Messages
2,548
Likes
211
Points
160
Cheche Mtungi

Cheche Mtungi

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2010
2,548 211 160
TeamZitto
===>Anae chamba sana lazima atoke na mavi,nyie endeleeni na ujinga wenu.
===>Naamini DK Kitila hataendelea na upuuzi huu na atawakimbia tu.
 
Last edited by a moderator:
utaifakwanza

utaifakwanza

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2013
Messages
14,151
Likes
1,773
Points
280
Age
48
utaifakwanza

utaifakwanza

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2013
14,151 1,773 280
hiki ndio kifo rasmi cha machadema
 
utaifakwanza

utaifakwanza

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2013
Messages
14,151
Likes
1,773
Points
280
Age
48
utaifakwanza

utaifakwanza

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2013
14,151 1,773 280
slaa anazidi kupopolewa mawe kigoma
 
Kachanchabuseta

Kachanchabuseta

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2010
Messages
7,283
Likes
20
Points
135
Kachanchabuseta

Kachanchabuseta

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2010
7,283 20 135
hahahahahah huu kweli ni upuuuuuuzi :welcome::welcome::israel::israel::israel::israel::israel::israel:
 
Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined
Feb 15, 2010
Messages
6,099
Likes
6,265
Points
280
Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined Feb 15, 2010
6,099 6,265 280
Nakubaliana nawe kwa asilimia mia na moja kasoro moja! Wasifukuzwe uanachama ila wasigombee uongozi wowote ndani ya chama na/au kwa tiketi ya chama kwa kipindi hico ulichopendekeza.

Lakini je, katiba na miongozo ya chama inaruhusu hili?!
Swali zuri sana mkuu. Siijui kiundani katiba ya Chadema, lakini kama itakuwa haijaongelea au kurejezea masuala ya ku-discipline wanachama basi itakuwa ni upungufu unaostahili kurekebishwa. Si kwamba katiba itasema mwananchama anaekiuka misingi ya katiba asigombee kwa miaka kumi, bali inaweza kutaja kwamba atachukuliwa hatua stahili za kinidhamu na chombo fulani, kwa mfano Kamati Kuu. Mambo yanayohusu kuchukuliwa hatua za kinidhamu ni muhimu kuwapo ndani ya katiba ya chama au kikundi chochote kilichosajiriwa rasmi kisheria.
 
Alfred Daud Pigangoma

Alfred Daud Pigangoma

Verified Member
Joined
Mar 30, 2009
Messages
1,791
Likes
165
Points
160
Alfred Daud Pigangoma

Alfred Daud Pigangoma

Verified Member
Joined Mar 30, 2009
1,791 165 160
Haya haya hayaaa tena! Naona Mwigamba na Zitto wamegoma kujibu tuhuma 11 badala yake wanakuja na matamko na kukata rufaa ambayo hata kesi ya tuhuma hizo haijatolewa maamuzi. Wanatakiwa wajieleze kwa nini wasifukuzwe uanachama wa CHADEMA? Wao wanakata rufaa.

Naona kwa mbaaaaali Dr. Kitila Mkumbo amewakacha hawa wahaini.
 
respect wa boda

respect wa boda

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2013
Messages
4,465
Likes
1,306
Points
280
respect wa boda

respect wa boda

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2013
4,465 1,306 280

Taarifa kwa vyombo vya habari

Leo tarehe 11/12/2013, mimi Samson Mwigamba, mwanachama wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA), ninawasilisha malalamiko yangu kwa Msajili wa Vyama na ninaomba atoe mwongozo kuhusu mgogoro wa kikatiba uliopo ndani ya Chama kufuatia kipengele cha katiba kinachogusia ukomo wa uongozi kubadilishwa kinyume na utaratibu.

Katiba ya Chadema ya mwaka 2004 kipengele 5.3.2 (c) inasomeka ifuatavyo kuhusu Muda wa Uongozi:
‘Kiongozi aliyemaliza muda wa ungozi ana haki ya kugombea
na kuchaguliwa tena mradi awe anatimiza masharti ya
kuchaguliwa kuwa kiongozi kwa muda usiozidi vipindi viwili
katika cheo kimoja kwa ngazi moja”

Hata hivyo katiba ya chama ya mwaka 2006 kipengele cha 6.3.2 ( c) inayozungumzia muda wa uongozi unasoma:
“Kiongozi aliyemaliza muda wa ungozi ana haki ya kugombea
na kuchaguliwa tena mradi awe anatimizamasharti ya
kuchaguliwa kuwa kiongozi

Sentensi kuhusu ukomo wa uongozi haipo
. Ni kweli kuwa Marekebisho ya Katiba yalifanyika mwaka 2006, lakini hoja ya 2 kubadili kipengele hicho haikuwepo na muhtasari zinaonyesha wazi kuwa kulikuwa hakuna mjadala wa kipengele hicho au kuhusu suala zima la ukomo wa uongozi.

Hivyo napenda nisisitize kuwa si kweli kwamba Chadema haijawahi kuwa na Katiba ambayo ina ukomo wa uongozi. Pia si kweli kwamba mwaka 2006 Katiba mpya iliandikwa upya bali marekebisho yalifanywa kwa baadhi ya vipengele. Ila kipengele 5.3.2 (c ) haikujadiliwa.

Natumaini kuwa Msajili wa vyama ataweza kutupatia hekima zake na kutoa mwongozo ili suala hili lipatiwe suluhisho la kudumu ndani ya chama chetu.
Asanteni
Samson Mwigamba
Mwanachama CHADEMA
11/12/2013

Kusoma TAMKO la Zitto Kabwe la Kukata Rufaa na Kukiukwa kwa Katiba ya chama ingia hapa>>https://www.jamiiforums.com/jukwaa-...o-akijibu-yanayodaiwa-makosa-11-ya-zitto.html

sasa hapa mi ndo huwa nashindwa kuelewa katiba imeandikwa upya mwaka 2006 na niwazi kuwa msajili alipelekewa nakala mwaka huo sasa huyu alimesahau kitu gani na alikuwa wapi kipindi chote kulalamika mpaka leo hivi anataka kutuaminisha kitu gani jamani hawa watu ndo pinda anaagiza kwamba wapigwe tu maana tumechoka sasa alaah lijitu linakuwa kin'gan'ganizi kama nini! Loh hebu nenda magambani wewe hii ni cdm ulijisahau siyo...---- weee
 
Communist

Communist

JF-Expert Member
Joined
Jun 1, 2012
Messages
5,382
Likes
43
Points
135
Communist

Communist

JF-Expert Member
Joined Jun 1, 2012
5,382 43 135
Hapa Kitila toka nduki, umezungukwa na mazuzuz
 

Forum statistics

Threads 1,251,990
Members 481,948
Posts 29,792,398